เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:21:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผบ.ทบ.เสนอนายกฯยุบสภาเลือกตั้งใหม่  (อ่าน 11621 ครั้ง)
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 09:59:55 AM »

นายกสมชายเป็นนายกที่ดีครับ...แถลงการล่าสุดก็ยังยืนหยัดยึดมั่นในอุดมการณ์ที่จะปกป้องระบบประชาธิปไตย...

เพราะคงยึดเป็นสรณะ....เป็นที่สุดของทุกสิ่งในโลก....

แต่ผมอยากได้นายกฯที่ทําให้คนไทยกลับมารักกัน สามัคคีกัน....ทําเพื่อประเทศนี้..

ผมอยากได้นายกฯที่รู้ซึ้งดีว่าอะไรทําแล้วจะไม่เป็นการยั่วยุให้สังคมแบ่งฝ่ายมากขึ้น...

ผมอยากได้นายกฯที่กระโดดลงไปแก้ปัญหาตอนนี้ ไม่ทําตัวลอยตัว.....

ผมอยากได้นายกฯและครม.ที่มีความรู้ความสามารถในการบริหารประเทศจริงๆ...รู้เรื่องงานที่กองอยู่บนโต๊ะดีกว่าใครๆ...

ฯลฯ................สุดท้าย....จริงๆแล้ว....ผมอยากได้นายกฯที่ทําทุกอย่างตรงข้ามกับที่นายกฯสมชายทําครับ....

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 10:03:11 AM »

นายกสมชายเป็นนายกที่ดีครับ...แถลงการล่าสุดก็ยังยืนหยัดยึดมั่นในอุดมการณ์ที่จะปกป้องระบบประชาธิปไตย...

เพราะคงยึดเป็นสรณะ....เป็นที่สุดของทุกสิ่งในโลก....

แต่ผมอยากได้นายกฯที่ทําให้คนไทยกลับมารักกัน สามัคคีกัน....ทําเพื่อประเทศนี้..

ผมอยากได้นายกฯที่รู้ซึ้งดีว่าอะไรทําแล้วจะไม่เป็นการยั่วยุให้สังคมแบ่งฝ่ายมากขึ้น...

ผมอยากได้นายกฯที่กระโดดลงไปแก้ปัญหาตอนนี้ ไม่ทําตัวลอยตัว.....

ผมอยากได้นายกฯและครม.ที่มีความรู้ความสามารถในการบริหารประเทศจริงๆ...รู้เรื่องงานที่กองอยู่บนโต๊ะดีกว่าใครๆ...

ฯลฯ................สุดท้าย....จริงๆแล้ว....ผมอยากได้นายกฯที่ทําทุกอย่างตรงข้ามกับที่นายกฯสมชายทําครับ....

เห็นด้วยจริงๆๆๆๆๆๆ

บริหารประเทศแบบสองรัฐบาลที่ผ่านมา...

ไม่ต้องมีรัฐบาลก็ได้ครับ....ปลัดกระทรวงดูแลกิจการได้หมดอยู่แล้ว

ถ้าเป็นแค่รัฐมนตรีตรายาง...... "ว่าแต่ สปสช. คืออะไรนะ ผมเพิ่งมารับตำแหน่ง".... หุหุหุหุ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 10:07:03 AM »

สาระสำคัญ. จากเสียง ที่ ผบ.ทบ แถลงแทนที่ประชุม

คือ .. "นายสมชาย ต้องรับผิดชอบ"  ไม่ใช่วิธีการ

สิ่งที่จะเป็นการปฎิบัติืตามมา มีทางเลือก ๒ ทาง คือได้ หรือไม่

เมื่อ นายสมชาย ยืนยันว่า "ไม่"  จะต้องมองข้ามชอร์ท ที่ ผบ.ทบ. ก็จำต้องเลือก

ส่วนบรรดาเสื้อแดงแรงฤทธิ์ หวังขวาง อำนาจทางการทหารนั้น ..
เมื่อเกิดเรื่องแล้วจะเห็น สี่เกียร์ เดินหน้า หรือ ๑ เกียร์ถอยหลัง ซึ่งมีแต่หยังเขียด  เยี่ยม

