เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 01:32:30 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถอยออกมาได้แล้วครับ...สุวรรณภูมิ-ดอนเมืองมันไม่มีขาครับมันไม่ไปไหนหรอกครับ  (อ่าน 20302 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 03:19:08 PM »

ลาออกเถอะ... สมชาย   Cheesy

เศร้า เศร้าเห็นมันตอนแถลงข่าวโต้ ผบ.ทบ.ไหมครับผมขนลุกเลยครับ  นีละครับที่เขาเรียกกัน "นิ่มอำมหิต"

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 03:23:22 PM »

งานนี้มวลชนกลางๆชี้ขาดนะครับ  สมชาย+ครม.มาเชียงใหม่แล้วลอยตัวแล้วและจะใส่เกียรว่างไปเรื่อยๆครับ  ขณะที่พันธมิตรจมปลักโคลนอยู่ที่สุวรรณภูมิรอการสลายการชุมนุมอย่างเดียว ตอนนี้ความผิด ความไม่ดี ขี้อะไรๆก็ใส่พันธมิตรลูกเดียวค้าขายไม่ดีเงียบก็มีฝ่ายงานข่าวมาเดินตามตลาด"เพราะพันธมิตร" อะไรอะไรก็"เพราะพันธมิตร ยอดส่งออกเน่าก็ "เพราะพันธมิตร"  ท่องเที่ยวเหี่ยวเจ๊งก็  "เพราะพันธมิตร"เพราะพันธมิตร"  ฟริทซ์ลดเรทติ้งก็ "เพราะพันธมิตร"
       อย่าดูถูกพลังมวลชนพันธมิตรนะครับ ผู้นำม๊อบสมัยก่อนมักจะคิดว่าถ้าสลายม๊อบแล้วกว่าจะระดมกลับมาอีกมันจะยากและอาจจะไม่ได้  ผมขอฟันธงเลยครับพันธมิตรเป็นมวลชนคุณภาพครับมวลชนระดับปัญญาชนครับ  ในจังหวัดผมมีการรวมตัวกันเป็นหน่วยย่อยๆที่แน่นมากด้วย  ดังนั้นถ้าเรียกระดมจริงๆสามวันก็กลับมายึดสุวรรณภูมิใหม่ได้ครับ

ผมว่าการเคลื่อนไหวตอนนี้ ไม่คำนึงถึง พลังเงียบเสื้อขาว หรือภาพลักษณ์อะไรแล้วครับ เอาแต่พลังคนในพื้นที่อย่างเดียว ส่วนพลังมือตบนักรบหน้าจอยังไงก็คงไม่เปลี่ยนไปใส่แดงเรียกแม้วกลับมา

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 03:24:31 PM »

ลาออกเถอะ... สมชาย   Cheesy

เศร้า เศร้าเห็นมันตอนแถลงข่าวโต้ ผบ.ทบ.ไหมครับผมขนลุกเลยครับ  นีละครับที่เขาเรียกกัน "นิ่มอำมหิต"

นายก.. คนนี้   รอคำสั่ง...  ยี๊

http://www.thairath.co.th/showcartoon.php?cat=999

สุดๆ.. ผมให้ไม่เกิน วันอาทิตย์นี้...  Smiley

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 03:27:55 PM »

เหลือง แดง แบ่งฝ่ายชัดเจน มีการถ่ายเทความเชื่อบ้าง....

แต่วันหนึ่งพลังเงียบอีกกลุ่ม จะออกมาไล่ นายกสมชายเอง ที่ไม่สามารถจัดการกับปัญหาใดๆได้

ปิดสนามบินเป็นยุทธการที่รุนแรงได้ผลในแง่ของ แกนนำ พธม.

