เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:15:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผบ.ตร. ถูกปลดแล้วครับ  (อ่าน 8418 ครั้ง)
POPPYX - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

ฟ้าลิขิตหรือจะสู้มานะตน

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 09:49:26 PM »

ตอนชายกลับมา แถลงการณ์ ว่า ขณะที่ตนไม่อยู่ ผบ.ทบ และ ผบ.ตร ปฏิบัติหน้าที่ได้ดีเยี่ยม  Huh 
ปฏิบัติหน้าที่ได้ดีเยี่ยม    แล้วมันปลดทำไม    ต่อไปใครจะกล้าทำดี  เศร้า  ทำดีแล้วโดนปลด

ถ้าไม่เชื่อมั่น ย่อมแพ้แน่นอน
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 10:00:25 PM »

ตอนชายกลับมา แถลงการณ์ ว่า ขณะที่ตนไม่อยู่ ผบ.ทบ และ ผบ.ตร ปฏิบัติหน้าที่ได้ดีเยี่ยม  Huh 
ปฏิบัติหน้าที่ได้ดีเยี่ยม    แล้วมันปลดทำไม    ต่อไปใครจะกล้าทำดี  เศร้า  ทำดีแล้วโดนปลด

สงสัยชายจะเริ่มกินดีหมีแล้วครับ หลังจากที่แช่ตู้เย็นไว้นานแล้ว

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
num ut.
ถ้าอยากได้ เราต้องรู้จักคำว่าให้ก่อนเสมอ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 10:02:37 PM »

ก็ดีแล้วครับเสร็จงานนี้คงได้ตำแหน่งกลับคืน คนดีต้องกล้าครับไม่ต้องกลัว
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 10:11:01 PM »

สงสัยชายจะเริ่มกินดีหมีแล้วครับ หลังจากที่แช่ตู้เย็นไว้นานแล้ว

ผมว่าแกเล่นตามบทเหมือนเคยๆแหละครับ...ตกใจ

@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 10:19:08 PM »

คอยดูท่าทีของ ผบ.ทบ. อยู่ครับ

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
david srt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 11:22:21 PM »

โนบิตะ มั่วนิ่มไปวันๆ ที่ทำงานยังไม่รู้อยู่ไหน
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 11:26:11 PM »

ต่อจากนี้ไปคงต้องดูว่าใครจะไวกว่ากัน Grin Grin Grin

ไม่ทันสีเขียว ครับ...   Wink

ถูก...ถูก...ถูก...ต้อง...ครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 12:08:19 AM »

คนเป็น  ผบ.ตร. ถือเป็นตำแหน่งสูงสุดแต่  1 - 2 ปีก็มักเกษียณแล้วครับ 
คนดีแต่อยู่ไม่ถูกที่ถูกเวลา  อาจแปดเปื้อนเปล่า ๆ  นับถอยหลังอายุราชการเล่นซะยังดีกว่า

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
zeemee
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 7

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 12:15:57 AM »

การเมืองเป็นเรื่องของผลประโยชย์กลุ่ม(กลุ่มพรรค-กลุ่มพวก)..ถ้ามีผลประโยชย์ก็ทำไป..ประเทศและประชาชนจะเป็นอย่างไง..ก็ไม่เป็นไรคนทั้งประเทศรับได้
  แต่ถ้าเราไม่มีผลประโยชน์แม้แต่น้อยนิด  หรือมีบ้างแต่เล็กน้อยไม่สมค่าที่ทุ่มแรงไปกับความเสียหายต่อสังคม-เศรษฐกิจ กรุณาหยุดเถอะ...สงสารประเทศไทย Cry Cry
officerLudlow
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 02:24:03 AM »

Cool...เชือดไก่ให้ลิงดู...ผบ.ทบ.  คงอ่านเกมออกว่า...

...อะไรจะเกิดขึ้นกับตำแหน่งของท่านบ้าง...

...งานนี้...ไม่ธรรมดา..... Cool

ไม่ใช่หรอกครับ  ท้า (ในใจ) ให้ปลดด้วยซ้ำ

ก็เเหมปลดผบ.ทบ.มันไม่ง่ายเหมือนปลดผบ.ตร.นะสิครับ    อย่างมากก็ย้ายไปช่วยราชการจนกว่าจะเกษียรอายุหรือไม่ก็ลาออกเอง     เพราะยังไงก็มีเสียงไม่ถึงครึ่งของสภากลาโหม     ผมว่าเราน่าจะมีการเรียกร้องให้มีการเเก้พรบ.ตำรวจไปด้วยเลยถ้ามีการเเก้รัฐธรรมนูญก็ดีนะ       ตำรวจเสนอไปนักการเมืองก็ทำเป็นไม่สนใจอยากจะเอาเเต่เเบบที่ตัวเองจะได้มีอำนาจผลประโยชน์เต็มที่     ตำรวจก็เลยไม่ยอมเเก้    มันก็เลยเป็นปัญหาจนถึงทุกวันนี้(ผมว่าเอาไปรวมกับสภากลาโหมก็ไม่เลวนะ    เปลี่ยนเป็นสภาข้าราชการฝ่ายความมั่นคงก็เหมาะดี)

เชื่อว่าทุกคนเคยแพ้ เชื่อว่าทุกคนเคยล้มเหลว
           แต่คนแพ้ไม่ใช่คนที่ล้มเหลว

คนล้มเหลวคือ...คนที่ล้มเลิกต่างหาก

ความสำเร็จเป็นของทุกคน...ขอแค่อย่ายอมแพ้
M1911LOVER "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 03:56:28 AM »

Cool...เชือดไก่ให้ลิงดู...ผบ.ทบ.  คงอ่านเกมออกว่า...

