เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 07:24:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ด่วน!........ประกาศภาวะฉุกเฉินแล้วครับ  (อ่าน 5025 ครั้ง)
bbgun
speak boldly, freely, and plainly
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 11:38:35 PM »

เอ้ากฏหมายมีไว้ใช้บังคับ..กลับบ้านกันได้แล้ว..ฝ่าฝืนผิดกฏหมายมีโทษ...
ความผิดอาญา..มีเวลาตัดสินกันยาวนานนะครับ...เพื่อความสงบสุขของบ้านเมือง..ปฏิบัติตามกฏหมายเถอะครับ

พาไอ้คนที่อยู่เมืองนอกมาติดคุกก่อนเถอะครับ ค่อยมาอ้างกฎหมาย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คนนี่แหละ...เป็นสาเหตุสำคัญ...ที่ทำให้บ้านเมืองวุ่นวาย...ทำให้พี่น้องคนไทยต้องมาฆ่ากันเอง...เวรกรรมจริงๆน้อ...

หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 11:48:57 PM »

เอ้ากฏหมายมีไว้ใช้บังคับ..กลับบ้านกันได้แล้ว..ฝ่าฝืนผิดกฏหมายมีโทษ...
ความผิดอาญา..มีเวลาตัดสินกันยาวนานนะครับ...เพื่อความสงบสุขของบ้านเมือง..ปฏิบัติตามกฏหมายเถอะครับ

พาไอ้คนที่อยู่เมืองนอกมาติดคุกก่อนเถอะครับ ค่อยมาอ้างกฎหมาย ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

คนนี่แหละ...เป็นสาเหตุสำคัญ...ที่ทำให้บ้านเมืองวุ่นวาย...ทำให้พี่น้องคนไทยต้องมาฆ่ากันเอง...เวรกรรมจริงๆน้อ...

ปอดแหกกล้าทำผิดแต่ไม่กล้ารับครับ อ้างโน้นอ้างนี่ไหลไปเรื่อย จับมาทำต้มเปรตดีกว่าครับ น้ำลายหก น้ำลายหก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2008, 11:55:59 PM »

ปอดแหกกล้าทำผิดแต่ไม่กล้ารับครับ อ้างโน้นอ้างนี่ไหลไปเรื่อย จับมาทำต้มเปรตดีกว่าครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

คงไม่อร่อยครับ ปลาหมอหรือ ปลาไหล จะยอดกว่ามาก รวมถึงหาหม้อรูปเหลี่ยมๆเพื่อยัดหน้าลงไปได้ยาก หม้อทั่วไปเขาทำแต่กลมๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 01:29:36 AM »

หวังว่าคืนนี้จะไม่มีอะไรเกิดขึ้น กลัวช่วงใกล้รุ่งสาง ............  ไหว้

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 01:34:15 AM »

เอ้า...อย่าลืมส่งข้อความนี้ไปให้นายของคุณด้วยนะ...ไอ้ทักษิณงัยหละ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ แบร่ เหอะ...เหอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2008, 01:36:20 AM โดย Giant » บันทึกการเข้า

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
billy the kid @ Love The King @
A Promise Is Promise
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 131

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 02:26:01 AM »

หวังว่าคืนนี้จะไม่มีอะไรเกิดขึ้น กลัวช่วงใกล้รุ่งสาง ............  ไหว้

เป็นห่วงอยู่เหมือนกันครับ

ทุกคนมีอิสระอย่างเต็มที่ในการดำเนินชีวิต และเป็นผู้รับผลแห่งการกระทำของตน ตามเงื่อนไขปัจจัยต่างๆ
*อนุช  อาภาภิรม*
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 06:24:25 AM »

เมื่อนายก.เลือกใช้วิธีประกาศ ..ฉุกเฉิน ..
ก็มีปัญหาต่อมาว่า  จะใช้บังคับได้มากน้อยเพียงใด หรือไม่

หากเข้าไปเคลียร์-จัดการ แล้ว พธม. ยอมสลายการชุมนุม ไปก็ไม่มีปัญหา
แต่ถ้า ไม่ยอม  แน่นอน ทหาร ตำรวจ  ทำงานลำบากครับ 

และจะต้องถือเป็นความล้มเหลว  ของรัฐบาล  ที่ไม่สามารถบริหารประเทศให้อยู่ในความสงบได้ต่อไปอีกแล้ว
นายก  ก็ไม่น่าที่จะมาเป็นผู้นำประเทศอีกต่อไป 

มีอยู่กรณีเดียว  คือ ต้องสลายกลุ่มชุมนุมออกไปให้ได้  ลองนึกๆดูเถิดครับ  คนมากมายขนาดนั้นไม่ยอมออก ไม่ยอมถอย
แต่จะบังคับให้ออกมา แล้วจะเกิดอะไรขึ้น  งานนี้หากนายสมชาย  ต้องการชนะ  ต้องเห็นความสูญเสียแน่ๆครับ
ชนะตามกฎหมาย    จริงอยู่  แต่ต้องเกิดการสูญเสียอาจทั้งชีวิตและทรัพย์สิน โดยคนหมู่มากและเป็นคนไทยที่รักชาติ
สถาบันพระมหากษัตริย์เหมือนกัน

ผมเคยบอกแล้ว ว่าเคสนี้ มันไม่ใช่การจับโจรผู้ร้ายทั่วไป  แต่เป็นเคสพิเศษที่คนไทยด้วยกันเห็นต่างกันทางการเมืองเท่านั้น
และทุกคนก็รักชาติ  โบกธงไตรรงค์และชูรูปในหลวงเหมือนกัน  จึงไม่ควรให้มีการตายเกิดขึ้นแม้แต่คนเดียวครับ

รัฐบาลสมชาย หากว่าแม้จะชนะไป แต่การบริหารประเทศไปท่ามกลาง กลุ่มประท้วงและสถานการณ์ไม่สงบเรียบร้อยโดยมีคนบางส่วนในประเทศ
ซึ่งถือว่าเป็นพลเมืองไทยเจ้าของประเทศไม่เห็นด้วยกันอยู่แบบนี้    ขอถามกลับไปว่า  ท่านจะบริหารประเทศกันต่อไปได้อย่างราบรื่นและสงบสุข
ได้อย่างไร  Huh?  ยังอยากจะฝืน/ยื้อ บริหารประเทศกันอยู่ต่อไปอีกหรือ  !!!

