เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 05:16:24 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ให้พี่น้องมุสลิมไปเมกกะเถอะครับพี่น้องพันธมิตร  (อ่าน 5198 ครั้ง)
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 01:49:01 AM »

แซวครับ  แซว

โอ๊คครับ.......โอ๊คพูดดีมากเลย.........อะไรก็มาลงที่รัฐอย่างเดียวเลย.... คิก คิก

โอ๊คโทษพันธมิตรบ้างสิครับ  ที่มาปิดสนามบิน

ถ้าไม่มีม๊อบปิดสนามบิน มันจะมีเหตุการณ์วุ่นวายอย่างนี้ไหม?   ::007
เค้าโทษถูกคนแล้ว ต้นเหตุมันมาจากอะไรละ  คิก คิก คิก คิก
ผมเกลียดนักการเมือง รวมทั้งพวกที่อยู่รอบๆ โดยเฉพาะพวกตามเลียก้น ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Wink  ขอโทษครับ     อย่าเสียมารยาท ผมไม่ได้ถามคุณ  Huh
ไม่เป็นไรครับผม เยี่ยม เยี่ยม

S76C+,C++
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 01:50:41 AM »

โอ๊คครับ.......โอ๊คพูดดีมากเลย.........อะไรก็มาลงที่รัฐอย่างเดียวเลย.... คิก คิก

โอ๊คโทษพันธมิตรบ้างสิครับ  ที่มาปิดสนามบิน

ถ้าไม่มีม๊อบปิดสนามบิน มันจะมีเหตุการณ์วุ่นวายอย่างนี้ไหม?   ::007
เค้าโทษถูกคนแล้ว ต้นเหตุมันมาจากอะไรละ  คิก คิก คิก คิก
ผมเกลียดนักการเมือง รวมทั้งพวกที่อยู่รอบๆ โดยเฉพาะพวกตามเลียก้น ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Wink  ขอโทษครับ     อย่าเสียมารยาท ผมไม่ได้ถามคุณ  Huh
ไม่เป็นไรครับผม เยี่ยม เยี่ยม

ขอบคุณครับที่เข้าใจ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 02:38:10 AM »

ผมไม่เห็นด้วยกับการยึดสนามบิน.......ยังยืนยันคำเดิม

แต่สำหรับระบอบประชาธิปไตยแล้ว การสไตรค์ การเดินขบวนเรียกร้อง ปิดถนน ฯลฯ  เป็นสิ่งคู่กันเสมอ....

เพราะนี่คือพลังของประชาชนที่แสดงออกในการขัดขืน หรือ เรียกร้องอำนาจต่อรองจากรัฐ

การปิดสนามบิน ไม่ได้เพิ่งเกิดขึ้นที่เมืองไทย มีหลายครั้งแล้วทั่วโลก

การผละงานประท้วงของพนักงานรถไฟ พนักงานสายการบิน ฯลฯ มีหลายสิบครั้ง

ไม่นานมานี้ พนักงาน British Airways ผละงานใหญ่ เที่ยวบินเละเทะระเนระนาด

ผู้โดยสารตกค้างนับพัน นับหมื่นราย.........

แต่ ปัญหาคลี่คลายได้ เพราะรัฐหรือหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง เดินหน้าออกมาแก้ไข..
.
.

ปัญหาที่เกิดขึ้นในเมืองไทย บานปลาย เพราะจริยะธรรมของนักการเมืองตกต่ำ

นำผลร้ายของประชาชนมาเป็นผลประโยชน์ของตัว.......
.
.

พธม ผิดหรือไม่ที่ปิดสนามบิน ผิดแน่นอน

แต่ที่ร้ายแรงกว่า ก็คือ ...รัฐ....ไม่ลงมือแก้ไขใดๆ

นั่งบื้อ หาเสียง แถลงผลงานไปวันๆ มีอะไรเป็นรูปธรรมในการทำงานบ้าง

.
.

