เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:36:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** ขอความสงบให้เกิดขึ้นในประเทศชาติ ***  (อ่าน 4835 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 02:55:29 AM »

น้ำลายหก
ครับ
เหตุการณ์ต่าง ๆที่เกิดขึ้น
อยากให้ .. ประธานสภา  สส.ทุกท่าน อดีตบ้านเลขที่ 111  อดีตสส. ทุกท่าน แยกเป็นกลุ่มไปห้าม ไปขอร้อง  ทุกฝ่ายครับ

จุดไหนกำลังร้อนไปอยู่แนวหน้าห้ามทัพครับ
ท่านคือตัวแทนของประชาชน
 หลงรัก
   เห็นด้วยกับท่านจขกท.ครับ   สิ่งที่คนไทยเราต้องการคือความสงบสุขในบ้านเมือง
กฎหมายต้องใช้ได้บังคับได้กับประชาชนไทยโดยเท่าเทียม

กฎหมาย เป็น กฎหมาย
แต่ผู้บังคับใช้กฎหมาย 
ใช้ดุลพินิจ ต่างกัน
มันเป็นรากเหง้า  ที่ให้คนมีเงิน เป็นใหญ่

เรื่องให้ผู้แทนออกมามีบทบาท
หวังได้ยาก ยามที่กู ลงทุนไปแยะ
ยังได้ ไม่เท่าไหร่เลย
มีบางมั้ย ที่จะเห็นแก่ประเทศชาติ มากกว่า ตัวเอง และ พรรค
ยังต้องรอมติพรรค  ยังต้องรอดูท่าที
ตัดสินใจ ให้เด็ดขาดไปเลย   เป็นไม้หลักปักขี้เลน

ก็ถูกครับแต่ทำไมเจ้าหน้าที่ตำรวจปฏิบัติหน้าที่โดยชอบธรรม  กลับถูกมองว่ารังแกประชาชน
พอกลุ่มพันธมิตรรุมทำร้ายร่างกายเจ้าหน้าที่ตำรวจ  กลับไม่มีใครพูดถึง
สารวัตรจ๊าบตายเพราะฝีมือใครครับระเบิดใคร  รถเพื่อนเขาใช่ไหม
ในเมื่อท่านยอดเคยถามผมว่า"ถูก"กับ"ผิด"  ต่างกันยังไง  ผมคงไม่ต้องตอบนะครับ  เพราะตอบไปท่านก็ไม่เข้าใจอยู่ดี
อย่าเอากฎหมายมาอ้างเลยครับ  เพราะทุกวันนี้พันธมิตรก้ทำผิดกฎหมายอยู่เต็มประตุ
ว่างๆไปถามลูกหลานที่เรียนหนังสือแถวๆที่กลุ่มพันธมิตรปักหลักอยู่ด้วยนะครับ  ว่าเด็กๆเขาจะรู้สึกยังไง
.......ข้อความนี้เป็นเรื่องสนทนาระหว่างผมกับท่านยอด  ขออนุญาตงดให้ท่านอื่นตอบหรือขยายความครับ
ผมแค่อยากทราบว่าระหว่างผู้รู้จริงพร้อมที่จะแก้ปัญหากับผู้ที่รู้แบบงูๆปลาๆแล้วมายุยงให้คนแตกแยกกันจะมีเหตุผลอะไรมาอธิบาย

จากข้อความสีแดงมีคำว่า"กู"  ขออนุญาตใช้ตาม
   กูไม่เคยเข้าข้างใคร  กูไม่มีเพื่อนหรือญาติเป็นนักการเมือง  กูคือตัวกู  กูไม่ได้ลงทุนแต่กูอยากรู้ว่าทุกวันนี้แกนนำพันธมิตรจะเอายังไง
ได้คืบจะเอาศอก  ได้ศอกจะเอาวา  กูขอถามหน่อยว่ามหาฯที่พวกมึงนับถือขายพรรคพลังผักไป 200 ล้านเงินมันหายไปไหน  ปากบอกว่าสมถะ  อาบน้ำ 5 ขันกินมังสวิรัส  แต่กำลังทำตัวกินบ้านกินเมืองตามคนที่กำลังตามล้างตามผลาญ  ทักษิณไม่ดีก็ว่ากันไปทำไมต้องทำให้ประเทศชาติเดือดร้อนไปด้วย  ตกลงจะเป็น"อหิงสา"หรือ"มหิงสา"

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 03:08:16 AM »

เห็นมีข่าวจะแบ่งประเทศ เห็นว่า จะเป็นประธานาธิบดี  และ วลีที่ว่าผมมาจากการเลือกตั้ง พวกนี้ละครับที่เป็นความคิดที่ทำให้ประเทศชาติไม่สงบเสียที

david srt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 05:46:03 AM »

เรานอนฟูก พันธมิตร นอนดินครับท่้าน ยุงก็เยอะ ลองไปสักครั้งจะรู้สึุกว่าอยู่ได้อย่างไรถ้าำไม่มีอุดมการณ์

ไม่รู้ว่าได้ลองไปกันสักคืนแล้วยังจ๊ะ

ชนะเขาก็ไม่ให้พันธมิครเป็นนายกสักหน่อย

ทำให้ผม ยังรักพันธมิตรเหนียวแน่น ครับผม

seiya-รักในหลวง
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

to make a friend, be a friend...

