เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 05:18:14 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอหน่อยเหอะ..ทนม่ายไหวแล้ว..จริงๆ..!  (อ่าน 2902 ครั้ง)
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 11:48:02 AM »

นึกไม่ออกเลยว่าถ้าเป็นคู่เกย์ จะผลัดกันทำอะไรต่ออะไรอีกบ้าง 5555

คิก คิก...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 02:26:15 PM »

เกมแย่งชิงอำนาจ..เกมปกป้องผลประโยชน์..

ทั้งสองฝ่าย..ต่างรู้ใส่รู้พุงกันหมด..

เกมการเมืองในปัจจุปัน..จึงมีอะไรหลายๆอย่าง..
ที่ยากจะใช้จินตนาการ..คาดเดาถึงสิ่งที่จะเกิดขึ้นในอนาคต..

ทุกอย่างที่ผมได้ร่วมแสดงความคิดเห็น..
เป็นเพียงการแสดงความเห็นส่วนตัว..
จากเหตุการณ์ที่ได้เกิดขึ้นมาแล้ว..ครับ..

สำหรับ..รายละเอียด..
โปรดติดตามได้จากกระทู้..
ทศกัณฑ์ อันเดอร์กราวด์..ครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:55:05 PM โดย todsagun » บันทึกการเข้า

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 03:03:38 PM »

แท้ที่จริงแล้วประชาชนคือเจ้าของประเทศ พันธมิตรมีแนวทางและกำลังคนเป็นหมื่นหรือเป็นแสนคนก็อาจจะจริง แต่จะมาคิดจะมาทำดุจว่าเป็นเจ้าของประเทศเป็นคนออกกฏหมายไม่ได้ เมื่อสิ่งที่พันธมิตรทำอยู่นั้นได้สร้างความเดือดร้อนลำบากกับคนในประเทศอีกหลายสิบล้านคน ประชาธิปไตยมันมีแนวทางของมันเองอยู่แล้ว ยิ่งไปเร่งรัดกดดันใช้วิธีการแบบที่ทำอยู่ความตกต่ำจะมาเยือนพันธมิตรเอง โดยความนิยมจะไปเพิ่มกับฝ่ายตรงข้ามอย่างช่วยไม่ได้
+1 ครับ คุณหนวดหิน...พันธมิตรทำลายประเทศของตนเอง..ไม่มีกฏหมายหรือความชอบธรรมใดรองรับ..ทำตามอำเภอใจของแกนนำ..กับผู้อยู่เบื้องหลัง
ใช้ประชาชนเป็นข้ออ้าง..ทั้งที่มีไม่เกินหลักแสน..แล้วประชาชนส่วนใหญ่ของประเทศที่มีเป็นล้าน..ไม่เห็นด้วยกับพันธมิตรเยอะแยะ..แต่ไม่อยากให้ประเทศชาติต้ิงพินาศ..แต่พันธมิตรไม่สนใจ..เผาบ้าน..เผาประเทศให้คนต่างชาติดู..ฉิบหายไปหมดแล้ว..ประเทศไทย

สองท่านนี้เข้ากันเป็นปี่เป็นขลุ่ย...ผลัดกันรับ ผลัดกันชง ผลัดกันส่ง ผลัดกันดื่ม

นึกไม่ออกเลยว่าถ้าเป็นคู่เกย์ จะผลัดกันทำอะไรต่ออะไรอีกบ้าง 5555

ต้องถามคุณ ScaRECroW หละครับ...ว่าเคยทำอะไรได้บ้าง... หลงรัก หลงรัก

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 05:01:52 PM »

ผมว่าอย่าเถียงกันให้แตกคอกันเลยครับ....เราคนไทยรักสามัคคีไว้จะดีกว่า
ส่วนใครจะเซียร์ฝ่ายไหนก็เซียร์กันไปเป็นเรื่องสิทธิส่วนบุคคลคงจะดึงให้อีกฝ่าย
มาเข้าข้างตนคงเป็นเรื่องยาก....ยิ่งตอนนี้ก็มีข่าวรายวันเรื่องที่เถียงกันแบบนี้
สุดท้ายก็ทะเลาะกัน ฆ่ากันตาย แถวบ้านผมผัวเมียกันอยู่มา 15 ปีมาทะเลาะ
กันเพราะเรื่องนี้จนเลิกกัน....คิดแล้วก็เศร้าใจครับทำไมประเทศเราจึงเป็นแบบนี้
หยุดเถอะครับ  หยุดเถียงกัน หยุดโชว์เพาเวอร์ หยุดโชว์ทัศนะคติของตนที่คิดว่าถูกเสมอ
หยุดเถอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 05:10:33 PM »