พี่เสือจะเชื่อผมไหม ถ้าผมจะบอกว่า นี่คือก้าวหนึ่งของการพัฒนาระบอบประชาธิปไตยในไทย

อเมริกา อังกฤษ เกาหลี ญี่ปุ่น หรือชาติพัฒนาแล้วทางการเมือง เคยผ่านเหตุการณ์เหล่านี้มาแล้วทั้งสิ้น

เราเพิ่งจะเริ่มก้าวย่างเข้าสู่ความเป็นประชาธิปไตยจริงๆ ที่ไม่ใช่แค่หย่อนบัตรเลือกตั้ง ...

นี่คือ การแสดงให้เห็นชัดเจนว่า ไม่ใช่ว่ามีอำนาจรัฐแล้วจะทำอะไรก็ได้

เมื่อคุณได้รับเลือกตั้งโดยประชาชน ประชาชนก็มีสิทธิจะทำให้คุณออกจากตำแหน่งได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2008, 03:11:50 AM โดย ทัดมาลา » บันทึกการเข้า

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 07:07:03 AM »

เรียบร้อยแล้วครับ.........พาไปส่งที่อู่ตะเภา..เตรียมขึ้นเครื่องไปเมกกะ
เรียบร้อยโดยที่พันธมิตรไม่ได้ช่วยอะไรเลยครับ..
การบินไทยกะการท่าฯ...พันธมิตรนอกจากไม่ให้บินจากสุวรรณภูมิและไม่ได้ทำอะไรช่วยเลย..

Angry รู้ด้านเดียวอย่านำมาพ่นดีกว่า เหม็นขี้ฟัน
รู้อีกด้านก็บอกมาซิครับ..อย่าอมขี้ฟันไว้..

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
cups
ฉันเกิดในรัชกาลที่ 9
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 98

ความสวยเราสร้างได้

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 08:00:52 AM »

เบื่อพวกลื่วล้อ ชอบบิดเบือนข้อเท็จจริง ประเทศชาติตกต่ำก็เพราะพวกไม่รู้จักบุญคุณแผ่นดิน
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 08:35:09 AM »

ผมไม่เห็นด้วยกับการยึดสนามบิน.......ยังยืนยันคำเดิม

แต่สำหรับระบอบประชาธิปไตยแล้ว การสไตรค์ การเดินขบวนเรียกร้อง ปิดถนน ฯลฯ  เป็นสิ่งคู่กันเสมอ....

เพราะนี่คือพลังของประชาชนที่แสดงออกในการขัดขืน หรือ เรียกร้องอำนาจต่อรองจากรัฐ

การปิดสนามบิน ไม่ได้เพิ่งเกิดขึ้นที่เมืองไทย มีหลายครั้งแล้วทั่วโลก

การผละงานประท้วงของพนักงานรถไฟ พนักงานสายการบิน ฯลฯ มีหลายสิบครั้ง

ไม่นานมานี้ พนักงาน British Airways ผละงานใหญ่ เที่ยวบินเละเทะระเนระนาด

ผู้โดยสารตกค้างนับพัน นับหมื่นราย.........

แต่ ปัญหาคลี่คลายได้ เพราะรัฐหรือหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง เดินหน้าออกมาแก้ไข..
.
.

ปัญหาที่เกิดขึ้นในเมืองไทย บานปลาย เพราะจริยะธรรมของนักการเมืองตกต่ำ

นำผลร้ายของประชาชนมาเป็นผลประโยชน์ของตัว.......

.
.

พธม ผิดหรือไม่ที่ปิดสนามบิน ผิดแน่นอน

แต่ที่ร้ายแรงกว่า ก็คือ ...รัฐ....ไม่ลงมือแก้ไขใดๆ

นั่งบื้อ หาเสียง แถลงผลงานไปวันๆ มีอะไรเป็นรูปธรรมในการทำงานบ้าง

.
.

