เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 11:28:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: userจัดตั้ง=ม็อบจัดตั้ง ??  (อ่าน 5310 ครั้ง)
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 09:48:34 AM »

ที่บ้านมีกระจกเงาเนอะ
มีครับ..แต่มองสะท้อนจากไหนเว้ปนี่แหละ..

ใจเย็นๆ...

ค่อยๆพิมพ์...

อย่ามือสั่นครับ...คิก คิก
ขอบคุณคุณหมอครับ...มือไม่สั่นครับ..แต่ใจมันสั่น...ระรัวเลยครับ
(สาเหตุจากระดับน้ำตาลไม่คงที่..ซัดกาแฟไปนิดหน่อยครับ..)
ขอแก้ให้ถูกเป็น
"มีครับ..แต่มองสะท้อนจากในเว้ปนี่แหละ.."ครับ
ที่บ้านมีกระจกเงาเนอะ
มีครับ..แต่มองสะท้อนจากไหนเว้ปนี่แหละ..

ใจเย็นๆ...

ค่อยๆพิมพ์...

อย่ามือสั่นครับ...คิก คิก
ขอบคุณคุณหมอครับ...มือไม่สั่นครับ..แต่ใจมันสั่น...ระรัวเลยครับ
(สาเหตุจากระดับน้ำตาลไม่คงที่..ซัดกาแฟไปนิดหน่อยครับ..)
ขอแก้ให้ถูกเป็น
"มีครับ..แต่มองสะท้อนจากในเว้ปนี่แหละ.."ครับ

ใช้เครื่องแมกรุ่นใหม่ๆ จอกระจกหรือครับ? คิก คิก จูบบบบ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 10:07:45 AM »

มีการใช้คำว่า"รุม" อีกครั้งแล้ว ในกระทู้นี้  ตกใจ
ฟังดูไม่ดีเลยครับ  ไหว้  หรือว่าเข้าใจความหมายไม่ตรงกัน

พจนานุกรมไทยฉบับราชบัณฑิตยสถาน พ.ศ. ๒๕๔๒ ให้ความหมายไว้ว่า............

รุม (กริยา) อาการที่คนหลายคนหรือสัตว์หลายตัวรวมกันเข้ามาทําอย่างใดอย่างหนึ่ง แก่ผู้หนึ่งหรือสิ่งหนึ่งอย่างไม่มีระเบียบ เช่น รุมตี รุมด่า แมลงวันรุมตอมเมล็ดทุเรียน, ประดังห้อมล้อมเข้ามา เช่น กลุ้มรุม รุมกันเข้าไปซื้อของ, ประดังกันเข้ามา เช่น โดนโรครุมเสียแย่; กรุ่นอยู่ภายในเพราะพิษไข้ เป็นต้น เช่น เป็นไข้ร้อนรุมอยู่หลายวัน.

Grin vอาจจะเป็นการเข้าใจผิด  ...คุณ เสือ เลยใช้คำนี้   กระทู้นี้ไม่จำกัดการเข้า อ่าน และ โพสท์ความเห็น   เมื่อความเห็นของใครคนหนึ่ง  มีสิทธิ์ปรากกฏต่อสายตาสมาชิดท่านอื่นมากเท่าไหร่  โอกาสที่จะได้รับการตอบสนองก็มากขึ้นเท่านั้น   ถ้าไม่อยากให้สมาชิกมากกว่าหนึ่งคนโพสท์ตอบกลับมา  ก็ PM มาสิครับ  (ผมจำไม่ได้แล้วว่า เป็น คุณ GSM  หรือ Homali) ผมไม่Forward ต่อหรอก Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2008, 10:09:38 AM โดย Chayanin » บันทึกการเข้า

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
Glock36
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 10:35:59 AM »