อำนาจสามส่วนคือ นิติบัญญัติ บริหาร และตุลาการ
ต้องเป็นอำนาจที่สามารถคานกันได้ จึงจะเป็นประชาธิปไตย
อำนาจทั้งหมดเป็นของประชาชน ที่ผู้ใช้อำนาจต้องคำนึงถึงประโยชน์ส่วนรวม

แต่ที่ผ่านมามีการแอบอ้างประชาธิปไตย และสอนประชาธิปไตยให้ผู้ขาดข้อมูลในแบบเพื่อประโยชน์ตนเอง

ขณะนี้ อำนาจบริหารและนิติบัญญัติต้องเป็นอันหนึ่งอันเดียวกัน
แม้จะอ้างเพื่อความมั่นคงของรัฐบาล แต่ไม่เป็นดังข้อเท็จจริง
อำนาจนิติบัญญัติต้องสามารถตรวจสอบรัฐบาล แต่เห็นได้ชัดว่าเป็นเพียงเครื่องมือรัฐบาล
ไม่สามารถแสดงความเห็นได้โดยการถูกสอนว่าต้องปฏิบัติตามมติพรรค
เพื่อหนุนรัฐบาลที่ทำเพื่อประโยชน์ของกลุ่มพวกพ้อง

ยังเป็นความโชคดีที่อำนาจตุลาการไม่ได้ถูกครอบงำ แม้จะมีความพยายามจนถูกจับได้
หากอำนาจทั้งสามถูกยึดไปแล้ว จะต่างกับการปกครองโดยระบบเผด็จการสังคมนิยมอย่างไร
การปกครองทุกวันนี้รัฐบาลและ ส.ส.ก็ทำตัวไม่ต่างกับอำนาจเถื่อน
ประกาศว่าตัวเองติดอาวุธ ใช้ความรุนแรง
รัฐบาลประชาธิปไตยที่ดีเมื่อประชาชนเริ่มแสดงความเห็นร้องเรียนก็ต้องแก้ปัญหา
ไม่ใช่ปล่อยไว้เพราะคิดว่าเดี๋ยวก็เลิกไปเอง มัวแต่แสวงหาประโยชน์แห่งพรรคพวก
ศาลตัดสินจำคุกคนโกงชาติ ทำอะไรสักนิดให้ประชาชนได้รู้ไหม ว่าพยายามจับตัวกลับมาอย่างไร
แค่ถอนพาสปอร์ทเพื่อยุติการเคลื่อนไหว ก็บอกขอดูระเบียบก่อน
กรรมาธิการตัดสินว่ารัฐบาลต้องรับผิดชอบกรณี 7 ตุลาฯ รัฐบาลขยับอะไรบ้าง
วันนี้หากจะโทษไฟที่ไหม้บ้าน ก็ควรโทษคนที่จุดไฟตั้งแต่ต้น

หากทำเพื่อประโยชน์ของส่วนรวมโดยไม่มีผลประโยชน์แห่งตนมาเป็นเป้าหมายแล้ว
ร้อยพันธมิตรก็จุดไม่ขึ้นหรอกครับ.........

เยี่ยม เห็นด้วยอย่างยิ่งกับท่าน salin ครับ...เยี่ยม
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 05:49:31 PM »

การวิเคราะห์ประเด็นต่างๆร่วมกัน..
ถึงแม้จะมีความคิดเห็น..ที่ไม่ตรงกัน..
แต่ร่วมกันแสดงออกถึงเหตุผลทางความคิดของตัวเอง..ร่วมกัน..
ในที่สาธารณะ..

เช่นตั้งกระทู้..ในเว็ป..ต่างๆ..เป็นต้น..

ผมถือว่าเป็นเรื่องที่ดี..
เพราะ..มีบุคคลอีกหลายท่าน..ที่ได้เข้ามา..อ่าน..
หรือบางครั้ง..อาจร่วมแสดงความคิดเห็นในกระทู้นั้นๆด้วย..

ผมมีความเห็นว่า..อย่างน้อย..
ก็สามารถนำมาวิเคราะห์เพื่อปรับแนวคิดในความคิดของตัวเองได้..
หรือได้มุมมองทางความคิดใหม่ๆ..ที่เรายังไม่รู้..

สำหรับ..เพื่อนท่านใด..
ที่มีความรู้สึกรำคาญ..หรือระอากับ..
ทัศนะคติในการโต้ตอบ..
แต่มีเหตุผลประกอบของแต่ละคน..

