เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 11:19:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถอยออกมาได้แล้วครับ...สุวรรณภูมิ-ดอนเมืองมันไม่มีขาครับมันไม่ไปไหนหรอกครับ  (อ่าน 20173 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 01:24:48 PM »

ถ้าสมมุติผมเป็นแกนนำพันธมิตร  ผมจะถอยออกมาจากสุวรรณภูมิ-ดอนเมืองเพราะ
                 1.บรรลุผลประการหนึ่งแล้ว  ผบ.ทบ. มีกรณีที่จะต้องให้นายกสมชายลาออก  ศักดิ์ศรีทหารครับ

2. การอยู่ต่อมีผลดีอย่างไรครับ อยู่ในจุดอับคอยโดนตี ในพันธมิตรประกอบไปด้วยชนชั้นกลาง-เหมาเจ๋อตุงเรียกว่านายทุนน้อยหรือ  กระฎุมพีน้อย   เป็นประเภทที่ไม่ทนต่อการปราบปรามเหมือนชนชั้นกรรมาชน(ที่ยิ่งปราบยิ่งเยอะ)  และขี้เบื่อด้วยครับอีกแป๊บเดียวก็จะค่อยๆกลับบ้านกันแล้ว   

3.ตอนนี้คนเริ่มเห็นคุณค่าของ รัฐธรรมนูญ ปี50  จนอาจารย์มหาวิทยาลัยท่านหนึ่งเปรียบเปรยว่าเดี๋ยวนี้ทุกคนเอาหนีบจักกะแร้  คงจะไม่มีใครยอมให้แก้ง่ายๆ  แต่คนเหล่านี้เริ่มได้รับความลำบากจากการปิดสนามบินบีบเส้นเลือดใหญ่ ดีไม่ดีพาลจะไม่ชอบพันธมิตรขึ้นมาครับ

4.ทำเนียบดูจะเป็นแหล่งรวมพลที่ดีนะครับ ตอนนี้ทั้งสุวรรณภูมิ-ดอนเมืองถูกคำสั่งศาลคุ้มครองแล้วนี่ใจคอจะขัดขืนตุลาการภิวัตรหรือครับ อยากให้สถาบันตุลาการเป็นสถาบันที่ต้องเคารพโดยเคร่งครัดครับ

5.ไม่จำต้องขอคำมั่นสัญญาจากโจรครับ  มันไม่ได้สาบานว่าจะไม่แก้รัฐธรรมนูญก็ไม่เป็นไร  มันเอาญัตติเข้าสภาเมื่อไรค่อยเฮอีกรอบครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 01:31:38 PM »

เป็นห่วงชาวพันธมิตรเช่นกันค่ะ ถอยออกก็ดีค่ะ ไหว้

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 01:34:49 PM »

อีกนิด..  Grin

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 01:52:46 PM »

กระฎุมพี น. ชนชั้นต่ำ, นิยมใช้เข้าคู่กับคำ ไพร่ เป็น ไพร่กระฎุมพี.
 (ป. กุฏุมฺพิก ว่า คนมั่งมี).

กลัวว่าท่าน จขกท.จะใช้คำผิดครับ...

เดี๋ยวจะเข้าใจข้อความที่สื่อผิดไปครับ... Cheesy

ปล.ออกมาก็ดีครับ ว่าแต่จะถอยออกมาได้หรือครับ...

เดินทางแคบสายนี้มาลึกแล้ว กลับหลังยากนะครับ... ไหว้
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 02:03:34 PM »

ขอบคุณครับคุณหมอ คงจะจบมาหลายปีแล้วครับความทรงจำคงคลาดเคลื่อนครับ  การถอยผมว่ายิ่งจะแสดงศักยภาพนะครับ...เคลื่อนทัพอย่างสายลมระดมพลปุ๊บก็มาปั๊บ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 02:06:16 PM »

ห่วงพันธมิตร หรือห่วงสนามบินครับ
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 02:12:08 PM »

น่าคิดครับแต่ ออกแบบไม่ชนะ โดนพวกชั่วตามไล่ล่าตลบหลัง
บิดเบือนข่าวหาว่าทำลายทรัพย์สิน ขโมยของในสนามบิน ฯลฯ
ผมเบื่อไม่อยากดูหนังหลายตอนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2008, 02:19:09 PM โดย bigbang » บันทึกการเข้า

อเสวนา จะ พาลานัง
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 02:19:25 PM »

