เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:37:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: *** ขอความสงบให้เกิดขึ้นในประเทศชาติ ***  (อ่าน 4840 ครั้ง)
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 10:44:44 AM »

น้ำลายหก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2008, 10:52:38 AM โดย DawJone ๒๔๙๙ » บันทึกการเข้า

ภูปทุม-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 89

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 11:13:52 AM »

น่าเบื่อหน่ายแค่หยุดเขียนว่าร้ายกันหน่อยยังทำไม่ได้ อ้างกันไปเรื่อย มึงทำผิดได้กูก็ทำได้
แค่เริ่มจากตัวเองหยุดเท่านั้นก็พอ
เลิก เบื่อเต็มทน  ยี๊

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
.
david srt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 11:32:31 AM »

เชียงใหม่ น่าอยู่มาก สำหรับชาวอาวุธปืน  พกยิงได้ทั้งเมือง ออกทีวีโชว์ก็ได้

ปีใหม่ต้องไปแอ๋ว ซะแร๊ว ( เมืองเสรีต้องขนไปเยอะๆ )

อย่าว่างั้นว่างี้เลยนะท่าน david srt  บ้านเมืองใคร ใครก็รัก  เชียงใหม่ ก็เหมือนบ้านของผม หลังหนึ่ง ผมไม่ได้เกิดที่นี่ แต่ผมโตที่นี่  อย่าพิมพ์ อะไรเอามันส์ปากท่านว่า  หากท่านมาเยี่ยม เยียน เรา แบบ อารยะชน เรายิ้ม ให้ด้วยไมตรี ยินดีต้อนรับ ... แต่ถ้าท่าน คิดแบบนี้ ขอร้อง อย่ามา  Huh

ผมก็ศิษยเก่า ม.ช.เสียใจที่เสื้อแดงเล่นรุมยิงคนแก่เพียงแค่เขาเป็นพันธมิตร น่าจะให้เขามีโอกาสต่อสู้ด้วย สู้ด้วยความคิดไม่น่าเกลียด

เหมือนท่านถ้ารักเชียงใหม่จริงก็อย่าดีแต่นั่งหน้าจอ ว่าแต่คนอื่น รีบกลับไปห้ามทัพนะครับ อย่าปล่อยให้แต่แยกแบบขนอาวุธไล่ยิงแบบนี้

หรือท่านไม่ว่างครับ

david srt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 11:39:04 AM »

ท่านที่รักเชียงใหม่้จริง ต้องรีบกลับไมห้ามทัพ นะครับ ที่นั่นเสื้อเหลือง เขาสู้เสื้อแดงของท่านไม่ไ้ด้หรอก

ที่ กทม เสื้อเหลืองเยอะกว่า แต่ไม่เห็นมีรุมฆ่าเสื้อแดง มีก็แต่เสื้อแดงมารอดักตีก่อน
david srt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 11:44:15 AM »

น่าเบื่อหน่ายแค่หยุดเขียนว่าร้ายกันหน่อยยังทำไม่ได้ อ้างกันไปเรื่อย มึงทำผิดได้กูก็ทำได้
แค่เริ่มจากตัวเองหยุดเท่านั้นก็พอ
เลิก เบื่อเต็มทน  ยี๊

เบื่อก็ไปเยี่ยม บอร์ดอื่นที่คิคุอาโนเนะ  สักพักค่อยมาก็ได้ครับ นาทีนี้บ้านเมืองลุกเป็นไฟ ความเห็นเรื่่องการเมืองเป็นทางออกกว่าการไปไล่ยิงกันครับ
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 12:01:09 PM »

ไม่ปฏิวัติ................

แต่ความเป็นจริงแล้ว.............ปฏิวัติเป็นหนทางออกที่พวกเหี้ยต้องการ.....เพราะเป็นการยกเลิกกฎหมายทั้งหมด.....ใครได้ผลประโยชน์.....

บ้านเลขที่ 111, กลุ่มการเมืองเก่าที่คดีความยังอยู่ในศาล......

เชื่อได้ว่าถ้ามีการปฏิวัติ.กลุ่มเสื้อแดงออกมาแน่..........แต่มันออกมาเพื่อแสดงความดีใจที่บรรดาพ่อของมันพ้นผิด....

