เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 01:17:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตำรวจฮ่องกงจัดการกับผู้ร้ายจี้ชิงตัวประกัน  (อ่าน 3821 ครั้ง)
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 12:31:43 AM »

ตกใจ... สงสาร คนร้าย เลยเรา...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 06:58:29 AM »

เจ้าหน้าที่เฉียบขาดดีครับ .............

ไม่ต้องไปสนใจนักสิทธิมนุษยชนฯอะไรทั้งหลาย...........เพราะที่มันออกมาโวยว่าเกินไป เพราะญาติของมันไม่ได้ถูกกระทำ..............

ผู้บริสุทธิ์ต้องมาก่อน

ปล.กระเหรี่ยงที่ยึด รพ.ศูนย์ราชบุรีก็เช่นกัน ...............สมควรแล้วที่ถูกจัดการทั้งหมด ไม่รู้จะเอาไว้ให้เปลืองข้าวสุกทำไม............. ใครใช้ให้พวกมันทำกับคนไทยแบบนี้

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 07:10:34 AM »

ตกใจ..โอ้...

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
ttt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 07:39:30 AM »

เหมาะสมพอดีครับ ไม่ยืดเยื้อเกินไป ตัวประกันไม่ช้ำ คนร้ายหยุดทันที
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 08:06:18 AM »

ผมสงสัยถ้า  HK เป็นของอังกฤษ ตำรวจจะทำอย่างนี้หรือเปล่า แต่นี่เขตปกครองของจีนเลยต้องเด็ดขาด

dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 08:15:02 AM »

เฉียบขาดดีครับ
ตึก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 150

บิดามารดาคือพระประจำตัวลูก

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 09:16:54 AM »

ฃองไทยเฉียบขาดสุดๆ กว่าเยอะ กรณีกะเหรี่ยงก็อดอาร์มี่ที่ราชบุรีไงครับโดนสวมรอยเป็นคนไข้นอนรอบนเตียงพอไฟดับ....ปุ...ปุ....พอไฟมาโดนเจาะหน้าผากตายเรียบ...ทุกราย....ทุกราย....ไม่มีใครรอดห่อผ้ามาวางเต็มเฉียบขาดยิ่งๆๆๆๆๆกว่าหลายประเทศมากนัก....สุดๆของยอด
แต่ที่ผมทราบมารู้สึกว่าพวกกะเหรี่ยงจะยอมแพ้แล้วโดนแก้ผ้าเหลืองแต่ลิงมัดมือมัดเท้า จากนั้นค่อย....ปุๆๆๆ

ผมเอามาจากเว็บที่รวบรวบการปฏิบัติการในสมรภูมิต่างๆของไทยแต่จำชื่อเว็บไม่ได้แล้วแต่ไปเจออีกเว็บที่ดูเหมือนลอกข้อความมาเหมือนเป๊ะลองอ่านดูครับ

