เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:19:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผบ.ตร. ถูกปลดแล้วครับ  (อ่าน 8446 ครั้ง)
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 08:57:25 AM »

จขกท..ยังไม่ได้ปลดครับ..ย้ายไปช่วยราชการครับ
เป็นข้าราชการไม่ปฏิบัติตามนโยบายผู้บังคับบัญชา ก็ต้องย้ายไปทำหน้าที่ที่เหมาะสมกว่า
ต่อไปน่าจะเป็น ผบ.ทบ.
เป็นข้าราชการไม่ปฏิบัติตามนโยบายผู้บังคับบัญชา ถ้านโยบายไม่ถูกต้องไม่มีเหตุผลเป็นผมก็ไม่ทำครับ
แต่ที่ว่ายังไม่ปลดน่ะพี่หมายถึงอะไรครับ ย้ายไปช่วยราชการความหมายตรงๆตัวคือไม่ให้ปฎิบัติหน้าที่ในตำแหน่งเดิม โดยให้ไปปฏิบัติตามหน้าที่ใหม่ในคำสั่ง เข้าใจง่ายๆเลย คิก คิก

ถ้าท่านพล.ต.อ.พัชรวาท วงษ์สุวรรณ อดีตผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ (ผบ.ตร.)ถูกปลดเพราะไม่สนองนโบายนักการเมือง ที่ให้สลายการชุมนุมที่อาจมีผู้บาดเจ็บล้มตาย

ท่านยังเป็นผบ.ตร.อยู่ครับ

[/quote]

ผมว่าท่านควรได้รับการยกย่องครับ ด้วยความเคารพครับ ไหว้

ส่วนท่านผบ.ทบ.ที่ท่านไม่สลายการชุมนุมและไม่ปฏิวัติ
ผมเห็นด้วยครับ เพราะ
    ถ้าปฏิวัติ ความวุ่นวายไม่จบความน่าเชื่อถือต่างชาติไม่มี ต้องถอยหลังกันอีก
    ถ้าสลายการชุมนุม งานนี้มีเจ็บ ตายแน่นอนเพราะตัวแปรที่ทำให้เกิดความสูญเสียมีมาก

ทางออกง่ายๆมีทางเดียวคือยุบสภาเลือกตั้งใหม่ ถ้าท่านข้ามาได้ถือว่าท่านมีความชอบธรรมเหนือข้อกล่าวอ้างของผู้ชุมนุม
จริงๆผมว่าอยากจะยุบใจจะขาดแต่คงรอให้คดียุบพรรคถึงที่สุดก่อนละมั่ง คิก คิกไม่งั้นวางหมากไม่ถูก แลบลิ้น
[/quote]

อีกไม่กี่วันก็จะยุบพรรคอยู่แล้ว..อย่างไงต้องไป..แล้วพันธมิตรรอไม่ได้เพราะอะไร..ถึงได้พากันเผาบ้านเมือง
เสียงหมด..หรือหมดความชอบธรรมที่จะประท้วงต่อ..

[/quote]

แต่ทุกอย่างมีจุดสิ้นสุดของมันครับ ถ้าเราต้องยืนบนซากปรักหักพังเพื่อสร้างชาติขึ้นมาใหมเพื่อ่ไม่ให้มีระบบเน่าๆของนักการเมืองชั่วๆที่มาเสนอหน้าเป็นคนดี
ใสซื่อมือสะอาด แต่เข้ามาหาผลประโยชน์กับประเทศชาติ เพราะทุกวันนี้ระบบราชการไทยเน่าสนิทตั้งแต่ท้องถิ่น ยันถึงกระทรวงฯ ผมไม่ได้บอกว่าเป็นทุกท่านนะครับ แต่มันมีอย่างนี้จริงๆซึ่งถ้าใครรับราชการก็คงทราบดี   ผมอาจจะรับราชการมาไม่นาน.....เห็นโลกมายังไม่มาก
..............................
แต่ผมว่าเราถึงเวลาต้องเปลี่ยนแปลงครับ  ไหว้

ไหว้สอบเข้ามารับราชการน่ะว่ายากแล้วแต่การเป็นข้าราชการที่ดียากกว่าครับ ไหว้
[/quote]
ครับ..ผมก็พยายามทำดีเพื่อประเทศชาติ คัดค้านพันธมิตร..ที่ทำลายประเทศชาติครับ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:09:26 AM »

