เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 10:19:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญเพื่อนๆ อวป เล่นเกม (ลูกโม่สมิธของลุงตุ๊)  (อ่าน 2352 ครั้ง)
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 09:48:06 AM »

Huhคลายเครียดกันหน่อยครับ    ขอเชิญสมาชิกและเพื่อนๆเล่นเกมแก้เซ็งกันครับ    ทายไม่ถูกต้องยอมรับว่าแก่    หรือว่าห้ามซื้อสมิธครับ Huh Huhปัญหามีอยู่ว่า     Huhลุงตุ๊ครับ อายุ  60ปี แกมีลูกโม่ สมิธ  4 นิ้ว สแตนเลส   แกคุยว่าเหล็กสแตนเลสดีเยี่ยม   และรุ่นเก่าดีที่สุดครับ  (คงอยากอวดผม)   พอดีลูกชายของแกไปกรุงเทพฯ   แวะซื้อลูกปืนที่วังบูรพา มา 20 ลูก  จุด 38 ลูกโม่     แกเอามายิงเล่นที่บ่อกุ้ง     Huh Huh Huhปัญหามีอยู่ว่าแกยิงไป  13 นัด   แกตกใจ ปืนแกเป็นอะไรครับ   คือคำถามข้อแรก    และแกก็ยิงต่อไปจนหมดกระสุน   คำถามข้อ สอง   แกทำอย่างไร   ถึงยิงได้จนหมดกระสุน    Huh Huh Huh ปล  ผมไม่รู้ว่าแกซื้อกระสุนยี่ห้อไหนรุ่นไหนครับ                 (สแตนเลสเยี่ยมสุด  และรุ่นเก่าดีที่สุด  คือคำพูดของลุงตุ๊ครับ)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 10:15:46 AM »

ไม่เข้าใจคำถามแต่ขอตอบมั่วครับ

1 ปืนแกเป็นปืนลูกไม่สแตนเลดส
2 เหนี่ยวไกสิครับถึงยิงได้

งงกับคำถามครับเลยขอตอบอย่างนี้ Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 12:21:15 PM »

คำถามนี้หมายถึง ปืนพังหรือเปล่า     Huhถ้าพังแล้วทำอย่างไรเขาจึงยิงต่อได้ครับ Huhใบ้ให้นิดครับ      (หลังจากยิงไป สิบกว่านัด  เจ้าของหน้าเสียเลยครับ)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 12:26:41 PM »

นึกว่าปัญหากวนทีน ปัญหาเชาว์อะไรพวกนั้นนะ  Grin Grin Grin Grin

ถ้าเรื่องเทคนิคเคิลผมขอฝ่านครับ  Shocked Shocked Shocked รู้จักแต่ยิงซ่อมม่ายค่อยเป็นนนนน

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 02:14:46 PM »

Huh Huh Huh
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 04, 2004, 08:02:33 PM »

ยังไม่ค่อยเข้าใจง่ะ

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 05, 2004, 01:13:32 AM »

Huhอ่านแล้วก็เข้าใจบ้างไม่เข้าบ้างคับ... ตอบแบบเดาๆเอานะคับ...

๑.เหนี่ยวไกนัดที่ ๑๓ แล้วไม่ลั่นคับ... เพราะกระสุนหมดโม่ไปแล้ว... วนกลับมาเป็นนัดที่ ๗ ที่ยิงไปแล้ว...

๒.แกก็หน้าแดง... แล้วเอาปลอกเปล่าออกจากปืน... บรรจุใหม่...แล้วยิงต่อคับ...  Grin
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 05, 2004, 09:23:56 AM »

เฉลยก็ได้ครับ     ครับ 13 นัด    แกยิงต่อไปไม่ได้     ลูกชายแกร้องปืนพังครับ    นกไม่สามารถสับลงไปที่ปืนได้ครับ     แกตรวจดูเข็มที่นกสับมันเงยขึ้นครับ      แกเลยจับกดลงและเอาไม้จิ้มฟันใส่ในช่องเพื่อให้นกสามารถสับลงได้ครับ     ตอนนี้ปืนก็ยังไม่ได้ซ่อมเลยครับแกเซ็งปืนของแกครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์