เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 01:24:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถอยออกมาได้แล้วครับ...สุวรรณภูมิ-ดอนเมืองมันไม่มีขาครับมันไม่ไปไหนหรอกครับ  (อ่าน 20265 ครั้ง)
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 01:14:51 PM »

ขอให้พันธมิตรถอย..ออกจากสนามบินสุวรรณภูมิ เถอะครับ..
ขอเป็นของขวัญปีใหม่ให้ชาวไทยทุกคนเถิดนะครับ
ขอหละครับ..กราบงาม ๆ ๆๆๆ ซักกี่ร้อยกี่พันรอบก็ยอม

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 01:21:28 PM »

ขอให้พันธมิตรถอย..ออกจากสนามบินสุวรรณภูมิ เถอะครับ..
ขอเป็นของขวัญปีใหม่ให้ชาวไทยทุกคนเถิดนะครับ
ขอหละครับ..กราบงาม ๆ ๆๆๆ ซักกี่ร้อยกี่พันรอบก็ยอม

รอนิด... ได้กราบแน่  Wink

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 01:31:10 PM »

เรื่องเศรษฐกิจชงักบ้างผมทำใจยอมรับเพราะผมคิดว่ายังไงๆมันก็จะกลับมาผมคิดถึงสุภาษิตโบราณบทหนึ่ง--หมามันอดกินขี้ไม่ได้หรอก---
อย่าเพิ่งอ๊วก......ผมอยากขยายความอีกนิด
เมื่อหมามันได้กลิ่นขี้มันก็ดมกลิ่นตามมาวนเวียนนั่นแหละไล่มันก็ไม่ไป
เหมือนเศรษฐกิจนั่นแหละพอเรื่องมันจบกลิ่นมันก็หอมหวลดึงนักธุรกิจให้เข้ามาเองแหละ
ผมไม่เชื่อว่านักธุรกิจที่ไหนจะหนีกลิ่นเงินไปได้
หากจะมีนักธุรกิจที่ละทิ้งฐานเมืองไทยไปตอนนี้ท่านต้องคิดไว้ว่าเมื่อถึงวันข้างหน้าเมื่อเรากลับมาเข้มแข็ง
ท่านกลับมาก็สายไปแล้วตามคนอื่นอาจไม่ทันแล้ว
ผมจึงอยากบอกว่าตอนนี้ท่านยอมเป็นกบจำศีลรอวันฝนตกไปก่อนครับ
รอให้ พธม. บ่งฝีในตัวอย่างถอนรากถอนโคนหมดก่อน
แล้วตอนนั้นท่านจะเป็นกบติดปีกครับ
คนไทยก็พลอยหลุดวงจรคอรัปชั่นที่เกาะกินเราจนโซมานานแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 01:48:39 PM »

ถูกเผงครับคุณกันชน

โดยนัยยะมองไปข้างหน้า มองไปที่อนาคต เหมือนที่ท่านอีเมล์มองไปถึงรุ่นลูก หลาน

ตรงนั้นแหละ ที่เป็นเรื่องสำคัญที่ต้องเอามาไตร่ตรองเพื่อตัดสินใจในวันนี้

ไม่ใช่มองแค่ปัจจุบัน  +1คร้าบ..บ.บ...ทั้งสองคนที่ผมกล่าวถึง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 01:58:19 PM »

