เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 11:26:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: userจัดตั้ง=ม็อบจัดตั้ง ??  (อ่าน 5305 ครั้ง)
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 07:25:04 PM »

สมาชิกปัจจุบันมีทั้งหมด  49888  ท่าน 

ลองเอา  เม๊า  ชี้ที่ชื่อสมาชิกที่อาจเข้าข่าย  แล้วดูที่ด้านล่าง จะแสดง  ลำดับที่สมาชิกขึ้นมา

ถ้าใหม่ๆ  ก็แสดงว่าเข้ามาสมัคร เพื่อก่อกวน 

ผมไม่ได้ว่าใคร  แค่  แนะนำวิธีการ

สมาชิกมีตั้ง 49888 ท่าน
แต่ในกระทู้การเมืองทั้ง 2 ฝ่ายก็เห็นวนๆเวียนๆซ้ำๆกันอยู่ไม่กี่ท่านหรอกครับ

ส่วนมากแค่เห็นชื่อก็เดาข้อความกันได้แล้ว แทบไม่ต้องอ่านเลยครับ
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 07:38:24 PM »

ตายยากจริงๆครับ
พูดถึงก็มาเลย

ผมคิดอยากจะถามเหมือนกัน ว่าอีตา จีเอสเอ็ม ไอ้มดเอ็กที นี่เป็นใครหว่า  Huh
เห็นเถียงรุ่นใหญ่ อย่าง นายสมชาย คุณทัดมาลา ฉอด ๆ ผมเข้าเวปแรก ๆ เข้าแต่ห้องสนทนาแบบตอบจม. เพราะเป็นแฟนลุงก็ง กับดอกเตอร์ผนิศวร ชำนาญเวศ ไหว้
เคยเข้า ห้องสนทนาภาษาปืนบนเวป ก็อ่านคำถามเกี่ยวกับการเลือกใช้อาวุธปืน ปัญหาและวิธีการแก้ไข อ่านมากกว่าตอบ เคยอ่านกระทู้ ของคุณ Coda  คุณตชด. คุณพลายก้าว คุณกล็อกแกล็ก ป๋า sundance  กะอีกหลายท่านที่จำชื่อไม่ได้ แต่ไม่เคยเห็นกระทู้ ของ 2-3 ท่านแรกนั่นเลย  แม้แต่ตอนรัฐบาลทักษิน 1 ซึ่งผมก็ได้งานที่ตรงกับสายการเรียนก็ช่วงนั้นแหละ อ้อ ตอนนั้นไม่ได้เลือก ไทยรักไทย และยังไม่เคยเข้าหลังแนวยิง เพิ่งมาตอบกระทู้การเมืองก็ช่วง ปฏิวัติของ คมช. นี่แหละ เพิ่งมาเห็น 2-3 ท่าน ก็ตอนนี้นี่แหละ อ้อ ท่าน nakrin อีกคน ตอนนี้หายไปใหนไม่รู้

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 07:41:07 PM »

Cool  ความคิดผมนะ user จัดตั้ง  มันอาจจะไม่ใช่ทั้งหมดและก็อาจเป็นไปได้น้อย

Cool คนที่ ล๊อกอิน ชื่อใหม่เข้ามา  อาจเป็นคนเก่าๆในนี้ก็ได้  

Cool ทีนี้จะแสดงความคิดเห็นสวนทางกัน........ก็แอบไปใช้ชื่ออื่นเข้ามาบ้าง

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Rootx
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 08:00:52 PM »

Smiley  ความคิดเห็นต่างกันได้  ไม่เห็นแปลกเลย

Smiley  ผมเกลียดชอบกระแหนะ กระแหนน เหมือนพวกตุ๊ด

Smiley  อีกอย่าง  ไม่ชอบรุม   ตกใจ  

เยี่ยม  ไหว้

ความผิดพลาดทำให้เราเฉียบแหลมขึ้น
น้องโด่ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

รักนะแต่ไม่แสดงออก

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 08:18:24 PM »

Undecided การเมือง ศาสนา ความเชื่อ  Undecided คิดไม่เหมือนกันไม่ผิดนะครับ  Undecided อย่าเอามาเป็นอารมณ์กันเลยครับ  Undecided แค่ปิดเครื่องคอมฯลุกเดินออกมาเราก็กลับมาสู่โลกของความจริงแล้ว  ไหว้
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 08:26:10 PM »

