เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:19:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผบ.ตร. ถูกปลดแล้วครับ  (อ่าน 8449 ครั้ง)
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 11:10:12 AM »

ผบ.ตร. เคยอยู่ ทล.  พ่อพูดว่า.....ท่านเป็นคนดีและรักลูกน้องมาก

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
seiya-รักในหลวง
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

to make a friend, be a friend...

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 11:33:34 AM »

ผบ.ตร. เคยอยู่ ทล.  พ่อพูดว่า.....ท่านเป็นคนดีและรักลูกน้องมาก

เพราะฉะนั้นคนดีอยู่กับนายเลวๆ ไม่ได้หรอกครับ เห็นใจท่านที่ไม่ยอมตามในหลายๆเรื่อง

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
http://youtu.be/KYGScnPo8HQ
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 01:44:31 PM »

ขนาดเพื่อเตรียมทหารและนายร้อยตำรวจรุ่นเดียวกับนายทักษิณ.....ถ้าเพื่อนคนนั้นไม่มีผลประโยชน์ด้วยหรือไม่เอาใจ....ขอบอกได้เลยว่า
นายทักษิณ...ไม่สน..ไม่ให้...ถ้าอยากได้..ต้องทำตามที่เพื่อน(ทักษิณ)สั่งให้ทำและแสวงหาผลประโยชน์ให้ด้วย...ถึงจะได้ตำแหน่งหรือแม้กระทั่งเลื่อนยศ

สมัยที่เริ่มรวยมีสตางค์....งานเลี้ยงรุ่นเตรียมทหาร...คนนี้แจกทุนการศึกษาให้กับเพื่อนร่วมรุ่น..โดยมีข้อแม้ว่าจะต้องรับใช้ตลอดไป..ไม่งั้นปีหน้าไม่ได้..

ไปถามเตรียมทหารรุ่น 10 ได้เลย..เหลือกี่คนที่รักเพื่อนคนนี้

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
Kwan -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

BU14 (9โมง)

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 03:01:18 PM »

สมัคร เดื้อ สมชาย ด้าน( มือสั่นนิดๆจนต้องล้วงกระเป๋า ) รอเวลา ไกล้ถึงแล้ว ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 06:40:55 PM »

เมื่อไรจะถึงคิว.. ผบ.ทบ.น้า..

ผมก็รออยู่ครับ ..................

เบื่อเฝ้าสถานการณ์การอยู่ในที่ตั้ง ...........

แสดงว่าพี่มะขิ่นอยากเอ็กเซอร์ไซแล้ว รอนานเดี๋ยวเอ็นยึด ยิ้มีเลศนัย
แต่ นัฐวุฒิ ไสหัวไป เยาะเย้ย ออกทีวี สั่งให้ทหารอยู่ในที่ตั้งนะครับ
เดาเอาว่าตอนดูทีวีพี่คง....ทำมันเป็นรูไปแล้ว
ฝาก.....นัฐวุฒิ ไสเกื้อ/วีระ ให้ด้วยนะครับ....บอกว่าคนคอนฝากมา

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 08:01:18 PM »

เด็กอมมือ ออกมาสั่งทหาร   คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 08:11:42 PM »

ผมก็รออยู่ครับ ..................

เบื่อเฝ้าสถานการณ์การอยู่ในที่ตั้ง ...........

แสดงว่าพี่มะขิ่นอยากเอ็กเซอร์ไซแล้ว รอนานเดี๋ยวเอ็นยึด ยิ้มีเลศนัย
แต่ นัฐวุฒิ ไสหัวไป เยาะเย้ย ออกทีวี สั่งให้ทหารอยู่ในที่ตั้งนะครับ
เดาเอาว่าตอนดูทีวีพี่คง....ทำมันเป็นรูไปแล้ว
ฝาก.....นัฐวุฒิ ไสเกื้อ/วีระ ให้ด้วยนะครับ....บอกว่าคนคอนฝากมา

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ห้า..!! ลิง ขู่ ทหาร..  ขำก๊าก