ยังยืนยันคำเดิมครับ ไม่เห็นด้วยกับการปิดสนามบิน

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 03:29:01 PM »

ลาออกเถอะ... สมชาย   Cheesy

..คำเดียว.สั้นๆ... Grin........ Wink

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 03:31:35 PM »

งานนี้มวลชนกลางๆชี้ขาดนะครับ  สมชาย+ครม.มาเชียงใหม่แล้วลอยตัวแล้วและจะใส่เกียรว่างไปเรื่อยๆครับ  ขณะที่พันธมิตรจมปลักโคลนอยู่ที่สุวรรณภูมิรอการสลายการชุมนุมอย่างเดียว ตอนนี้ความผิด ความไม่ดี ขี้อะไรๆก็ใส่พันธมิตรลูกเดียวค้าขายไม่ดีเงียบก็มีฝ่ายงานข่าวมาเดินตามตลาด"เพราะพันธมิตร" อะไรอะไรก็"เพราะพันธมิตร ยอดส่งออกเน่าก็ "เพราะพันธมิตร"  ท่องเที่ยวเหี่ยวเจ๊งก็  "เพราะพันธมิตร"เพราะพันธมิตร"  ฟริทซ์ลดเรทติ้งก็ "เพราะพันธมิตร"
       อย่าดูถูกพลังมวลชนพันธมิตรนะครับ ผู้นำม๊อบสมัยก่อนมักจะคิดว่าถ้าสลายม๊อบแล้วกว่าจะระดมกลับมาอีกมันจะยากและอาจจะไม่ได้  ผมขอฟันธงเลยครับพันธมิตรเป็นมวลชนคุณภาพครับมวลชนระดับปัญญาชนครับ  ในจังหวัดผมมีการรวมตัวกันเป็นหน่วยย่อยๆที่แน่นมากด้วย  ดังนั้นถ้าเรียกระดมจริงๆสามวันก็กลับมายึดสุวรรณภูมิใหม่ได้ครับ

ผมว่าการเคลื่อนไหวตอนนี้ ไม่คำนึงถึง พลังเงียบเสื้อขาว หรือภาพลักษณ์อะไรแล้วครับ เอาแต่พลังคนในพื้นที่อย่างเดียว ส่วนพลังมือตบนักรบหน้าจอยังไงก็คงไม่เปลี่ยนไปใส่แดงเรียกแม้วกลับมา

เมื่อคืนผมเทียวลุกขึ้นมาเปิดทีวีหลายรอบครับ ตั้งแต่สี่ทุ่มถึงตีห้า  เป็นห่วงครับโดยเฉพาะพี่คนหนุ่มๆที่เอาลูกเล็กๆสองคนมาเข้าร่วมชุมนุม

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 03:31:59 PM »

การยึดสนามบินเป็นกิจกรรม ครับ
แต่พลพวงจากการยึดนี่แหละครับ เป็น catalyst

เจ้าหน้าที่รัฐ...จะวางตัวนิ่งได้นานแค่ไหน
กระทำรัฐประหารในตอนนี้  ก็ใช่ว่า จะกระทำการได้สำเร็จ...โดยง่าย

แต่ที่แน่ ๆ ความรู้สึกผมตอนนี้ ก็คือ
ทุกคน ทุกฝ่าย ต่างพร้อมแล้ว...ที่จะขึ้นมายืนหยัดอยู่บนซากความย่อยยับของประเทศ
ภายหลังจากเหตุการณ์จบลง...

นาน ๆ จะแสดงความเห็นในเรื่องนี้ ซะที ในฐานะเจ้าหน้าที่รัฐผู้หนึ่ง

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 03:37:02 PM »