แต่ถ้าปฏิรูป.......พล.อ.อนุพงษ์ ต้องจัดตั้งศาลพิเศษ...ขึ้นมาเพื่อพิจารณาคดีทั้งหมด..........ใครผิดใครถูกว่ากันไปแต่ต้องเด็ดขาด....ประเทศชาติจะได้สงบสุขเสียที

อยากได้คนจริงแบบ "ข้าพเจ้าขอรับผิดชอบแต่เพียงผู้เดียว"

ไม่งั้นมันก็จะเห่าหอนไปเรื่อย
ทหารคงไม่ปฏิวัติ เพราะปฏิวัติก็เข้าทาง และในสายตาโลกบ้านเมืองคงเสียหาย
แต่ถ้ามีการปะทะกันและมีคนเจ็บคนตายมากๆ ถึงเวลานั้นทหารก็คงต้องออกมา
ทหารตอนนี้กลายเป็นเป้าอยู่ตรงกลาง พันธมิตรก็ว่า พยายามยุให้ออกมา ทางรัฐบาลก็คงรอ ว่าเมื่อไรจะเข้าแผน

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 12:06:18 PM »

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 12:17:41 PM »

เรื่องนี้จะว่าไกลตัวก็ไกล จะใกล้ตัวก็ใกล้ครับ

ก็มองคนละมุม มองด้วยความถูกต้อง มองด้วยเหตุและผล และสิ่งที่จะเกิดในอนาคต

เห็นด้วยกับพี่บุญครับ

ด้วยความเคารพครับ  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2008, 12:20:24 PM โดย gUnbOy » บันทึกการเข้า

กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 12:37:33 PM »

เชียงใหม่ น่าอยู่มาก สำหรับชาวอาวุธปืน  พกยิงได้ทั้งเมือง ออกทีวีโชว์ก็ได้

ปีใหม่ต้องไปแอ๋ว ซะแร๊ว ( เมืองเสรีต้องขนไปเยอะๆ )

อย่าว่างั้นว่างี้เลยนะท่าน david srt  บ้านเมืองใคร ใครก็รัก  เชียงใหม่ ก็เหมือนบ้านของผม หลังหนึ่ง ผมไม่ได้เกิดที่นี่ แต่ผมโตที่นี่  อย่าพิมพ์ อะไรเอามันส์ปากท่านว่า  หากท่านมาเยี่ยม เยียน เรา แบบ อารยะชน เรายิ้ม ให้ด้วยไมตรี ยินดีต้อนรับ ... แต่ถ้าท่าน คิดแบบนี้ ขอร้อง อย่ามา  Huh

ผมก็ศิษยเก่า ม.ช.เสียใจที่เสื้อแดงเล่นรุมยิงคนแก่เพียงแค่เขาเป็นพันธมิตร น่าจะให้เขามีโอกาสต่อสู้ด้วย สู้ด้วยความคิดไม่น่าเกลียด

เหมือนท่านถ้ารักเชียงใหม่จริงก็อย่าดีแต่นั่งหน้าจอ ว่าแต่คนอื่น รีบกลับไปห้ามทัพนะครับ อย่าปล่อยให้แต่แยกแบบขนอาวุธไล่ยิงแบบนี้

แถ ไปเรื่อย นะท่าน david srt   ผม Comment ท่านเรื่องการพูด ว่า ปีใหม่ต้องไปแอ๋ว ซะแร๊ว ( เมืองเสรีต้องขนไปเยอะๆ ) เสียใจ ที่รู้ ว่าท่านเป็น ศิษยเก่า ม.ช.  แล้วมีความคิด แบบนี้  ผมทำเท่าที่ทำได้ และไม่จำเป็นต้องบอกให้ท่านรู้   Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2008, 12:40:20 PM โดย ก๋าคำ » บันทึกการเข้า
รีตา
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 12:45:40 PM »

แถ ไปเรื่อย นะท่าน david srt   ผม Comment ท่านเรื่องการพูด ว่า ปีใหม่ต้องไปแอ๋ว ซะแร๊ว ( เมืองเสรีต้องขนไปเยอะๆ ) เสียใจ ที่รู้ ว่าท่านเป็น ศิษยเก่า ม.ช.  แล้วมีความคิด แบบนี้  ผมทำเท่าที่ทำได้ และไม่จำเป็นต้องบอกให้ท่านรู้   Smiley

หุบปากซะบ้างก็ดีนะค่ะ คุณdavid srt  เที่ยวก้าวร้าวว่าคนโน่นด่าคนนี้ เปิดสมองใช้ความคิดบ้าง เห่าแต่คนอื่นที่ไม่ใช่พวกหรือไงค่ะ
neo1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 159

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 12:53:20 PM »

ชักจะไปกันใหญ่ Huh Lips Sealed ไหว้

นักะติ๊ Club
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 12:57:40 PM »

ชักจะไปกันใหญ่ Huh Lips Sealed ไหว้

เห็นด้วยครับ...

A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 01:02:55 PM »

น้ำลายหก

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์