เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 11:28:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถอยออกมาได้แล้วครับ...สุวรรณภูมิ-ดอนเมืองมันไม่มีขาครับมันไม่ไปไหนหรอกครับ  (อ่าน 20260 ครั้ง)
Glock36
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #120 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 01:32:20 PM »

ปิดสนามบิน=เศรษกิจเสียหาย=คนตกงาน=ไม่มีเงิน=เป็นโจร
ลูกหลานไม่ได้เรียน+ไม่มีอนาคต+โง่+ถูกชักจูงได้ง่าย
แล้วการเมืองมันจะพัฒนาได้ยังไงล่ะครับ
ท่านชนชั้นกลางทั้งหลาย
ผู้ไม่เคยอดอยาก

คนตกงาน=ไม่มีเงิน=เป็นโจร  พวกที่ไปเป็นโจรคือคนที่มีนิสัยโจรแฝงอยู่ก่อนแล้ว เมืองไทยมีคนจนที่ไม่ได้เป็นโจรเยอะแยะไป เคยได้ยิน "อดเยี่ยงเสือ ไม่อิ่มอย่างหมา รักษาความดี" มั๊ย และถ้าเป็นคนขยันไม่มีวันจน

ลูกหลานไม่ได้เรียน+ไม่มีอนาคต+โง่+ถูกชักจูงได้ง่าย นั่นแหละครับเต็มๆเลย ลองไปดูสมัยทักษิณ เคยทำอะไรที่แสดงให้เห็นว่ามันส่งเสริมการศึกษาอย่างจริงจังบ้าง มีแต่มอมเมาคนไทยทั้งชาติ จนส่งผลเสียมาถึงวันนี้
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #121 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 01:55:09 PM »

เห็นกระทุ้นี้ตั้งแต่เมื่อวาน นึกเคืองคุณอภิสิทธิ์ที่ใช้คำ
"สุวรรณภูมิ-ดอนเมืองมันไม่มีขาครับมันไม่ไปไหนหรอกครับ"
รู้สึกว่าอ่านแล้วอารมณ์ขึ้นจี๊ดขึ้นมา เหมือนกะถ้าไม่บอกไม่รู้นะเนี่ย  คิดว่ามันมีขา

อารมณ์เมื่อวานไม่นิ่งพอที่จะตอบเลยเว้นวรรครออารมณ์สงบดีกว่า

เอาล่ะ  อ่านมา มีหลายท่านที่อาชีพใกล้เคียงกะผม

ความเดือดร้อนแต่ละท่านที่โดนตรงๆมีเยอะ  ผมเองก็มี ปีนี้จะได้เงินเดือนขึ้นหรือเปล่า
โบนัสเท่าไหร่ ก็ไม่หวังแล้วครับ

ตอนที่พันธมิตร ยึดทำเนียบ ผมเองนึกเคืองว่าเล่นแรงไป
แต่ก็เข้าใจว่า หากไม่ยึด ไม่รุกคืบ เห็นทีรัฐบาลยุคนั้น(สมัคร สุนทรเวช)คงตีหน้ามึนไปเรื่อยๆ

เคืองพันธมิตรได้ไม่กี่วัน  พอสมัครลง ได้นายกฯใหม่ สมชาย วงษ์สวัสดิ์

โอ้.....สงสารพันธมิตรขึ้นมาจับใจ เกลียดรับบาลขึ้นอีกมากโข....

มาวันนี้ การยึดสุวรรณภูมิ แต่ละท่านมองเห็นอะไร ก็ถือเป็นสองคน ยลตามช่อง
ความเสียหายมีแน่ แต่จะให้ถอยคงยาก

พันธมิตรรู้ว่าทำการครั้งนี้เสี่ยงกับการสูญเสีย
แต่แน่ล่ะ คราวนี้หากเกิดขึ้น ก็คนเรือนแสน แถมทางเข้าทางออกก็ถูกปิดล้อมโดยง่าย

แต่เขาทำ มิใช่ไม่รู้ว่าเสี่ยงต่อชีวิต หรือเป็นเป็นเรื่องสนุกล้อเล่น

หลังจากยึดสนามบิน งานผมตั้งแต่วันนั้น จนสิ้นปี หายไปหมด
แต่ก็แอบให้กำลังใจพันธมิตรในใจว่า

"ครั้งนี้ ผมยอมเจ็บให้คุณ แต่ขอให้ได้ผลนะ  เจ็บหนักก็ไม่ว่า ขอให้ได้ผลงาน"

ผมเคยเจ็บหลายครั้ง
เคยนอน รพ. เคยผ่าตัด เคยเสียเลือด หลังผ่าตัดต้องนอนดูตะวันขึ้น ดูตะวันตกอยู่ร่วมเดือน
ทำอะไรไม่ได้...