http://www.arunsawat.com/board/index.php?topic=7203.msg%25msg_id%25
ต้องขออภัยนะครับที่ผมอาจไปขัดความคิดเห็นของคุณGunchon
-แต่พอดีผมก็อยู่ราชบุรี คนราชบุรีจะรู้ดีว่าพวกกะเหรี่ยงนั้นไม่ได้ตั้งใจจะทำร้ายตัวประกันเลย ตอนที่เจ้าหน้าที่ยิงคนร้ายพวกตัวประกันก็ต่างร้องขอว่า''อย่ายิงๆมันเลย'' อันนี้จริงไม่จริงต้องถามชาวราชบุรีที่อยู่ในเหตุการณ์
-แล้วถ้ามาดูความเป็นจริงการที่เจ้าหน้าที่ปลอมเป็นผู้ป่วยอันนี้จริง แต่คงไม่สามารถพกNVไปด้วย เมื่อตัดไฟแล้วเจ้าหน้าที่คงสุดยอดมากๆสามารถยิงหัวคนในความมืดเพียงนัดเดียว(เจมส์บอนด์ยังอาย) ซึ้งในความคิดผมพวกกะเหรี่ยงผู้อ่อนหัดน่าจะยอมแพ้ทันที....จากนั้นเจ้าหน้าที่ชั้นผู้ใหญ่คงตัดสินใจตัดไฟแต่ต้นลม  หากจับมันไปขังคุกเดี๋ยวพวกมันก็มาจับตัวประกันเรียกร้องให้ปล่อยตัวอีก ดังนั้นยิงทิ้งให้หมดดีกว่า
-ใครได้ดูศพจะเห็นว่าศพถูกแก้ผ้าถูกมัดมือ และโดนยิงหัวอย่างแม่นยำดั่งกับจับวาง  ถ้ามองด้วยเหตุผลถ้าคนร้ายถูกยิงทันทีหลังตัดไฟฟ้า ทำไมศพถึงถูกแก้ผ้าเพื่อตรวจหาอาวุธและถูกมัดก่อนยิง
ปล.ผมไม่ได้บอกว่าผมถูกนะครับแค่แสดงความคิดเห็นอีกแนวนึง
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 09:29:07 AM »

เด็ดขาดดีครับ   ดูภาพแล้ว นึกว่าอยู่ในจีน

hare
Hero Member

คะแนน 1785

มีแล้วไม่ต้องใช้ ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 10:12:06 AM »

เฉียบขาดครับ  เยี่ยม

ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 11:27:21 AM »

ตกใจ ตกใจ

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 12:20:09 PM »

คนยิงเนียนมากๆ ยิงนิ่งๆเลย

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:54:55 AM »

ฃองไทยเฉียบขาดสุดๆ กว่าเยอะ กรณีกะเหรี่ยงก็อดอาร์มี่ที่ราชบุรีไงครับโดนสวมรอยเป็นคนไข้นอนรอบนเตียงพอไฟดับ....ปุ...ปุ....พอไฟมาโดนเจาะหน้าผากตายเรียบ...ทุกราย....ทุกราย....ไม่มีใครรอดห่อผ้ามาวางเต็มเฉียบขาดยิ่งๆๆๆๆๆกว่าหลายประเทศมากนัก....สุดๆของยอด
แต่ที่ผมทราบมารู้สึกว่าพวกกะเหรี่ยงจะยอมแพ้แล้วโดนแก้ผ้าเหลืองแต่ลิงมัดมือมัดเท้า จากนั้นค่อย....ปุๆๆๆ

ผมเอามาจากเว็บที่รวบรวบการปฏิบัติการในสมรภูมิต่างๆของไทยแต่จำชื่อเว็บไม่ได้แล้วแต่ไปเจออีกเว็บที่ดูเหมือนลอกข้อความมาเหมือนเป๊ะลองอ่านดูครับ