ห่วงพันธมิตร หรือห่วงสนามบินครับ

สำหรับผม ห่วงเศษฐกิจ ของเราครับ กระทบแน่ จากที่ว่าแย่ ๆ อาจ คูณไปอีกหลายเท่า

มันเป็นครั้งแรกและอาจจะมีเป็นเพียงครั้งเดียว ที่ประชาชนไทยลุกขึ้นมาเรียกร้องสิทธิของตนเองจากรัฐบาล ซึ่งไม่เคยมีเลยในประวัติศาสตร์ของชาติไทย ผมเองมิใช่พันธมิตรแต่ผมก็ทึ่งในความกล้าของชาวพันธมิตร ตั้งแต่เปลี่ยนแปลงระบบการปกครองมา ชีวิตของคนไทยต้องตกอยู่ภายใต้การบริหารของรัฐบาลมาโดยตลอด ในระบอบการปกครองแบบประชาธิปไตย คนไทยก็ยังไม่สามารถมีส่วนร่วมในการชี้นำรัฐบาลได้ และรัฐบาลก็บริหารประเทศโดยไม่คำนึงถึงผลประโยชน์ที่แท้จริงของประชาชน จะต้องมีข่าวเรื่องคอร์รัปชั่นและเรื่องการแสวงหาผลประโยชน์ส่วนตัวของผู้เกี่ยวข้องเข้ามาแทรกให้ได้รับฟังอยู่ตลอด แถมเมื่อตรวจสอบพบแล้วก็ไม่สามารถเอาผิดกับผู้ที่โกงกินได้ นอกจากปล่อยให้เรื่องมันเงียบหายไป ถ้าตนไทยเรายังมัวแต่ใจอ่อนและกลัวในสิ่งที่จะเกิดขึ้นจากการต่อสู้เพื่อเปลี่ยนแปลง แล้วปล่อยให้ปัญหาเดิมๆมันยังคงอยู่และดำเนินต่อไปอีก ผมว่าอนาคตประเทศไทยก็มีแต่จะจมลงไปเรื่อยๆ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 03:43:53 PM »

การสลายผู้ชุมนุม...ทั้งสองแห่ง ในบริเวณที่ประกาศใช้ พรก.ฉุกเฉินฯ นั้น
ต้องใช้กำลังเท่าไร ครับ   แค่คิดก็ยากแล้ว....

การผลักดัน...โดยปราศจากอาวุธ เครื่องมือเครื่องไม้ ย่อมทำได้ยากอยู่แล้ว
ยิ่งผลักดันแบบไม่ให้มีการกระทบกระทั่งกัน..ยิ่งยากเข้าไปใหญ่...

วันที่ 4 ธ.ค. ใกล้เข้ามาทุกที...ยิ่งยื้อไว้  ทางออก ทางรอด อาจมีบ้าง...
แต่ถ้าถอยออกมาจากสนามบินฯ ในตอนนี้
เสียทั้งหน้า  เสียทั้งความมั่น..มีแต่เสียกับเสีย...เพราะยึดไปแล้ว
ไหน ๆ จะเสีย..ก็ดึงให้กิจกรรม เป็น catalyst ดีกว่าถอยไปเฉย ๆ

หากมีการสลายที่สนามบินทั้งสองแห่ง
ต้องใช้กำลังเท่าไร...
แล้วถ้า ที่ทำเนียบฯ ตลบหลังเข้าไปอีก  จะเป็นอย่างไร....

จะฉีกรัฐธรรมนูญปี 50 ก็ทำไม่ได้..เดี๋ยวมีหลุด คริ คริ
จะให้ลาออก..ก็ไม่ออก
จะให้ยุบ..พ่อด..ก็ไม่ยุบ....

ดังนั้น  ถ้าจะให้ถอย....ให้ถอน  พ่อด..ก็ไม่ถอน ไม่ถอยบ้าง...

