เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 05:18:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอหน่อยเหอะ..ทนม่ายไหวแล้ว..จริงๆ..!  (อ่าน 2901 ครั้ง)
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 08:43:33 PM »

ท่านที่ไม่เห็นด้วย..
ในวิธีการและหลักปฏิบัติของกลุ่มพันธมิตร..
ไม่รู้ว่า..มีท่านใด..ที่สามารถทำได้ดีกว่ากลุ่มพันธมิตรในตอนนี้มั๊ยครับ..?

สรุปว่า..คนไทย..มีหน้าที่..ที่ต้อง..?

นั่งรอฝรั่ง..มาล้วงไส้..
หรือไม่ก็..
ควักตับไต..ให้คน..ชาติเดียวกัน..กิน..ถูกต้องมั๊ยครับ..!

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 08:47:57 PM »

ในวิธีการและหลักปฏิบัติของกลุ่มพันธมิตร..
ไม่รู้ว่า..มีท่านใด..ที่สามารถทำได้ดีกว่ากลุ่มพันธมิตรในตอนนี้มั๊ยครับ..?

สรุปว่า..คนไทย..มีหน้าที่..ที่ต้อง..?

หรือไม่ก็..
ควักตับไต..ให้คน..ชาติเดียวกัน..กิน..ถูกต้องมั๊ยครับ..!
ทำตามคำสั่งของรัฐบาล...ถอนตัวจากการยึดทำเนียบ..สนามบิน
ปฏบัติตามคำสั่งศาล..ถ้าอยากชุมนุม..สนามหลวง...จะอยู่เป็นปีก็ได้...ครับ
หรือเอาพลังทั้งหมดที่มี..ไปขับเคลื่อน"การเมืองใหม่" ภาคประชาชนที่แท้จริง
ไม่ใช่จะหมดเสบียงแล้ว..ต้องแตกหัก..ทุบหม้อข้าว การเมืองต้องอดทนและใช้เวลา ครับ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 08:57:44 PM »

เวลา มีจำกัด

๑ วัน มี ๒๔ ชั่วโมง

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 08:59:40 PM »

ตามคำสังรัฐบาล...หัวโขนนี่อ่ะนะ..!

ในเมื่อคนที่มีอำนาจ..
แต่ใช้อำนาจในการปกป้องตนเองและพวกพ้อง..
พร้อมทั้งแสวงหาผลประโยชน์..

หากทุกคนปฏิบัติตาม..
คำสั่งของกลุ่มบุคคลที่ลุแก่อำนาจ..

ก็ไม่ต่างอะไรกับสัตว์เลี้ยง..
ที่รอคอยเศษอาหาร..จากคนที่เป็นเจ้าของหรอกครับ..

แต่สำหรับเรื่องคำสั่งศาล..อันนี้ผมเห็นด้วยกับท่าน..ครับ..

ไม่แน่ใจว่า..ในทางปฏิบัติ..
ทางกลุ่มพันธมิตร..
สามารถดำเนินการต่อ..
ในช่วงยื่นเรื่องอุธรณ์..ได้หรือไม่..อย่างไร..?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2008, 05:57:55 PM โดย todsagun » บันทึกการเข้า

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 09:42:31 PM »

ให้รัฐบาลทำตาม รัฐธรรมนูญปี 50 ให้ได้ก่อน ห้ามแก้ในมาตราหลักที่เกี่ยวกับการควบคุมและลงโทษนักการเมือง
ซัก 1 สมัย 4ปี ก็พอ

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 10:19:57 PM »

หรือไม่ก็..
ทำตามคำสั่งของรัฐบาล...ถอนตัวจากการยึดทำเนียบ..สนามบิน
ปฏบัติตามคำสั่งศาล..ถ้าอยากชุมนุม..สนามหลวง...จะอยู่เป็นปีก็ได้...ครับ
หรือเอาพลังทั้งหมดที่มี..ไปขับเคลื่อน"การเมืองใหม่" ภาคประชาชนที่แท้จริง
ไม่ใช่จะหมดเสบียงแล้ว..ต้องแตกหัก..ทุบหม้อข้าว การเมืองต้องอดทนและใช้เวลา ครับ