ออกจาก รพ.มา ต้องมารื้อฟื้นกล้ามเนื้อขา เพราะนอนจนกล้ามเนื้อฝ่อ เล็กลง แรงไม่มี

ฟื้นฟูไปเกือบปีกว่าจะปกติเหมทือนเดิม หรือใกล้เคียงของเดิม
ทุกวันนี้ ทั้งใช้ชีวิต ทั้งทำงาน ทำโน่น ทำนี่ได้ แข็งแรงปกติ

ถ้าวันนั้น ผมไม่เข้าห้องผ่าตัด เพราะกลัวเจ็บ กลัวปวด กลัวเสียเลือด .....

ทุกวันนี้ สุขภาพผมจะเป็นเช่นไร

โบนัสผมปีนี้ ขอเป็น
"นายกรัฐมนตรี สมชาย วงษ์สวัสดิ์ ลาออก"

แค่นั้นครับ

เดี๋ยวผมจะทยอยบวกแต้มให้คุณปืนกลลูกโม่สามแต้ม เพราะถูกใจเหลือเกิน  หลายวันมานี้พวกที่ออกทีวีโอดครวญส่วนใหญ่เป็น เจ้าของโรงแรมแถวๆแหล่งท่องเที่ยว และนักธุรกิจเกี่ยวกับการท่องเที่ยว อีกพวกเป็นอาหาร+ดอกไม้สด+อิเล็คทรอนิคส่งออก  ปรกติจะเงียบๆเพราะไฟลนไม่ถึงก้น  ตอนปี 40 พวกค้าขายห้องแถวถูก  vat 10% มาอุดแบ๊งค์ล้มอุ้มพวกล้มบนฟูก พวกนี้ส่งออก+ท่องเที่ยวไม่เจอผลกระทบ 7-8ปีมานี้ แรงซื้อของผู้บริโภคถูก  บิ๊กซี+อิออน+ไฟแน๊ซ์รถดูดซับไปเกลี้ยง  แหล่ง-ย่านการค้าในทุกจังหวัดปิดเป็นแถบ(แถวบ้านผมห้องแถวปิดกิจการเยอะแยะ)พวกท่องเที่ยว+ส่งออกก็ไม่กระทบ  แต่ถ้าทีนี้พอมาปิดสนามบินไฟลนตูดร้องโอดครวญคราง

แต่คุณซับกลับแฟร์ยิ่งนัก  บ้านเมืองมาก่อนปากท้องมาทีหลัง   ทั้งแฟร์ทั้งรักชาติบ้านเมือง  คารวะสามจอกครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #122 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 01:59:02 PM »

ปิดสนามบิน=เศรษกิจเสียหาย=คนตกงาน=ไม่มีเงิน=เป็นโจร
ลูกหลานไม่ได้เรียน+ไม่มีอนาคต+โง่+ถูกชักจูงได้ง่าย
แล้วการเมืองมันจะพัฒนาได้ยังไงล่ะครับ

แฮ่ๆ... พธม. เปิดสนามปิดแล้วครับ...

เสรีรัตน์ฯ ต่างหากสั่งปิดต่อ...

ท่านด่าเสรีรัตน์อยู่นะครับ...
meethai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 55

« ตอบ #123 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 02:06:37 PM »

สงสารพนักงานคิงเพาเวอร์... แต่สวนใหญ่เขาก็ไม่โวยนะครับ
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #124 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 02:14:48 PM »

ผม สงสาร นักท่องเที่ยวชาวญี่ปุ่น จับใจ เลยครับ...

