เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 05:34:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะเปิดร้านปืนต่างจังหวัด  (อ่าน 2497 ครั้ง)
czzz
Full Member

คะแนน 6

« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 08:20:47 AM »

เตรียมเอกสารอะไรบ้าง และขออนุญาตที่อำเภอ หรือ ผู้ว่าราชการจังหวัด 
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 08:29:21 AM »

ระดับจังหวัดคงแค่เบื้องต้นครับ ต้องถึงกระทรวงมหาดไทยเลย เป็นล้านแน่ครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
คนบ้านเดียวกัน
Guns is my life
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 08:35:49 AM »

ระดับจังหวัดคงแค่เบื้องต้นครับ ต้องถึงกระทรวงมหาดไทยเลย เป็นล้านแน่ครับ
ตกใจ ตกใจ รวมเบ็ดเสร็จจะตกอยู่เท่าละครับพี่
* ตุ้งแช่ *
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 08:40:34 AM »

ตอนนี้ 8 โมงครี่งแล้ว  ตื่นเถอะครับ

เกียรติยศ ชื่อเสียง คนอื่นเขาให้มา   แต่หน้า...........เราขายเอง
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 08:44:33 AM »

ตกใจ ตกใจ รวมเบ็ดเสร็จจะตกอยู่เท่าละครับพี่

เคยถามร้านหลังวังบอกว่าต้องมีทุนประกันห้าล้านอัพ ปลีกย่อยไม่ทราบครับ กว่าจะถึงมหาดไทยคงวิ่งกันหลายเงิน

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
carbide
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 08:47:13 AM »

เคยถามร้านหลังวังบอกว่าต้องมีทุนประกันห้าล้านอัพ ปลีกย่อยไม่ทราบครับ กว่าจะถึงมหาดไทยคงวิ่งกันหลายเงิน

แค่โควต้าตอนนี้เหมากัน1.2ล้านแล้วครับ
czzz
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 08:47:30 AM »

กะเอามาไม่ครบทุกรุ่น ครับลงทุน 20 ล้าน น่าจะพอนะ   รุ่นไหนลูกค้าถามหาให้เปิดจองไว้ก่อน
คนบ้านเดียวกัน
Guns is my life
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 08:50:45 AM »

ตกใจ ตกใจ  จริงจริงแล้วผมอยากให้ สมช. เราเปิดร้านเหมือนกันนะครับ อย่างน้อยเราเดินเข้าไปซื้อคุยเรื่องราคาน่าจะคุยกันง่าย ไม่ต้องบริการกาแฟก็ได้ ถ้าบริการแล้วราคาโหดก็ไม่ไหวครับ ไหว้
prajya42
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 08:53:10 AM »

สนใจอยู่เหมือนกันแต่ไม่ทราบช่องทาง ไม่รู้มีใครแนะนำได้บ้าง จะทราบระเบียบการได้อย่างไร
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 08:57:42 AM »

เตรียมเอกสารอะไรบ้าง และขออนุญาตที่อำเภอ หรือ ผู้ว่าราชการจังหวัด 
กะเอามาไม่ครบทุกรุ่น ครับลงทุน 20 ล้าน น่าจะพอนะ   รุ่นไหนลูกค้าถามหาให้เปิดจองไว้ก่อน

ร้านปืนใหม่ ถูกจำกัดไว้โดยคำสั่งกระทรวงมหาดไทย นานมากแล้ว
และให้เป็นอำนาจของรัฐมนตรีเท่านั้นที่อนุญาตให้เปิดร้านปืนเพิ่มได้

รัฐมนตรีมหาดไทย ไม่กล้าอนุญาตให้ใครหรอกครับ เพราะจะเดินต่อคิวกันเข้ามาขอฯ ไม่ให้ก็กลายเป็นเลือกปฏิบัติ
อีกทั้งการผ่อนผันคำสั่ง ทำโครงการปืนสวัสดิการ ก็คือร้านใหญ่สุดของประเทศ ทำแล้ว มันกว่ากันแยะเลย  ยิ้มีเลศนัย

อยากเป็นเจ้าของร้านปืน ก็ลองเจรจาขอเซ้งใบอนุญาตฯของรายเก่าๆดูครับ
มีเงิน 20 ล้าน นี่็คงไม่มีใครกล้าขว้างขวดแล้วแหละครับ  ตกใจ

czzz
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 09:01:36 AM »

ร้านปืนใหม่ ถูกจำกัดไว้โดยคำสั่งกระทรวงมหาดไทย นานมากแล้ว
และให้เป็นอำนาจของรัฐมนตรีเท่านั้นที่อนุญาตให้เปิดร้านปืนเพิ่มได้

รัฐมนตรีมหาดไทย ไม่กล้าอนุญาตให้ใครหรอกครับ เพราะจะเดินต่อคิวกันเข้ามาขอฯ ไม่ให้ก็กลายเป็นเลือกปฏิบัติ
อีกทั้งการผ่อนผันคำสั่ง ทำโครงการปืนสวัสดิการ ก็คือร้านใหญ่สุดของประเทศ ทำแล้ว มันกว่ากันแยะเลย  ยิ้มีเลศนัย

อยากเป็นเจ้าของร้านปืน ก็ลองเจรจาขอเซ้งใบอนุญาตฯของรายเก่าๆดูครับ
มีเงิน 20 ล้าน นี่็คงไม่มีใครกล้าขว้างขวดแล้วแหละครับ  ตกใจ

หัวเราะร่าน้ำตาริน  แล้วจะหาเซ้งที่ไหนได้ครับ ถ้าเซ้งได้จากเขต กทม. มาต่างจังหวัดได้หรือไม่ครับ   ไหว้
czzz
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 09:08:30 AM »

เปิดร้านปืนถ้าขายไม่ออก ราคาน่าจะขึ้นไปเรื่อยๆ นะครับ ไม่น่าจะขาดทุน
kimbite1
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 09:20:16 AM »

ไปเปิด ร้าน 7-11  เถอะ,  ตื่นเถอะ
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 09:28:39 AM »

หัวเราะร่าน้ำตาริน  แล้วจะหาเซ้งที่ไหนได้ครับ ถ้าเซ้งได้จากเขต กทม. มาต่างจังหวัดได้หรือไม่ครับ   ไหว้

ถ้าจังหวัดของท่านจขกท.มีผู้รับใบอนุญาตอยู่ ก็มีโอกาสเซ้งใบฯเปิดหน้าร้านขายได้จริงๆในจังหวัดของท่าน
ในความเป็นจริง...มีแต่การเอาปืนในโควต้าปืนตจว.มาขายที่กทม. เพราะจำนวนปืนตามโควตากทม.ไม่พอขายครับ

กระบี่เดียวดาย+รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 09:43:24 AM »

ถ้าเปิดได้........   ไม่มีขาดทุน เยี่ยม
หน้า: [1] 2
  พิมพ์