มันก็เลยคาราคาซัง..กันแบบนี้ไงครับ

เรื่องความย่อยยับของประเทศ...ไม่มีใครคิดถึงแล้วครับ
ทุกคน  ต่างจ้องรักษาตนไว้    ไว้เพื่อจะขึ้นมายืน เมื่อเหตุการณ์ได้จบลงไปแล้ว เท่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 03:53:46 PM »

อ่างั้นเอาใหม่ครับ  ภาระกิจหนนี้เราบรรลุแล้วหรือยังครับภารกิจเอาสมชายออกแล้วยุบสภา  สำหรับผมผมว่ามันบรรลุแล้วตั้งแต่พลเอก.อนุพงษ์ออกมาแถลงการ์ณ เปรียบเสมือนมะเร็งได้ถูกปลูกลงบนร่างของรัฐบาลสมชายแล้ว  ผมเชื่อในเกียรติยศศักดิ์ศรีทหารครับว่ามันต้องบรรลุผล  ถ้าเช่นนั้นเราจะเฝ้ายิงซากศพนั้นซ้ำอีกทำไมเล่าครับ  หรือผมเห็นอะไรไม่กระจ่างบ้างครับ Cheesy

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 03:59:05 PM »

ห่วงพันธมิตร หรือห่วงสนามบินครับ

สำหรับผม ห่วงเศษฐกิจ ของเราครับ กระทบแน่ จากที่ว่าแย่ ๆ อาจ คูณไปอีกหลายเท่า
ผมก็ห่วงเศษฐกิจครับ  แต่ผมไม่ยอมให้รัฐบาลสมคบกับเจ้าหน้าที่รัฐและพ่อค้ามาสร้างหนี้ให้ลูกหลานผมจ่ายเพื่อให้พ่อแม่มันรวยเอาๆโดยไม่มีสาเหตุอีกแล้ว  ท่านที่ห่วงว่าจะทำให้เศรษฐกิจเสีย  จะยอมรับหนี้สาธารณะจากส่วนของผมและครอบครัวไป  ผมก็พร้อมจะถอยครับ   ถ้าไม่มีผมก็ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ  

ถ้าท่านคิดว่าผมไม่ห่วงคนอื่น  ผมทำการท่องเที่ยวครับ  ขายตั๋วเครื่องบินเป็นหลักเหมือนกัน เพราะฉะนั้นผมโดนเองเต็มๆ  แต่เราไม่ได้เกิดมามีรอยสักหรือปานกลางก้นเราว่าเราต้องเป็นไกด์หรือขับรถขนส่งที่สนามบินเท่านั้นครับท่าน  เราต่างก็เลือกทางเดินของตัวที่ดีที่สุดสำหรับตัวเองและครอบครัว จะรอให้ลูกหิวแล้วโทษคนอื่นว่าไม่ทำให้อาชีพเราหากินได้สะดวกก็ใช่ที่ ต้องพยายามเอาตัวรอดทั้งทางเศรษฐกิจและสังคมเองครับ  

ถ้าเอาประโยคหลังมาคิดแล้วพธม. เสียมามากไม่ใช่แค่เพื่อประโยชน์ส่วนตัวของเขาเองแน่ครับผม ผมไม่ไปนั่งเฝ้าไอ้พวกลอบกัดทุกคืนเพราะผมได้ประโยชน์จากการไม่ได้นอนทุกคืนเพราะเป็นวิธีลดน้ำหนัก  หรือเพื่อเป็นการกุศลเลี้ยงยุงที่อดอยากในทำเนียบครับ  ผมทำเพื่อสิ่งที่ใหญ่และสำคัญกว่านี้  อดอยากเล็กน้อย เอาชาติคืนจากคนชั่วๆได้  อย่างอื่นไม่มีปัญหาหรอกครับ  สี....ทนได้....

ถึงผมอาจจะไม่เห็นด้วย 100% กับการยึดสนามบินแต่ไม่ใช่เพราะว่าผมเห็นแก่ตัวเอง  แต่ว่าผมห่วงว่าเขาจะเจ็บ ตายจากฝีมือพวกชั่วๆนั่นมากกว่า

ด้วยความนับถือครับ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:02:04 PM »

ไหว้ +1 ครับพี่ chew

ด้วยความเคารพอย่างสูง

Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:03:41 PM »