พี่เสือจะเชื่อผมไหม ถ้าผมจะบอกว่า นี่คือก้าวหนึ่งของการพัฒนาระบอบประชาธิปไตยในไทย

อเมริกา อังกฤษ เกาหลี ญี่ปุ่น หรือชาติพัฒนาแล้วทางการเมือง เคยผ่านเหตุการณ์เหล่านี้มาแล้วทั้งสิ้น

เราเพิ่งจะเริ่มก้าวย่างเข้าสู่ความเป็นประชาธิปไตยจริงๆ ที่ไม่ใช่แค่หย่อนบัตรเลือกตั้ง ...

นี่คือ การแสดงให้เห็นชัดเจนว่า ไม่ใช่ว่ามีอำนาจรัฐแล้วจะทำอะไรก็ได้

เมื่อคุณได้รับเลือกตั้งโดยประชาชน ประชาชนก็มีสิทธิจะทำให้คุณออกจากตำแหน่งได้

ขออนุญาตครับ เห็นด้วยกับโพสต์นี้ครับ..........เหลืออดมานาน.....มาถึงตอนนี้แต่ละฝ่ายมาถามหาความชอบธรรม แล้วกล่าวหาอีกฝ่าย

รากเหง้าของปัญหาจุดเริ่มมาจากความไม่มีคุณธรรมของนายนั้นกับพวกพ้องไม่ใช่หรือ พออำนาจอยู่ในมือนึกจะทำอะไรก็ได้งั้นหรือ ทั้งตามน้ำทวนน้ำ

จนกล้าบังอาจคิดว่าไม่มีใครจะรู้เท่าทัน..........และยังกล้าบังอาจบิดเบื้อนความถูกต้อง ความดีงาม เพื่อผลประโยชน์อันมหาศาลของฝ่ายตัวเองอีกไม่ใช่หรือ

ไม่เข้าใจจริงๆว่าต่อมความรู้รับผิดชอบชั่วดีของนายนั้นและพวกพ้องมันไม่มี หรือมันด้านไปซะแหล่ว  Huh Huh Huh Huh

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:01:54 AM »

สลามมาไลยกุม ไหว้

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:05:43 AM »

ดูastvแล้วพธม.ว่าหอควบคุมไม่ให้เครื่องที่จะมารับลง

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:11:28 AM »

ดูastvแล้วพธม.ว่าหอควบคุมไม่ให้เครื่องที่จะมารับลง
โถ...ก็ดู astv นี่ครับ...กระบอกเสียงของพันธมิตรอยู่แล้วนี่..เอ..ไม่ใช่กระบอกเสียงซิ..เป็นของพันธมิตรไปแล้ว..เพราะอยู่ได้ด้วยเงินบริจาคจากพันธมิตร

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:19:49 AM »

ผมไม่เคยดูNBTเลยทั้งๆที่เป็นของรัฐ   

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:25:23 AM »

ผมไม่เคยดูNBTเลยทั้งๆที่เป็นของรัฐ  
ดูบ้างก็ได้นะครับ..หรือ TPBS ก็ดีกว่า astv เยอะเลย..

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:33:04 AM »

ดูบ้างก็ได้นะครับ..หรือ TPBS ก็ดีกว่า astv เยอะเลย..
มันเสียความรู้สึกพอดีไม่ใช่สีแดง

gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:42:41 AM »

มันเสียความรู้สึกพอดีไม่ใช่สีแดง
ถ้าไม่แดง..แล้วเหลืองหรือส้มหละครับ
น่าจะเหลืองนะครับ..(ดูจากหลายๆกระทู้)

BIGFISH
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 94

กระบี่หวั่นไหว คนใช้ไร้คม

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:42:07 AM »

ไม่เห็นด้วยกับการปิดล้อมยึดสนามบินอย่างแรง
ต้องนับถือที่พี่น้องชาวมุสลิมที่นั่นมีความอดทนสูง  มีลูกน้องใกล้ชิด 2 คนเป็นหัวหน้างานที่ไว้ใจได้ เป็นชาวมุสลิม  คอย Update ความคืบหน้าว่าไปอยู่ตะเภา สงฃลา ให้เขาทราบ ร่วมแชร์ความรู้สึก

