เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 01:26:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถอยออกมาได้แล้วครับ...สุวรรณภูมิ-ดอนเมืองมันไม่มีขาครับมันไม่ไปไหนหรอกครับ  (อ่าน 20280 ครั้ง)
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 12:25:15 AM »

เป็นห่วงชาวพันธมิตรเช่นกันค่ะ ถอยออกก็ดีค่ะ ไหว้

อย่าถอยครับ......ยังไม่ชนะเลย  ไม่ชนะอย่าถอย   

เดี๋ยวก็บอกว่า สงครามครั้งสุดท้าย  สุดท้าย  สุดท้าย แล้วก็สุดท้าย

อยู่ยาวไปเลย  เจ๊งเป็นเจ็ง.....ไอ้เจ็กกบฏ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 12:51:32 AM »

มันเป็นครั้งแรกและอาจจะมีเป็นเพียงครั้งเดียว ที่ประชาชนไทยลุกขึ้นมาเรียกร้องสิทธิของตนเองจากรัฐบาล ซึ่งไม่เคยมีเลยในประวัติศาสตร์ของชาติไทย ผมเองมิใช่พันธมิตรแต่ผมก็ทึ่งในความกล้าของชาวพันธมิตร ตั้งแต่เปลี่ยนแปลงระบบการปกครองมา ชีวิตของคนไทยต้องตกอยู่ภายใต้การบริหารของรัฐบาลมาโดยตลอด ในระบอบการปกครองแบบประชาธิปไตย คนไทยก็ยังไม่สามารถมีส่วนร่วมในการชี้นำรัฐบาลได้ และรัฐบาลก็บริหารประเทศโดยไม่คำนึงถึงผลประโยชน์ที่แท้จริงของประชาชน จะต้องมีข่าวเรื่องคอร์รัปชั่นและเรื่องการแสวงหาผลประโยชน์ส่วนตัวของผู้เกี่ยวข้องเข้ามาแทรกให้ได้รับฟังอยู่ตลอด แถมเมื่อตรวจสอบพบแล้วก็ไม่สามารถเอาผิดกับผู้ที่โกงกินได้ นอกจากปล่อยให้เรื่องมันเงียบหายไป ถ้าตนไทยเรายังมัวแต่ใจอ่อนและกลัวในสิ่งที่จะเกิดขึ้นจากการต่อสู้เพื่อเปลี่ยนแปลง แล้วปล่อยให้ปัญหาเดิมๆมันยังคงอยู่และดำเนินต่อไปอีก ผมว่าอนาคตประเทศไทยก็มีแต่จะจมลงไปเรื่อยๆ
ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

S76C+,C++
Enruoblem
Hero Member

คะแนน 84

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 12:55:03 AM »

ผมก็ห่วงเศษฐกิจครับ  แต่ผมไม่ยอมให้รัฐบาลสมคบกับเจ้าหน้าที่รัฐและพ่อค้ามาสร้างหนี้ให้ลูกหลานผมจ่ายเพื่อให้พ่อแม่มันรวยเอาๆโดยไม่มีสาเหตุอีกแล้ว  ท่านที่ห่วงว่าจะทำให้เศรษฐกิจเสีย  จะยอมรับหนี้สาธารณะจากส่วนของผมและครอบครัวไป  ผมก็พร้อมจะถอยครับ   ถ้าไม่มีผมก็ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ  

ถ้าท่านคิดว่าผมไม่ห่วงคนอื่น  ผมทำการท่องเที่ยวครับ  ขายตั๋วเครื่องบินเป็นหลักเหมือนกัน เพราะฉะนั้นผมโดนเองเต็มๆ  แต่เราไม่ได้เกิดมามีรอยสักหรือปานกลางก้นเราว่าเราต้องเป็นไกด์หรือขับรถขนส่งที่สนามบินเท่านั้นครับท่าน  เราต่างก็เลือกทางเดินของตัวที่ดีที่สุดสำหรับตัวเองและครอบครัว จะรอให้ลูกหิวแล้วโทษคนอื่นว่าไม่ทำให้อาชีพเราหากินได้สะดวกก็ใช่ที่ ต้องพยายามเอาตัวรอดทั้งทางเศรษฐกิจและสังคมเองครับ  