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 10:13:32 AM »

ผมคาคคะเนว่า ท่าน ผบ.ทบ. คงตัคสินใจหลังจาก 5 ธ.ค 51 ว่าจะขึ้นหลังเสือหรือไม่ ถ้าขึ้นแล้วจะลงจากหลังเสืออย่างไร.ถ้าเป็นผมๆฆ่าเสือไม่เกิน 10 ตัวที่อยู่ประเทศไทยกับคนเลี้ยงเสือ ที่อยู่ต่างประเทศ ทีนี้ก็คอยดูว่าพวกที่เอาหนังเสือคลุมหลังเปื่อยๆไว้จะกล้าอีกไหม.ครั้งที่แล้ว ท่าน พล.อ สนธิทำผิดอย่างเดียวคือไม่ฆ่าเสือเสียก่อน ป่านนี้คนไทยคงไม่แตกแยกและฆ่ากันเอง.ทั้งหมดเกิดจากการคาคคะเนครับ.ด้วยความเคารพ.หากผิดพลาดขออภัย.
ผมคาคคะเนว่า ท่าน ผบ.ทบ. คงตัคสินใจหลังจาก 5 ธ.ค 51 ว่าจะขึ้นหลังเสือหรือไม่ ถ้าขึ้นแล้วจะลงจากหลังเสืออย่างไร.ถ้าเป็นผมๆฆ่าเสือไม่เกิน 10 ตัวที่อยู่ประเทศไทยกับคนเลี้ยงเสือ ที่อยู่ต่างประเทศ ทีนี้ก็คอยดูว่าพวกที่เอาหนังเสือคลุมหลังเปื่อยๆไว้จะกล้าอีกไหม.ครั้งที่แล้ว ท่าน พล.อ สนธิทำผิดอย่างเดียวคือไม่ฆ่าเสือเสียก่อน ป่านนี้คนไทยคงไม่แตกแยกและฆ่ากันเอง.ทั้งหมดเกิดจากการคาคคะเนครับ.ด้วยความเคารพ.หากผิดพลาดขออภัย.

อือม์ คุยเรื่องซาฟารีหรือครับ? เมื่อวานผมเห็นบาบูนหลังแดงกระโดดๆ บนหลังคารถด้วยละครับ ต้องบอกว่าอย่าเผลอใช้กระสุนใหญ่ๆ เดี๋ยวหัวกับหนังยู่ยี่หมด ปูโต๊ะโทรศัพท์ไม่สวย

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
david srt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 10:15:50 AM »

โนบิตะ หน้าหม้อ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 10:29:15 AM »

ยุบสภา ต่อ ด้วย ยุบพรรค...  เยี่ยม
ก่อนนั้น..ปลดผบทบ..ก่อนไม่ดีกว่าเหรอครับ

1.ทำไมต้องปลด ผบ.ทบ.ครับ มีความผิดมากน้อยเช่นไร โทษเลยถึงขั้นปลดออก
ผมไม่ค่อยทราบเรื่องทางราชการมากนัก

2.ปลดแล้วจะตั้งใครมาแทนครับ

3.คนเก่าไป ผบ.ทบ.คนใหม่มา แล้วสถานการณ์บ้านเมืองจะดีขึ้นแค่ไหนครับ

จะรอคำตอบครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 10:37:15 AM »

ยุบสภา ต่อ ด้วย ยุบพรรค...  เยี่ยม
ก่อนนั้น..ปลดผบทบ..ก่อนไม่ดีกว่าเหรอครับ

1.ทำไมต้องปลด ผบ.ทบ.ครับ มีความผิดมากน้อยเช่นไร โทษเลยถึงขั้นปลดออก
ผมไม่ค่อยทราบเรื่องทางราชการมากนัก

3.คนเก่าไป ผบ.ทบ.คนใหม่มา แล้วสถานการณ์บ้านเมืองจะดีขึ้นแค่ไหนครับ

แน่จริงสั่งปลดเลยครับ...