อ่างั้นเอาใหม่ครับ  ภาระกิจหนนี้เราบรรลุแล้วหรือยังครับภารกิจเอาสมชายออกแล้วยุบสภา  สำหรับผมผมว่ามันบรรลุแล้วตั้งแต่พลเอก.อนุพงษ์ออกมาแถลงการ์ณ เปรียบเสมือนมะเร็งได้ถูกปลูกลงบนร่างของรัฐบาลสมชายแล้ว  ผมเชื่อในเกียรติยศศักดิ์ศรีทหารครับว่ามันต้องบรรลุผล  ถ้าเช่นนั้นเราจะเฝ้ายิงซากศพนั้นซ้ำอีกทำไมเล่าครับ  หรือผมเห็นอะไรไม่กระจ่างบ้างครับ Cheesy

ผมว่า ด้านหยาตราตู้เย็นยังงี้ ถ้ายังลงนาม นรม. อยู่ได้ คือยังไม่ล้มนิ่งครับ ยี๊

ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:05:58 PM »

ผมก็ห่วงเศษฐกิจครับ  แต่ผมไม่ยอมให้รัฐบาลสมคบกับเจ้าหน้าที่รัฐและพ่อค้ามาสร้างหนี้ให้ลูกหลานผมจ่ายเพื่อให้พ่อแม่มันรวยเอาๆโดยไม่มีสาเหตุอีกแล้ว  ท่านที่ห่วงว่าจะทำให้เศรษฐกิจเสีย  จะยอมรับหนี้สาธารณะจากส่วนของผมและครอบครัวไป  ผมก็พร้อมจะถอยครับ   ถ้าไม่มีผมก็ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ  

ถ้าท่านคิดว่าผมไม่ห่วงคนอื่น  ผมทำการท่องเที่ยวครับ  ขายตั๋วเครื่องบินเป็นหลักเหมือนกัน เพราะฉะนั้นผมโดนเองเต็มๆ  แต่เราไม่ได้เกิดมามีรอยสักหรือปานกลางก้นเราว่าเราต้องเป็นไกด์หรือขับรถขนส่งที่สนามบินเท่านั้นครับท่าน  เราต่างก็เลือกทางเดินของตัวที่ดีที่สุดสำหรับตัวเองและครอบครัว จะรอให้ลูกหิวแล้วโทษคนอื่นว่าไม่ทำให้อาชีพเราหากินได้สะดวกก็ใช่ที่ ต้องพยายามเอาตัวรอดทั้งทางเศรษฐกิจและสังคมเองครับ  

ถ้าเอาประโยคหลังมาคิดแล้วพธม. เสียมามากไม่ใช่แค่เพื่อประโยชน์ส่วนตัวของเขาเองแน่ครับผม ผมไม่ไปนั่งเฝ้าไอ้พวกลอบกัดทุกคืนเพราะผมได้ประโยชน์จากการไม่ได้นอนทุกคืนเพราะเป็นวิธีลดน้ำหนัก  หรือเพื่อเป็นการกุศลเลี้ยงยุงที่อดอยากในทำเนียบครับ  ผมทำเพื่อสิ่งที่ใหญ่และสำคัญกว่านี้  อดอยากเล็กน้อย เอาชาติคืนจากคนชั่วๆได้  อย่างอื่นไม่มีปัญหาหรอกครับ  สี....ทนได้....

ถึงผมอาจจะไม่เห็นด้วย 100% กับการยึดสนามบินแต่ไม่ใช่เพราะว่าผมเห็นแก่ตัวเอง  แต่ว่าผมห่วงว่าเขาจะเจ็บ ตายจากฝีมือพวกชั่วๆนั่นมากกว่า

ขอบคุณครับพี่   ไหว้

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:10:57 PM »

[/quote]

[/quote]

นี่ถ้าผมไปกับเขาได้ (ผมโดนตะขอตัวใหญ่ห้าตัวเกี่ยวหัวผมอยู่)  ผมจะขอที่นั่งไกล้ๆเฮียชิ้วสักที่ครับ

หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 10
  พิมพ์