กรุณา..อย่าอ่านกระทู้พวกนี้เลยครับ..
เพราะมันจะทำให้ท่าน..
รู้สึกไม่ดี..กับการร่วมแสดงความคิด..เหล่านั้น..!

โดยความเคารพอย่างสูง...

ทศกัณฑ์  อันเดอร์กราวด์..

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
หนวดหิน
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 07:11:07 PM »

ตอนนี้ต่างประเทศแล้ว เริ่มเรียกร้องให้พันธมิตรออกจากสนามบินฯแล้ว เมื่อประชาชนในประเทศเดือดร้อนและนอกประเทศไม่เห็นด้วยก็ไม่รู้ว่าพันธมิตรจะอ้างความชอบธรรมได้จากที่ไหน

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=68256.0 ..ว่าแล้ว ลบจนได้ ควายเหลือง-ควายแดง
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 07:28:02 PM »

จุดยืน..ที่ได้แสดงออกมาของกลุ่มพันธมิตร..
มีความหมายชัดเจนในตัวมันเองครับ..

ทางต่างประเทศ..
ที่เรียกร้องให้เรื่องทั้งหมดยุติ..

สาเหตุมาจาก..
มีประชาชนบางส่วนของประเทศนั้นๆอยู่ในบ้านเรา..
และเกรงว่า..
ประชาชนของตน..จะไม่ได้รับความสะดวก..
และมีความเป็นได้
ที่ประชาชนของประเทศนั้นๆ..
อาจได้รับอันตรายจากสถานะการณ์ในประเทศเรา..

การอ้างความชอบธรรม..
ไม่มีส่วนหรือผลที่จะเกิดจาก..ทางต่างประเทศแต่อย่างใดครับ..

ถึงเรื่องจะยืดเยื้อแค่ไหน..
เขาก็จะให้..ประเทศนั้นๆ..จัดการเองครับ..

แต่ทั้งนี้..ทั้งนั้น..
ขึ้นอยู่กับ..ความมั่นใจ..ถึงความปลอดภัย..ในชีวิตและทรัพย์สิน..
ของประชาชนประเทศตัวเอง..
ที่ติดอยู่ในประเทศที่เกิดกรณีขัดแย้งทางความคิดขั้นรุนแรง..เป็นหลักครับ..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:26:38 PM โดย todsagun » บันทึกการเข้า

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 07:53:43 PM »

...ที่คุณพูดมา..มันเหตุการณ์ในจิตนาการครับ..ไม่รู้เมื่อไรจะเกิด
แต่ที่เห็นๆอยู๋ตรงหน้า..ไฟไหม้ลุกท่วมบ้านแล้วครับ
กับสิ่งที่พันธมิตรทำกับประเทศ..สร้างความพินาศย่อยยับเป็นแสนล้าน
นี่ซิของจริง..เสียหายจริง..พังพินาศจริง..จากฝีมือพันธมิตร ครับ...
คิก คิกไม่ได้ฟังคุณสมชายภายใต้กระโปงเจ๊แดงออกแถลงการณ์เหรอครับว่า"สนามบินสุวรรณภูมิสร้างรายได้ให้กับประเทศวันละนแสนล้าน(กีบ)บาท"จะไปกลัวทำไหมเพราะถ้าเหตุการณ์สงบ เปิดสนามบินสุรรรณภูมิคืน ก็ได้ทุนคืนแล้วเอาแค่10วันก็พอ วันละแสนล้านบาท10ก็ล้านล้านบาท ปีหนึ่งก็คูณเอาเองก็แล้วกัน.. แลบลิ้น

เรื่องตัวเลขรายได้นี่ผมฟังแล้วนายยกแล้วหงุดหงิดรายได้วันละแสนล้านถ้าจริงรวมรายได้ตั้งแต่เปิดมาเนี่ยผมว่าคนไทยทุกคนไม่ต้องทำงานกันแล้ว
ถนนทุกสายไม่ต้องลาดยางกันแล้ว...ลาดทองกันเลย
ไม่ต้องจ่ายค่าเทอม
ไม่ต้องจ่ายค่าน้ำมัน
มีสนามบินแห่งนี้ยิ่งกว่ามีบ่อน้ำมัน 23 บ่อซะอีก
---คิดมุมกลับบ้างซิครับ สมชวย สองสมัยนิดๆที่ทักษินต่อด้วยท่านเนี่ยบ้านเมืองเสียหายสวาปาม กันไปเท่าไหร่แล้ว

