เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 07:31:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วน!........ประกาศภาวะฉุกเฉินแล้วครับ  (อ่าน 5073 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 09:39:10 PM »

นัฐวุฒิ ไสหัว สั่งทหารกลับที่ตั้ง กล้าหาญจริงๆกล้าให้ตลอดนะ พี่น้องเมืองคอนของผมครับดูเอาไว้ เด็กตลาดซิชล ครับกล้าผิดที่ผิดทางจริงๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
★ Calico JacK ★ Long Live The King
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 09:40:10 PM »

นั่งฟังเพลง ซาลาเปา ทาง astv มันดีอ่ะ มีให้โหลดไหมอ่ะ

ข้าฯจะจงรักภักดีต่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์
seiya-รักในหลวง
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

to make a friend, be a friend...

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 09:42:00 PM »

นัฐวุฒิ ไสหัว สั่งทหารกลับที่ตั้ง กล้าหาญจริงๆกล้าให้ตลอดนะ พี่น้องเมืองคอนของผมครับดูเอาไว้ เด็กตลาดซิชล ครับกล้าผิดที่ผิดทางจริงๆ

ถ้าทหารไม่กลับที่ตั้ง ผมจะหนีเอง..ฮา

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
http://youtu.be/KYGScnPo8HQ
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 09:44:35 PM »

เห็นนายกพูดว่าเสียหายวันละแสนล้าน   สินค้าเกษตรเสียหายวันละสามหมื่นล้าน   แค่ตัวเลขก็ไม่น่าเชื่อถือแล้วครับ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 09:46:36 PM »

น้ำลายหก
ครับ
ได้ฟังแล้ว
รู้สึก ...เ ซ็ ง
 น้ำลายหก

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 09:48:08 PM »

เห็นนายกพูดว่าเสียหายวันละแสนล้าน   สินค้าเกษตรเสียหายวันละสามหมื่นล้าน   แค่ตัวเลขก็ไม่น่าเชื่อถือแล้วครับ
ผมไม่เชื่อนานแล้วครับ  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
กระบี่เดียวดาย+รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 09:48:54 PM »

ไม่กลัว voy พรุ่งนี้จะไปสุวรรณภูมิ หรือทำเนียบ ที่ใดที่หนึ่งแล้วแต่ใจ...แล้วเจอกันพี่น้อง
สู้ๆครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 09:49:07 PM »

"สิชล" ครับ "ซิชล" นะเสียงอ่านต่างกัน..
สาวสวยครับที่สิชล..นี่ ความหลังเพียบ...

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
Glock36
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 09:50:13 PM »

เอ้ากฏหมายมีไว้ใช้บังคับ..กลับบ้านกันได้แล้ว..ฝ่าฝืนผิดกฏหมายมีโทษ...
ความผิดอาญา..มีเวลาตัดสินกันยาวนานนะครับ...เพื่อความสงบสุขของบ้านเมือง..ปฏิบัติตามกฏหมายเถอะครับ
เอ้ากฏหมายมีไว้ใช้บังคับ..กลับบ้านกันได้แล้ว..ฝ่าฝืนผิดกฏหมายมีโทษ...

เอ้าหน้าเหลี่ยมกลับมาติดคุกซะดีๆ เหอๆๆ
Glock36
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 09:51:54 PM »

ผมไม่เชื่อนานแล้วครับ  คิก คิก
คงจำตัวเลขผิดไปเอาตัวเลขที่พี่เมียทำประเทศชาติล่มจม เพราะเล่นทีเป็นแสนล้าน  ขำก๊าก
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 09:53:50 PM »

ขอให้ พันธมิตรฯ ปลอดภัย ทุกคนครับ

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 09:54:14 PM »

ตั้ว ศรันยู ไม่ง้อช่อง7หลังถูกปลดจากพิธีกรรายการ เรื่องจริงผ่านจอ ขอทำหน้าที่แกนนำพันธมิตรฯ ต่อไป ขณะที่ผู้ชุมนุมเริ่มขวัญเสีย หวั่นถูกใช้กำลังเข้าสลาย!