http://www.arunsawat.com/board/index.php?topic=7203.msg%25msg_id%25
ต้องขออภัยนะครับที่ผมอาจไปขัดความคิดเห็นของคุณGunchon
-แต่พอดีผมก็อยู่ราชบุรี คนราชบุรีจะรู้ดีว่าพวกกะเหรี่ยงนั้นไม่ได้ตั้งใจจะทำร้ายตัวประกันเลย ตอนที่เจ้าหน้าที่ยิงคนร้ายพวกตัวประกันก็ต่างร้องขอว่า''อย่ายิงๆมันเลย'' อันนี้จริงไม่จริงต้องถามชาวราชบุรีที่อยู่ในเหตุการณ์
-แล้วถ้ามาดูความเป็นจริงการที่เจ้าหน้าที่ปลอมเป็นผู้ป่วยอันนี้จริง แต่คงไม่สามารถพกNVไปด้วย เมื่อตัดไฟแล้วเจ้าหน้าที่คงสุดยอดมากๆสามารถยิงหัวคนในความมืดเพียงนัดเดียว(เจมส์บอนด์ยังอาย) ซึ้งในความคิดผมพวกกะเหรี่ยงผู้อ่อนหัดน่าจะยอมแพ้ทันที....จากนั้นเจ้าหน้าที่ชั้นผู้ใหญ่คงตัดสินใจตัดไฟแต่ต้นลม  หากจับมันไปขังคุกเดี๋ยวพวกมันก็มาจับตัวประกันเรียกร้องให้ปล่อยตัวอีก ดังนั้นยิงทิ้งให้หมดดีกว่า
-ใครได้ดูศพจะเห็นว่าศพถูกแก้ผ้าถูกมัดมือ และโดนยิงหัวอย่างแม่นยำดั่งกับจับวาง  ถ้ามองด้วยเหตุผลถ้าคนร้ายถูกยิงทันทีหลังตัดไฟฟ้า ทำไมศพถึงถูกแก้ผ้าเพื่อตรวจหาอาวุธและถูกมัดก่อนยิง
ปล.ผมไม่ได้บอกว่าผมถูกนะครับแค่แสดงความคิดเห็นอีกแนวนึง

ไม่เป็นไรครับ...คิดเห็นต่างกันไม่แปลกเพราะผมก็ไม่อยู่ในเหตุการณ์จะไปถามความจริงจากเจ้าหน้าที่ก็คงไม่มีใครอยากบอก
เอาเป็นว่า...นี่คือ--- สาร --- ที่ส่งไปถึงพวกก่อการร้ายไม่ว่าจะข้ามชาติ/ในชาติ กลุ่มไหนก็แล้วแต่อย่าได้คิดคุกคามต่อแผ่นดินนี้..ต่อคนไทยทั้งหลาย
ไม่เช่นนั้นจะได้รับการตอบโต้อย่างเฉียบขาด

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 12:04:24 PM »

ดูแล้วคิดถึง คนร้าย เอามีดจี้ นิสิต ม.เกษตรศาสตร์ นั่งไปบนท้ายรถกระบะ  สุดท้ายน้องนิสิตโดนรัดคอจนตาย

สมควรแล้วที่จะเด็ดขาดกับพวกก่อการ  เน้นรักษาชีวิตผู้บริสุทธิ์ไว้ก่อน

รายนั้นโดนมีดครับพี่ปู

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 12:19:07 PM »

เจ้าหน้าที่เฉียบขาดดีครับ .............

ไม่ต้องไปสนใจนักสิทธิมนุษยชนฯอะไรทั้งหลาย...........เพราะที่มันออกมาโวยว่าเกินไป เพราะญาติของมันไม่ได้ถูกกระทำ..............

ผู้บริสุทธิ์ต้องมาก่อน

ปล.กระเหรี่ยงที่ยึด รพ.ศูนย์ราชบุรีก็เช่นกัน ...............สมควรแล้วที่ถูกจัดการทั้งหมด ไม่รู้จะเอาไว้ให้เปลืองข้าวสุกทำไม............. ใครใช้ให้พวกมันทำกับคนไทยแบบนี้

เห็นด้วยกับท่านมะขิ่นครับ ถ้าพวกกระเหรี่ยงมันรอดไปได้ ความศักดิ์สิทธิ์ ความหน้าเชื่อถือทางศักยภาพของกองทัพไทยจะเหลืออะไรครับ

มีอย่างที่ไหนยึดโรงพยาบาล   ไหว้

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
pb&glock19
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 33

"ฟ้าหลังฝน ย่อมสดใสเสมอ"

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 01:37:15 PM »

เด็ดขาดและเฉียบขาดมากๆครับ ตัวประกันก็ปลอดภัย  เยี่ยม

ดูคนดี...ดูที่...การกระทำ
ดูผู้นำ...ดูที่...การเสียสละ
คนดี... คิดดี... สังคมดี
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์