เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 07:29:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วน!........ประกาศภาวะฉุกเฉินแล้วครับ  (อ่าน 5058 ครั้ง)
กระบี่เดียวดาย+รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 10:01:56 PM »

ใครอยู่ใกล้ๆชักชวนกันออกไปช่วยหน่อยครับ ไหว้
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 10:03:16 PM »

ตั้ว ศรันยู ไม่ง้อช่อง7หลังถูกปลดจากพิธีกรรายการ เรื่องจริงผ่านจอ ขอทำหน้าที่แกนนำพันธมิตรฯ ต่อไป ขณะที่ผู้ชุมนุมเริ่มขวัญเสีย หวั่นถูกใช้กำลังเข้าสลาย!

เมื่อเวลา 17.50 น. นายศรันยู วงศ์กระจ่าง แกนนำกลุ่มพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย รุ่นที่ 2 ให้สัมภาษณ์ที่เวทีสนามบินสุวรรณภูมิ หลังมีข่าวว่า ถูกถอดออกจากการเป็นพิธีกรรายการ “เรื่องจริงผ่านจอ” ยอมรับว่าถูกปลดจากรายการเป็นเรื่องจริง แต่ขอปฏิเสธกระแสข่าวว่าลาออกจากรายการเอง และไม่ง้อทางสถานีโทรทัศน์ช่อง 7

หากถูกปลดแล้วก็จะมาขอทำหน้าที่เป็นแกนนำพันธมิตรฯ ต่อไป เพราะไม่เหลืออะไรอยู่แล้ว แต่ชาติยังเหลืออยู่ ส่วนบนเวทีประกาศระดมอาสาสมัคร รักษาความปลอดภัยในจุดต่างๆ โดยพล.อ.ปฐมพงษ์ เกสรศุข เปิดเผยว่า มีหญิงสาวคนหนึ่งถูกทำร้ายร่างกายจากชายชุดดำว่า ชายคนดังกล่าวไม่ใช่เจ้าหน้าที่แน่นอน เพราะไม่ได้แต่งเครื่องแบบของเจ้าหน้าที่ ดังนั้น จึงเรียกประชุมการ์ดอาสา เพื่อวางกำลังตามจุดต่างๆ เช่น บริเวณหน้าห้องน้ำ บันไดเลื่อน และจุดลับตาเพื่อรักษาความปลอดภัยให้กับผู้ชุมนุม เรื่องที่เราวางกำลังการ์ดเป็นเรื่องดี เพราะผู้ชุมนุมบางคนอาจดูแลตัวเองไม่ได้ ดังนั้น การวางกำลังการ์ดจะช่วยรักษาความปลอดภัยได้ในระดับหนึ่ง

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า จากการตอกย้ำของโฆษกบนเวทีตลอดเวลา ว่าจะมีการใช้กำลังเข้าสลายการชุมนุมที่สนามบินสุวรรณภูมิ บรรยากาศเต็มไปด้วยความเคร่งเครียด การ์ดพันธมิตร์ถืออาวุธ เป็นไม้กระบอง ไม้กอล์ฟ ไม้เบสบอล เดินตรวจตราทั่วทั้งภายในอาคารผู้โดยสาร ส่วนผู้ร่วมชุมนุมทุกคนต่างมีสีหน้าวิตกจับกลุ่มพูดคุยกันตลอดเวลา มีเพียงไม่กี่คนเท่านั้นที่สนใจฟังคำปราศรัย ขณะที่พนักงานรักษาความปลอดภัยของสนามบิน ซึ่งกระจายกำลังดูแลพื้นที่ภายในอาคารผู้โดยสารได้นำริบบิ้นสีขาวมาติดเป็นสัญญาลักษณ์แสดงตัวที่แขนเสื้อข้างซ้าย

ก็ชื่นชมคุณศรัญยูหละครับ..ที่จุดยืนและอุดมการณ์ชัดเจนดี เป็นกำลังใจให้ครับ
แต่ที่แปลกใจก็คือ..ให้คุณศรัญยูไปดูแลการ์ดพันธมิตร แล้วให้พล.อ.ปฐมพงษ์ เป็นโฆษก
มันผิดฝาผิดตัวอย่างไรไม่รู้ครับ..

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 10:04:21 PM »

เอ้ากฏหมายมีไว้ใช้บังคับ..กลับบ้านกันได้แล้ว..ฝ่าฝืนผิดกฏหมายมีโทษ...
ความผิดอาญา..มีเวลาตัดสินกันยาวนานนะครับ...เพื่อความสงบสุขของบ้านเมือง..ปฏิบัติตามกฏหมายเถอะครับ
เอ้ากฏหมายมีไว้ใช้บังคับ..กลับบ้านกันได้แล้ว..ฝ่าฝืนผิดกฏหมายมีโทษ...