ถ้าเรามีพระพุทธศาสนาเป็นสรณะอยู่ในใจ ต้องเข้าใจหัวอกของเขาครับ ผู้ที่ไปแสวงบุญเป็นพลเมืองที่ดีของประเทศนี้ ด้วยศรัทธาที่ยังเชื่อมั่นต่อสิ่งที่ดีงาม ไม่ได้เป็นผู้ก่อการร้ายแน่นอน
เขามีสิทธิ์เสรีภาพ เต็มที่ครับ  ประชาชนชาวไทยที่ยังมีสติอยู่ต้องช่วยกันดูแล ปกป้อง สิทธิของเขาอย่างเต็มที่ด้วยครับ  ไม่ปล่อยให้เขาคับแค้นจนไปสนับสนุนกลุ่มที่มีศักยภาพทางด้านใช้ความรุนแรง

บอกตรงๆ ว่า ที่เข้าไปสังเกตุการณ์ทีสุวรรณภูมิ ไม่มีข้อสงสัยเรื่องความจงรักภักดี  แต่ไม่แน่ใจว่าคนที่นั่นรักชาติ รักระบอบประชาธิปไตย กันอยู่หรือเปล่า ทีเสียสละกันมาตั้งนานเพื่อสร้างบ้านเมืองใหม่ที่หวังจะให้ถูกและดีกว่าเดิม แล้วกลับมาทำลายโครงสร้างเสียเอง

ผู้ที่ยังมองไม่เห็นทาง ขอให้เป็นตัวของตนเองที่มีจุดยืน ฟัง หยุดคิด อย่าพึ่งปล่อยตัวเองไหลไปตามแรงเฉื่อย  อะไรถูก อะไรผิด อะไรคือหลักการที่ควรยึดมั่นไว้  สิ่งใดเป็นไปเพื่อแก้ไขปัญหาที่ยั่งยืนตามที่เรามุ่งหวัง สิ่งใดเป็นไปเพื่อแก้ปัญหาโดยไม่ทำให้ประเทศชาติเสียหาย แล้วจะเห็นหนทาง

ขอตำหนิแกนนำทั้งหลาย ทำไมไม่มีความอดทน รักชาติจริง ทำไมไม่รักษาทำนองคลองธรรมให้ถูกต้อง ทำไมจะต้องวันนี้พรุ่งนี้ ทำไมรอให้ศาลตัดสินยุบพรรคไม่ได้ แล้วค่อยๆแก้ค่อยปรับกันไปไม่ต้องจ่ายแพงขนาดนี้ ( ไหนๆก็ไหน ไม่มีอะไรจะเสียแล้วแล้วรวมพลังกันไปยึดเขาพระวิหารคืนจะดีกว่ามั้ย)

อำนาจที่ได้มาโดยมิชอบ ด้วยการใช้ความรุนแรง ด้วยไม่เคารพกฏกติกา สุดท้ายได้จำนวนศพของผู้ออกมาสู้ จนตายเพื่อชาติและอุดมการณ์เพิ่มขึ้น  โดยแก้ไขปัญหาไม่ได้ และประเทศชาติไม่ได้พัฒนาไปไหนเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:55:08 AM โดย BIGFISH » บันทึกการเข้า

ดาบของชาติเล่มนี้   คือชีวิตเรา
ถึงจะคมอยู่ดี            ลับไว้
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:49:04 AM »

ได้ข่าวพี่น้องมุสลิมทีจะไปแสวงบุญได้ออกจากสนามสุวรรณภูมิเรียบร้อยแล้ว
เหลือแต่พธมมุสลิมครับ อย่าให้กระทู้นี้สร้างความความสับสนดีกว่าครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์