เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 05:14:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ให้พี่น้องมุสลิมไปเมกกะเถอะครับพี่น้องพันธมิตร  (อ่าน 5190 ครั้ง)
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:58:17 AM »

ไม่เห็นด้วยกับการปิดล้อมยึดสนามบินอย่างแรง
ต้องนับถือที่พี่น้องชาวมุสลิมที่นั่นมีความอดทนสูง  มีลูกน้องใกล้ชิด 2 คนเป็นหัวหน้างานที่ไว้ใจได้ เป็นชาวมุสลิม  คอย Update ความคืบหน้าว่าไปอยู่ตะเภา สงฃลา ให้เขาทราบ ร่วมแชร์ความรู้สึก

ถ้าเรามีพระพุทธศาสนาเป็นสรณะอยู่ในใจ ต้องเข้าใจหัวอกของเขาครับ ผู้ที่ไปแสวงบุญเป็นพลเมืองที่ดีของประเทศนี้ ด้วยศรัทธาที่ยังเชื่อมั่นต่อสิ่งที่ดีงาม ไม่ได้เป็นผู้ก่อการร้ายแน่นอน
เขามีสิทธิ์เสรีภาพ เต็มที่ครับ  ประชาชนชาวไทยที่ยังมีสติอยู่ต้องช่วยกันดูแล ปกป้อง สิทธิของเขาอย่างเต็มที่ด้วยครับ  ไม่ปล่อยให้เขาคับแค้นจนไปสนับสนุนกลุ่มที่มีศักยภาพทางด้านใช้ความรุนแรง

บอกตรงๆ ว่า ที่เข้าไปสังเกตุการณ์ทีสุวรรณภูมิ ไม่มีข้อสงสัยเรื่องความจงรักภักดี  แต่ไม่แน่ใจว่าคนที่นั่นรักชาติ รักระบอบประชาธิปไตย กันอยู่หรือเปล่า ทีเสียสละกันมาตั้งนานเพื่อสร้างบ้านเมืองใหม่ที่หวังจะให้ถูกและดีกว่าเดิม แล้วกลับมาทำลายโครงสร้างเสียเอง

ผู้ที่ยังมองไม่เห็นทาง ขอให้เป็นตัวของตนเองที่มีจุดยืน ฟัง หยุดคิด อย่าพึ่งปล่อยตัวเองไหลไปตามแรงเฉื่อย  อะไรถูก อะไรผิด อะไรคือหลักการที่ควรยึดมั่นไว้  สิ่งใดเป็นไปเพื่อแก้ไขปัญหาที่ยั่งยืนตามที่เรามุ่งหวัง สิ่งใดเป็นไปโดยไม่ทำให้ประเทศชาติเสียหาย แล้วจะเห็นหนทาง

ขอตำหนิแกนนำทั้งหลาย ทำไมไม่มีความอดทน รักชาติจริง ทำไมไม่รักษาทำนองคลองธรรมให้ถูกต้อง ทำไมจะต้องวันนี้พรุ่งนี้ ทำไมรอให้ศาลตัดสินยุบพรรคไม่ได้ แล้วค่อยๆแก้ค่อยปรับกันไปไม่ต้องจ่ายแพงขนาดนี้ ( ไหนๆก็ไหน ไม่มีอะไรจะเสียแล้วแล้วรวมพลังกันไปยึดเขาพระวิหารคืนจะดีกว่ามั้ย)

อำนาจที่ได้มาโดยมิชอบ ด้วยการใช้ความรุนแรง ด้วยไม่เคารพกฏกติกา สุดท้ายได้จำนวนศพของผู้ออกมาสู้ จนตายเพื่อชาติและอุดมการณ์เพิ่มขึ้น  โดยแก้ไขปัญหาไม่ได้ และประเทศชาติไม่ได้พัฒนาไปไหนเลย

