เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 11:18:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถอยออกมาได้แล้วครับ...สุวรรณภูมิ-ดอนเมืองมันไม่มีขาครับมันไม่ไปไหนหรอกครับ  (อ่าน 20169 ครั้ง)
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:11:02 PM »

พันธมิตรหยุดเถอะครับ...ถอยออกจากสนามบินได้แล้วครับ..แค่นี้ประวัติศาสตร์ชาติไทยก็จารึกแล้วว่าพันธมิตรได้สร้างความเสียหายแก่ประเทศชาติอย่างมหาศาล...ออกมาเถอะครับ..ขอร้อง..ได้โปรด...please...
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:11:40 PM »

อ่างั้นเอาใหม่ครับ  ภาระกิจหนนี้เราบรรลุแล้วหรือยังครับภารกิจเอาสมชายออกแล้วยุบสภา  สำหรับผมผมว่ามันบรรลุแล้วตั้งแต่พลเอก.อนุพงษ์ออกมาแถลงการ์ณ เปรียบเสมือนมะเร็งได้ถูกปลูกลงบนร่างของรัฐบาลสมชายแล้ว  ผมเชื่อในเกียรติยศศักดิ์ศรีทหารครับว่ามันต้องบรรลุผล  ถ้าเช่นนั้นเราจะเฝ้ายิงซากศพนั้นซ้ำอีกทำไมเล่าครับ  หรือผมเห็นอะไรไม่กระจ่างบ้างครับ Cheesy
มันไม่เหมือนหมากข้าม หรือหมากหนีบนะครับ  ภารกิจจบก็ต่อเมื่อเราเห็นการเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้นครับ เราไม่ได้ออกมาแค่ไปกินๆ เต้นๆ และ ไปทัศนาการตามสถานที่ต่างๆ อย่างสุวรรณภูมิ หรือ สภาครับผม เราไม่ได้ต้องการฝังเชื้อมะเร็งเพราะคนไทยลืมง่ายครับ  เราต้องการให้คนที่ต้องการล้มล้างสถาบันได้รับการตอบแทนและลงโทษตามความผิดของมัน สมัยก่อนก็แค่ตัดหัว 7 ชั่วโคตรเท่านั้นเองครับ  Grin ไหว้
meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:12:20 PM »

อ่างั้นเอาใหม่ครับ  ภาระกิจหนนี้เราบรรลุแล้วหรือยังครับภารกิจเอาสมชายออกแล้วยุบสภา  สำหรับผมผมว่ามันบรรลุแล้วตั้งแต่พลเอก.อนุพงษ์ออกมาแถลงการ์ณ เปรียบเสมือนมะเร็งได้ถูกปลูกลงบนร่างของรัฐบาลสมชายแล้ว  ผมเชื่อในเกียรติยศศักดิ์ศรีทหารครับว่ามันต้องบรรลุผล  ถ้าเช่นนั้นเราจะเฝ้ายิงซากศพนั้นซ้ำอีกทำไมเล่าครับ  หรือผมเห็นอะไรไม่กระจ่างบ้างครับ Cheesy

ผมคิดว่าเรื่องนี้ต้องเป็นหน้าที่ของประชาชนครับ ไม่ควรจะพึ่งพาแต่อำนาจของกองทัพหรืออำนาจของทหาร ประชาชนควรจะมีพลังของตนเองที่เรียกว่าพลังมวลชน เหมือนอย่างเช่นประชาชนในประเทศที่พัฒนาแล้วเขามีกัน ซึ่งรัฐบาลจะตอบสนองความต้องการของประชาชนอย่างแท้จริง ไม่ใช่ดีแต่จะอ้างระบอบประชาธิปไตย อ้างแต่ผลของการเลือกตั้ง แล้วทำอะไรก็ได้โดยไม่คำนึงถึงความเสียหายที่จะเกิดขึ้นต่อประเทศชาติ ในประเทศที่เป็นประชาธิปไตยจริงๆ ประชาชนของเขาจะมีอำนาจและมีสิทธิมีส่วนในการบริหารประเทศอย่างแท้จริง มีสิทธิที่จะแสดงความคิดเห็น มีสิทธิที่จะเรียกร้องผลประโยชน์ของตนเองตามกฎหมาย เพียงแค่ประชาชนของเขาตรวจผบการกระทำความผิดพลาดของรัฐมนตรีและเปิดเผยอออกมาเท่านั้น รัฐมนตรีของเขาก็ลาออกแล้วครับ ไม่ต้องรอให้สำแดงพลังแต่อย่างใด
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:17:04 PM »

