เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 01:32:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถอยออกมาได้แล้วครับ...สุวรรณภูมิ-ดอนเมืองมันไม่มีขาครับมันไม่ไปไหนหรอกครับ  (อ่าน 20303 ครั้ง)
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:41:27 PM »

ขำก๊าก...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:42:53 PM »

ขำก๊าก...
คิก คิก คิก คิก คิก คิก........................................................... . ขำก๊าก ขำก๊าก
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:52:14 PM »

รวมเล่มดีกว่า

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
กาสะลอง
Hero Member

คะแนน 255

ย่อง

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:57:18 PM »

ด้วยจิตคารวะครับพี่  นี่ข่าวว่า 2 ทุมเขาจะมาทั้งทำเนียบและดอนเมือง  ผมต้องรีบหน่อยครับ
ใครใคร่มา  ถ้าอย่างมิตรก็ทักทายสมานสามัคคีกันครับ  ไม่อย่างงั้นก็เจอกันนะครับท่าน

Cheesy

ขอให้ปลอดภัยครับ
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:58:26 PM »

มีมดแดง แล้วมียอดมนุษย์อุลต้า บ้างผมชอบ หลงรัก

Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 04:59:58 PM »

พันธมิตรหยุดเถอะครับ...ถอยออกจากสนามบินได้แล้วครับ..แค่นี้ประวัติศาสตร์ชาติไทยก็จารึกแล้วว่าพันธมิตรได้สร้างความเสียหายแก่ประเทศชาติอย่างมหาศาล...ออกมาเถอะครับ..ขอร้อง..ได้โปรด...please...

ใช่..ออกมาเถอะ ....             ถ้านายก สมชาย ลาออก...   Wink

เออ รธน. ปี 50 ไปถึงไหนแล้วครับ.. Grin
พันธมิตรออกจากสนามบินจะจบง่ายกว่าเยอะเลย..ได้ยินว่าเสบียงหมดแล้วนี่
รธน.50 หวยออกที่ ..309 ครับ ไปตอบแล้ว..
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 05:05:59 PM »

พันธมิตรหยุดเถอะครับ...ถอยออกจากสนามบินได้แล้วครับ..แค่นี้ประวัติศาสตร์ชาติไทยก็จารึกแล้วว่าพันธมิตรได้สร้างความเสียหายแก่ประเทศชาติอย่างมหาศาล...ออกมาเถอะครับ..ขอร้อง..ได้โปรด...please...

ใช่..ออกมาเถอะ ....             ถ้านายก สมชาย ลาออก...   Wink

เออ รธน. ปี 50 ไปถึงไหนแล้วครับ.. Grin
พันธมิตรออกจากสนามบินจะจบง่ายกว่าเยอะเลย..ได้ยินว่าเสบียงหมดแล้วนี่
รธน.50 หวยออกที่ ..309 ครับ ไปตอบแล้ว..

อ่านแล้วครับ... ทำไมน้อยจัง.. ขำก๊าก

เห็นว่า ทำให้คนเดินทางไม่ได้ด้วย...  มันขวางถนนเหลอ... ครับ ขำก๊าก

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 05:09:48 PM »

ถอยออกมาก็ดีครับ แล้วค่อยประกาศสงครามครั้งสุดท้ายครั้งที่นับไม่ถ้วนใหม่ก็ได้ครับ
หรือประกาศม้วนเดียวจบแต่เป็นม้วนใหม่ก็ได้ครับ หรือจะหามุขใหม่ๆมาอะไรก็ค่อยว่ากันไปครับ
อ้าว มาต่อบทก่อนเหรอครับท่าน แล้วท่าหามุขใหม่ๆได้ยัง  ฮา
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 05:11:19 PM »

วัดใจครับ.....

เคยเล่นมั้ย   วัดใจ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
chucky
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 06:15:54 PM »

เมื่อไรที่ปราบเมื่อไรที่มีบาดเจ็บล้มตาย...ปรากฎการณ์ไฟลามทุ่งจะเกิดขึ้นทั้งในกรุงเทพฯและต่างจังหวัด
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 07:44:47 PM »

คืนนี้จะเป็นอย่างไรบ้างหนอ ชักเป็นห่วงแล้ว

Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 08:03:28 PM »

ห่วงพันธมิตร หรือห่วงสนามบินครับ

สำหรับผม ห่วงเศษฐกิจ ของเราครับ กระทบแน่ จากที่ว่าแย่ ๆ อาจ คูณไปอีกหลายเท่า
ผมก็ห่วงเศษฐกิจครับ  แต่ผมไม่ยอมให้รัฐบาลสมคบกับเจ้าหน้าที่รัฐและพ่อค้ามาสร้างหนี้ให้ลูกหลานผมจ่ายเพื่อให้พ่อแม่มันรวยเอาๆโดยไม่มีสาเหตุอีกแล้ว  ท่านที่ห่วงว่าจะทำให้เศรษฐกิจเสีย  จะยอมรับหนี้สาธารณะจากส่วนของผมและครอบครัวไป  ผมก็พร้อมจะถอยครับ   ถ้าไม่มีผมก็ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ  

