เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 03:25:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ให้พี่น้องมุสลิมไปเมกกะเถอะครับพี่น้องพันธมิตร  (อ่าน 5168 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 07:09:14 AM »

ผมประกาศตัวยืนข้าง พธม. แต่กรณีนี้ขอยกเว้นสักอย่างนะครับ....เราก็รู้กันเรื่องนี้มันละเอียดอ่อนต่อความรู้สึกมากๆและอาจมีปํญหาตามมา
ทำให้แก้ยากขึ้นไปอีก...นะ...นะ....ขอให้เขาออกสักลำเถอะลำนี้ขอเป็นยกเว้นลำเดียว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 07:22:52 AM »

ผมประกาศตัวยืนข้าง พธม. แต่กรณีนี้ขอยกเว้นสักอย่างนะครับ....เราก็รู้กันเรื่องนี้มันละเอียดอ่อนต่อความรู้สึกมากๆและอาจมีปํญหาตามมา
ทำให้แก้ยากขึ้นไปอีก...นะ...นะ....ขอให้เขาออกสักลำเถอะลำนี้ขอเป็นยกเว้นลำเดียว
ไม่ใช่พันธมิตรห้ามครับ  เครื่องชาร์เต้อร์เขาต้องทำไฟล์แพลนก่อนครับ ไม่ใช่ออกได้เลย
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 07:27:34 AM »

Wink  พันธมิตรปิดสนามบิน  ทำความเสียหายเห็นๆ  ผมไม่เข้าข้างครับ Wink

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 07:37:19 AM »

แล้ว การท่าฯ ไม่คิดทำอะไรรึครับ นอกจากทิ้งผู้โดยสารแล้วโยนบาปให้พธม เป็นเกมส์กดดันกลับ
อย่างน้อยประชาสัมพันธ์ให้คนไม่ต้องเดินทางมาค้างที่สนามบิน พธมกับจัดรถหรืออาหารให้เอง
ที่เสียหายนั้นมี แต่น้อยกว่าถูกนักการเมืองชั่วโกงเอาไปครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 08:17:36 AM »

ผมว่าหัวข้อนี้คิดให้ดีหาข้อมูลให้แน่นก่อนนะครับ ก่อนจะเขียนก่อนจะแสดงความคิดเห็น อึดอัดนะ มันอึดอัดได้  ระบายออกมาบ้างมันก็ดีอยู่ เก็บไว้นานมันอึดอัด  อีกอย่างประเด็นที่ว่าละเอียดอ่อนเกินไป ผมไม่ค่อยเห็นด้วยที่เอากรณีนี้มาเล่นกัน  คนโพสกันมาไม่ต้องรับผิดชอบอะไร?  จะเอามัน เอาเผือกก็เอากันไป  เพราะเรื่องอย่างนี้ไม่ใช่เรื่องตีวัวกระทบคราด หรือ เรื่องได้ทีขี่แพะไล่ ยังไงก็คิดถึงพี่น้องมุสลิมบ้างว่าเขาจะคิดอย่างไร?  กับประเด็นนี้  แต่ถ้าท่านมั่นใจในข้อมูลของท่านหรือท่านใดจะเอาข้อมูลจริงมาสนับสนุนว่าความผิดเกิดเพราะอะไร?   ก็เชิญตามสบายครับ... งอน 

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 08:25:09 AM »

สวัสดีครับ  มิใช่ว่าเฉพาะคนมุสลิมที่เดินทางไปทำพิธีฮัจจ์ มีความสำคัญ และจำเป็นเท่านนั้นนะครับ

ทุกๆคนไม่ว่าจะชนชาติใดๆ ย่อมมีความสำคัญ และความจำเป็นเท่าเทียมกันนะครับ
dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 08:27:25 AM »

ข้อเท็จจริงปัจจุบันสนามบินปิด ยังไงคงหลีกเลี่ยงไม่ได้ องค์กร,ผู้จัดทัวร์ที่เกี่ยวข้องน่าจะรับผิดชอบจัดรถรับส่งขนย้ายผู้แสวงบุญไปยังสนามบินใกล้เคียงและจัดให้มีพี่น้องมุสลิมเดินทางโดยสวัสดิภาพ อย่างไรก็เอาใจช่วยครับ
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 08:45:03 AM »

เห็นว่าได้เดินทางแล้วผ่านสนามบิน อู่ตะเภา  แล้วครับ

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 09:13:57 AM »

ทราบมาว่า การบินไทยจัดเที่ยวบินพิเศษให้แล้วครับ ...

ส่วนเรื่องที่ จขกท. บอกว่าละเอียดอ่อนนั้น ... ผมว่าไม่ ...

ผมนับถือศาสนาพุทธ และไม่มีเพื่อนมุสลิมเลย ... แต่ผมเคยได้เรียนวิชาหนึ่ง มีการบรรยายเรื่องของอิสลามให้ฟังจากอาจารย์ท่านหนึ่งที่เป็นมุสลิม และการได้รับชมสารคดีของทีวีบูรพา เรื่องของปู่เย็น (หลังจากเสียชีวิตแล้ว) .... ผมว่าคงไม่ละเอียดอ่อนถึงขนาดนั้น (ขนาดที่ จขกท.คิด) ...

ผมประทับใจคำบรรยายในสารคดีมากครับ .. "ตรง" ตามที่เคยสัมผัสมา ....