ถึงผมอาจจะไม่เห็นด้วย 100% กับการยึดสนามบินแต่ไม่ใช่เพราะว่าผมเห็นแก่ตัวเอง  แต่ว่าผมห่วงว่าเขาจะเจ็บ ตายจากฝีมือพวกชั่วๆนั่นมากกว่า

ด้วยความนับถือครับ
[/quote]

นี่ถ้าผมไปกับเขาได้ (ผมโดนตะขอตัวใหญ่ห้าตัวเกี่ยวหัวผมอยู่)  ผมจะขอที่นั่งไกล้ๆเฮียชิ้วสักที่ครับ
[/quote]เอาตะขอมาทิ้งไว้ในทำเนียบเพื่อความปลอดภัย  แล้วมานั่งกับ อุเทนถวายกู้ชาติที่แยกสวนมิกกันครับ ผมนั่งกับพี่น้องน่ารักหลายท่าน แต่ไม่สวย  ฮา...
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:18:02 PM »

ห่วงพันธมิตร หรือห่วงสนามบินครับ

สำหรับผม ห่วงเศษฐกิจ ของเราครับ กระทบแน่ จากที่ว่าแย่ ๆ อาจ คูณไปอีกหลายเท่า

มันเป็นครั้งแรกและอาจจะมีเป็นเพียงครั้งเดียว ที่ประชาชนไทยลุกขึ้นมาเรียกร้องสิทธิของตนเองจากรัฐบาล ซึ่งไม่เคยมีเลยในประวัติศาสตร์ของชาติไทย ผมเองมิใช่พันธมิตรแต่ผมก็ทึ่งในความกล้าของชาวพันธมิตร ตั้งแต่เปลี่ยนแปลงระบบการปกครองมา ชีวิตของคนไทยต้องตกอยู่ภายใต้การบริหารของรัฐบาลมาโดยตลอด ในระบอบการปกครองแบบประชาธิปไตย คนไทยก็ยังไม่สามารถมีส่วนร่วมในการชี้นำรัฐบาลได้ และรัฐบาลก็บริหารประเทศโดยไม่คำนึงถึงผลประโยชน์ที่แท้จริงของประชาชน จะต้องมีข่าวเรื่องคอร์รัปชั่นและเรื่องการแสวงหาผลประโยชน์ส่วนตัวของผู้เกี่ยวข้องเข้ามาแทรกให้ได้รับฟังอยู่ตลอด แถมเมื่อตรวจสอบพบแล้วก็ไม่สามารถเอาผิดกับผู้ที่โกงกินได้ นอกจากปล่อยให้เรื่องมันเงียบหายไป ถ้าตนไทยเรายังมัวแต่ใจอ่อนและกลัวในสิ่งที่จะเกิดขึ้นจากการต่อสู้เพื่อเปลี่ยนแปลง แล้วปล่อยให้ปัญหาเดิมๆมันยังคงอยู่และดำเนินต่อไปอีก ผมว่าอนาคตประเทศไทยก็มีแต่จะจมลงไปเรื่อยๆ

ธุรกิจของผมเกี่ยวข้องกับนักท่องเที่ยว ลูกค้าของผมหลายคนกลับบ้านไม่ได้ ผมกำลังเป็นที่รองรับอารมณ์อันขุ่นมัวจากลูกค้า ที่เกิดจากปัญหาในบ้านเมืองของเรา
คงไม่ต้องอธิบายความเสียหายจากการยึดสนามบินนั้นสร้างความเสียหายในวงกว้างแค่ไหน ..

แต่ก็กำลังใช้ความอดทนจนมีสิ่งเปลี่ยนแปลงเกิดขึ้นไปในทางที่ดี หากเหตุการณ์จากความไม่สงบนี้ทำให้คนชั่วๆนักกินเมืองเลว ข้าราชการเลว สูญพันธ์ไปจากเมืองไทย
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:18:47 PM »

พันธมิตรหยุดเถอะครับ...ถอยออกจากสนามบินได้แล้วครับ..แค่นี้ประวัติศาสตร์ชาติไทยก็จารึกแล้วว่าพันธมิตรได้สร้างความเสียหายแก่ประเทศชาติอย่างมหาศาล...ออกมาเถอะครับ..ขอร้อง..ได้โปรด...please...

