เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 01:29:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แมกกาซีน G 26 มีปัญหาครับ  (อ่าน 1148 ครั้ง)
Siri_Pat รักในหลวง
Full Member

คะแนน 124

« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:23:16 PM »

พอดีผมไปซื้อแมกกาซีนต่อจากเพื่อนมาครับ เป็นแมกกาซีนที่จะเอามาสำรอง (แบบ 12 นัด) มีปัญหาคือพอบรรจุกระสุนแล้วเอามายิงปรากฏว่า นัดที่10 หรือ 12  กระสุนจะไม่ป้อนเข้ารังเพลิงครับ กรณีนี้เราจะแก้ไขที่ตัวแมกกาซีนอย่างไรดี เป็นปัญหาที่เกิดจากอะไร

ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าครับ ไหว้

พลี..กายปกป้อง แดนดิน

ชีพ..สิ้น...ก็ไม่นึกหวั่น..

เพื่อ..รักษาเอกราช..ให้คงมั่น..

ชาติ..ย่อมสำคัญ..กว่าตนเอง..
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:29:36 PM »

พอดีผมไปซื้อแมกกาซีนต่อจากเพื่อนมาครับ เป็นแมกกาซีนที่จะเอามาสำรอง (แบบ 12 นัด) มีปัญหาคือพอบรรจุกระสุนแล้วเอามายิงปรากฏว่า นัดที่10 หรือ 12  กระสุนจะไม่ป้อนเข้ารังเพลิงครับ กรณีนี้เราจะแก้ไขที่ตัวแมกกาซีนอย่างไรดี เป็นปัญหาที่เกิดจากอะไร

ขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้าครับ ไหว้

เท่าที่อ่านมา น่าจะเป็นแม็กใช้แล้วใช่ไหมครับ...

ต่อด้ามเพิ่มเป็น 12 นัด...

มีปัญหาไม่ป้อนที่นัดที่ 10-12...

อันดับแรกถอดแม็กออกมาทำความสะอาดดูก่อนครับ...

ถ้าไม่ทุเลา เปลี่ยนสปริงครับ...

อันที่จริงผมค่อนข้างแน่ใจว่าสปริงมันล้า แต่ลองทำความสะอาดก่อนก็ไม่เสียหายอะไรครับ...Cheesy
ตี๋
แม่กลอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

G26 ,S&W M60

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 04:20:47 PM »

เห็นด้วย

เท่าที่อ่านมา น่าจะเป็นแม็กใช้แล้วใช่ไหมครับ...

ต่อด้ามเพิ่มเป็น 12 นัด...

มีปัญหาไม่ป้อนที่นัดที่ 10-12...

อันดับแรกถอดแม็กออกมาทำความสะอาดดูก่อนครับ...

ถ้าไม่ทุเลา เปลี่ยนสปริงครับ...

อันที่จริงผมค่อนข้างแน่ใจว่าสปริงมันล้า แต่ลองทำความสะอาดก่อนก็ไม่เสียหายอะไรครับ...Cheesy

โอ้ เกษตรของเราแต่ก่อนเป็นป่าดงดอนไร้ความงามตา
เหล่าพี่ชายของเราสร้างมาฝ่าฟันพงพี
ปลิดทิ้งซึ่งความปราชัย หากใครเข้ามาย่ำยีก่อกรรมมากมี ทุกคนพลีชีพตน
เกษตรครั้งก่อนยากแค้นตอบแทนแก่เราหมองหม่น
ตรากตรำ ลำเค็ญ ยากเข็ญ จำทน
ฝุ่น-รักในหลวง
.45 8+1
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 456

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 04:44:18 PM »

ลองแม้กเปล่าๆ สไล้ด์ค้างไหมครับ

ถ้าไม่ค้างก็ สปริงล้าแน่นอน ผมเคย+2 แล้ว ไม่ค่อยค้างครับ

เอาสปริงมายืด ก็ใช้ได้ไม่นาน เลยเปลี่ยนสปริงยาวๆกว่าเดิมใส่แทนครับ

พกไปก็โดนจับ ไม่พกก็โดนจี้

http://www.glock-club.com
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 04:47:08 PM »

ขอ copy พี่หมอ และพี่ฝุ่นครับ  คิก คิก

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
nuy_rc 3D Extreme
คุดไห่เลิ้ก..ก๊นไห่เถิง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 06:51:24 PM »

ผมเคยเจอปัญหาใน g19 เดิม 15 นัด เสริม +2 เป็น 17 นัด ยิงได้ครบ 17 ครับแต่ไสลด์ไม่ค้างต้องเปลี่ยนสปริงแม็คใหม่ครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์