ถ้าท่านคิดว่าผมไม่ห่วงคนอื่น  ผมทำการท่องเที่ยวครับ  ขายตั๋วเครื่องบินเป็นหลักเหมือนกัน เพราะฉะนั้นผมโดนเองเต็มๆ  แต่เราไม่ได้เกิดมามีรอยสักหรือปานกลางก้นเราว่าเราต้องเป็นไกด์หรือขับรถขนส่งที่สนามบินเท่านั้นครับท่าน  เราต่างก็เลือกทางเดินของตัวที่ดีที่สุดสำหรับตัวเองและครอบครัว จะรอให้ลูกหิวแล้วโทษคนอื่นว่าไม่ทำให้อาชีพเราหากินได้สะดวกก็ใช่ที่ ต้องพยายามเอาตัวรอดทั้งทางเศรษฐกิจและสังคมเองครับ  

ถ้าเอาประโยคหลังมาคิดแล้วพธม. เสียมามากไม่ใช่แค่เพื่อประโยชน์ส่วนตัวของเขาเองแน่ครับผม ผมไม่ไปนั่งเฝ้าไอ้พวกลอบกัดทุกคืนเพราะผมได้ประโยชน์จากการไม่ได้นอนทุกคืนเพราะเป็นวิธีลดน้ำหนัก  หรือเพื่อเป็นการกุศลเลี้ยงยุงที่อดอยากในทำเนียบครับ  ผมทำเพื่อสิ่งที่ใหญ่และสำคัญกว่านี้  อดอยากเล็กน้อย เอาชาติคืนจากคนชั่วๆได้  อย่างอื่นไม่มีปัญหาหรอกครับ  สี....ทนได้....

ถึงผมอาจจะไม่เห็นด้วย 100% กับการยึดสนามบินแต่ไม่ใช่เพราะว่าผมเห็นแก่ตัวเอง  แต่ว่าผมห่วงว่าเขาจะเจ็บ ตายจากฝีมือพวกชั่วๆนั่นมากกว่า

ด้วยความนับถือครับ
นับถือท่านจริงๆครับ  ไหว้
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 10:30:04 PM »

ลาออกเถอะ... สมชาย   Cheesy

สมชาย มันจะไม่รับผิดชอบอะไรเลยหรือ ....
น่าแปลกนะครับ เกิดเหตุการณ์แบบนี้ แรงกดดันน่าจะไปตกที่รัฐบาลนะครับ
หรือว่ารัฐบาลนี้ชิ่งเก่งก็ไม่รู้

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 11:32:09 PM »

สงสัยจะเป็นย่างนั้นจริงๆ ทั้งชิ่ง แถ ไถ ปัดความผิด และอีกต่างๆ นา..นา..ที่มันคิดกันได้เพื่อให้มันพ้นผิดมีความชอบทำ (แอ้ม..แอ้ม..พวกผมมาจากการเลือกตั้งนะ โดนชก โดนชก โดนชก) เลยพลอยทำให้พวกเหลือบ ไร ติดเชื้อเถียงแบบแถ..แถ..ไถ..ไถ.ไปเรื่อยๆ Grin Grin Grin

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 11:39:49 PM »

...

นายกฯต้องแบกความคาดหวังของประชาชนมากกว่าบุคคลอื่นครับ...

นายกฯต้องนึกถึงความเดือดร้อนของประชาชนมากกว่าคนอื่น... เพราะมันเป็นความรับผิดชอบ

ในแง่ของนายกฯ  กลุ่มผู้ชุมนุมคือ Un-controllable Factor
การตัดสินใจยุติวิกฤติด้วยการเสียสละตัวเองคือ Controllable ... (หวังว่าจะเป็นเช่นนั้น)
การตัดสินใจในสภาวะวิกฤติของชาติ  สุดท้ายต้องกลับมาพิจารณาสิ่งที่ตัวเองควบคุมได้...

>
>
>

ถึงพันธมิตรบ้างครับ...

พันธมิตรประเมินจิตสำนึกของรัฐบาลสูงเกินไป   คิดว่ายึดสนามบินหลักอันเป็นหัวใจของประเทศได้ แล้วนายกจะลาออกหรือยุบสภา
เมื่อเจอนายกหน้ามึน และรัฐบาลหน้าด้านเข้าไป  ก็เลยนึกไม่ออก ไปไม่เป็น

เกมซื้อเวลานี้ ยิ่งเล่น พันธมิตรยิ่งแพ้...

ถ้าพันธมิตรไม่ประเมินศึกสมรภูมินี้ต่ำเกินไป  จะต้องมีมาตราการแผนสอง แผนสาม ต่อเนื่องครับ
ในวันแรกที่นายกประกาศไม่ยอมลาออก  มาตรการหยุดงาน ตัดน้ำ ตัดไฟ หยุดเดินรถ ต้องตามมาทันที
ถ้าทำไม่ได้ หรือทำช้าเกินไป  ก็เข้าทางเกมซื้อเวลา โดยเอาคนทั้งชาติเป็นตัวประกันยืดเยื้อ...

ถ้าไม่มีหมัดเด็ดชุดต่อไป ก็คิดให้ดีเถอะครับ

นายกฯมันคงซื้อเวลาได้จนสนามบินพังเลยทีเดียว...

.
.
.

ปล.ผมไม่คิดว่าพันธมิตรเสบียงหมดครับ

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 10
  พิมพ์