เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:21:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: LPG ภาคขนส่งขึ้นแล้วครับ  (อ่าน 2861 ครั้ง)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 03:12:43 PM »

สงสัยต้องมีการลักลอบเอาของเหลวในถังแก๊สหุงต้มมาถ่ายใส่รถแล้วกระมัง Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 03:17:10 PM »

สงสัยต้องมีการลักลอบเอาของเหลวในถังแก๊สหุงต้มมาถ่ายใส่รถแล้วกระมัง Grin
แหงๆเลยครับคุณ Ozero
รัฐบาลฝืนกฏธรรมชาติไม่ได้หรอก
ลองแยกสองตลาดสองราคาอย่างนี้
มนุษย์ทั่วไปก็คงไปซื้อแก๊สถังใหญ่มาไว้ที่บ้าน
แล้วก็มีมนุษย์อีกคนทำอุปกรณ์ถ่ายแก๊สจากถังที่บ้านมาเข้าที่รถยนต์

...รัฐบาลจะทำยังไง
เอาตำรวจไปตรวจตามบ้าน  ห้ามมีถังแก๊สเกินหนึ่งถังนอกเหนือจากที่ติดกับเตาแก๊สในครัวหรือ อิอิ

ผมว่าผมไปเซ้งตึกแถวเปิดร้านแก๊สรอไว้ดีฝ่า  Grin

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 03:22:33 PM »

เปลี่ยนมาเติมเบนซิน 91หรืออื่นๆ ดูบ้างซิครับคุณโอ ราคาลดลงเยอะแล้วผมวิ่ง 91 มา 2 ถังแล้ว
และถ้าราคาต่ำกว่า 20 เมื่อไหร่จะวิ่งน้ำมันอย่างเดียวก็ได้แล้ว
เดี๋ยว แก็ส ก็เฉาไปเอง มาขึ้นเอาตอนน้ำมันเริ่มถูก สมน้ำหน้า
พอคนไม่ค่อยเติมเดี๋ยวก็ค่อยๆกระมิดกระเมี้ยนลดลงมาเท่าในครัวเองแหละ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 03:35:29 PM »

เป็นเพราะรัฐบาลไม่ใช้หัวแก้ปัญหา  บอกให้ประชาชนมาใช้ แก๊ส พอเปลี่ยนมาใชกันมากก็ขึ้นราคา เฮ้ย.....เมืองไทยก็เป็นแบบนี้  แลบลิ้น

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 03:42:49 PM »

แปลว่าLPGที่ไว้ใช้เติมกับรถ กับที่ไว้ใช้ในครัวเรือนราคามันจะต่างกันใช่เปล่าคะ ยิ้มีเลศนัย

ไม่ต่าง ... เพราะ  ตกใจ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 03:45:33 PM »

แปลว่าLPGที่ไว้ใช้เติมกับรถ กับที่ไว้ใช้ในครัวเรือนราคามันจะต่างกันใช่เปล่าคะ ยิ้มีเลศนัย

ไม่ต่าง ... เพราะ  ตกใจ

ยี่ปุ่นเห็นยังอายประเทศไทยเลยครับ   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 03:51:28 PM »

เปลี่ยนมาเติมเบนซิน 91หรืออื่นๆ ดูบ้างซิครับคุณโอ ราคาลดลงเยอะแล้วผมวิ่ง 91 มา 2 ถังแล้ว
และถ้าราคาต่ำกว่า 20 เมื่อไหร่จะวิ่งน้ำมันอย่างเดียวก็ได้แล้ว
เดี๋ยว แก็ส ก็เฉาไปเอง มาขึ้นเอาตอนน้ำมันเริ่มถูก สมน้ำหน้า
พอคนไม่ค่อยเติมเดี๋ยวก็ค่อยๆกระมิดกระเมี้ยนลดลงมาเท่าในครัวเองแหละ

อิอิ...วันนี้ตอนขับรถก็คิดแบบนี้อ่ะค่ะ ยิ้มีเลศนัย

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 07:14:58 PM »

ปั๊มแก็สเตรียมตัวเจ๊ง....โดยพลันที่ราคาน้ำมันลงมาแตะ 15 บาทต่อลิตรครับ อิ อิ

todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 08:33:33 PM »

ราคาหน้าปั๊ม..
ngv..ราคาเมื่อห้าโมงเย็น..ปั๊มปตท.ที่จังหวัดฉะเชิงเทรา..ราคา..8.50บาทต่อ1กิโลลิตรครับ..
ไม่รู่ว่า..
lpg..ราคาหน้าปั๊ม..อยู่ที่เท่าไหร่..?

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 08:41:24 PM »

ราคาหน้าปั๊ม..
ngv..ราคาเมื่อห้าโมงเย็น..ปั๊มปตท.ที่จังหวัดฉะเชิงเทรา..ราคา..8.50บาทต่อ1กิโลลิตรครับ..
ไม่รู่ว่า..
lpg..ราคาหน้าปั๊ม..อยู่ที่เท่าไหร่..?
ถูกหรือแพงกว่าในปั๊ม.....อิ...อิ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 08:45:58 PM »

เป็นเพราะรัฐบาลไม่ใช้หัวแก้ปัญหา  บอกให้ประชาชนมาใช้ แก๊ส พอเปลี่ยนมาใชกันมากก็ขึ้นราคา เฮ้ย.....เมืองไทยก็เป็นแบบนี้  แลบลิ้น

เท่าที่ทราบ รัฐไม่เคยสนับสนุนให้ใช้ LPG ..... แค่เห็น TAXI ใช้แล้วก็อยู่เฉย ๆ ไม่ได้มีมาตรการอะไรมากมาย ....

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์