Smiley  ความคิดเห็นต่างกันได้  ไม่เห็นแปลกเลย

Smiley  ผมเกลียดชอบกระแหนะ กระแหนน เหมือนพวกตุ๊ด

Smiley  อีกอย่าง  ไม่ชอบรุม   ตกใจ  
ผมเห็นข่าว นปก.รุมตีคนบ่อย ๆ  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 08:31:49 PM »

ผมเห็นข่าว นปก.รุมตีคนบ่อย ๆ  คิก คิก

คงต้องอธิบายให้คนไม่เข้าใจฟังหน่อยนะครับ

ที่ผมบอกไม่ชอบรุม  ในนี้หมายถึงการโพสต์รุมด่าอีกฝ่ายครับ

ปล. แต่ถ้าหมายถึงรุมตีคน   ถ้าเป็นคนเลว คนเอี้ยๆ ก็ตีมันไปเถอะครับ.......เอิ๊กๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 27, 2008, 08:33:30 PM โดย Tiger wut » บันทึกการเข้า

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 08:39:57 PM »

คงต้องอธิบายให้คนไม่เข้าใจฟังหน่อยนะครับ

ที่ผมบอกไม่ชอบรุม  ในนี้หมายถึงการโพสต์รุมด่าอีกฝ่ายครับ

ปล. แต่ถ้าหมายถึงรุมตีคน   ถ้าเป็นคนเลว คนเอี้ยๆ ก็ตีมันไปเถอะครับ.......เอิ๊กๆ

เยี่ยม  + ให้พี่เสือมั่งครับ.......

Glock36
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 08:44:08 PM »

ผมเห็นแต่คนเอี้ยๆมันตีคนดี
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 08:45:58 PM »

เมื่อคนดี  กลายเป็นคนไม่ดี  แล้วจะเข้าใจครับ  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Tiger wut
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 08:52:52 PM »

ผมเห็นแต่คนเอี้ยๆมันตีคนดี

คุณกล็อก๓๖   ยังไม่เข้าใจที่ผมสื่อ

ก็ตรงๆนะ  ถ้าหมายถึงรุมตีคน   ถ้าเป็นคนเลวๆ คนเอี้ยๆ ก็ให้รุมตีมันไปเถอะครับ

แล้วคุณกล้อก ๓๖ เห็นคนเอี้ยๆมันรุมตีคนดีทำไมไม่เข้าไปช่วยเขาล่ะครับ

ถ้าเป็นผมเห็น  ผมจะเข้าไปช่วยเหลือเขานะ ถ้าไม่กล้าก็แจ้งตำรวจก็ยังดี  Wink

gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 09:04:10 PM »

ขอถามคุณ GSM 1800 เอ้ยไม่ใช่ gms

ขอโทษนะครับ คุณ gms  สมัครเว็บนี้มาเพื่อตอบกระทู้เรื่องการเมือง,สีเหลืองสีแดง,รัฐบาลโดยเฉพาะหรือป่าว ดูจากกระทู้ย้อนหลัง และสิ่งที่คุณโพส ดูเวลาสมัครก็สิงหาที่ผ่านมาเอง  3-4เดือน ผ่านมา
พันธมิตรเริ่มชุมนุมตั้งแต่พฤษภาคม 7 เดือนมาแล้ว

ผมเกือบเรียกผิดเป็น GSM   ยิ้มีเลศนัย GSMนี้มันอะไรหวา
โอ๊ะ..โอ..นาย gms ได้รับเกียรติขึ้นหน้าแรกของกระทู้เลยหรือนี่..
ขอบคุณมากครับ..ขอชี้แจงแถลงไขว่าดังนี้ครับ
1.  รักและชอบปืนมานาน อ่านอวป.ที่เป็นเล่มมานาน แต่ไม่เคยเข้าเว้ปนี้..จนสามสี่เดือนที่ผ่านมา
2. เห็นมีความเห็นไปทางพันธมิตรเยอะ..ไม่ตรงกับความคิดเห็นผม ก็เลยออกเสียงค้านแบบคิดต่่าง ไม่ชอบวิธีการของพันธมิตรมานานแล้วด้วยครับ
3. เหตุการณ์บ้านเมืองขณะนี้..ลุกเป็นไฟ..ขอพูดเรื่องการเมืองก่อนเถอะ..สงบแล้วค่อยคุยกันเรื่องปืน..หรือจะการเมืองผสมปืนก็ได้ครับ