เห็นด้วยอย่างยิ่่งครับ..โดยเฉพาะประเด็นการยุบพรรค..อำนาจตุลาการยังพอเป็นที่พึ่งได้ ..ภายใต้รธน.50 อีกไม่กีวันก็จะตัดสินแล้ว
ทำไมพันธมิตรรอไม่ได้ถึงได้ออกมายึดสนามบินสร้างความเสียหายให้กับประเทศไทยอย่างมากมายมหาศาล..ประวัติศาสตร์ต้องจารึกครับ
การเร่งระดมกำลังผู้คนเพื่อแตกหัก สะท้อนสิ่งที่อย่ในใจแกนนำพันธมิตร..มากกว่าการรักชาติบ้านเมือง..ปัญหาชาติบ้านเมืองซับซ้อน..ต้องใช้เวลา
แต่แกนนำพันธมิตรคิดถึงแต่แพ้ชนะ..และคิดว่าคนไทยอีกด้าน..เป็นฝ่ายตรงกันข้าม ต้องเอาชนะให้ได้..ต้องทำลายให้สิ้นซาก..แพ้ไม่ได้..
ออกมาเผาบ้านเมืองแบบนี้..คนแพ้คือประชาชน..เสียดายแนวทาง"การเมืองใหม่"...อยู่ในมือพวกใจร้อน..กลายเป็นของ "ไร้ค่า"...

พันธมิตรต้องรับผิดต่อความเสียหายของประเทศที่เกิดจากการยึดสนามบิน ครับ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 12:09:32 PM »

ผมไม่เคยดูNBTเลยทั้งๆที่เป็นของรัฐ  
ดูบ้างก็ได้นะครับ..หรือ TPBS ก็ดีกว่า astv เยอะเลย..
มันเสียความรู้สึกพอดีไม่ใช่สีแดง
ถ้าไม่แดง..แล้วเหลืองหรือส้มหละครับ
น่าจะเหลืองนะครับ..(ดูจากหลายๆกระทู้)

พี่แกชอบใส่เสื้อสองสี สีเทากับสีเขียว ผมเป็นพยานได้ คิก คิก ว่าแต่ว่าคุณgmsจะอยากรู้เรื่องของคนอื่นทำไม.................ว่าเขาใส่เสื้อสีอะไร....
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 12:16:18 PM »

พี่ Lek บอกว่าไม่ใช่สีแดง..ก็เป็นจุดเริ่มต้นของการคุยเรื่องสีได้รับ
สมาชิกระดับ อาวุโส ของเว้ปอย่างพี่ Lek ก็อยากจะรู้บ้างว่าคิดเห็นอย่างไร ครับ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 01:05:44 PM »

ดูastvแล้วพธม.ว่าหอควบคุมไม่ให้เครื่องที่จะมารับลง
โถ...ก็ดู astv นี่ครับ...กระบอกเสียงของพันธมิตรอยู่แล้วนี่..เอ..ไม่ใช่กระบอกเสียงซิ..เป็นของพันธมิตรไปแล้ว..เพราะอยู่ได้ด้วยเงินบริจาคจากพันธมิตร

astv เงินของเขา เขาทำอะไรก็ได้
แต่nbt เงินภาษี ที่ผมถูกหักจากเงินเดือนอยู่ทุกเดือน 
วาไปผมมีสิทธิ์ ที่จะวิพากษ์วิจารณ์nbtมากกว่าเสียด้วย

แต่ก็ยังไม่เคยสักที Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 01:08:57 PM »

ดูastvแล้วพธม.ว่าหอควบคุมไม่ให้เครื่องที่จะมารับลง
โถ...ก็ดู astv นี่ครับ...กระบอกเสียงของพันธมิตรอยู่แล้วนี่..เอ..ไม่ใช่กระบอกเสียงซิ..เป็นของพันธมิตรไปแล้ว..เพราะอยู่ได้ด้วยเงินบริจาคจากพันธมิตร

astv เงินของเขา เขาทำอะไรก็ได้
แต่nbt เงินภาษี ที่ผมถูกหักจากเงินเดือนอยู่ทุกเดือน 
วาไปผมมีสิทธิ์ ที่จะวิพากษ์วิจารณ์nbtมากกว่าเสียด้วย