ไม่รู้ไปหาที่พักกันได้หรือเปล่า...  Grin

ดูซิ.. ลำบากแย่   Grin

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
สราโท
ไม่มีสิ่งใดที่แน่นอน
Full Member

คะแนน 28

ถิ่นภูเขาไฟ

« ตอบ #125 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 02:41:44 PM »

ผม สงสาร นักท่องเที่ยวชาวญี่ปุ่น จับใจ เลยครับ...

ไม่รู้ไปหาที่พักกันได้หรือเปล่า...  Grin

ดูซิ.. ลำบากแย่   Grin

ที่บ้านผมยังว่างหลายห้องติดต่อได้ครับ...อิอิ
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #126 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 04:02:33 PM »

ตามที่ท่านอยากให้เปิด  อ่านตรงนี้เลยครับ
http://www.manager.co.th/Business/ViewNews.aspx?NewsID=9510000141782

"เสรีรัตน์" ดิ้นพล่าน! หลังพันธมิตรฯ รู้ทัน หวั่นตกเป็นเหยื่อรัฐบาลกระหายเลือด ส่งหนังสือด่วนจี้ให้เปิดสนามบินสุวรณภูมิ พร้อมเปิดโปงความสัมพันธ์ "วีระ มุสิกพงศ์" แกนนำนรกป่วนกรุง ปฎิเสธลั่นไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด อ้างแค่ทำหน้าที่ในฐานะพนักงานรัฐวิสาหกิจ ขณะที่ ขอ.เตรียมพร้อมส่งเจ้าหน้าที่เข้ามาตรวจสอบความพร้อมทั้งหมด เพื่อเปิดใช้สนามบินโดยเร่งด่วน หลังคำสั่งงดใช้มีผลถึงเวลา 18.00 น. วันนี้

วันนี้ ( 1 ธันวาคม 2551 ) นายเสรีรัตน์ ประสุตานนท์ ผู้อำนวยการท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ หรือ (ทสภ.) รักษาการกรรมการผู้อำนวยการใหญ่ บริษัท ท่าอากาศยานไทย จำกัด (มหาชน) หรือ ทอท. (AOT) กล่าวฃี้แจงถึงกรณีคำสั่งปิดสนามบินต่อเนื่องอีก 2 วัน หลังถูกเปิดโปงเรื่องความสัมพันธ์กับนายวีระ มุสิกพงศ์ แกนนำคนสำคัญของคนเสื้อแดงแนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้านเผ็จการแห่งชาติ (นปช.) ที่กำลังออกมาชุมนุมต่อต้านการตัดสินยุบพรรคพลังประชาชน (พปช.) ที่จะมีขึ้นในวันที่ 2 ธันวาคม 2551

นอกจากนี้ นายเสรีรัตน์ ยังมีความสัมพันธ์แนบแน่นกับนายบรรณพจน์ ดามาพงศ์ พี่สาวของคุณหญิงพจมาน ชินวัตร ภริยาของ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี โดยเคยร่วมงานกันกับนายบรรณพจน์ จนทำให้ถูกมองว่าเป็นเด็กในคาถา เพราะมีความก้าวหน้าในหน้าที่การงานอย่างรวดเร็วในยุคที่รัฐบาลนอมินีเรืองอำนาจ

กรณีดังกล่าว นายเสรีรัตน์ ยืนยันว่า ตนเองได้ปฏิบัติตามหน้าที่โดยไม่ฝักใฝ่ฝ่ายใด และยืนยันว่า ทำหน้าที่ในฐานะพนักงานรัฐวิสาหกิจ ส่วนการจะเปิดสนามบินอีกครั้ง ก็ต้องผ่านการตรวจสอบทุกระบบใหม่ให้สมบูรณ์ที่สุดทั้งความเสียหายและความปลอดภัย ความพร้อม เสมือนกับการเปิดสนามบินใหม่

ส่วนคำสั่งงดให้บริการท่าอากาศยานสุวรรณภูมิ ซึ่งจะมีผลถึงเวลา 18.00 น.วันนี้ หลังจากนั้น ทสภ.จะมีการประเมินสถานการณ์อีกครั้ง เพื่อประกาศให้ผู้ปฏิบัติงานได้รับทราบ

"การจะเปิดสนามบินสุวรรณภูมิอีกครั้ง คงเป็นเรื่องที่ต้องผ่านการตรวจสอบทุกระบบอย่างครบถ้วนสมบูรณ์ที่สุด ทั้งความเสียหาย ความปลอดภัย และความพร้อมทั้งหมด โดยกรมการขนส่งทางอากาศจะส่งเจ้าหน้าที่เข้ามาตรวจสอบ รวมถึงตัวแทนจากสายการบินต่างๆ เพื่อให้เกิดความมั่นใจก่อนให้บริการมากที่สุด

เยี่ยม  เยี่ยม

แฮ่ๆ... พธม. เปิดสนามบินแล้วครับ...