"มุสลิมจะไม่โอดครวญต่ออุปสรรค หรือปัญหาในชีวิต เพราะถือว่าเป็นการทดสอบของพระผู้เป็นเจ้า" .... (อะไรทำนองนี้ครับ จำข้อความชัด ๆ ไม่ได้)

พอได้ยินข่าวว่าพี่น้องมุสลิมยังไม่ไปไหน เพราะมุ่งมั่นรอความชัดเจนของการเดินทางเที่ยวนี้ ... ผมไม่แปลกใจครับ Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2008, 09:15:48 AM โดย jakrit » บันทึกการเข้า

Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 09:18:36 AM »

ขอให้จบโดยไวครับ 

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
กระบี่เดียวดาย+รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 09:29:46 AM »

แล้ว การท่าฯ ไม่คิดทำอะไรรึครับ นอกจากทิ้งผู้โดยสารแล้วโยนบาปให้พธม เป็นเกมส์กดดันกลับ
อย่างน้อยประชาสัมพันธ์ให้คนไม่ต้องเดินทางมาค้างที่สนามบิน พธมกับจัดรถหรืออาหารให้เอง
ที่เสียหายนั้นมี แต่น้อยกว่าถูกนักการเมืองชั่วโกงเอาไปครับ

ใช่ครับ เป็นการโยนบาปมาให้ พธม.  เศร้า
prasit
อะไรคือรักแท้...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 84

รักแม่

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 09:59:45 AM »

สวัสดีครับ  มิใช่ว่าเฉพาะคนมุสลิมที่เดินทางไปทำพิธีฮัจจ์ มีความสำคัญ และจำเป็นเท่านนั้นนะครับ

ทุกๆคนไม่ว่าจะชนชาติใดๆ ย่อมมีความสำคัญ และความจำเป็นเท่าเทียมกันนะครับ

ผมเห็นด้วยกัยพี่ท่านครับ   
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 12:42:34 PM »

ไปแล้วครับแต่เครื่องออกที่หาดใหญ่ พวกท่านที่แสวงบุญอยู่สุวรรณภูมิ มิใช่ หรือครับ
การบินไทยจัดไฟล์ตพิเศษส่งผู้แสวงบุญชุดตกค้าง [28 พ.ย. 51 - 11:24]

จากกรณีมีกลุ่มผู้แสวงบุญจาก 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ประมาณ 400 คน ที่จะเดินทางไปประกอบพิธีฮัจญ์ด้วยสายการบินอิหร่านแอร์ยังติดค้างที่สนามบินสุวรรณภูมิอันเป็นผลสืบเนื่องจากกลุ่มพันธมิตรประชาชน เพื่อประชาธิปไตย (พธม.) ชุมนุมอยู่ในบริเวณสนามบินสุวรรณภูมินั้น

ล่าสุด ผู้สื่อข่าวรายงาน วันนี้ (28 พ.ย.) ว่า บริษัท การบินไทย จำกัด (มหาชน) ได้จัดเที่ยวบินพิเศษสำหรับกลุ่มผู้แสวงบุญชุดดังกล่าว เดินทางไปประกอบพิธีฮัจญ์แล้ว โดยเที่ยวบินทีจี 8534 เส้นทางหาดใหญ่-เจดดาห์

ทั้งนี้ เที่ยวบินพิเศษของการบินไทยมีกำหนดออกเดินทางจากสนามบินหาดใหญ่ในเวลา 15.35 น. ถึงเจดดาห์เวลา 22.14 น. ตามเวลาท้องถิ่น ด้วยเครื่องบินแอร์บัส เอ 300-600   

tui64
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 12:55:19 PM »

ขอบคุณผู้เกี่ยวข้องที่แก้ปัญหาให้ลุล่วง ขอบคุณท่านทุกท่านที่ตอบกระทู้ที่รักษาระดับความขัดแย้งไม่ให้ลุกลาม ขอบคุณการบินไทย และทุกท่านที่ดูแลพี่น้องที่ตกค้าง ยกเว้นท่านที่มีหน้าที่เกี่ยวข้องแต่ไม่ดูแลครับ  ไหว้

meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 02:19:07 PM »

ทราบมาว่า การบินไทยจัดเที่ยวบินพิเศษให้แล้วครับ ...

ส่วนเรื่องที่ จขกท. บอกว่าละเอียดอ่อนนั้น ... ผมว่าไม่ ...

ผมนับถือศาสนาพุทธ และไม่มีเพื่อนมุสลิมเลย ... แต่ผมเคยได้เรียนวิชาหนึ่ง มีการบรรยายเรื่องของอิสลามให้ฟังจากอาจารย์ท่านหนึ่งที่เป็นมุสลิม และการได้รับชมสารคดีของทีวีบูรพา เรื่องของปู่เย็น (หลังจากเสียชีวิตแล้ว) .... ผมว่าคงไม่ละเอียดอ่อนถึงขนาดนั้น (ขนาดที่ จขกท.คิด) ...

ผมประทับใจคำบรรยายในสารคดีมากครับ .. "ตรง" ตามที่เคยสัมผัสมา ....

"มุสลิมจะไม่โอดครวญต่ออุปสรรค หรือปัญหาในชีวิต เพราะถือว่าเป็นการทดสอบของพระผู้เป็นเจ้า" .... (อะไรทำนองนี้ครับ จำข้อความชัด ๆ ไม่ได้)

พอได้ยินข่าวว่าพี่น้องมุสลิมยังไม่ไปไหน เพราะมุ่งมั่นรอความชัดเจนของการเดินทางเที่ยวนี้ ... ผมไม่แปลกใจครับ Grin Grin

ผมก็ไม่เคยสัมผัสกับชีวิตของชาวมุสลิมเลยครับ แต่เท่าที่เคยดูสารคดีเกี่ยวกับทะเลทรายมา เชื่อได้ว่าชาวมุสลิมที่มีชีวิตอยู่ท่ามกลางทะเลทรายนั้น ต้องมีความอดทนเกินกว่าที่ผู้คนในส่วนอื่นของโลกจะทัดเทียมได้ นับถือมากจริงๆครับ
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์