เรื่องเศรษฐกิจชงักบ้างผมทำใจยอมรับเพราะผมคิดว่ายังไงๆมันก็จะกลับมาผมคิดถึงสุภาษิตโบราณบทหนึ่ง--หมามันอดกินขี้ไม่ได้หรอก---
อย่าเพิ่งอ๊วก......ผมอยากขยายความอีกนิด
เมื่อหมามันได้กลิ่นขี้มันก็ดมกลิ่นตามมาวนเวียนนั่นแหละไล่มันก็ไม่ไป
เหมือนเศรษฐกิจนั่นแหละพอเรื่องมันจบกลิ่นมันก็หอมหวลดึงนักธุรกิจให้เข้ามาเองแหละ
ผมไม่เชื่อว่านักธุรกิจที่ไหนจะหนีกลิ่นเงินไปได้
หากจะมีนักธุรกิจที่ละทิ้งฐานเมืองไทยไปตอนนี้ท่านต้องคิดไว้ว่าเมื่อถึงวันข้างหน้าเมื่อเรากลับมาเข้มแข็ง
ท่านกลับมาก็สายไปแล้วตามคนอื่นอาจไม่ทันแล้ว
ผมจึงอยากบอกว่าตอนนี้ท่านยอมเป็นกบจำศีลรอวันฝนตกไปก่อนครับ
รอให้ พธม. บ่งฝีในตัวอย่างถอนรากถอนโคนหมดก่อน
แล้วตอนนั้นท่านจะเป็นกบติดปีกครับ
คนไทยก็พลอยหลุดวงจรคอรัปชั่นที่เกาะกินเราจนโซมานานแล้ว
ที่พันธมิตรทำลงไปไม่ได้ก่อให้เกิดความเสียหายแก่ธุรกิจอย่างเดียวครับ..
ทางการเมืองเราถอยหลังกลับไปอีกหลายสิบปี ...การใช้กฏหมู่อยู่เหนือกฏหมาย
ขนาดทหารปฏิวัติไปแล้ว..ร่างรธน.อย่างที่ต้องการแล้ว..ก็ยังแก้ปัญหาไม่ได้
การเมืองเป็นเรื่องของคนส่วนมากทั้งประเทศ..ไม่ใช่แค่คิดอยู่ที่กลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง..
พันธมิตรล้มรัฐบาลแล้วไง..ใครจะมาเป็นนายกฯ..ใช้อำนาจจากใหนในการรองรับ
ฟิลิปปินส์..มาร์กอส..ตายไปนานแล้ว..ประเทศยังเละตุ้มเป๊ะ แต่ก็ยังดีกว่าเมืองไทย
ที่เขาไม่เผาบ้านตัวเอง..ตุลา 14 16 ก็ตายกันมาเยอะ พฤษภาทมิฬอีก..แก้ปัญหาได้แค่ไหน

หากพันธมิตรรักชาติรักประชาชนจริง..งานของพันธมิตรต้องอยู่ที่ชนบท ต่างจังหวัด
สร้างการเมืองใหม่ให้แก่คนที่ด้อยการศึกษา..ทำให้เขาอยู่ดีกินดีจะได้ไม่ซื้อสิทธิขายเสียง
ทำให้ได้เหมือนกรุงเทพฯ ที่พปช.ได้คะแนนเสียงน้อย..
พันธมิตรเล่นเกมอำนาจมากกว่าครับ..ไม่ได้แก้ไขปัญหาของประเทศ...ผมเชื่ออย่างนี้จริงๆ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 02:11:53 PM »

Smiley ทำไม คุณ.gms ไม่ไปบอกรัฐบาลล่ะครับ ให้ตั้งใจบริหารราชการแผ่นดิน หาคนที่มีความสามารถเหมาะสมกับงานมาทำงาน สัญญาประชาคมว่าจะไม่แก้ไขรัฐธรรมนูญ ดำเนินคดีกับพวกที่จาบจ้วงสถาบันฯ ง่ายกว่าการมาขอร้องคนอื่น

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 02:20:25 PM »

Smiley ทำไม คุณ.gms ไม่ไปบอกรัฐบาลล่ะครับ ให้ตั้งใจบริหารราชการแผ่นดิน หาคนที่มีความสามารถเหมาะสมกับงานมาทำงาน สัญญาประชาคมว่าจะไม่แก้ไขรัฐธรรมนูญ ดำเนินคดีกับพวกที่จาบจ้วงสถาบันฯ ง่ายกว่าการมาขอร้องคนอื่น
ผมจะบอกรัฐบาลวิธ๊นี้ครับ...
- ผมกาหัวสส.ที่ผมเชื่อแล้วว่าซื้อเสียงคราวที่แล้ว..ผมจะบอกคนในครอบครัว ญาตพี่น้อง คนใกล้ชิด..ไม่ให้เลือก
- ผมจะไม่เลือกคนของรัฐบาลหลายคนที่ผมเห็นว่าทำงานไม่ได้..
- ถ้ามีโอกาสผมอยากจะเลือกคุณอภิสิทธิ์ ปชป..เป็นตัวแทนของผม
- ผมจะเลือกคนที่ผมเห็นว่าจะจงรักภักดีต่อชาติศาสน์กษัตรย์

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 02:22:41 PM »