แต่ก็ยังไม่เคยสักที Grin
น่าจะลองดูนะครับ..เผื่อจะอะไรดีๆไปปรับปรุงรายการครับ

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 01:14:52 PM »

เรียบร้อยแล้วครับ.........พาไปส่งที่อู่ตะเภา..เตรียมขึ้นเครื่องไปเมกกะ
เรียบร้อยโดยที่พันธมิตรไม่ได้ช่วยอะไรเลยครับ..
การบินไทยกะการท่าฯ...พันธมิตรนอกจากไม่ให้บินจากสุวรรณภูมิและไม่ได้ทำอะไรช่วยเลย..

Angry รู้ด้านเดียวอย่านำมาพ่นดีกว่า เหม็นขี้ฟัน
รู้อีกด้านก็บอกมาซิครับ..อย่าอมขี้ฟันไว้..

Smiley นอกจากที่  คุณ.flyingkob บอกแล้ว ยังมีนี่อีก อ่านซะ.. แล้วพยายามเปิดหาข้อมูลหลายๆ ด้าน แล้วอย่ามาพล่อย สักแต่พ่นน้ำลาย

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 02:13:40 PM »

พี่ Lek บอกว่าไม่ใช่สีแดง..ก็เป็นจุดเริ่มต้นของการคุยเรื่องสีได้รับ
สมาชิกระดับ อาวุโส ของเว้ปอย่างพี่ Lek ก็อยากจะรู้บ้างว่าคิดเห็นอย่างไร ครับ
ผมไม่เคยคิดว่าผมต่างกับสมาชิกตรงไหนเลย   และผมอยู่ในโซนบันเทิงเป็นส่วนใหญ่   ใครชอบใครก็ตามสะดวกดีกว่า   เมื่อก่อนผมชอบทักษิณขนาดหนัก    ความเปลี่ยนแปลงมันก็ทำให้ความคิดเปลี่ยนไปด้วย   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2008, 02:42:04 PM โดย lek. » บันทึกการเข้า

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 02:29:29 PM »

เรียบร้อยแล้วครับ.........พาไปส่งที่อู่ตะเภา..เตรียมขึ้นเครื่องไปเมกกะ
เรียบร้อยโดยที่พันธมิตรไม่ได้ช่วยอะไรเลยครับ..
การบินไทยกะการท่าฯ...พันธมิตรนอกจากไม่ให้บินจากสุวรรณภูมิและไม่ได้ทำอะไรช่วยเลย..

Angry รู้ด้านเดียวอย่านำมาพ่นดีกว่า เหม็นขี้ฟัน
รู้อีกด้านก็บอกมาซิครับ..อย่าอมขี้ฟันไว้..

Smiley นอกจากที่  คุณ.flyingkob บอกแล้ว ยังมีนี่อีก อ่านซะ.. แล้วพยายามเปิดหาข้อมูลหลายๆ ด้าน แล้วอย่ามาพล่อย สักแต่พ่นน้ำลาย

ไม่ไดช่วยให้ได้บินขึ้นโดยตรงจากสนามบินสุวรรณภูมิ..ทำให้ต้องไปขึ้นเครื่องที่สนามบินอู่ตะเภา..ไม่ได้ช่วยเลยครับ

อ้อ..ให้น้ำและอาหาร..แม้แต่เชลยศึกสงครามก็ยังให้ดื่มกิน..ไม่ต่างจากตัวประกันหรอก..
อย่าพยายามชดเชยความผิดของพันธมิตรเลยครับ..ไถ่บาปกันไม่หมดหรอก
.....they are responsible for us being here...