ถ้าเอาประโยคหลังมาคิดแล้วพธม. เสียมามากไม่ใช่แค่เพื่อประโยชน์ส่วนตัวของเขาเองแน่ครับผม ผมไม่ไปนั่งเฝ้าไอ้พวกลอบกัดทุกคืนเพราะผมได้ประโยชน์จากการไม่ได้นอนทุกคืนเพราะเป็นวิธีลดน้ำหนัก  หรือเพื่อเป็นการกุศลเลี้ยงยุงที่อดอยากในทำเนียบครับ  ผมทำเพื่อสิ่งที่ใหญ่และสำคัญกว่านี้  อดอยากเล็กน้อย เอาชาติคืนจากคนชั่วๆได้  อย่างอื่นไม่มีปัญหาหรอกครับ  สี....ทนได้....

ถึงผมอาจจะไม่เห็นด้วย 100% กับการยึดสนามบินแต่ไม่ใช่เพราะว่าผมเห็นแก่ตัวเอง  แต่ว่าผมห่วงว่าเขาจะเจ็บ ตายจากฝีมือพวกชั่วๆนั่นมากกว่า

ด้วยความนับถือครับ
ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

S76C+,C++
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 01:30:23 AM »

ผอ.ทรัพย์สินทางปัญญาโลกเลื่อนทูลเกล้าฯรางวัลแด่ในหลวง
 22:25 น.

นายฟรานซิส เจอร์วี่ ผู้อำนายการองค์การใหญ่แห่งทรัพย์สินทางปัญญาโลก(WIPO) ได้ยกเลิกการเดินทางเยือนประเทศไทย เพื่อทูลเกล้าฯถวายรางวัลด้านทรัพย์สินทางปัญญาแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องจากประสบปัญหาด้านการเดินทาง จากกำหนดการทูลเกล้าฯเดิมจะมีขึ้นในวันที่ 1ธ.ค. ถูกเลือกไปโดยไม่มีกำหนด

http://breakingnews.nationchannel.com/read.php?lang=th&newsid=351156
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 01:34:36 AM »

ผอ.ทรัพย์สินทางปัญญาโลกเลื่อนทูลเกล้าฯรางวัลแด่ในหลวง

นายฟรานซิส เจอร์วี่ ผู้อำนายการองค์การใหญ่แห่งทรัพย์สินทางปัญญาโลก(WIPO) ได้ยกเลิกการเดินทางเยือนประเทศไทย เพื่อทูลเกล้าฯถวายรางวัลด้านทรัพย์สินทางปัญญาแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว เนื่องจากประสบปัญหาด้านการเดินทาง จากกำหนดการทูลเกล้าฯเดิมจะมีขึ้นในวันที่ 1ธ.ค. ถูกเลือกไปโดยไม่มีกำหนด

http://breakingnews.nationchannel.com/read.php?lang=th&newsid=351156

ผมขอแสดงเสียใจกับท่านมดแดงด้วยครับ ท่านมดแดง...
จริง ๆ นะครับ

deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 01:47:36 AM »

ผมขอแสดงเสียใจกับท่านมดแดงด้วยครับ ท่านมดแดง...
จริง ๆ นะครับ

ขอบคุณครับ
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 05:14:13 AM »

สงสัยนะครับ ในข้อมูล อาวุธประจำตัวของท่าน deore XT อาวุธประจำตัว: RAT 7 D2 ใบเรียบล้วน  มันคืออะไรครับขอความรู้ด้วยครับ

gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 06:59:22 AM »

เหลือง แดง แบ่งฝ่ายชัดเจน มีการถ่ายเทความเชื่อบ้าง....

แต่วันหนึ่งพลังเงียบอีกกลุ่ม จะออกมาไล่ นายกสมชายเอง ที่ไม่สามารถจัดการกับปัญหาใดๆได้

ปิดสนามบินเป็นยุทธการที่รุนแรงได้ผลในแง่ของ แกนนำ พธม.