จขกท..ยังไม่ได้ปลดครับ..ย้ายไปช่วยราชการครับ
เป็นข้าราชการไม่ปฏิบัติตามนโยบายผู้บังคับบัญชา ก็ต้องย้ายไปทำหน้าที่ที่เหมาะสมกว่า
ต่อไปน่าจะเป็น ผบ.ทบ.
เป็นข้าราชการไม่ปฏิบัติตามนโยบายผู้บังคับบัญชา ถ้านโยบายไม่ถูกต้องไม่มีเหตุผลเป็นผมก็ไม่ทำครับ
แต่ที่ว่ายังไม่ปลดน่ะพี่หมายถึงอะไรครับ ย้ายไปช่วยราชการความหมายตรงๆตัวคือไม่ให้ปฎิบัติหน้าที่ในตำแหน่งเดิม โดยให้ไปปฏิบัติตามหน้าที่ใหม่ในคำสั่ง เข้าใจง่ายๆเลย คิก คิก

ถ้าท่านพล.ต.อ.พัชรวาท วงษ์สุวรรณ อดีตผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ (ผบ.ตร.)ถูกปลดเพราะไม่สนองนโบายนักการเมือง ที่ให้สลายการชุมนุมที่อาจมีผู้บาดเจ็บล้มตาย

ท่านยังเป็นผบ.ตร.อยู่ครับ

ผมว่าท่านควรได้รับการยกย่องครับ ด้วยความเคารพครับ ไหว้

ส่วนท่านผบ.ทบ.ที่ท่านไม่สลายการชุมนุมและไม่ปฏิวัติ
ผมเห็นด้วยครับ เพราะ
    ถ้าปฏิวัติ ความวุ่นวายไม่จบความน่าเชื่อถือต่างชาติไม่มี ต้องถอยหลังกันอีก
    ถ้าสลายการชุมนุม งานนี้มีเจ็บ ตายแน่นอนเพราะตัวแปรที่ทำให้เกิดความสูญเสียมีมาก

ทางออกง่ายๆมีทางเดียวคือยุบสภาเลือกตั้งใหม่ ถ้าท่านข้ามาได้ถือว่าท่านมีความชอบธรรมเหนือข้อกล่าวอ้างของผู้ชุมนุม
จริงๆผมว่าอยากจะยุบใจจะขาดแต่คงรอให้คดียุบพรรคถึงที่สุดก่อนละมั่ง คิก คิกไม่งั้นวางหมากไม่ถูก แลบลิ้น
[/quote]

อีกไม่กี่วันก็จะยุบพรรคอยู่แล้ว..อย่างไงต้องไป..แล้วพันธมิตรรอไม่ได้เพราะอะไร..ถึงได้พากันเผาบ้านเมือง
เสียงหมด..หรือหมดความชอบธรรมที่จะประท้วงต่อ..

[/quote]

แต่ทุกอย่างมีจุดสิ้นสุดของมันครับ ถ้าเราต้องยืนบนซากปรักหักพังเพื่อสร้างชาติขึ้นมาใหมเพื่อ่ไม่ให้มีระบบเน่าๆของนักการเมืองชั่วๆที่มาเสนอหน้าเป็นคนดี
ใสซื่อมือสะอาด แต่เข้ามาหาผลประโยชน์กับประเทศชาติ เพราะทุกวันนี้ระบบราชการไทยเน่าสนิทตั้งแต่ท้องถิ่น ยันถึงกระทรวงฯ ผมไม่ได้บอกว่าเป็นทุกท่านนะครับ แต่มันมีอย่างนี้จริงๆซึ่งถ้าใครรับราชการก็คงทราบดี   ผมอาจจะรับราชการมาไม่นาน.....เห็นโลกมายังไม่มาก
..............................
แต่ผมว่าเราถึงเวลาต้องเปลี่ยนแปลงครับ  ไหว้

ไหว้สอบเข้ามารับราชการน่ะว่ายากแล้วแต่การเป็นข้าราชการที่ดียากกว่าครับ ไหว้
[/quote]
ครับ..ผมก็พยายามทำดีเพื่อประเทศชาติ คัดค้านพันธมิตร..ที่ทำลายประเทศชาติครับ
[/quote]
 ไหว้ครับพี่ผมยอมรับในความคิดที่แตกต่างครับ
แต่ทุกวันนี้ผมมองไม่เห็นทางแก้แบบสันติเลยครับ

Long Live The King

ฮิวโก้
Hero Member

คะแนน 118

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:11:11 AM »

น้ำขิงซักถ้วยมั๊ย  สมชาย ยิ้มีเลศนัย

อย่าคิดว่าตัวเองเก่ง...ยังมีคนที่เก่งกว่าเรานักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริงนะ อึ๊บๆ
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:13:16 AM »