เมื่อเวลา 17.50 น. นายศรันยู วงศ์กระจ่าง แกนนำกลุ่มพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย รุ่นที่ 2 ให้สัมภาษณ์ที่เวทีสนามบินสุวรรณภูมิ หลังมีข่าวว่า ถูกถอดออกจากการเป็นพิธีกรรายการ “เรื่องจริงผ่านจอ” ยอมรับว่าถูกปลดจากรายการเป็นเรื่องจริง แต่ขอปฏิเสธกระแสข่าวว่าลาออกจากรายการเอง และไม่ง้อทางสถานีโทรทัศน์ช่อง 7

หากถูกปลดแล้วก็จะมาขอทำหน้าที่เป็นแกนนำพันธมิตรฯ ต่อไป เพราะไม่เหลืออะไรอยู่แล้ว แต่ชาติยังเหลืออยู่ ส่วนบนเวทีประกาศระดมอาสาสมัคร รักษาความปลอดภัยในจุดต่างๆ โดยพล.อ.ปฐมพงษ์ เกสรศุข เปิดเผยว่า มีหญิงสาวคนหนึ่งถูกทำร้ายร่างกายจากชายชุดดำว่า ชายคนดังกล่าวไม่ใช่เจ้าหน้าที่แน่นอน เพราะไม่ได้แต่งเครื่องแบบของเจ้าหน้าที่ ดังนั้น จึงเรียกประชุมการ์ดอาสา เพื่อวางกำลังตามจุดต่างๆ เช่น บริเวณหน้าห้องน้ำ บันไดเลื่อน และจุดลับตาเพื่อรักษาความปลอดภัยให้กับผู้ชุมนุม เรื่องที่เราวางกำลังการ์ดเป็นเรื่องดี เพราะผู้ชุมนุมบางคนอาจดูแลตัวเองไม่ได้ ดังนั้น การวางกำลังการ์ดจะช่วยรักษาความปลอดภัยได้ในระดับหนึ่ง

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า จากการตอกย้ำของโฆษกบนเวทีตลอดเวลา ว่าจะมีการใช้กำลังเข้าสลายการชุมนุมที่สนามบินสุวรรณภูมิ บรรยากาศเต็มไปด้วยความเคร่งเครียด การ์ดพันธมิตร์ถืออาวุธ เป็นไม้กระบอง ไม้กอล์ฟ ไม้เบสบอล เดินตรวจตราทั่วทั้งภายในอาคารผู้โดยสาร ส่วนผู้ร่วมชุมนุมทุกคนต่างมีสีหน้าวิตกจับกลุ่มพูดคุยกันตลอดเวลา มีเพียงไม่กี่คนเท่านั้นที่สนใจฟังคำปราศรัย ขณะที่พนักงานรักษาความปลอดภัยของสนามบิน ซึ่งกระจายกำลังดูแลพื้นที่ภายในอาคารผู้โดยสารได้นำริบบิ้นสีขาวมาติดเป็นสัญญาลักษณ์แสดงตัวที่แขนเสื้อข้างซ้าย

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
nars รักในหลวงและแผ่นดินไทย
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 303

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 09:56:51 PM »

เป็นการ ประกาศ ที่ แหย และติ๋ม ที่สุดเลยหว่ะ  พันธมิตร คงกลัวน่าดู ตกใจ
ทุเรศที่สุดเท่าที่เคยเห็นมาไม่มีความเข้มแข็งเด็ดขาดเลยครับ:D
แต่ที่ผมสงสัยอย่างหนึ่งคือถ้ารัฐบาลลาออก หรือยุบสภา แล้วกลุ่มการเมืองอีกฝั่งจะทำอย่างไร(พันธมิตร+ปชป.) เลือกตั้งใหม่ปชป.ยิ่งเลือกตั้งบ่อยก็ยิ่งได้น้อยเพราะเงินไม่ค่อยมี สงสัยจะเป็นไทยจะเป็นประเทศที่ประท้วงเจ็ดชั่วโคตรแน่ๆครับ  Cheesy

ถ้าเสียงส่วนใหญ่คือความถูกต้อง
ผีเปรตในนรกมันคงโหวตให้พวกมันได้ขึ้นสวรรค์
จะแก้รัฐธรรมนูญไปทำไม! ต้นตอปัญหามันเกิดจากรธน.ไม่ดี หรือพวกแกมันเลว!
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 09:57:09 PM »

ผมไม่ใช่พธม.แต่ก็ยังรู้สึกเลยว่า....น่ากลัวจัง จนต้องออกมาเยอะๆ อิๆ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 09:59:48 PM »

"สิชล" ครับ "ซิชล" นะเสียงอ่านต่างกัน..
สาวสวยครับที่สิชล..นี่ ความหลังเพียบ...

ผิดจริงๆด้วยขออภัย.....สิชล ผมเพิ่งไปมาเมื่อสงกรานต์ปีที่แล้วไปเยี่ยมพี่ที่เป็นผุ้หมวดอยู่ สภอ. ต.เปลี่ยน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์