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 06:07:34 AM »

ที่ว่าให้ท้ายพันธมิตร....แล้วนปช. นปก. ทั้งหลายล่ะครับ ตำรวจซิวไปบ้างไหม ใครให้ท้ายอยู่
กรูเข้าไปตีพันธมิตรกลางถนน ถ่ายไว้ได้ทุกคนเห็นๆ ตามไปจับไหมครับ
เชียงใหม่พกปืน ไม้ กรูเข้าทำร้ายคน ถ่ายได้เหมือนกัน จับไหมครับ

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
http://youtu.be/KYGScnPo8HQ
david srt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 06:12:02 AM »

เชียงใหม่ น่าอยู่มาก สำหรับชาวอาวุธปืน  พกยิงได้ทั้งเมือง ออกทีวีโชว์ก็ได้

ปีใหม่ต้องไปแอ๋ว ซะแร๊ว ( เมืองเสรีต้องขนไปเยอะๆ )
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 12:22:13 PM »

น้ำลายหก
ครับ
ต้องมองที่ต้นเหตุครับ
ต้นเหตุจริงเกิดจากอะไร
เกิดจากคนที่อ่านกฎหมายแล้วเข้าใจ รู้ว่ามีหมายความอย่างไร แต่บังเอิญตัวเองไปทำผิด
เมื่อผิดแล้ว ก้ออยากแก้ไขให้เกิดประโยชน์กับตัวเอง
นี่คือปัญหาครับ

เกิดมีคนรู้เท่าทัน ขัดขวาง จึงเกิดปัญหาตาม
ผลมีประชาชน เจ้าหน้าที่รัฐ บาดเจ็บและบางท่านเสียชีวิต
เป็นเรื่องที่น่าเสียใจอย่างมาก
ผลสุดท้ายบ้านเมืองไม่สงบ
เกิดความเสียหายมากมาย
ข ณะ นี้ ไ ม่ มี ใ ค ร คิ ด ว่ า ตั ว เ อ ง ผิ ด แ ล้ ว ค รั บ

เวรกรรมจริง เศร้ามาก
มองไม่ออก ไม่อยากคิดว่าจะเกิดอะไรอีกแล้ว
 หัวเราะร่าน้ำตาริน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2008, 12:59:07 PM โดย DawJone ๒๔๙๙ » บันทึกการเข้า

กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 12:38:34 PM »

เชียงใหม่ น่าอยู่มาก สำหรับชาวอาวุธปืน  พกยิงได้ทั้งเมือง ออกทีวีโชว์ก็ได้

ปีใหม่ต้องไปแอ๋ว ซะแร๊ว ( เมืองเสรีต้องขนไปเยอะๆ )

อย่าว่างั้นว่างี้เลยนะท่าน david srt  บ้านเมืองใคร ใครก็รัก  เชียงใหม่ ก็เหมือนบ้านของผม หลังหนึ่ง ผมไม่ได้เกิดที่นี่ แต่ผมโตที่นี่  อย่าพิมพ์ อะไรเอามันส์ปากท่านว่า  หากท่านมาเยี่ยม เยียน เรา แบบ อารยะชน เรายิ้ม ให้ด้วยไมตรี ยินดีต้อนรับ ... แต่ถ้าท่าน คิดแบบนี้ ขอร้อง อย่ามา  Huh
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 12:48:25 PM »

น้ำลายหก
ครับ
ผมไม่เห็นด้วยกับการไล่ตีกัน ยิงกัน
คนกลุ่มนี้มีน้อยครับ
คนส่วนมากไม่มีอาวุธ
ใครทำผิดว่าเป็นราย ๆ
ตำรวจต้องจัดการครับ
ในอดีตนักเรียนตีกันจำนวนมาก
ตำรวจยังออกมาคุมตัวได้เกือบทั้งหมด
กลุ่มคน 2 กลุ่มตีกัน(จำนวนดูแล้วไม่มากกว่านักเรียนตีกันเลย) ยิงกันในถนน
ทำไมไม่ออกมาจัดการให้ทัน

น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2008, 01:00:12 PM โดย DawJone ๒๔๙๙ » บันทึกการเข้า