คงเป็นประโยคท้า่ยๆ ในบทใหญ่ "หน้าเหลี่ยม วิกฤตชาติไทยข้ามสหัสวรรษ" นะครับ คิก คิก ขำก๊าก

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:19:32 PM »

ห่วงพันธมิตร หรือห่วงสนามบินครับ

สำหรับผม ห่วงเศษฐกิจ ของเราครับ กระทบแน่ จากที่ว่าแย่ ๆ อาจ คูณไปอีกหลายเท่า
ผมก็ห่วงเศษฐกิจครับ  แต่ผมไม่ยอมให้รัฐบาลสมคบกับเจ้าหน้าที่รัฐและพ่อค้ามาสร้างหนี้ให้ลูกหลานผมจ่ายเพื่อให้พ่อแม่มันรวยเอาๆโดยไม่มีสาเหตุอีกแล้ว  ท่านที่ห่วงว่าจะทำให้เศรษฐกิจเสีย  จะยอมรับหนี้สาธารณะจากส่วนของผมและครอบครัวไป  ผมก็พร้อมจะถอยครับ   ถ้าไม่มีผมก็ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ  

ถ้าท่านคิดว่าผมไม่ห่วงคนอื่น  ผมทำการท่องเที่ยวครับ  ขายตั๋วเครื่องบินเป็นหลักเหมือนกัน เพราะฉะนั้นผมโดนเองเต็มๆ  แต่เราไม่ได้เกิดมามีรอยสักหรือปานกลางก้นเราว่าเราต้องเป็นไกด์หรือขับรถขนส่งที่สนามบินเท่านั้นครับท่าน  เราต่างก็เลือกทางเดินของตัวที่ดีที่สุดสำหรับตัวเองและครอบครัว จะรอให้ลูกหิวแล้วโทษคนอื่นว่าไม่ทำให้อาชีพเราหากินได้สะดวกก็ใช่ที่ ต้องพยายามเอาตัวรอดทั้งทางเศรษฐกิจและสังคมเองครับ  

ถ้าเอาประโยคหลังมาคิดแล้วพธม. เสียมามากไม่ใช่แค่เพื่อประโยชน์ส่วนตัวของเขาเองแน่ครับผม ผมไม่ไปนั่งเฝ้าไอ้พวกลอบกัดทุกคืนเพราะผมได้ประโยชน์จากการไม่ได้นอนทุกคืนเพราะเป็นวิธีลดน้ำหนัก  หรือเพื่อเป็นการกุศลเลี้ยงยุงที่อดอยากในทำเนียบครับ  ผมทำเพื่อสิ่งที่ใหญ่และสำคัญกว่านี้  อดอยากเล็กน้อย เอาชาติคืนจากคนชั่วๆได้  อย่างอื่นไม่มีปัญหาหรอกครับ  สี....ทนได้....

ถึงผมอาจจะไม่เห็นด้วย 100% กับการยึดสนามบินแต่ไม่ใช่เพราะว่าผมเห็นแก่ตัวเอง  แต่ว่าผมห่วงว่าเขาจะเจ็บ ตายจากฝีมือพวกชั่วๆนั่นมากกว่า

ขอบคุณครับพี่   ไหว้

คารวะคุณทัดมาลา.....ไม่เป็นไรคุณchew ...... ถือว่าปิดประเทศทางอากาศชั่วคราว
ใครอิงแนบชิดCapitalismมากหน่อยก็เจ็บหน่อย .....ผมก็เจ็บ....แต่ยืนยันจะไม่ตาย
จะทนเพื่อการตัด-กำจัดมะเร็งร้ายออกไป  ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:20:26 PM »

ยังไม่ไปทางเดิมที่มาอีกหรือครับท่าน  Shocked แถวๆวิภา ซอย 3 หรือไปเชียงใหม่แถวซอยที่สัตว์ทั้งในและนอกเครื่องแบบ พวกนั้นฆ่าลุงคนหนึ่งที่มีแต่มือเพราะเขาเป็นพ่อของคนที่สู้กับพวกขายชาติ เลยก็ดีครับ พวกนั้นไม่เคยสร้างความเสียหายให้ใครเลยในสายตาของท่าน  
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:22:35 PM »