ที่พันธมิตรทำลงไปไม่ได้ก่อให้เกิดความเสียหายแก่ธุรกิจอย่างเดียวครับ..
ทางการเมืองเราถอยหลังกลับไปอีกหลายสิบปี ...การใช้กฏหมู่อยู่เหนือกฏหมาย
ขนาดทหารปฏิวัติไปแล้ว..ร่างรธน.อย่างที่ต้องการแล้ว..ก็ยังแก้ปัญหาไม่ได้
การเมืองเป็นเรื่องของคนส่วนมากทั้งประเทศ..ไม่ใช่แค่คิดอยู่ที่กลุ่มใดกลุ่มหนึ่ง..
พันธมิตรล้มรัฐบาลแล้วไง..ใครจะมาเป็นนายกฯ..ใช้อำนาจจากใหนในการรองรับ
ฟิลิปปินส์..มาร์กอส..ตายไปนานแล้ว..ประเทศยังเละตุ้มเป๊ะ แต่ก็ยังดีกว่าเมืองไทย
ที่เขาไม่เผาบ้านตัวเอง..ตุลา 14 16 ก็ตายกันมาเยอะ พฤษภาทมิฬอีก..แก้ปัญหาได้แค่ไหน

หากพันธมิตรรักชาติรักประชาชนจริง..งานของพันธมิตรต้องอยู่ที่ชนบท ต่างจังหวัด
สร้างการเมืองใหม่ให้แก่คนที่ด้อยการศึกษา..ทำให้เขาอยู่ดีกินดีจะได้ไม่ซื้อสิทธิขายเสียง
ทำให้ได้เหมือนกรุงเทพฯ ที่พปช.ได้คะแนนเสียงน้อย..
พันธมิตรเล่นเกมอำนาจมากกว่าครับ..ไม่ได้แก้ไขปัญหาของประเทศ...ผมเชื่ออย่างนี้จริงๆ
แต่ผมมองว่านี่คือพัฒนาการอีกก้าวหนึ่งของประชาธิปไตยอีกต่างหาก
ที่ผ่านมาเราปล่อยให้พวกนักการเมืองเอาเปรียบเรามามากแล้วโดยที่ไม่มีมาตรการทางสังคมมาจัดการกับคนพวกนี้
อย่าตอบผมว่าก็เอากฎหมายมาใช้..คนพวกนี้ไม่กลัวกฎหมายพอจะใช้กฎหมายมาจัดการมันจะท้าทายว่า...ไหนๆคอรัปชั่นตรง
ไหนเอาใบเสร็จมาดูซิคนอย่างผมโกงแม้แต่บาทเดียวผมยอมลาออก...กฎหมายอย่างเดียวไม่พอจริยธรรมต้องสูงกว่าคนทั่วไป
หากมาตรการทางสังคมที่ พธม. กำลังกดดันพวกมันอยู่ขณะนี้เป็นผลต่อไปพวกนี้จะเข็ดขยาดเพราะมันจะหากมันซื้อเสียงเข้ามาอีก
ก็จะโดนสังคมกดดันออกไปอีกไม่คุ้มเงินซื้อเสียงที่จ่ายไป....แต่แค่เงินซื้อเสียงผมว่ามันไม่กลัวมีทุนหนุนหลังอยู่
แต่ที่มันกลัวน่าจะ...มันจะไม่มีโอกาสถอนทุน....การถอนทุนมันเทียบไม่ได้กับเงินลงทุนที่เข้ามา
หากสังคมต่อไปนี้ไม่ยอมและจับตามองพวกนี้เอาไว้....อย่านะ....อย่านะ...ทำเมื่อไหร่เป็นโดนสังคมอัปเปหิออกจากเก้าอี้
มองไปไกลๆกันครับ....ความเสียหายที่คุณเห็นมันแค่ก้อนน้ำแข็งผิวน้ำ
แต่ที่ พธม. มองไปและพยายามหยุดยั้งมันอยู่คือ ก้อนน้ำแข็งใต้น้ำครับ

สนใจจะไปช่วยกันบ่งฝีกับผมไม๊ครับคืนนี้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 02:36:19 PM »

ขอให้รัฐบาลตามตัวแม้วมาตีตรวนเป็นของขวัญปีใหม่ก่อนเถอะครับ...
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 02:37:55 PM »

..........................
สนใจจะไปช่วยกันบ่งฝีกับผมไม๊ครับคืนนี้
ขออนุญาตตัดส่วนอื่น ๆ ออกนะครับ...ความคิดเห็นแตกต่างกันรับได้ครับ
แต่ที่ชวนไปนี่..ขอบคุณแต่ไม่หละครับ..สมัยเรียนมหาวิทยาลัย..มีคนเคยชวนและเคยไปมาแล้ว
กว่าจะรู้ว่าเป็นเบี้ยให้เขาก็นาน..ขอให้โชคดีนะครับ..ระมัดระวังตัวดี ๆ นะครับ
ที่สำคัญอย่าพกพาอาวุธปืนไปด้วยหละ..จะเสียของรักเปล่า ๆ ครับ