ขำก๊าก  ไหว้  ไหว้ ตรงใจครับพี่ ผมเพิ่งรู้ว่าประเทศเรารวย รวยมากด้วย ถึงระดับ โค ตะ ระ รวย 

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 08:04:09 PM »

เพลง ถามคนไทย

หัวใจถูกแทงกี่ขั้ว ตามตัวถูกฟันกี่แผล
                ปู่ไทยตายไปกี่คนแน่ ไทยจึงได้แผ่มาถึงแหลมทอง
                กระดูกไทยกระเด็นไปกี่ท่อน เชิงตะกอนเผาไปกี่หน
                คอขาดกันไปกี่คน ไทยทุกคนจึงได้ไทยครอบครอง
                เสียเลือดกันไปเท่าไหร่ เสียใจกันไปกี่ครั้ง
                น้ำตาของไทยไหลหลั่ง ทุกๆครั้งที่ถูกเฉือนขวานทอง
                เข่นฆ่ากันทำไม เราเป็นคนไทยด้วยกันทั้งผอง

ไทยฆ่าไทย ให้ชาติอื่นครอง

วิญญาณปู่จะร้องคุณลูกหลานจัญไร!

ไทยฆ่าไทย ให้ชาติอื่นครอง

วิญญาณปู่จะร้องคุณลูกหลานจัญไร!

http://bannpeeploy.exteen.com/20080706/entry

[URL=h
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 08:27:53 PM »

เวลานี้..สังคมบ้านเรา..
ใช้คำพูด..หรือข้อความ..
เพื่อเตือนสติไม่เกิดผลแล้วครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:27:39 PM โดย todsagun » บันทึกการเข้า

salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 08:51:10 PM »

ท่านที่ไม่เห็นด้วย..
ในวิธีการและหลักปฏิบัติของกลุ่มพันธมิตร..
ไม่รู้ว่า..มีท่านใด..ที่สามารถทำได้ดีกว่ากลุ่มพันธมิตรในตอนนี้มั๊ยครับ..?

สรุปว่า..คนไทย..มีหน้าที่..ที่ต้อง..?

นั่งรอฝรั่ง..มาล้วงไส้..
หรือไม่ก็..
ควักตับไต..ให้คน..ชาติเดียวกัน..กิน..ถูกต้องมั๊ยครับ..!

ผมเชื่อว่า ณ เวลานี้ คงไม่มีวิธีใดที่ดีกว่าการปฏิบัติของพันธมิตร ในการที่จะทำให้รัฐบาล"ออกไป"
แต่ผมคิดว่า หลังจากที่รัฐบาลออกไปแล้ว เราจะหา"ทางลง"ให้กับสังคมได้อย่างไร

โดยที่ พธม. นปก. บลา บลา บลา...
จะอยู่ร่วมกันในสังคมไทยต่อไป

เป็นเรื่องยากมากกว่าครับ

ต้องยอมรับว่า... ไม่ว่าใครจะเป็นฝ่ายชนะ
ก็ไม่มีทางที่จะกำจัดคนที่มีความเห็นแตกต่างออกไปได้

ปัญหาคือ ทำยังไง คนที่มีความเห็นขัดแย้ง จะอยู่ในสังคมด้วยกันได้โดยสันติ ครับ
คิก คิกพี่ๆว่างันออยล์ก็ว่าอย่างนั้นค่ะ. ไหว้
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:00:50 PM »

ตอนนี้ต่างประเทศแล้ว เริ่มเรียกร้องให้พันธมิตรออกจากสนามบินฯแล้ว เมื่อประชาชนในประเทศเดือดร้อนและนอกประเทศไม่เห็นด้วยก็ไม่รู้ว่าพันธมิตรจะอ้างความชอบธรรมได้จากที่ไหน

ต่างประเทศเขาก็คงคิดได้ว่าไม่มีรัฐบาลไหนหน้าหนาได้ขนาดนี้
หากเป็นรัฐบาลประเทศอื่น เขาลาออก หรือ ยุบสภาไปตั้งแต่โดนยึดทำเนียบ
แล้วครับ   
ตอนนี้คนไทยได้แต่กล่าว  ขออภัยในความไม่สะดวกเพราะอยู่ระหว่างปรับปรุง

อเสวนา จะ พาลานัง
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:41:23 PM »

"ขออภัยในความไม่สะดวกเพราะอยู่ระหว่างปรับปรุง .."

คิดได้ไง..
ผมเห็น..ผมก๊ากเลย...
แน่นอนจริงๆ.ครับท่าน..555+

หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์