ปล. gms อักษรมหัศจรรย์ มีหลายความหมายครับ
gsm : Global System for communication Mobile
gms : Greater Mekong Sub-region
smg : Stock Market Game หรือจะเป็น SMall but Good ก็ได้นะครับ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 10:12:27 PM »

คุณหอมมะลิ วันนี้มาก็แหวกว่าย เอ๊ย เข้ากระทู้การเมืองคึกคักใหญ่เลยนะครับ เลือกกินอย่างอื่นมั่งนะครับ เข้าแต่แหนก็ออกมาแต่กากแหนเหมือนเดิม

โดนใจ

เอาไป +1 ครับ
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 10:27:08 PM »

ผมคิดอยากจะถามเหมือนกัน ว่าอีตา จีเอสเอ็ม ไอ้มดเอ็กที นี่เป็นใครหว่า  Huh
เห็นเถียงรุ่นใหญ่ อย่าง นายสมชาย คุณทัดมาลา ฉอด ๆ ผมเข้าเวปแรก ๆ เข้าแต่ห้องสนทนาแบบตอบจม. เพราะเป็นแฟนลุงก็ง กับดอกเตอร์ผนิศวร ชำนาญเวศ ไหว้
เคยเข้า ห้องสนทนาภาษาปืนบนเวป ก็อ่านคำถามเกี่ยวกับการเลือกใช้อาวุธปืน ปัญหาและวิธีการแก้ไข อ่านมากกว่าตอบ เคยอ่านกระทู้ ของคุณ Coda  คุณตชด. คุณพลายก้าว คุณกล็อกแกล็ก ป๋า sundance  กะอีกหลายท่านที่จำชื่อไม่ได้ แต่ไม่เคยเห็นกระทู้ ของ 2-3 ท่านแรกนั่นเลย  แม้แต่ตอนรัฐบาลทักษิน 1 ซึ่งผมก็ได้งานที่ตรงกับสายการเรียนก็ช่วงนั้นแหละ อ้อ ตอนนั้นไม่ได้เลือก ไทยรักไทย และยังไม่เคยเข้าหลังแนวยิง เพิ่งมาตอบกระทู้การเมืองก็ช่วง ปฏิวัติของ คมช. นี่แหละ เพิ่งมาเห็น 2-3 ท่าน ก็ตอนนี้นี่แหละ อ้อ ท่าน nakrin อีกคน ตอนนี้หายไปใหนไม่รู้

คุณ THIWATHIT ครับ...นาย gsm หน้าใหม่ในเว้ปครับ มาได้ไม่กี่เดือน..แต่ชอบที่นี่มาก..
อ่านนานๆก็พอรู้ได้ว่าใครเป็นผู้ใหญ่ที่น่านับถือ..ผมยกไว้ในใจหลายคนเลยหละครับ..
ไม่เคยถกไม่เคยค้านเรื่องปืนกับคุณพี่ทัดมาลา..ไม่เคยถกเคยค้านเรื่องหุ้นกะคุณพี่สมชายเลย..อ่านแล้วได้ความรู้เงียบ ๆ
แต่เรื่องการเมือง..ผมถือว่าเป็นข้อยกเว้น..ทุกคนต่างมีความคิดเป็นของตัวเอง..เรียนทันกันได้..ไม่มีใครถูกผิดถาวร
ก็เลยต้องขอแสดงความคิดเห็นค้าน..แต่ก็ไม่เคยหยาบคาย...อยากให้สมาชิกรับรู้ความแตกต่าง ยืนยันว่าคนไทยหลากหลายทางความคิด
ไม่ได้ป่วนหรือปั่นให้แตกแยก..หลายท่านแรงกับผม ก็แรงคืน ด่าผมก็ต้องให้ผมด่าบ้าง..ไม่ใช่เด็กอมมือจะได้เอามือกุมเป้ารับคำด่าอย่างเดียวครับ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 10:30:30 PM »

อย่าคิดมากครับ   คนหน้าด้าน เชียร์ คนหน้าด้านพวกเดียวกันเอง ก็ทำเป็นด้านแบบนี้ล่ะครับ
....นายยังไงขี้ข้าก็อย่างนั้น.....ดูเอาฮาดีกว่าครับ แบร่ แบร่ แบร่ ขำก๊าก ขำก๊าก
แล้วคุณ plo นี่ขี้ข้าใครครับ..ถึงได้ว่าคนอื่นเป็นขี้ข้า...หรือรับจ้างใครมาด่าครับ

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์