น้ำขิงซักถ้วยมั๊ย  สมชาย ยิ้มีเลศนัย
อย่าลืมเก๊กฮวย ให้สนธิ ด้วยนะ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:22:06 AM »

สมชายกระโปรงบอกอะไร ลิ่วล้อบอกดีไปหมด

อเสวนา จะ พาลานัง
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:24:05 AM »

สมชายกระโปรงบอกอะไร ลิ่วล้อบอกดีไปหมด
พอๆกับเจ้าลัทธิสนธิกระมัง..สาวกยกมือท่วมหัวไปหมด

sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:34:50 AM »

ปลดแล้ว ผบ.ตร. ''เสร็จนาฆ่าโคถึก เสร็จศึกฆ่าขุนพล''
ข้าราชการหากอยู่ภายใต้การบังคับบัญชาของคนชั่ว ก้อจะวนเวียนอยู่ในวงจรอุบาทว์แบบนี้ไปเรื่อยๆ ไม่จบสิ้น ยี๊
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:43:41 AM »

พอๆกับเจ้าลัทธิสนธิกระมัง..สาวกยกมือท่วมหัวไปหมด

อย่าเหมา มีคนไม่เห็นด้วยกับสนธิก็เยอะ แต่เห็นแก่การปกป้องสถาบัน
ดีกว่าลิ่วล้อคิดเองยังไม่เป็นเลย

อเสวนา จะ พาลานัง
อนธการ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:17:28 AM »

"สมชายกระโปรงแดง" ต้องเพิ่มคำว่า "แดง" ด้วยค่ะ จะได้สื่อความหมายชัดเจนมากขึ้น Cheesy
Glock36
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:27:53 AM »

อย่าเหมา มีคนไม่เห็นด้วยกับสนธิก็เยอะ แต่เห็นแก่การปกป้องสถาบัน
ดีกว่าลิ่วล้อคิดเองยังไม่เป็นเลย
เห็นด้วยว่าคุณสนธิไม่ได้ทำถูกไปทุกอย่าง  แต่โดยรวมแล้วที่คุณสนธิทำมา มีประโยชน์ต่อชาติบ้านเมืองและช่วยปกป้องสถาบันที่เราเคารพบูชา

ถ้าในอนาคตคุณสนธิเปลี่ยนมาทำลายชาติแบบเดียวกับที่หน้าเหลี่ยมทำอยู่ตอนนี้ พันธมิตรนั่นแหละที่จะตามไปกระทืบเขาจมดิน
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:36:21 AM »

เช้านี้ gsm อ้อ... ไม่ใช่ gms ขยันส่งข้อความ...     ขำก๊าก

ขำ...   คิก คิก

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:41:07 AM »

เช้านี้ gsm อ้อ... ไม่ใช่ gms ขยันส่งข้อความ...     ขำก๊าก

ขำ...   คิก คิก
ใช่ครับ..เคลียร์งานทุกอย่าง ลูกเมียอย่ายุ่ง
ขอเว้ป อวป.      ซัก 3 ชม...หากเกิน..เป็นของแถม..
ดีใจครับ..ที่ข้อความของผม...ช่วยให้ขำได้...

fflluukk
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 11:28:31 AM »

ท่านไม่สนองนโยบาย   ต่อไปภายภาคหน้าบอกเกียรติประวัติในการช่วยชีวิตพี่น้องประชาชนจากนโยบายของรัฐให้ลูกหลายศรัทธาสืบไป
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 11:31:35 AM »

เช้านี้ gsm อ้อ... ไม่ใช่ gms ขยันส่งข้อความ...     ขำก๊าก

ขำ...   คิก คิก
ใช่ครับ..เคลียร์งานทุกอย่าง ลูกเมียอย่ายุ่ง
ขอเว้ป อวป.      ซัก 3 ชม...หากเกิน..เป็นของแถม..
ดีใจครับ..ที่ข้อความของผม...ช่วยให้ขำได้...

ไม่ชอบ ของแถม... เบื่อ  แลบลิ้น

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 11:47:49 AM »

เช้านี้ gsm อ้อ... ไม่ใช่ gms ขยันส่งข้อความ...     ขำก๊าก

ขำ...   คิก คิก
                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                       อยากรู้จังมีอะไรใน"หัว"ที่เค้นออกมาสอนลูกบ้าง   สงสัยใช่แบบนี้หรือเปล่า"ใครจะโกงใครจะกินใครจะหมิ่นเบื้องสูง  เราอย่าไปสนขอเป็นคนก็พอไม่ขอเป็นมนุษย์"      สงสารลูกเมียจริงๆที่ได้ พ่อได้ผัว  ประเภทนี้เฮ้อ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์