ยังยืนยันคำเดิมครับ ไม่เห็นด้วยกับการปิดสนามบิน

นับถือท่านจริง ๆ ครับ..

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
Wachira1973
"กระบี่อยู่ที่ใจ...ปืนก็อยู่ที่ใจเช่นกัน"
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 07:55:51 AM »

แกนนำ พธม.ควรใช้สมองทั้ง 2 ซึก รวมทั้ง spinal cord คิดถอยออกจากสนามบินกันได้แล้วครับ...
    ถ้าอยู่ต่อไปรังแต่จะนองเลือด..ไม่นับกับความ lost ship ที่จะตามมาอีกพะเรอเกวียนทั้งเศรษฐกิจมหภาคไปจนถึงรากหญ้า...
    ลองคิดกันดูดีๆนะครับ...ถ้าต่างฝ่ายต่างไม่ยอมกัน ยังยืดเยื้อกันอยู่อย่างนี้..เราก็ไม่ต่างอะไรกับพม่า ที่อยู่อย่างโดดเดี่ยวไม่คบค้ากับใคร...เอาแบบนั้นกันไหมครับ... เศร้า

"...แล้วสอนว่าอย่าใว้ใจมนุษย์   มันแสนสุดลึกล้ำเหลือกำหนด
 ถึงเถาวัลย์พันเกี่ยวที่เลี้ยวลด   ก็ไม่คดเหมือนหนึ่งในน้ำใจคน.."
                                                                                            ...สุนทรภู่...
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 08:52:09 AM »

แกนนำ พธม.ควรใช้สมองทั้ง 2 ซึก รวมทั้ง spinal cord คิดถอยออกจากสนามบินกันได้แล้วครับ...
    ถ้าอยู่ต่อไปรังแต่จะนองเลือด..ไม่นับกับความ lost ship ที่จะตามมาอีกพะเรอเกวียนทั้งเศรษฐกิจมหภาคไปจนถึงรากหญ้า...
    ลองคิดกันดูดีๆนะครับ...ถ้าต่างฝ่ายต่างไม่ยอมกัน ยังยืดเยื้อกันอยู่อย่างนี้..เราก็ไม่ต่างอะไรกับพม่า ที่อยู่อย่างโดดเดี่ยวไม่คบค้ากับใคร...เอาแบบนั้นกันไหมครับ... เศร้า
+ 1 ครับ...ประเทศชาติกำลังต้องการคนที่คิดต่าง ๆจากพันธมิตรมากๆ จะได้ช่วยกันประครองประเทศให้ไปรอดปลอดภัย..
ส่ิงที่พันธมิตรทำไม่่ต่างจากเผาบ้านไล่หนู..เพื่อนบ้านอย่างสิงคโปร์ยืนดูหัวเราะข้างรั้วบ้าน..ครับ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:31:56 AM »

เป็นห่วงชาวพันธมิตรเช่นกันค่ะ ถอยออกก็ดีค่ะ ไหว้

อย่าถอยครับ......ยังไม่ชนะเลย  ไม่ชนะอย่าถอย  

เดี๋ยวก็บอกว่า สงครามครั้งสุดท้าย  สุดท้าย  สุดท้าย แล้วก็สุดท้าย

อยู่ยาวไปเลย  เจ๊งเป็นเจ็ง.....ไอ้เจ็กกบฏ

กรุณาอย่าดูถูกคนจีนนะครับ จะด่าสนธิก็ด่าไป
ไม่มีคนจีนปานนี้ไปคุณต้องสวมโสร่งแล้ว โปรดทราบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:33:44 AM โดย bigbang » บันทึกการเข้า

อเสวนา จะ พาลานัง
mambo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

Gripen RTAF

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:00:43 AM »

--------------รายนั้นเขามี ฉายา  โกตั๊บ  ครับ-----------ไม่หวั่นแม้วันมามาก
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:18:54 AM »

แผ่นดินสุดท้าย.....สุวรรณภูมิ   เราถอยไม่ได้  เราถอยไปไม่ได้อีกแล้ว     ขืนถอยหลังก็ตกทะเล.....