เก้าอี้ นายกร้อนๆมากๆขึ้นไปทุกทีแล้วครับ  ... 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2008, 06:45:23 AM โดย เก้ายอด. » บันทึกการเข้า

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 06:33:50 AM »

เมื่อนายก.เลือกใช้วิธีประกาศ ..ฉุกเฉิน ..
ก็มีปัญหาต่อมาว่า  จะใช้บังคับได้มากน้อยเพียงใด หรือไม่

หากเข้าไปเคลียร์-จัดการ แล้ว พธม. ยอมสลายการชุมนุม ไปก็ไม่มีปัญหา
แต่ถ้า ไม่ยอม  แน่นอน ทหาร ตำรวจ  ทำงานลำบากครับ 

และจะต้องถือเป็นความล้มเหลว  ของรัฐบาล  ที่ไม่สามารถบริหารประเทศให้อยู่ในความสงบได้ต่อไปอีกแล้ว
นายก  ก็ไม่น่าที่จะมาเป็นผู้นำประเทศอีกต่อไป 

มีอยู่กรณีเดียว  คือ ต้องสลายกลุ่มชุมนุมออกไปให้ได้  ลองนึกๆดูเถิดครับ  คนมากมายขนาดนั้นไม่ยอมออก ไม่ยอมถอย
แต่จะบังคับให้ออกมา แล้วจะเกิดอะไรขึ้น  งานนี้หากนายสมชาย  ต้องการชนะ  ต้องเห็นความสูญเสียแน่ๆครับ
ชนะตามกฎหมาย    จริงอยู่  แต่ต้องเกิดการสูญเสียอาจทั้งชีวิตและทรัพย์สิน โดยคนหมู่มากและเป็นคนไทยที่รักชาติ

เก้าอี้ นายกร้อนๆมากๆขึ้นไปทุกทีแล้วครับ  ... 
เศร้า

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 06:45:54 AM »

ผมเคยบอกแล้ว ว่าเคสนี้ มันไม่ใช่การจับโจรผู้ร้ายทั่วไป  แต่เป็นเคสพิเศษที่คนไทยด้วยกันเห็นต่างกันทางการเมืองเท่านั้น
และทุกคนก็รักชาติ  โบกธงไตรรงค์และชูรูปในหลวงเหมือนกัน  จึงไม่ควรให้มีการตายเกิดขึ้นแม้แต่คนเดียวครับ

รัฐบาลสมชาย หากว่าแม้จะชนะไป แต่การบริหารประเทศไปท่ามกลาง กลุ่มประท้วงและสถานการณ์ไม่สงบเรียบร้อยโดยมีคนบางส่วนในประเทศ
ซึ่งถือว่าเป็นพลเมืองไทยเจ้าของประเทศไม่เห็นด้วยกันอยู่แบบนี้    ขอถามกลับไปว่า  ท่านจะบริหารประเทศกันต่อไปได้อย่างราบรื่นและสงบสุข
ได้อย่างไร  Huh

ไหว้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 07:03:48 AM »

...ผ่านไปด้วยดี..แต่ช่วงนี้.พธม.ต้องระวังตลอดเวลา.. Wink

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 07:33:38 AM »

ขำก๊าก
ขำตั้งแต่ นายสมชาย บอกว่าวันนี้เป็นการเปลี่ยนบรรยากาศการประชุม....เหมือนเป็น ครม. สัญจร
โหย  โกหกกันตั้งแต่ย่อหน้าแรกเลย...รัฐบาลเป็ดง่อยไม่มีที่ทำงาน

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 07:43:09 AM »

ขำก๊าก
ขำตั้งแต่ นายสมชาย บอกว่าวันนี้เป็นการเปลี่ยนบรรยากาศการประชุม....เหมือนเป็น ครม. สัญจร
โหย  โกหกกันตั้งแต่ย่อหน้าแรกเลย...รัฐบาลเป็ดง่อยไม่มีที่ทำงาน

สมชายติ๋มแกเป็น นายกเทศบาล เมืองเชี่ยงใหม่ไปแล้วครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 07:49:33 AM »

เอ้าหน้าเหลี่ยมกลับมาติดคุกซะดีๆ เหอๆๆ

จุ๊ๆ ท่านกล็อก 36.......โบราณว่า.....เห่าอย่าขานตอบ
คิก คิก

เอ้าหน้าเหลี่ยมกลับมาติดคุกซะดีๆ เหอๆๆ
เอาขังห้องเดียวกับมหาหัวเกรียนๆ คงน่าดูชมนะ..

งอน
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 12:44:12 PM »

ประกาศๆ ... โหลๆ.. ๑ ๒ ๓ .. ซ้อมไว้ก่อน คริ คริ  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2008, 12:57:57 PM โดย JongRakN » บันทึกการเข้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 12:48:20 PM »

โปรดฟังอีกครั้ง

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์