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 03:35:49 PM »

ไม่ไดช่วยให้ได้บินขึ้นโดยตรงจากสนามบินสุวรรณภูมิ..ทำให้ต้องไปขึ้นเครื่องที่สนามบินอู่ตะเภา..ไม่ได้ช่วยเลยครับ

อ้อ..ให้น้ำและอาหาร..แม้แต่เชลยศึกสงครามก็ยังให้ดื่มกิน..ไม่ต่างจากตัวประกันหรอก..
อย่าพยายามชดเชยความผิดของพันธมิตรเลยครับ..ไถ่บาปกันไม่หมดหรอก
.....they are responsible for us being here...

Smiley ยังมีอีกครับ บริโภคข่าวให้ทุกๆด้านครับ หูตาจะได้สว่าง ถ้ายังไม่พอเดี๋ยวจะหามาให้เบิ่งตาดูอีก

ที่มา : http://www.komchadluek.net/2008/11/28/x_pol_k001_233517.php?newsid=233517

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 05:04:24 PM »

Smiley ยังมีอีกครับ บริโภคข่าวให้ทุกๆด้านครับ หูตาจะได้สว่าง ถ้ายังไม่พอเดี๋ยวจะหามาให้เบิ่งตาดูอีก

ที่มา : http://www.komchadluek.net/2008/11/28/x_pol_k001_233517.php?newsid=233517
ขอร่วมวงด้วยคนนะ ถึงอ้างจากคมชัดลึก แต่ดูในเนื้อข่าว ถ้าเป็นนายพิภพแกนนำพันธมิตรพูดหละก้อ อย่าเอามาอ้างเลยครับ คนที่ไม่ชอบพันธมิตรก็ไม่เชื่ออยู่แล้ว ทำผิดแล้วก็ยอมรับผิดเถอะครับ อย่าสร้างความชอบธรรมบนซากความเจ็บปวดคนอื่นเลย
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 05:16:52 PM »

ขอร่วมวงด้วยคนนะ ถึงอ้างจากคมชัดลึก แต่ดูในเนื้อข่าว ถ้าเป็นนายพิภพแกนนำพันธมิตรพูดหละก้อ อย่าเอามาอ้างเลยครับ คนที่ไม่ชอบพันธมิตรก็ไม่เชื่ออยู่แล้ว ทำผิดแล้วก็ยอมรับผิดเถอะครับ อย่าสร้างความชอบธรรมบนซากความเจ็บปวดคนอื่นเลย

Cheesy ผมก็ว่าอย่างนั้นเหมือนกัน... ขนาดคนที่เค้าทำงานที่นั้นบอกพวกคุณยังไม่เชื่อเลย สงสัยต้องให้ออก NBT ให้สามเกลอเป็นคนพูดถึงจะเชื่อ (คนหนอคน...)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2008, 05:19:16 PM โดย วัฒน์ » บันทึกการเข้า

Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 05:48:50 PM »

Cheesy ผมก็ว่าอย่างนั้นเหมือนกัน... ขนาดคนที่เค้าทำงานที่นั้นบอกพวกคุณยังไม่เชื่อเลย สงสัยต้องให้ออก NBT ให้สามเกลอเป็นคนพูดถึงจะเชื่อ (คนหนอคน...)
ผมจะลองหาข่าวที่ไปสัมภาษณ์คนของทอท.หรือการบินไทยดูบ้าง ไม่รู้ว่าจะเจอหรือเปล่า ไม่อยากฟังพันธมิตรฝ่ายเดียวครับ
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 06:11:11 PM »

เดินทางหมดแล้วครับ
ทอท.จัดรถนำผู้แสวงบุญที่ตกค้างสุวรรณภูมิไปขึ้นเครื่องที่อู่ตะเภาวันนี้ ทอท.จัดรถ 15 คัน นำผู้โดยสาร 460 คนที่จะเดินทางไปประกอบพิธีฮัจญ์ ที่ซาอุดีอาระเบีย ซึ่งตกค้างอยู่ที่ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ ไปส่งที่สนามบินนานาชาติอู่ตะเภา เพื่อขึ้นเครื่องบินของสายการบินอิหร่านแอร์ มีกำหนดออกเดินทางเวลา 18.00 น.