พนันกินเป๊บซี่หนึ่งขวด... ว่าหากจะปลดจริงไม่ทันได้ประกาศหรอกครับ...
จะเกิดอุบัติเหตุอื่นเสียก่อน...
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 10:39:08 AM »

สาระสำคัญ. จากเสียง ที่ ผบ.ทบ แถลงแทนที่ประชุม

คือ .. "นายสมชาย ต้องรับผิดชอบ"  ไม่ใช่วิธีการ

สิ่งที่จะเป็นการปฎิบัติืตามมา มีทางเลือก ๒ ทาง คือได้ หรือไม่

เมื่อ นายสมชาย ยืนยันว่า "ไม่"  จะต้องมองข้ามชอร์ท ที่ ผบ.ทบ. ก็จำต้องเลือก

ส่วนบรรดาเสื้อแดงแรงฤทธิ์ หวังขวาง อำนาจทางการทหารนั้น ..
เมื่อเกิดเรื่องแล้วจะเห็น สี่เกียร์ เดินหน้า หรือ ๑ เกียร์ถอยหลัง ซึ่งมีแต่หยังเขียด  เยี่ยม
หมาป่าเรียนคณะบัญชีมาครับ  มิได้เรียนคณะรัฐศาสตร์  จึงได้แต่เดาๆเอา
เดาเรื่องการจัดการกับการกระด้างกระเดื่องต่ออำนาจทางการทหารน่ะครับ

ปกติถ้าเราต้องมีภารกิจจัดการกับคนเป็นแสนๆ
เราคงไม่มีกำลังพอจะทำกับคนทั้งหมด  หากต้องพุ่งไปที่ตัวหัวโจก (เติมเอส เป็นพหูพจน์)
ถ้าคนเป็นแสนมีอุดมการณ์กล้าแข็ง ก็เป็นงานที่ยากหน่อย  หรืออาจจะเป็นงานที่ไม่มีทางบรรลุเลย
แต่ถ้าคนเป็นแสนไม่มีอุดมการณ์  หรือมีน้อย  งานก็จะง่ายลงตามส่วน

หวังว่าตั้งแต่เดือนกุมภาพันธ์ที่ผ่านมา  มีการวางแผนกาชื่อ  หาแหล่งพำนัก  เตรียมกันไว้แล้วนะครับ
ชื่อไม่รู้ว่าเยอะขนาดไหนน้อ...วีระ  จตุพร  ณัฐวุฒิ  ประชา  เจ๊เพ็ญ พี่อ๋อย  ไอ้ห้อย ยุทธ พี่วิทยุชุมชนที่อุดรคนนั้น  บางคนในบ้านเลขที่ 111 ...อูวว์ชักเยอะแฮะ

พวกหัวโจกคงหวั่นๆนิดหน่อย เพราะสนามบินดอนเมือง กับ สุวรรณภูมิปิดเสียแล้ว
สนามบินภูเก็ตกับหาดใหญ่ก็เสี่ยงไปหน่อย
เหลือสนามบินนานาชาติอีกสองแห่งที่เชียงใหม่ และเชียงราย (เชียงรายนี่นานาชาติหรือเปล่าไม่รู้แฮะ)
ท่าทางจะต้องสั่งกราวด์เครื่องกันแบบเหตุการณ์ 911  แล้วส่งเครื่องขับไล่บินเล่นเหนือสนามบิน
ส่วนภาคพื้นดินคงต้องมีอำนาจทางทหารไปอยู่ตามด่าน ตม. ด้วย
เหลือทางน้ำ...ไม่รู้ต้องมีคำสั่งห้ามเรือเล็กออกจากฝั่งด้วยหรือเปล่า ไล่ตั้งแต่ปากน้ำไปยันตราดเลย
กองทัพเรือนี่มีเครื่อง พี3 โอไรออน ไหมครับ  อ่านหนังสือรวมเรื่องเครื่องบินเห็นเขาบอกมีเรดาห์จับเป้าเรือบนพื้นน้ำด้วย  เรือติดเครื่องท้ายแบบเศรษฐีเขาใช้กันนี่เล็กเกินไปสำหรับเรดาห์ของ พี3 หรือเปล่าก็ไม่รู้แฮะ  อิอิ