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 07:27:58 PM »

หากเพื่อพ้องน้องพี่จะต้องถอยออกจาก สุวรรณภูมิ ดอนเมือง หรือแม้แต่ทำเนียบรัฐบาล ก็ใช้ว่า จิตใจที่จะปกป้องชาติ และสถาบันจะถอยออกมาด้วย เมื่อใดก็ตามที่ยังไม่ชนะแต่พี่น้องในนั้นต้องถอยออกมา เมื่อนั้นไอ้พวกเสื้อแดงจงระวังให้ดี เพราะถ้าอยู่ดี ๆ เกิดอาการวูบไป จะไปแหกปากว่าเป็นฝีมือพันธมิตรก็ไม่ได้ด้วย Smiley

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:50:56 PM »

เศรษฐกิจชะงักไปก็ไม่เกินความสามารถของพี่น้องคนไทยจะช่วยกันเยียวยาแก้ไขฟื้นฟูขึ้นมาใหม่ ประเทศไทยเรามีทรัพยากรพื้นฐานค่อนข้างพร้อม รวมทั้งมีคนไทยที่พร้อมต่อสู้อย่างทรหดอดทน แต่ที่แย่ก็คือ ประเทศไทยมีนักการเมืองไม่ดี มีพ่อค้าขี้โกง และมีข้าราชการคอร์รัปชั่น พี่น้องคนไทยจึงไม่สามารถรวมพลังพัฒนาประเทศด้วยน้ำมือของตนเองได้ ต้องตกอยู่ภายใต้เงื่อมมือและอำนาจของนักการเมืองตลอดมา ความจริงมันก็ถึงแวลาแล้วที่คนไทยจะต้องร่วมมือกันเพื่อนำพาประเทศไทยไปด้วยน้ำมือของตนเอง
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #87 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:57:45 PM »

เศรษฐกิจชะงักไปก็ไม่เกินความสามารถของพี่น้องคนไทยจะช่วยกันเยียวยาแก้ไขฟื้นฟูขึ้นมาใหม่ ประเทศไทยเรามีทรัพยากรพื้นฐานค่อนข้างพร้อม รวมทั้งมีคนไทยที่พร้อมต่อสู้อย่างทรหดอดทน แต่ที่แย่ก็คือ ประเทศไทยมีนักการเมืองไม่ดี มีพ่อค้าขี้โกง และมีข้าราชการคอร์รัปชั่น พี่น้องคนไทยจึงไม่สามารถรวมพลังพัฒนาประเทศด้วยน้ำมือของตนเองได้ ต้องตกอยู่ภายใต้เงื่อมมือและอำนาจของนักการเมืองตลอดมา ความจริงมันก็ถึงแวลาแล้วที่คนไทยจะต้องร่วมมือกันเพื่อนำพาประเทศไทยไปด้วยน้ำมือของตนเอง

เห็นด้วยครับ +1 ขอให้คนไทยมีวินัยและเชื่อมั่นตนเอง

อเสวนา จะ พาลานัง
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:02:34 PM »

คุณ gsm ทำไมไม่ไปขอให้นายสมชาย หน้าด้าน ลาออกล่ะครับจะง่ายกว่ามั๊ย
ถ้าไม่มีเบี้องหน้าเบี้องหลัง ต่อให้หน้าด้านหนาทนขนาดไหน โดนกดดันขนาดนี้ คงลาออกไปนานแล้ว
โดยส่วนตัว ไม่เห็นด้วยกับการยืดสนามบินสุวรรณภูมิ แต่ก็ยังมองไม่เห็นว่าจะมีวิธีไหนที่จะทำให้ ลูกกระจ๊อก นายทักษิณ ลาออกหรือยุบสภาฯ
ม้วแต่แลบลิ้น แล้วก็อ้างปชต. ส.ส. ที่ได้มาจากการซื้อเสียง ไม่ถือเป็น ปช่ต. ครับ
ปชต. คือเสียงของประชาชน ที่ไล่ รัฐบาลอยู่นี่ไงครับ

gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #89 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:03:31 PM »

เห็นด้วยครับ +1 ขอให้คนไทยมีวินัยและเชื่อมั่นตนเอง
ยึดสนามบินไม่ให้ชาวต่างชาติเดินทาง..ขัดคำสังศาล..พกพาสารพัดอาวุธไปชุมนุม
นี่หรือวินัยของคนไทย..

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 10
  พิมพ์