Smiley  ความคิดเห็นต่างกันได้  ไม่เห็นแปลกเลย

Smiley  ผมเกลียดชอบกระแหนะ กระแหนน เหมือนพวกตุ๊ด

Smiley  อีกอย่าง  ไม่ชอบรุม   ตกใจ  
ผมเห็นข่าว นปก.รุมตีคนบ่อย ๆ  คิก คิก

คงต้องอธิบายให้คนไม่เข้าใจฟังหน่อยนะครับ

ที่ผมบอกไม่ชอบรุม  ในนี้หมายถึงการโพสต์รุมด่าอีกฝ่ายครับ

ปล. แต่ถ้าหมายถึงรุมตีคน   ถ้าเป็นคนเลว คนเอี้ยๆ ก็ตีมันไปเถอะครับ.......เอิ๊กๆ

ผมเห็นแต่คนเอี้ยๆมันตีคนดี

คุณกล็อก๓๖   ยังไม่เข้าใจที่ผมสื่อ

ก็ตรงๆนะ  ถ้าหมายถึงรุมตีคน   ถ้าเป็นคนเลวๆ คนเอี้ยๆ ก็ให้รุมตีมันไปเถอะครับ

แล้วคุณกล้อก ๓๖ เห็นคนเอี้ยๆมันรุมตีคนดีทำไมไม่เข้าไปช่วยเขาล่ะครับ

ถ้าเป็นผมเห็น  ผมจะเข้าไปช่วยเหลือเขานะ ถ้าไม่กล้าก็แจ้งตำรวจก็ยังดี  Wink
ผมไม่เห็นด้วยกับการรุมตีครับ ไม่ว่าคนรุมจะเป็นคนดีหรือคนไม่ดี ส่วนเรื่องแจ้งตำรวจผมเลิกหวังตั้งแต่ตอนที่นายตำรวจใหญ่ออกมาบอกว่าพันธมิตรหนีบระเบิดมาเองแล้วครับ
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 11:32:40 AM »

Smiley  ความคิดเห็นต่างกันได้  ไม่เห็นแปลกเลย

Smiley  ผมเกลียดชอบกระแหนะ กระแหนน เหมือนพวกตุ๊ด

Smiley  อีกอย่าง  ไม่ชอบรุม   ตกใจ  

มีการใช้คำว่า"รุม" อีกครั้งแล้ว ในกระทู้นี้  ตกใจ
ฟังดูไม่ดีเลยครับ  ไหว้  หรือว่าเข้าใจความหมายไม่ตรงกัน

พจนานุกรมไทยฉบับราชบัณฑิตยสถาน พ.ศ. ๒๕๔๒ ให้ความหมายไว้ว่า............

รุม (กริยา) อาการที่คนหลายคนหรือสัตว์หลายตัวรวมกันเข้ามาทําอย่างใดอย่างหนึ่ง แก่ผู้หนึ่งหรือสิ่งหนึ่งอย่างไม่มีระเบียบ เช่น รุมตี รุมด่า แมลงวันรุมตอมเมล็ดทุเรียน, ประดังห้อมล้อมเข้ามา เช่น กลุ้มรุม รุมกันเข้าไปซื้อของ, ประดังกันเข้ามา เช่น โดนโรครุมเสียแย่; กรุ่นอยู่ภายในเพราะพิษไข้ เป็นต้น เช่น เป็นไข้ร้อนรุมอยู่หลายวัน.

กระทู้การเมืองในเวปเรานี่ผมว่าน่ารักกว่าเวปอื่นมากนะครับ  Cheesy ในที่นี้มีทั้งที่ชอบพันธมิตร มีทั้งที่เกลียดพันธมิตร บางคนก็เห็นด้วยเป็นบางส่วน แต่ผมก็ไม่เห็นสัญญานความเกลียดชังกันในเวปนี้นะครับ  และการโพสกระทู้ตามๆกันนี่เรียกว่ารุมคงจะไม่ถูกต้องนัก  อีกประการหนึ่งการล้อเลียนล้อเล่นเห็นขำต้องเป็นตุ๊ดเป็นหน้าตัวเมียเลยหรือครับ  ดาบจิ๋มส์ พี่หอม  คุณมด พี่หนวดหิน จริงๆมีแฟนประจำติดตามอ่านกระทู้แกมากจนน่าอิจฉาเลยเชียวแหละ คงน่าเสียดายเป็นที่สุด ถ้าท่านเหล่านี้จะจากเวปเราไปครับ

คุณเสือเป็น  " gun idol " ประจำเวปเราครับ ผมเซฟไฟล์ลิงซ์ยูทูบบ์ที่ยิงบนรถเมล์ใว้ในคอมของผมชื่อโฟลเดอร์ว่า "wonder" ผมชอบเสียงปืนก่อนขึ้นรถกับขึ้นบนรถแล้วมากครับ จังหวะลั่นไม่เปลี่ยนเลย สม่ำเสมอดีแท้

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6]
  พิมพ์