I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 02:20:18 PM »

น้ำลายหก
ครับ
ผมไม่เห็นด้วยกับการไล่ตีกัน ยิงกัน
คนกลุ่มนี้มีน้อยครับ
คนส่วนมากไม่มีอาวุธ
ใครทำผิดว่าเป็นราย ๆ
ตำรวจต้องจัดการครับ
ในอดีตนักเรียนตีกันจำนวนมาก
ตำรวจยังออกมาคุมตัวได้เกือบทั้งหมด
กลุ่มคน 2 กลุ่มตีกัน(จำนวนดูแล้วไม่มากกว่านักเรียนตีกันเลย) ยิงกันในถนน
ทำไมไม่ออกมาจัดการให้ทัน
น้ำลายหก

เห็นด้วยครับท่าน...

ส่วนความเห็นที่ว่าสมาชิกส่วนใหญ่เข้าข้างพันธมิตร...

ถ้าท่านใช้สมองซักนิด...จะเห็นว่าเราเข้าข้างเพราะอะไร...

เห็นด้วยทั้งหมดหรือไม่...

ถ้าไม่เพราะอะไร...ตรงไหน...

แต่ที่ยังเข้าข้าง...ก็เพราะจุดประสงค์หลัก2ประการ...

1.ดำรงไว้ซึ่งสถาบันกษัตริย์

2.จัดการคนผิดคอรัปชั่น ไม่เปิดโอกาสให้ผู้มีอำนาจออกกฎหมายมาเพื่อช่วยเหลือคนกลุ่มนั้น...
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 04:17:15 PM »

ไม่ปฏิวัติ................

แต่ความเป็นจริงแล้ว.............ปฏิวัติเป็นหนทางออกที่พวกเหี้ยต้องการ.....เพราะเป็นการยกเลิกกฎหมายทั้งหมด.....ใครได้ผลประโยชน์.....

บ้านเลขที่ 111, กลุ่มการเมืองเก่าที่คดีความยังอยู่ในศาล......

เชื่อได้ว่าถ้ามีการปฏิวัติ.กลุ่มเสื้อแดงออกมาแน่..........แต่มันออกมาเพื่อแสดงความดีใจที่บรรดาพ่อของมันพ้นผิด....

แต่ถ้าปฏิรูป.......พล.อ.อนุพงษ์ ต้องจัดตั้งศาลพิเศษ...ขึ้นมาเพื่อพิจารณาคดีทั้งหมด..........ใครผิดใครถูกว่ากันไปแต่ต้องเด็ดขาด....ประเทศชาติจะได้สงบสุขเสียที

อยากได้คนจริงแบบ "ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบแต่เพียงผู้เดียว"

ไม่งั้นมันก็จะเห่าหอนไปเรื่อย

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 04:18:25 PM »

น้ำลายหก
ครับ
อยากให้ .. ประธานสภา  สส.ทุกท่าน อดีตบ้านเลขที่ 111  อดีตสส. ทุกท่าน แยกเป็นกลุ่มไปห้าม ไปขอร้อง  ทุกฝ่ายครับ

จุดไหนกำลังร้อนไปอยู่แนวหน้าห้ามทัพครับ
 หลงรัก
แล้วจะเอาสส.ท่านไหนฝ่ายไหนไปพูดกับพันธมิตรหละครับ..
แล้วพันธมิตรจะฟังหรือ..เลือดเข้าตา..ประกาศแตกหัก..แล้วจะไปฟังใครครับ
ถ้าพันธมิตรเชื่อสส.จำนวนที่นั่งอยู่ในทำเนียบ+ดอนเมือง+สุวรรณภูมิ ใช้สส.ไม่เกิน 2 คน
และต่อให้พันธมิตรทั้งประเทศเทียบกับจำนวนสส.ไม่น่าจะเกิน 10 คน น้อยกว่าสส.ปชป.มากเลย
(เทียบสส.1 คนมาจากประชาชน 50,000คน) ถ้าเชื่อระบบตัวแทนก็ต้องเชื่อว่ามีประชาชนอยู่ข้างหลังสส.
อย่าให้สส.ที่เหลือต้องขนมวลชนออกมานับจำนวนกันเลย..พันธมิตรจะเป็นส่วนน้อยๆๆๆๆครับ
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 04:25:46 PM »

ถ้า นายสมชายยังหน้าด้านทนอยู่แบบนี้
ประเทศชาติจะสงบได้ยังไงครับ
ไม่แน่ใจว่าเรื่องนี้จะจบยังไง แต่คงไม่ happy แน่

รปศ. PSRU @ รักพระเจ้าอยู่หัว @
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 41

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 05:39:47 PM »

อดทนครับเราคนไทย
ผมมีความหวังว่า  " ฟ้าหลังฝนคงงดงาม "