ตอนนี้ ถ้าขับไล่รัฐบาลไม่ได้ จะเหลือแต่ประเทศไทยที่มีรัฐบาล (ถึงแม้อาจไม่แก้ รธน. ตอนนี้) ที่ไม่สนใจติดตามบังคับคดีพรรคพวกของตัว ใช้อำนาจรัฐบนดินอย่างหน้าด้าน บริหารงานใต้ดินด้วยเสื้อแดงไล่ตี/ยิง ภาคประชาชนไม่ว่าจะเป็นใครก็ตามครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 02:37:37 PM »

ตอนนี้น่าเป็นห่วงเศรษฐกิจของประเทศครับ

พันธมิตรน่าจะถอยออกมาจากสนามบินได้แล้วครับ...

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 02:46:38 PM »

ออกเถอะครับ

เห็นแก่คนอื่นบ้าง

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 02:50:52 PM »

เพื่อนผมอยู่ TG เขาว่าอีก 4 วันทั้ง บ. จะไม่เหลือเงินสดเลย ทั้งนี้รวมถึงที่จะจ่ายเงินเดือนๆ หน้าด้วย วันแรกเปิดห้องให้ผู้โดนสาร 3 พัน ที่ติดอยู่สนามบินส่วนนิดเดียว ส่วนมากคือผู้โดยสารที่อยู่ในเมืองแล้วบินออกไม่ได้

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 03:03:37 PM »

กระทบเยอะครับ วัตถุดิบ ที่ส่งเข้ามาป้อนสายการผลิต ส่วนใหญ่ ติดที่สนามบิน เคลียออกยังไม่ได้ พนักงาน เป็นพันคน ที่ทำงาน  ไม่มีวัตถุดิบ ว่างงานเป็นแถว  ของจะส่งออก ให้ลูกค้า ส่งออกไม่ได้  ต้องใช้เส้นทางอื่น  นี่ไม่รวม เพื่อนของผม ที่ทำอาชีพเป็นไกด์ ตอนนี้ ว่างงานเรียบร้อยแล้ว เห็นแก่ประเทศชาติเถอะ แกนนำทั้งหลาย ผลกระทบครั้งนี้ใหญ่หลวง นัก 
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 03:04:24 PM »

งานนี้มวลชนกลางๆชี้ขาดนะครับ  สมชาย+ครม.มาเชียงใหม่แล้วลอยตัวแล้วและจะใส่เกียรว่างไปเรื่อยๆครับ  ขณะที่พันธมิตรจมปลักโคลนอยู่ที่สุวรรณภูมิรอการสลายการชุมนุมอย่างเดียว ตอนนี้ความผิด ความไม่ดี ขี้อะไรๆก็ใส่พันธมิตรลูกเดียวค้าขายไม่ดีเงียบก็มีฝ่ายงานข่าวมาเดินตามตลาด"เพราะพันธมิตร" อะไรอะไรก็"เพราะพันธมิตร ยอดส่งออกเน่าก็ "เพราะพันธมิตร"  ท่องเที่ยวเหี่ยวเจ๊งก็  "เพราะพันธมิตร"เพราะพันธมิตร"  ฟริทซ์ลดเรทติ้งก็ "เพราะพันธมิตร"
       อย่าดูถูกพลังมวลชนพันธมิตรนะครับ ผู้นำม๊อบสมัยก่อนมักจะคิดว่าถ้าสลายม๊อบแล้วกว่าจะระดมกลับมาอีกมันจะยากและอาจจะไม่ได้  ผมขอฟันธงเลยครับพันธมิตรเป็นมวลชนคุณภาพครับมวลชนระดับปัญญาชนครับ  ในจังหวัดผมมีการรวมตัวกันเป็นหน่วยย่อยๆที่แน่นมากด้วย  ดังนั้นถ้าเรียกระดมจริงๆสามวันก็กลับมายึดสุวรรณภูมิใหม่ได้ครับ

กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 03:05:33 PM »

ห่วงพันธมิตร หรือห่วงสนามบินครับ

สำหรับผม ห่วงเศษฐกิจ ของเราครับ กระทบแน่ จากที่ว่าแย่ ๆ อาจ คูณไปอีกหลายเท่า
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 03:11:56 PM »

ลาออกเถอะ... สมชาย   Cheesy

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
หน้า: [1] 2 3 4 ... 10
  พิมพ์