...อะไรจะเกิดขึ้นกับตำแหน่งของท่านบ้าง...

...งานนี้...ไม่ธรรมดา..... Cool

ไม่ใช่หรอกครับ  ท้า (ในใจ) ให้ปลดด้วยซ้ำ

ไม่ใช่ "เชือดไก่ให้ลิงดู"
เพราะ ผบ.ทบ. ท่านไม่ใช่ลิง...และพัชรวาท ท่านคงไม่ใช่ไก่...

ในฐานะประชาชนก็หวังจะเห็นการ"ปลดชนวน"
ให้ปลอดภัยจริงๆ โดยที่ไม่มี "ตัวประกัน" นะครับผู้การ
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 07:04:16 AM »

จขกท..ยังไม่ได้ปลดครับ..ย้ายไปช่วยราชการครับ
เป็นข้าราชการไม่ปฏิบัติตามนโยบายผู้บังคับบัญชา ก็ต้องย้ายไปทำหน้าที่ที่เหมาะสมกว่า
ต่อไปน่าจะเป็น ผบ.ทบ.

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 07:35:01 AM »

..ชาย.เอ๊ย....คิดจะทำอะไร.. Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 07:54:32 AM »

จขกท..ยังไม่ได้ปลดครับ..ย้ายไปช่วยราชการครับ
เป็นข้าราชการไม่ปฏิบัติตามนโยบายผู้บังคับบัญชา ก็ต้องย้ายไปทำหน้าที่ที่เหมาะสมกว่า
เป็นข้าราชการไม่ปฏิบัติตามนโยบายผู้บังคับบัญชา ถ้านโยบายไม่ถูกต้องไม่มีเหตุผลเป็นผมก็ไม่ทำครับ
แต่ที่ว่ายังไม่ปลดน่ะพี่หมายถึงอะไรครับ ย้ายไปช่วยราชการความหมายตรงๆตัวคือไม่ให้ปฎิบัติหน้าที่ในตำแหน่งเดิม โดยให้ไปปฏิบัติตามหน้าที่ใหม่ในคำสั่ง เข้าใจง่ายๆเลย คิก คิก

ถ้าท่านพล.ต.อ.พัชรวาท วงษ์สุวรรณ อดีตผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ (ผบ.ตร.)ถูกปลดเพราะไม่สนองนโบายนักการเมือง ที่ให้สลายการชุมนุมที่อาจมีผู้บาดเจ็บล้มตาย
ผมว่าท่านควรได้รับการยกย่องครับ ด้วยความเคารพครับ ไหว้

ส่วนท่านผบ.ทบ.ที่ท่านไม่สลายการชุมนุมและไม่ปฏิวัติ
ผมเห็นด้วยครับ เพราะ
    ถ้าปฏิวัติ ความวุ่นวายไม่จบความน่าเชื่อถือต่างชาติไม่มี ต้องถอยหลังกันอีก
    ถ้าสลายการชุมนุม งานนี้มีเจ็บ ตายแน่นอนเพราะตัวแปรที่ทำให้เกิดความสูญเสียมีมาก

ทางออกง่ายๆมีทางเดียวคือยุบสภาเลือกตั้งใหม่ ถ้าท่านข้ามาได้ถือว่าท่านมีความชอบธรรมเหนือข้อกล่าวอ้างของผู้ชุมนุม
จริงๆผมว่าอยากจะยุบใจจะขาดแต่คงรอให้คดียุบพรรคถึงที่สุดก่อนละมั่ง คิก คิกไม่งั้นวางหมากไม่ถูก แลบลิ้น
  แต่ทุกอย่างมีจุดสิ้นสุดของมันครับ ถ้าเราต้องยืนบนซากปรักหักพังเพื่อสร้างชาติขึ้นมาใหมเพื่อ่ไม่ให้มีระบบเน่าๆของนักการเมืองชั่วๆที่มาเสนอหน้าเป็นคนดี
ใสซื่อมือสะอาด แต่เข้ามาหาผลประโยชน์กับประเทศชาติ เพราะทุกวันนี้ระบบราชการไทยเน่าสนิทตั้งแต่ท้องถิ่น ยันถึงกระทรวงฯ ผมไม่ได้บอกว่าเป็นทุกท่านนะครับ แต่มันมีอย่างนี้จริงๆซึ่งถ้าใครรับราชการก็คงทราบดี   ผมอาจจะรับราชการมาไม่นาน.....เห็นโลกมายังไม่มาก
..............................
แต่ผมว่าเราถึงเวลาต้องเปลี่ยนแปลงครับ  ไหว้

ไหว้สอบเข้ามารับราชการน่ะว่ายากแล้วแต่การเป็นข้าราชการที่ดียากกว่าครับ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2008, 08:02:29 AM โดย EAK1980 » บันทึกการเข้า

Long Live The King

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 08:48:37 AM »

โดนย้ายเพราะ ไม่สนองนโยบายการใช้กำลังสลายม๊อบครับ ........... กรุ่นตั้งแต่ 7 ต.ค. แล้ว

ท่านปฏิเสธตลอดที่จะใช้กำลัง ............. และรู้ตัวด้วยว่าจะโดน

ผมก็รอดูอยู่เหมือนกันครับ ........... ว่า"จะทำ"ไหม

อืมมม.............. คุณgms ว่า ถ้า ผบ.ทบ.จะถูกย้ายเพราะเหตุผลอะไรครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7
  พิมพ์