ผมก็ห่วงเศษฐกิจครับ  แต่ผมไม่ยอมให้รัฐบาลสมคบกับเจ้าหน้าที่รัฐและพ่อค้ามาสร้างหนี้ให้ลูกหลานผมจ่ายเพื่อให้พ่อแม่มันรวยเอาๆโดยไม่มีสาเหตุอีกแล้ว  ท่านที่ห่วงว่าจะทำให้เศรษฐกิจเสีย  จะยอมรับหนี้สาธารณะจากส่วนของผมและครอบครัวไป  ผมก็พร้อมจะถอยครับ   ถ้าไม่มีผมก็ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ  

ถ้าท่านคิดว่าผมไม่ห่วงคนอื่น  ผมทำการท่องเที่ยวครับ  ขายตั๋วเครื่องบินเป็นหลักเหมือนกัน เพราะฉะนั้นผมโดนเองเต็มๆ  แต่เราไม่ได้เกิดมามีรอยสักหรือปานกลางก้นเราว่าเราต้องเป็นไกด์หรือขับรถขนส่งที่สนามบินเท่านั้นครับท่าน  เราต่างก็เลือกทางเดินของตัวที่ดีที่สุดสำหรับตัวเองและครอบครัว จะรอให้ลูกหิวแล้วโทษคนอื่นว่าไม่ทำให้อาชีพเราหากินได้สะดวกก็ใช่ที่ ต้องพยายามเอาตัวรอดทั้งทางเศรษฐกิจและสังคมเองครับ  

ถ้าเอาประโยคหลังมาคิดแล้วพธม. เสียมามากไม่ใช่แค่เพื่อประโยชน์ส่วนตัวของเขาเองแน่ครับผม ผมไม่ไปนั่งเฝ้าไอ้พวกลอบกัดทุกคืนเพราะผมได้ประโยชน์จากการไม่ได้นอนทุกคืนเพราะเป็นวิธีลดน้ำหนัก  หรือเพื่อเป็นการกุศลเลี้ยงยุงที่อดอยากในทำเนียบครับ  ผมทำเพื่อสิ่งที่ใหญ่และสำคัญกว่านี้  อดอยากเล็กน้อย เอาชาติคืนจากคนชั่วๆได้  อย่างอื่นไม่มีปัญหาหรอกครับ  สี....ทนได้....

คารวะคุณทัดมาลา.....ไม่เป็นไรคุณchew ...... ถือว่าปิดประเทศทางอากาศชั่วคราว
ใครอิงแนบชิดCapitalismมากหน่อยก็เจ็บหน่อย .....ผมก็เจ็บ....แต่ยืนยันจะไม่ตาย
จะทนเพื่อการตัด-กำจัดมะเร็งร้ายออกไป  ไหว้

ด้วยจิตคารวะครับพี่  นี่ข่าวว่า 2 ทุมเขาจะมาทั้งทำเนียบและดอนเมือง  ผมต้องรีบหน่อยครับ
ใครใคร่มา  ถ้าอย่างมิตรก็ทักทายสมานสามัคคีกันครับ  ไม่อย่างงั้นก็เจอกันนะครับท่าน

Cheesy
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:27:56 PM »

ขอบคุณมากครับ พี่...  ไหว้

ด้วยความเคารพ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
vasu
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 128

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:30:36 PM »

ผมก็ห่วงเศษฐกิจครับ  แต่ผมไม่ยอมให้รัฐบาลสมคบกับเจ้าหน้าที่รัฐและพ่อค้ามาสร้างหนี้ให้ลูกหลานผมจ่ายเพื่อให้พ่อแม่มันรวยเอาๆโดยไม่มีสาเหตุอีกแล้ว  ท่านที่ห่วงว่าจะทำให้เศรษฐกิจเสีย  จะยอมรับหนี้สาธารณะจากส่วนของผมและครอบครัวไป  ผมก็พร้อมจะถอยครับ   ถ้าไม่มีผมก็ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ 

ถ้าท่านคิดว่าผมไม่ห่วงคนอื่น  ผมทำการท่องเที่ยวครับ  ขายตั๋วเครื่องบินเป็นหลักเหมือนกัน เพราะฉะนั้นผมโดนเองเต็มๆ  แต่เราไม่ได้เกิดมามีรอยสักหรือปานกลางก้นเราว่าเราต้องเป็นไกด์หรือขับรถขนส่งที่สนามบินเท่านั้นครับท่าน  เราต่างก็เลือกทางเดินของตัวที่ดีที่สุดสำหรับตัวเองและครอบครัว จะรอให้ลูกหิวแล้วโทษคนอื่นว่าไม่ทำให้อาชีพเราหากินได้สะดวกก็ใช่ที่ ต้องพยายามเอาตัวรอดทั้งทางเศรษฐกิจและสังคมเองครับ 