เสรีรัตน์ฯ ต่างหากสั่งปิดต่อ...

รู้ข่าวมานานล้วครับ  แต่หาจังหวะตอบไม่ทัน

ถ้าจำไม่ผิด เมื่อสัก 2-3 ปีที่แล้ว ผอ.ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิคนนี้แหละ เคยประกาศจะเอาม็อบเสื้อแดงม็อบสมุทรปราการ มาชนม็อบพันธมิตรที่สุวรรณภูมิในวิกฤติครั้งนั้น

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #127 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 04:05:33 PM »

ตามที่คุณสมชายกล่าวครับ 
หากเป็นประเทศอื่นแล้ว ผู้ว่าการท่าอากาศฯ ต้องเตรียมแผนรองรับก่อนสั่งปิด 
หรืออย่างน้อยภายใน24ชั่วโมงหลังปิด ว่าจะใช้สนามบิน ไหนของประเทศรับส่งผู้โดยสารแทน
ความเสียหายเกิดขึ้นเพราะมีผู้นำรัฐบาลชั่ว และ ลิ่วล้อโง่

แต่ผมว่าความเสียหายที่เกิดขึ้น เกิดจากพันธมิตรไปปิดยึดสนามบินครับ

อ่านและคิดก่อน แล้วเอาเหตุและผลมาตอบพิสูจน์ซิ  
คนเรานี่ก็แปลก..อันธพาลบุกยึดสนามบินนานาชาติ..แล้วโยนบาปว่าผู้ว่าการท่าฯ ไม่มีแผนรองรับ
ในเมื่อคนมีหน้าที่เขาควบคุมสนามบินไม่ได้..จะปล่อยให้อันธพาลเดินเพ่นพ่าน..แล้วความปลอดภัยอยู่ที่ไหน..
ไม่ต้องหาเหตุผลอะไรหรอกครับ..พันธมารยึดสนามบินเห็น ๆ สร้างความเสียหายแก่ประเทศชาติ..นานาชาติรุมประนามยังทำเป็นกบในกะลา..บอกว่าขึดสนามบินเพื่อขับไล่รัฐบาล...ไม่รู้ใครชั่วกว่าใคร..
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #128 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 04:06:42 PM »

แฮ่ๆ... พธม. เปิดสนามปิดแล้วครับ...

โยนบาปให้คนอื่นหรือเปล่าครับ...
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

« ตอบ #129 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 04:09:16 PM »

โยนบาปให้พันธมิตรหรือเปล่าครับ...

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #130 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 04:10:26 PM »

หากเป็นประเทศอื่นแล้ว ผู้ว่าการท่าอากาศฯ ต้องเตรียมแผนรองรับก่อนสั่งปิด 
หรืออย่างน้อยภายใน24ชั่วโมงหลังปิด ว่าจะใช้สนามบิน ไหนของประเทศรับส่งผู้โดยสารแทน
ความเสียหายเกิดขึ้นเพราะมีผู้นำรัฐบาลชั่ว และ ลิ่วล้อโง่

แต่ผมว่าความเสียหายที่เกิดขึ้น เกิดจากพันธมิตรไปปิดยึดสนามบินครับ

อ่านและคิดก่อน แล้วเอาเหตุและผลมาตอบพิสูจน์ซิ  
คนเรานี่ก็แปลก..อันธพาลบุกยึดสนามบินนานาชาติ..แล้วโยนบาปว่าผู้ว่าการท่าฯ ไม่มีแผนรองรับ
ในเมื่อคนมีหน้าที่เขาควบคุมสนามบินไม่ได้..จะปล่อยให้อันธพาลเดินเพ่นพ่าน..แล้วความปลอดภัยอยู่ที่ไหน..
ไม่ต้องหาเหตุผลอะไรหรอกครับ..พันธมารยึดสนามบินเห็น ๆ สร้างความเสียหายแก่ประเทศชาติ..นานาชาติรุมประนามยังทำเป็นกบในกะลา..บอกว่าขึดสนามบินเพื่อขับไล่รัฐบาล...ไม่รู้ใครชั่วกว่าใคร..