ผมเข้าใจว่า เสร็จงานนี้ แกนนำทุกคน พร้อมใจกันเดินไปมอบตัวเพื่อเข้าสู่กระบวนการยุติธรรมแน่นอนครับ
และคงไม่หนีถ้าศาลสั่งจำคุก เหมือนไอ้หน้า(...จงเติมคำในช่องว่าง...)บางตัว

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 10:38:35 PM »

ทายครับ.....หน้าตัวเมีย.....ถูกป่าว

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
mic8
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 11:01:36 PM »

สงสารคนไทย  เศร้า
david srt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 11:16:48 PM »

น่าจะเข้าหูโนบิตะบ้างนะ
zeemee
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 7

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2008, 11:51:07 PM »

หรือไม่ก็..
ขอเช่าหอประชุม..แล้วbrain strom เสร็จแล้วให้องค์กรที่มีหน้าที่นำเสนอ..ทุกอย่างควรได้รับการตอบสนองตามอรรถภาพของประเทศ
หนวดหิน
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 03:11:05 AM »

แท้ที่จริงแล้วประชาชนคือเจ้าของประเทศ พันธมิตรมีแนวทางและกำลังคนเป็นหมื่นหรือเป็นแสนคนก็อาจจะจริง แต่จะมาคิดจะมาทำดุจว่าเป็นเจ้าของประเทศเป็นคนออกกฏหมายไม่ได้ เมื่อสิ่งที่พันธมิตรทำอยู่นั้นได้สร้างความเดือดร้อนลำบากกับคนในประเทศอีกหลายสิบล้านคน ประชาธิปไตยมันมีแนวทางของมันเองอยู่แล้ว ยิ่งไปเร่งรัดกดดันใช้วิธีการแบบที่ทำอยู่ความตกต่ำจะมาเยือนพันธมิตรเอง โดยความนิยมจะไปเพิ่มกับฝ่ายตรงข้ามอย่างช่วยไม่ได้

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=68256.0 ..ว่าแล้ว ลบจนได้ ควายเหลือง-ควายแดง
M1911LOVER "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 03:24:50 AM »

หรือไม่ก็..

ผมเชื่อว่า ณ เวลานี้ คงไม่มีวิธีใดที่ดีกว่าการปฏิบัติของพันธมิตร ในการที่จะทำให้รัฐบาล"ออกไป"
แต่ผมคิดว่า หลังจากที่รัฐบาลออกไปแล้ว เราจะหา"ทางลง"ให้กับสังคมได้อย่างไร

โดยที่ พธม. นปก. บลา บลา บลา...
จะอยู่ร่วมกันในสังคมไทยต่อไป

เป็นเรื่องยากมากกว่าครับ

ต้องยอมรับว่า... ไม่ว่าใครจะเป็นฝ่ายชนะ
ก็ไม่มีทางที่จะกำจัดคนที่มีความเห็นแตกต่างออกไปได้

ปัญหาคือ ทำยังไง คนที่มีความเห็นขัดแย้ง จะอยู่ในสังคมด้วยกันได้โดยสันติ ครับ
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 06:35:26 AM »