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 12:33:10 PM »

เห็นกระทุ้นี้ตั้งแต่เมื่อวาน นึกเคืองคุณอภิสิทธิ์ที่ใช้คำ
"สุวรรณภูมิ-ดอนเมืองมันไม่มีขาครับมันไม่ไปไหนหรอกครับ"
รู้สึกว่าอ่านแล้วอารมณ์ขึ้นจี๊ดขึ้นมา เหมือนกะถ้าไม่บอกไม่รู้นะเนี่ย  คิดว่ามันมีขา

อารมณ์เมื่อวานไม่นิ่งพอที่จะตอบเลยเว้นวรรครออารมณ์สงบดีกว่า

เอาล่ะ  อ่านมา มีหลายท่านที่อาชีพใกล้เคียงกะผม

ความเดือดร้อนแต่ละท่านที่โดนตรงๆมีเยอะ  ผมเองก็มี ปีนี้จะได้เงินเดือนขึ้นหรือเปล่า
โบนัสเท่าไหร่ ก็ไม่หวังแล้วครับ

ตอนที่พันธมิตร ยึดทำเนียบ ผมเองนึกเคืองว่าเล่นแรงไป
แต่ก็เข้าใจว่า หากไม่ยึด ไม่รุกคืบ เห็นทีรัฐบาลยุคนั้น(สมัคร สุนทรเวช)คงตีหน้ามึนไปเรื่อยๆ

เคืองพันธมิตรได้ไม่กี่วัน  พอสมัครลง ได้นายกฯใหม่ สมชาย วงษ์สวัสดิ์

โอ้.....สงสารพันธมิตรขึ้นมาจับใจ เกลียดรับบาลขึ้นอีกมากโข....

มาวันนี้ การยึดสุวรรณภูมิ แต่ละท่านมองเห็นอะไร ก็ถือเป็นสองคน ยลตามช่อง
ความเสียหายมีแน่ แต่จะให้ถอยคงยาก

พันธมิตรรู้ว่าทำการครั้งนี้เสี่ยงกับการสูญเสีย
แต่แน่ล่ะ คราวนี้หากเกิดขึ้น ก็คนเรือนแสน แถมทางเข้าทางออกก็ถูกปิดล้อมโดยง่าย

แต่เขาทำ มิใช่ไม่รู้ว่าเสี่ยงต่อชีวิต หรือเป็นเป็นเรื่องสนุกล้อเล่น

หลังจากยึดสนามบิน งานผมตั้งแต่วันนั้น จนสิ้นปี หายไปหมด
แต่ก็แอบให้กำลังใจพันธมิตรในใจว่า

"ครั้งนี้ ผมยอมเจ็บให้คุณ แต่ขอให้ได้ผลนะ  เจ็บหนักก็ไม่ว่า ขอให้ได้ผลงาน"

ผมเคยเจ็บหลายครั้ง
เคยนอน รพ. เคยผ่าตัด เคยเสียเลือด หลังผ่าตัดต้องนอนดูตะวันขึ้น ดูตะวันตกอยู่ร่วมเดือน
ทำอะไรไม่ได้...

ออกจาก รพ.มา ต้องมารื้อฟื้นกล้ามเนื้อขา เพราะนอนจนกล้ามเนื้อฝ่อ เล็กลง แรงไม่มี

ฟื้นฟูไปเกือบปีกว่าจะปกติเหมทือนเดิม หรือใกล้เคียงของเดิม
ทุกวันนี้ ทั้งใช้ชีวิต ทั้งทำงาน ทำโน่น ทำนี่ได้ แข็งแรงปกติ

ถ้าวันนั้น ผมไม่เข้าห้องผ่าตัด เพราะกลัวเจ็บ กลัวปวด กลัวเสียเลือด .....