ทีเมืองเชียงใหม่ อันธพาลลากคนมารุมตีกลางวันแสกๆ ต่อหน้านักข่าว ล้อมยิงคนตายกลางเมือง ไม่ต้องปิดอะไรเลย

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #131 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 04:13:23 PM »

โยนบาปให้พันธมิตรหรือเปล่าครับ...
ใช่ครับ..บาปกรรม..ใครทำคนนั้นต้องรับผิด..
พันธมิตรยึดสนามบิน..เสียหายแสนล้าน..กลายเป็นดินแดนอันตรายอันดับ7 ของโลก..
มิใช่ผลงานของพันธมิตรหรอกหรือครับ
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #132 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 04:14:54 PM »

สรุปแล้วไม่คิด หรือ ไม่มีสมองคิดหาเหตุผล ได้แต่อ้างเรื่อยเปื่อย
หากเป็นผู้ว่าการท่าฯประเทศอื่น เขาต้องทำก่อนอย่างน้อยก็ต้องเจรจาเพื่อขอให้ผู้โดยสารเดินทางได้
อย่างอมืองอเท้าแล้วตอบแบบไม่คิดซิ

อเสวนา จะ พาลานัง
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

« ตอบ #133 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 04:34:42 PM »

เงยหน้าไปอ่านข้างบนครับ ว่าใครสั่งปิดสนามบิน แล้วใครจะต้องสั่งเปิด...

ผอ.การท่าสั่งปิดสนามบินไม่กี่วัน เสียหายแสนล้าน
ขอข้อมูลเพิ่มเติมด้วยครับ
เอ้อ... GDP / งบประมาณประเทศไทยเท่าไหร่ครับ ?

"...พันธมิตรยึดสนามบิน..เสียหายแสนล้าน..กลายเป็นดินแดนอันตรายอันดับ7 ของโลก..."

ไม่สำเร็จครับ..นายกสมชายออกไปพร้อมการยุบพรรค

แต่ที่แน่ๆ..สื่งที่พันธมิตรทำสำเร็จคือ..ทำลายประเทศไทยย่อยยับ..เสียหายมากกว่าแสนล้าน
ได้ขึ้นชั้นเป็นประเทศที่อันตรายอันดับ 7 ของโลก..น่าจะย่อยยับที่สุดหลังเสียกรุงให้แก่พม่า
อ่านรายงานภาคภาษาอังกฤษก่อนจะเต้าข่าวนะครับท่าน ไม่งั้นก็จะพูดโง่ๆอีก  เขาใช้เหตุการณ์จากหลายกรณีแต่ไม่มีเรื่องการยึดสนามบินครับ
มีเหตุการณ์เขาพระวิหารและวันที่ 7 ต.ค. ที่รัฐบาลใช้ความรุนแรงปราบประชาชน  แต่ไมมีเรื่องพธม. ใช้ความรุนแรง
ถ้าอ่านภาษาอังกฤษไม่แตกผมจะแปลให้ฟัง

ขอข้อมูลอีกด้านด้วยครับ คุณหอม...

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #134 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 04:49:42 PM »

วันนี้นั่งอ่านทั้งหมด9หน้า ชักอยากจะเปลี่ยนข้อความที่ให้พันธมิตรถอยอ่ะค่ะ เพราะตอนที่พิมพ์เป็นห่วงพวกเค้าอย่างจริงใจ เลยพิมพ์ออกมาแบบนั้น
หากการกระทำของพวกท่าน(พธม.)สามารถทำให้การเมืองของประเทศไทยใสขึ้นมานิดหน่อยได้
โอขอให้กำลังใจท่านเหล่านั้นค่ะ เพราะท่านเหล่านั้นได้เสียสละแล้วจริงๆ
เราสิที่ยังเห็นแก่ตัวนั่งพิมพ์อยู่หน้าคอมอยู่เลย
ขอบคุณมากค่ะ สู้ สู้นะคะ ไหว้

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10
  พิมพ์