แท้ที่จริงแล้วประชาชนคือเจ้าของประเทศ พันธมิตรมีแนวทางและกำลังคนเป็นหมื่นหรือเป็นแสนคนก็อาจจะจริง แต่จะมาคิดจะมาทำดุจว่าเป็นเจ้าของประเทศเป็นคนออกกฏหมายไม่ได้ เมื่อสิ่งที่พันธมิตรทำอยู่นั้นได้สร้างความเดือดร้อนลำบากกับคนในประเทศอีกหลายสิบล้านคน ประชาธิปไตยมันมีแนวทางของมันเองอยู่แล้ว ยิ่งไปเร่งรัดกดดันใช้วิธีการแบบที่ทำอยู่ความตกต่ำจะมาเยือนพันธมิตรเอง โดยความนิยมจะไปเพิ่มกับฝ่ายตรงข้ามอย่างช่วยไม่ได้
+1 ครับ คุณหนวดหิน...พันธมิตรทำลายประเทศของตนเอง..ไม่มีกฏหมายหรือความชอบธรรมใดรองรับ..ทำตามอำเภอใจของแกนนำ..กับผู้อยู่เบื้องหลัง
ใช้ประชาชนเป็นข้ออ้าง..ทั้งที่มีไม่เกินหลักแสน..แล้วประชาชนส่วนใหญ่ของประเทศที่มีเป็นล้าน..ไม่เห็นด้วยกับพันธมิตรเยอะแยะ..แต่ไม่อยากให้ประเทศชาติต้ิงพินาศ..แต่พันธมิตรไม่สนใจ..เผาบ้าน..เผาประเทศให้คนต่างชาติดู..ฉิบหายไปหมดแล้ว..ประเทศไทย

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:02:52 AM »

เท่าที่สังเกตุการณ์..จากระยะเวลาในที่ผ่านมา..

มาตราการ..ที่กลุ่มผู้ชุมนุม..ที่เริ่มทำ..

วิธีการและแนวทางในทางปฎิบัติ..
เริ่มรุนแรง..เข้าเรื่อยๆ..

เนื่องจาก..ไม่ได้รับการแก้ไข..จากกลุ่มที่ถืออำนาจ..!

เริ่มจากอ่อนไปหาแข็ง..
ยิ่งเนิ่นนาน..ยิ่งรุนแรง..

แต่ขอ..ให้เพื่อนๆ..
ลองวิเคาะห์ถึงความน่าจะเป็นไปได้ของเหตุการณ์ทั้งหมด..

ผมว่าน่าจะได้คำถามหลายๆอย่างที่ค้างอยู่ในใจ..

ส่วนรายละเอียด..
ตามความคิดของผมคนเดียว..นะครับ..!
ผมได้ตั้งเป็นกระทู้ร่วมแสดงความคิดเห็นส่วนตัว..ไว้ที่..
หัวข้อกระทู้ที่ชื่อว่า.."ทศกัณฑ์  อันเดอร์กราวด์ครับ.."
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:54:00 PM โดย todsagun » บันทึกการเข้า

gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:08:29 AM »

เท่าที่สังเกตุการณ์..จากระยะเวลาในที่ผ่านมา..

มาตราการณ์..ที่กลุ่มผู้ชุมนุม..ที่เริ่มทำ..

วิธีการณ์ในทางปฎิบัติ..
เริ่มรุนแรง..เข้าเรื่อยๆ..

เนื่องจาก..ไม่ได้รับการแก้ไข..จากกลุ่มที่ถืออำนาจ..!

เริ่มจากอ่อนไปหาแข็ง..
ยิ่งเนิ่นนาน..ยิ่งรุนแรง..
........
ไม่จริงครับ..อำนาจมี 3 อย่าง ..นิติบัญญัติ..บริหาร ตุลาการ
รัฐสภา..ก็มีคนป่วนตลอดทำอะไรแทบไม่ได้
รัฐบาล.. ก็คอยรับมือกับพันธมิตร..ขยับแก้ปัญหาบ้านเมืองก็ไม่ได้..
ตุลาการ..กำลังภิวัฒน์..อยู่..อีกไม่กีวันก็ตัดสินยุบพรรคทั้งหลาย
แล้วทำไม..พันธมิตรรอไม่ได้..ถึงออกมาเผาบ้านเผาเมือง..
ทำไมรออำนาจตุลาการ..ไม่ได้..รัฐบาลขัดอำนาจตุลาการไม่ได้อยู่แล้ว

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์