ทุกวันนี้ สุขภาพผมจะเป็นเช่นไร

โบนัสผมปีนี้ ขอเป็น
"นายกรัฐมนตรี สมชาย วงษ์สวัสดิ์ ลาออก"

แค่นั้นครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 12:48:12 PM »

เห็นกระทุ้นี้ตั้งแต่เมื่อวาน นึกเคืองคุณอภิสิทธิ์ที่ใช้คำ
"สุวรรณภูมิ-ดอนเมืองมันไม่มีขาครับมันไม่ไปไหนหรอกครับ"
รู้สึกว่าอ่านแล้วอารมณ์ขึ้นจี๊ดขึ้นมา เหมือนกะถ้าไม่บอกไม่รู้นะเนี่ย  คิดว่ามันมีขา

อารมณ์เมื่อวานไม่นิ่งพอที่จะตอบเลยเว้นวรรครออารมณ์สงบดีกว่า

เอาล่ะ  อ่านมา มีหลายท่านที่อาชีพใกล้เคียงกะผม

ความเดือดร้อนแต่ละท่านที่โดนตรงๆมีเยอะ  ผมเองก็มี ปีนี้จะได้เงินเดือนขึ้นหรือเปล่า
โบนัสเท่าไหร่ ก็ไม่หวังแล้วครับ

ตอนที่พันธมิตร ยึดทำเนียบ ผมเองนึกเคืองว่าเล่นแรงไป
แต่ก็เข้าใจว่า หากไม่ยึด ไม่รุกคืบ เห็นทีรัฐบาลยุคนั้น(สมัคร สุนทรเวช)คงตีหน้ามึนไปเรื่อยๆ

เคืองพันธมิตรได้ไม่กี่วัน  พอสมัครลง ได้นายกฯใหม่ สมชาย วงษ์สวัสดิ์

โอ้.....สงสารพันธมิตรขึ้นมาจับใจ เกลียดรับบาลขึ้นอีกมากโข....

มาวันนี้ การยึดสุวรรณภูมิ แต่ละท่านมองเห็นอะไร ก็ถือเป็นสองคน ยลตามช่อง
ความเสียหายมีแน่ แต่จะให้ถอยคงยาก

พันธมิตรรู้ว่าทำการครั้งนี้เสี่ยงกับการสูญเสีย
แต่แน่ล่ะ คราวนี้หากเกิดขึ้น ก็คนเรือนแสน แถมทางเข้าทางออกก็ถูกปิดล้อมโดยง่าย

แต่เขาทำ มิใช่ไม่รู้ว่าเสี่ยงต่อชีวิต หรือเป็นเป็นเรื่องสนุกล้อเล่น

หลังจากยึดสนามบิน งานผมตั้งแต่วันนั้น จนสิ้นปี หายไปหมด
แต่ก็แอบให้กำลังใจพันธมิตรในใจว่า

"ครั้งนี้ ผมยอมเจ็บให้คุณ แต่ขอให้ได้ผลนะ  เจ็บหนักก็ไม่ว่า ขอให้ได้ผลงาน"

ผมเคยเจ็บหลายครั้ง
เคยนอน รพ. เคยผ่าตัด เคยเสียเลือด หลังผ่าตัดต้องนอนดูตะวันขึ้น ดูตะวันตกอยู่ร่วมเดือน
ทำอะไรไม่ได้...

ออกจาก รพ.มา ต้องมารื้อฟื้นกล้ามเนื้อขา เพราะนอนจนกล้ามเนื้อฝ่อ เล็กลง แรงไม่มี

ฟื้นฟูไปเกือบปีกว่าจะปกติเหมทือนเดิม หรือใกล้เคียงของเดิม
ทุกวันนี้ ทั้งใช้ชีวิต ทั้งทำงาน ทำโน่น ทำนี่ได้ แข็งแรงปกติ

ถ้าวันนั้น ผมไม่เข้าห้องผ่าตัด เพราะกลัวเจ็บ กลัวปวด กลัวเสียเลือด .....

ทุกวันนี้ สุขภาพผมจะเป็นเช่นไร

โบนัสผมปีนี้ ขอเป็น
"นายกรัฐมนตรี สมชาย วงษ์สวัสดิ์ ลาออก"

แค่นั้นครับ

เยี่ยม... จริงใจ  ครับ

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 10
  พิมพ์