เอ้าหน้าเหลี่ยมกลับมาติดคุกซะดีๆ เหอๆๆ

จุ๊ๆ ท่านกล็อก 36.......โบราณว่า.....เห่าอย่าขานตอบ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 10:10:31 PM »

เรื่องกลัวสำหรับผมน่ะรึ....ลืมไปเลย...คนเราจะเป็นอะไรไป อยู่ที่ไหนมันก็เป็นนอนอยู่บ้านมันก็เป็น...เหมือนครั้งที่แล้วมาอยู่เมืองชลตั้ง 10 กว่าปีไม่เป็นอะไรแต่เกือบเอาชีวิตไปทิ้งที่ชุมพรเพราะขับรถไปสวนกับสิบล้อพ่วงบรรทุกไม้ยางมาเต็มคันรู้สึกตัวแล้วสลบมาตื่นเอาสายอีกวันตอนเป็นมัมมี่ไปแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 10:21:58 PM »

+1 ครับ

ความผิดอาญา..มีเวลาตัดสินกันยาวนานนะครับ...เพื่อความสงบสุขของบ้านเมือง..ปฏิบัติตามกฏหมายเถอะครับ

เอ้าหน้าเหลี่ยมกลับมาติดคุกซะดีๆ เหอๆๆ

จุ๊ๆ ท่านกล็อก 36.......โบราณว่า.....เห่าอย่าขานตอบ

Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 10:33:40 PM »

........... กิ๊วก๊าว  ดูกันต่อไป..  กิ๊วก๊าว

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 10:35:05 PM »

เอาขังห้องเดียวกับมหาหัวเกรียนๆ คงน่าดูชมนะ..

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 10:49:48 PM »

ไก่ย่างถูกเผา ไก่ย่างถูกเผา 

มันจะโดนไม้เสียบ มันจะโดนไม้เสียบ

เสียบ ตูดซ้าย... เสียบ ตูดขวา....

ร้อน จริง จริง  ร้อน จริง จริง 

ร้อน  จริง  จริง

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 10:51:48 PM »

เห็นนายกพูดว่าเสียหายวันละแสนล้าน   สินค้าเกษตรเสียหายวันละสามหมื่นล้าน   แค่ตัวเลขก็ไม่น่าเชื่อถือแล้วครับ

ฉลาดน้อยจริงๆครับ...

ผมฟังผ่านๆยังรู้เลยว่าตัวเลขมันมั่วแน่ๆ...

ขืนส่งออกทางการเกษตรได้วันละ 30,000 ล้านบาท...

ปีหนึ่งเราจะมีรายได้จากการเกษตรอย่างเดียว สิบ ล้าน ล้าน บาท...

มากกว่างบประมาณแผ่นดินเป็นร้อยเท่า...

นี่เฉพาะแค่ส่งออกทางเครื่องบินนะเนี๊ยะ...ฮา...คิก คิก
seiya-รักในหลวง
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

to make a friend, be a friend...

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 11:11:40 PM »

นี่ละครับ มันสมองนายกฯ อย่าให้คิดอะไรยากกว่านี้นะ ฮึ่ม..

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
http://youtu.be/KYGScnPo8HQ
meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 11:13:04 PM »

เห็นนายกพูดว่าเสียหายวันละแสนล้าน   สินค้าเกษตรเสียหายวันละสามหมื่นล้าน   แค่ตัวเลขก็ไม่น่าเชื่อถือแล้วครับ
ผมไม่เชื่อนานแล้วครับ  คิก คิก
คงจำตัวเลขผิดไปเอาตัวเลขที่พี่เมียทำประเทศชาติล่มจม เพราะเล่นทีเป็นแสนล้าน  ขำก๊าก

คนที่เสียหายมากที่สุดคือพวกนักธุรกิจเกี่ยวกับการท่องเที่ยวครับ พวกนักธุรกิจไม่ว่าจะเป็นกลุ่มไหนจะกลัวและห่วงเรื่องภาวะเศรษกิจมาก เพราะมันจะมีผลกระทบต่อผลกำไรของพวกเขา พวกนี้ไม่สนใจเรื่องอื่นเลยครับ เขาจะเรียกร้องทุกครั้งที่ต้องสูญเสียผลประโยชน์
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 11:14:42 PM »

ตู้เย็นที่ไหนถูก(ใจสาว) ........คงจะพอตอบได้ครับ........เย้

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 11:21:42 PM »

คิก คิก...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ป๊อกแมน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 156

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 11:26:08 PM »

ผมหยะแหยง รอยยิ้ม อันติ๋มติ้ม ของไอ้นายเตี๋ยมเตี้ยม ที่แสนอำมหิตคนนี้ที่สุด  นายก อบต. แถวบ้านผมยังสง่างามกว่านี้อีก

หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 11:30:25 PM »

พาไอ้คนที่อยู่เมืองนอกมาติดคุกก่อนเถอะครับ ค่อยมาอ้างกฎหมาย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์