เมาเหล้า  มักเสียหลัก
เมารัก      มักเสียใจ
เมาฝิ่น  กัญชา  ยาดำ  ไม่เท่าไร
แต่หนักใจ  เพราะเรา  นั้นเมารัก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 07:37:59 PM »

น้ำลายหก
ครับ

หลงรัก
แล้วจะเอาสส.ท่านไหนฝ่ายไหนไปพูดกับพันธมิตรหละครับ..
แล้วพันธมิตรจะฟังหรือ..เลือดเข้าตา..ประกาศแตกหัก..แล้วจะไปฟังใครครับ
ถ้าพันธมิตรเชื่อสส.จำนวนที่นั่งอยู่ในทำเนียบ+ดอนเมือง+สุวรรณภูมิ ใช้สส.ไม่เกิน 2 คน
และต่อให้พันธมิตรทั้งประเทศเทียบกับจำนวนสส.ไม่น่าจะเกิน 10 คน น้อยกว่าสส.ปชป.มากเลย
(เทียบสส.1 คนมาจากประชาชน 50,000คน) ถ้าเชื่อระบบตัวแทนก็ต้องเชื่อว่ามีประชาชนอยู่ข้างหลังสส.
อย่าให้สส.ที่เหลือต้องขนมวลชนออกมานับจำนวนกันเลย..พันธมิตรจะเป็นส่วนน้อยๆๆๆๆครับ

ครับ
ต้องเอาคนเหล่านี้มาช่วยครับ
มาเป็นกลุ่ม
สส.ฝ่ายค้านออกตัวมาแล้ว
การออกตัวเพื่อหาทางยุติเป็นสิ่งดี
การออกมามากๆช่วยหาหนทางเป็นสิ่งดี
ไม่ใช่อยู๋เฉย คอยยุ ทำทองไม่รู้ร้อน หาทางสนับสนุน
หรือพูดอย่าง ทำอีกแบบ

เวลาหาเสียงท่านยังมีเวลาออกมาเดินยกมือไหว้ขอเสียงเป็นวันๆ
ยามไม่ปกติก้อน่าออกมา

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 07:54:48 PM »

สถานการณ์ถึงขณะนี้ ตอนนี้  ไม่มีใครคุมได้  เพราะไม่ฟังกันแล้ว
มีแต่ต้องใช้กำลัง ทหาร-ตำรวจเข้าจัดการเท่านั้น  ซึ่งเสี่ยงต่อการสูญเสียมากๆ
และเมื่อได้ประเมินแล้วสถานการณ์มันเลยขั้นตอน ที่จะเข้าจัดการแบบนั้นได้อีกแล้ว  
ดังจะเห็นได้จากทั้ง ทหาร-ตำรวจ ต่างก็ยอมลดลาวาศอกให้เพราะกลัวจะแรงไปแล้วเกิดการสูญเสีย ....  กันเกิดขึ้น

เพราะกลุ่มพลังประชาชน ทั้ง ๒ ฝ่าย เหลือง-แดง มันมากเหลือเกิน  ที่จะเข้าคุมได้
ไม่มีใครกล้าเอากลุ่มพลังประชาชนที่มีจำนวนมากมายมหาศาลขนาดนั้น  มาเป็นเป้าหมายเข้าจัดการให้เป็นไปตามที่คิดไว้ได้
มันเสี่ยงเกินไป  .... มันมากเกินไปแล้ว ที่จะทำแบบที่คิดได้

ดังนั้น  วิธีการที่ดีที่สุด คือ ชนกลุ่มหนึ่ง ต้องเสียสละ  ท่านสมชาย ต้องยอมยุบสภาครับ  
จึงน่าจะเป้นทางออกในตอนนี้ แม้จะไม่ใช่ทางออกที่ดีที่สุดก็ตาม ...

ถ้าหวังจะให้ ทหาร ปฏิวัติ รัฐประหาร  ผลก็มีค่าเท่ากับ ท่านสมชายยุบสภา  คือ ต้องมีการเลือกตั้งใหม่ ..เหมือนกัน
แต่ผลลบ ที่ตามมา  การปฏิวัติจะยำแย่ติดลบมากกว่า การยุบสภาในทุกๆด้าน  
ผมจึงเห้นว่า ยุบสภา  เป้นทางออกที่ควรทำที่สุดในตอนนี้ครับ ..
เสียสละ เพื่อ สถาบัน   ประเทศชาติและประชาชน  จะทำให้บ้านเมืองสงบลงได้ในตอนนี้ครับ  ..

เรียนคุณเก้ายอดครับ

เงื่อนไขพันธมิตร  เขาบอกให้นายกลาออกนะครับจึงจะสลายการชุมนุม   ไม่ใช่ยุบสภา  เศร้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์