ถ้าเอาประโยคหลังมาคิดแล้วพธม. เสียมามากไม่ใช่แค่เพื่อประโยชน์ส่วนตัวของเขาเองแน่ครับผม ผมไม่ไปนั่งเฝ้าไอ้พวกลอบกัดทุกคืนเพราะผมได้ประโยชน์จากการไม่ได้นอนทุกคืนเพราะเป็นวิธีลดน้ำหนัก  หรือเพื่อเป็นการกุศลเลี้ยงยุงที่อดอยากในทำเนียบครับ  ผมทำเพื่อสิ่งที่ใหญ่และสำคัญกว่านี้  อดอยากเล็กน้อย เอาชาติคืนจากคนชั่วๆได้  อย่างอื่นไม่มีปัญหาหรอกครับ  สี....ทนได้....

ถึงผมอาจจะไม่เห็นด้วย 100% กับการยึดสนามบินแต่ไม่ใช่เพราะว่าผมเห็นแก่ตัวเอง  แต่ว่าผมห่วงว่าเขาจะเจ็บ ตายจากฝีมือพวกชั่วๆนั่นมากกว่า

จะทนเพื่อการตัด-กำจัดมะเร็งร้ายออกไป  ไหว้

ด้วยจิตคารวะครับพี่  นี่ข่าวว่า 2 ทุมเขาจะมาทั้งทำเนียบและดอนเมือง  ผมต้องรีบหน่อยครับ
ใครใคร่มา  ถ้าอย่างมิตรก็ทักทายสมานสามัคคีกันครับ  ไม่อย่างงั้นก็เจอกันนะครับท่าน

Cheesy
ขอให้เคล้วคลาดปลอดภัยทุกๆท่านนะครับ ไหว้ ไหว้
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:31:22 PM »

ใช่..ออกมาเถอะ ....             ถ้านายก สมชาย ลาออก...   Wink

เออ รธน. ปี 50 ไปถึงไหนแล้วครับ.. Grin

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:33:21 PM »

ขอให้เคล้วคลาดปลอดภัยทุกๆท่านนะครับ ไหว้ ไหว้
ขอบพระคุณครับเฮีย ไหว้
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:35:42 PM »

อิอิอิ  ผมว่างานนี้ พธม. ติดเบ็ดราวของตัวเองที่หมายจะล่อปลาใหญ่

ยิ่งดิ้นยิ่งติดเยอะแกะยาก ........... ไม่แปลกใจกันบ้างเหรอ ครับ 

ทำไมเข้ายึดพื้นที่ ....  ที่เป็นจุดยุทธศาสตร์สำคัญได้ง่ายจัง .....  

อีแบบนี้วัดกันที่กึ๋นของ เสธฯ แต่ละฝ่ายว่าใครเก่งกว่ากัน ...... อิอิอิ

ที่น่ากลัวคือกลุ่มที่อ้างว่าเป็นกลางจะถ่ายโอนเป็นกลุ่มอื่นมากขึ้น

อันเนื่องจากความเดือดร้อน เพราะมนุษย์ทุกผู้ทุกคน

ย่อมมีความเห็นแก่ตัวอยู่บ้างไม่มากก็น้อย ตราบเท่าที่

การกระทำการใด ๆ ของ พธม. ไม่เดือดร้อนเขา

เขาก็จะบอกว่าตัวเป็นกลาง ถ้าเดือดร้อนมาเมื่อไร

คงเปลี่ยนสี  ... เลือกข้างได้อย่างไม่ยากที่จะตัดสินใจ

งานแบบนี้ มวลชนเป็นสิ่งสำคัญ  ฝ่ายใดได้มวลชนฝ่ายนั้นย่อมมีโอกาส ชนะสูง   ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:37:49 PM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:40:01 PM »

ถอยออกมาก็ดีครับ แล้วค่อยประกาศสงครามครั้งสุดท้ายครั้งที่นับไม่ถ้วนใหม่ก็ได้ครับ
หรือประกาศม้วนเดียวจบแต่เป็นม้วนใหม่ก็ได้ครับ หรือจะหามุขใหม่ๆมาอะไรก็ค่อยว่ากันไปครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 10
  พิมพ์