ฮ่าฮ่าฮ่า นั่งอ่านกระทู้มากเกินไป  หมาป่าชักฟุ้งซ่านเสียแล้วสิครับ Grin

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
POPPYX - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

ฟ้าลิขิตหรือจะสู้มานะตน

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 10:41:31 AM »

นายก

นายกไม่สามารถปลด ผบ.ทบ ได้ครับ ต้องมีคณะกรรมการ แต่สั่งให้ไปช่วยราชการได้ แต่จะกล้าไหม

ถ้าไม่เชื่อมั่น ย่อมแพ้แน่นอน
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 10:42:50 AM »

....เอาใจช่วย.นายกสมชายครับ.ออก.ซ่ะทีเถอะ.เบ่ง.ตั้งนานแล้ว.... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 10:48:22 AM »

ครั้งที่แล้วก็ตอนสั่งย้าย ผบ.ทบ. ไม่ใช่เหรอครับ? เหอะๆ

Thou shalt not rely on help from the stranger.
RroamD
Colt 1911 Semi Auto & Single Action Only
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 10:57:16 AM »

....เอาใจช่วย.นายกสมชายครับ.ออก.ซ่ะทีเถอะ.เบ่ง.ตั้งนานแล้ว.... Grin

คิดว่ากำลังเหลาทวนไว้ก่อนจะออกสิครับพี่พงษ์ Angry

ปลายทางของการปะทะกันด้วยปืนคือเชิงตะกอนกับเรือนจำ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 11:01:59 AM »

ครั้งที่แล้วก็ตอนสั่งย้าย ผบ.ทบ. ไม่ใช่เหรอครับ? เหอะๆ

คราวที่แล้วเป็นอุบัติเหตุทางการเมืองครับ...

ที่น่ากลัวกว่านั้นคืออุบัติเหตุกับบุคคล สถานที่ เอกสาร หรือยานพาหนะครับ... แฮ่ๆ
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 11:02:53 AM »

ถ้าอุบัติเหตุเกิดขึ้นจริง....

สุดท้ายคนที่ออกมาชนก็คือ ปชช.. เพราะแกนนำนปช.นัดไว้แล้วว่า ถ้า อุบัติเหตุเกิด ให้ออกมา....

ไอ้แกนนำ นปช. ที่มาขู่ๆฮึ่มๆ ที่คิดๆว่าจะลุก จะกลายเป็นลุกหนีหมดสิครับ....วีระ จตุพร ณัฐวุฒิ คงหายเงียบ

เหมือนสมัย รสช. ป๋าเหลิมปากกล้า ยังหนีออกนอกประเทศแทบไม่ทัน

ปชช. เลือกคนไปบริหารด้วยการเลือกตั้ง หวังจะได้ประชาธิปไตย สุดท้ายก็ได้เผด็จการอยู่ดี

พรรคของกู เงินของกู อยากอยู่ก็ต้องฟัง.....

.
.

ธรรมชาติคนไทย ทำงานเป็นทีม ยังทำไม่ได้....แล้วจะหวังอะไร....

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #89 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 11:05:47 AM »

อุบัติเหตุบุคคลนี่เขาเตรียมตัวไว้แล้วครับ

เมื่อก่อนทหารอังกฤษใส่เสื้อแดงก็เพราะเวลาสู้รบบาดเจ็บแล้วเลือดออกจะได้เห็นไม่ชัด ไม่ตกใจ/เสีบขวัญมาก

สงสัยลอกแบบอังกฤษ...(ฮา)

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9
  พิมพ์