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 07:04:59 PM »

ผมไม่เห็นด้วยกับการยึดสนามบิน.......ยังยืนยันคำเดิม

แต่สำหรับระบอบประชาธิปไตยแล้ว การสไตรค์ การเดินขบวนเรียกร้อง ปิดถนน ฯลฯ  เป็นสิ่งคู่กันเสมอ....

เพราะนี่คือพลังของประชาชนที่แสดงออกในการขัดขืน หรือ เรียกร้องอำนาจต่อรองจากรัฐ

การปิดสนามบิน ไม่ได้เพิ่งเกิดขึ้นที่เมืองไทย มีหลายครั้งแล้วทั่วโลก

การผละงานประท้วงของพนักงานรถไฟ พนักงานสายการบิน ฯลฯ มีหลายสิบครั้ง

ไม่นานมานี้ พนักงาน British Airways ผละงานใหญ่ เที่ยวบินเละเทะระเนระนาด

ผู้โดยสารตกค้างนับพัน นับหมื่นราย.........

แต่ ปัญหาคลี่คลายได้ เพราะรัฐหรือหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง เดินหน้าออกมาแก้ไข..
.
.

ปัญหาที่เกิดขึ้นในเมืองไทย บานปลาย เพราะจริยะธรรมของนักการเมืองตกต่ำ

นำผลร้ายของประชาชนมาเป็นผลประโยชน์ของตัว.......
.
.

พธม ผิดหรือไม่ที่ปิดสนามบิน ผิดแน่นอน

แต่ที่ร้ายแรงกว่า ก็คือ ...รัฐ....ไม่ลงมือแก้ไขใดๆ

นั่งบื้อ หาเสียง แถลงผลงานไปวันๆ มีอะไรเป็นรูปธรรมในการทำงานบ้าง

.
.

พี่เสือจะเชื่อผมไหม ถ้าผมจะบอกว่า นี่คือก้าวหนึ่งของการพัฒนาระบอบประชาธิปไตยในไทย

อเมริกา อังกฤษ เกาหลี ญี่ปุ่น หรือชาติพัฒนาแล้วทางการเมือง เคยผ่านเหตุการณ์เหล่านี้มาแล้วทั้งสิ้น

เราเพิ่งจะเริ่มก้าวย่างเข้าสู่ความเป็นประชาธิปไตยจริงๆ ที่ไม่ใช่แค่หย่อนบัตรเลือกตั้ง ...

นี่คือ การแสดงให้เห็นชัดเจนว่า ไม่ใช่ว่ามีอำนาจรัฐแล้วจะทำอะไรก็ได้

เมื่อคุณได้รับเลือกตั้งโดยประชาชน ประชาชนก็มีสิทธิจะทำให้คุณออกจากตำแหน่งได้

อ่านและเข้าใจโอ๊คครับ.......เรื่องต่อสู้ทางการเมืองก็ว่ากันไป

แต่กระทู้นี้มันเรื่องปิดสนามบิน...... ไม่เห็นด้วยอย่างแรงที่พันธมิตรกระทำอย่างนี้

ทำไมต้องอยากที่จะให้เกิดเหตุการณ์รุนแรง 

ทั้งๆที่ศาลใกล้ตัดสินคดียุบพรรคแล้ว

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 07:11:09 PM »

ผมจะลองหาข่าวที่ไปสัมภาษณ์คนของทอท.หรือการบินไทยดูบ้าง ไม่รู้ว่าจะเจอหรือเปล่า ไม่อยากฟังพันธมิตรฝ่ายเดียวครับ

Wink ครับ คุณ.หมอมะลิ ก้าวต่อไป...

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์