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 08:21:58 PM »

ห้า..!! ลิง ขู่ ทหาร..  ขำก๊าก

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 08:23:18 PM »

Smiley พวกหมาพันธุ์ทางหัวเกรียน ถึงขนาดจะฟาดกะเสือโคร่ง นึกว่ามันเก่งกาจ มีเขี้ยวกล้างาแหลมอยู่ตัวเดียว
หนังเหนียว คงกระพัน เข้าขั้นฝีปากเลิศ คงจะอมตะไม่ตาย

เห็นเสือไม่คำราม ...นึกว่าไร้พิษสง ทำท่าไล่งับ ไล่ตอด จนได้ใจคิดจะขึ้นขี่หลังขี่หน้า "พญาเสือโคร่ง"

คงจำความตอนไอ้ปื้ด  หนี พี่จ้อด ไม่ได้ว่า ทุลักทุเล แค่ไหน ขนาดต้อง หลบๆซ่อนๆ ปลอมตัว ลงเรือตังเก เกือบตาย
โดนเสือฟัดเอาเกือบสิ้นชีวิต โชคดีรอดมาได้เลยสงบเสงี่ยม ขนาดตอนนี้มีตำแหน่ง เป็นถึง รมว. ในรัฐบาล ยังไม่กล้าเอ่ยปากสักแอะ

เพราะเคยเล่น บท หมาพันธุ์ทางหัวเกรียน  มาก่อนนี่เอง

เกรียนรุ่นน้องน่าจะลองไปถาม  เซียนรุ่นพี่ แชมป์ฝีปากเก่ง ฝั่งธน ดูบ้างว่า..
จากที่เคย ผงาดคับฟ้า?  เคยเจอ "พญาเสือโคร่ง" เอาจริง ...จนเข็ดขี้อ่อนขี้แก่

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 08:39:09 PM »

ปากดีจริง ๆคนปากกล้า จากรายการโทรทัศน์  ทีวีวาที  มาไล่ทหารอาชีพ

สาม สี คนรวมกันยังไม่เต็มคนเลย ไม่เห็นทำเรื่องอะไรดี ๆ ให้รู้บ้างเลย
บู่

gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #85 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 02:39:04 AM »

โฆษกรัฐบาล..เป็นกระบอกเสียงให้รัฐบาล..ไม่ใช่ออกคำสั่งครับ..ทำตามหน้าที่ มีกฏหมายรองรับ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #86 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 06:27:20 AM »

คุณgms กล่าวถูกอีกแล้ว .......... ในเรื่องหน้าที่ของโฆษก

แต่การกล่าวของโฆษกท่านนี้ ............... มีหลายท่านฟังแล้ว ตีความหมายว่า"สั่ง"ครับ

ผมเองฟังแล้ว เฉยๆ ครับ ................ เหมือนมีคนเดินผ่านข้างๆบ้าน

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #87 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 08:15:09 AM »

คุณgms กล่าวถูกอีกแล้ว .......... ในเรื่องหน้าที่ของโฆษก

แต่การกล่าวของโฆษกท่านนี้ ............... มีหลายท่านฟังแล้ว ตีความหมายว่า"สั่ง"ครับ

ผมเองฟังแล้ว เฉยๆ ครับ ................ เหมือนมีคนเดินผ่านข้างๆบ้าน

ผู้การท่านสุภาพสมเป็นชายชาติทหาร

แต่ชาวบ้นอย่างผม เรียกว่า "หมาเห่าใบตองแห้ง" ครับ

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #88 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 04:17:10 PM »

ใช่... ช้าจัง   คิก คิก
น่าแถมผบ.ทอ.ด้วยอีกซักคน
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #89 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 04:21:20 PM »

ใช่... ช้าจัง   คิก คิก
น่าแถมผบ.ทอ.ด้วยอีกซักคน

แกก็ท้าอยู่นี่ครับ... เร็วๆหน่อย  ท่าน ชายกระโปรง...  ขำก๊าก

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์