เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 01:03:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แก๊ปไทยประดิษฐ์  (อ่าน 6067 ครั้ง)
lawman
ข้าคนรากหญ้า แต่ไม่ขอเป็นขี้ข้าทักษิณ
Jr. Member
**

คะแนน 4

« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 02:37:32 PM »

เห็นพี่ๆพูดถึงปืนแก๊ปไทยประดิษฐ์ในหลายๆกระทู้ก็เลยมีเรื่องอยากรบกวนสอบถามและขอความช่วยเหลือจากพี่ๆ คือผมได้รับมรดกปืนแก๊ปจากคุณพ่อมาหนึ่งกระบอก(เป็นปืนไทยประดิษฐ์อีกหลายกระบอกเช่น ลูกซองสั้น ลูกโม่.38 และเดี่ยวลูกซองยาว ทั้งหมดขึ้นทะเบียนปี2518)ผมมีปัญหาว่าปืนแก๊ปชุดลั่นไกพังยิงไม่ได้ ผมจะนำไปซ่อมได้ที่ไหนหรือถ้าผมจะหาตัวใหม่ขนาดเท่ากันไปตีทะเบียนใหม่ดีหรือไม่เพราะถึงซ่อมมาแล้วก็คงไม่กล้ายิงมันสภาพโทรมมากจะทิ้งก็เสียดายทะเบียนขอให้พี่ๆช่วยแสดงความเห็นด้วยว่าผมควรจะทำอย่างไรกับมันดี และพี่ๆท่านใดพอจะหาแหล่งที่เขาทำปืนแก๊ปก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 03:23:40 PM »

ปืนไม่มีทะเบียนช่างปืนเขาคงไม่ซ่อมให้ครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 03:41:16 PM »

เห็นพี่ๆพูดถึงปืนแก๊ปไทยประดิษฐ์ในหลายๆกระทู้ก็เลยมีเรื่องอยากรบกวนสอบถามและขอความช่วยเหลือจากพี่ๆ คือผมได้รับมรดกปืนแก๊ปจากคุณพ่อมาหนึ่งกระบอก(เป็นปืนไทยประดิษฐ์อีกหลายกระบอกเช่น ลูกซองสั้น ลูกโม่.38 และเดี่ยวลูกซองยาว ทั้งหมดขึ้นทะเบียนปี2518)ผมมีปัญหาว่าปืนแก๊ปชุดลั่นไกพังยิงไม่ได้ ผมจะนำไปซ่อมได้ที่ไหนหรือถ้าผมจะหาตัวใหม่ขนาดเท่ากันไปตีทะเบียนใหม่ดีหรือไม่เพราะถึงซ่อมมาแล้วก็คงไม่กล้ายิงมันสภาพโทรมมากจะทิ้งก็เสียดายทะเบียนขอให้พี่ๆช่วยแสดงความเห็นด้วยว่าผมควรจะทำอย่างไรกับมันดี และพี่ๆท่านใดพอจะหาแหล่งที่เขาทำปืนแก๊ปก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
ปืนมีทะเบียนนี่ครับ ผมว่าให้ช่างดูก่อนครับ น่าจะมีทางออกโดยไม่ต้องสวมทะเบียนครับ
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 03:51:32 PM »

ปืนมีทะเบียนนี่ครับ ผมว่าให้ช่างดูก่อนครับ น่าจะมีทางออกโดยไม่ต้องสวมทะเบียนครับ
อ้างถึง

ถ้ามีทะเบียนแล้วหาช่างได้เลยครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
lawman
ข้าคนรากหญ้า แต่ไม่ขอเป็นขี้ข้าทักษิณ
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 03:56:11 PM »

เป็นปืนมีทะเบียนครับทะเบียนจังหวัดร้อยเอ็ด รอ 8/xxxx พี่ๆพอจะแนะนำร้านได้หรือเปล่า
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 03:59:43 PM »

Smiley.ป่วยหาหมอยา ปืนชำรุด หาหมอปืน..
     ทำได้ไม่แพง ก็ทำครับ ถ้าไม่ได้ ปล่อยไปอย่างนั้น อย่านำมาสวมทะเบียน ผิดกฎหมาย..
     ปืนแก๊ป อาจมีคุณค่า ทางจิตใจ ในอดีต ทางการประดิษฐ์ ที่น่าสะสม. และอยู่ในที่ ที่อันควรจะอยู่..
      แต่ไม่ใช่เพื่อการใช้งานป้องกันตัว.ให้ได้สมประโยชน์ ใน พ.ศ. นี้ ครับ  Smiley

sniper08
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 04:54:31 PM »

ขอผมทำให้คนเลี้ยงวัวใช้ ทำไป 3 กระบอกแล้ว ยิงดีมาก ตามสไตร์โบราณ หลงรัก หัวเราะร่าน้ำตาริน
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #7 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 06:36:20 PM »

เอาไปหาช่างซ่อมดีกว่าครับ
เอาสำเนา ป.4 ไปด้วย
ปืนแก๊ป ซ่อมไม่ยากครับ ถ้าหาใหม่มาสวมทะเบียน
มีความผิด แล้วคุณค่าของปืนที่น่าสะสมก็หายไปด้วย
JA 008.
เด็กอะไรน่ารักจริงๆ
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 10:59:42 PM »

ขอผมทำให้คนเลี้ยงวัวใช้ ทำไป 3 กระบอกแล้ว ยิงดีมาก ตามสไตร์โบราณ หลงรัก หัวเราะร่าน้ำตาริน

ระวังคนเลี้ยววัวของคุณ จะโดนจับนะครับ   

ยึดปืนจากคนไทย โจรผู้ร้ายคงยินดี
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 12:27:03 AM »

.............. Grin Grin Grin..มีเพื่อนแล้ว  ตั้งชมรมปืนแก็ป   ซะดีไหมเรา... Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 01:23:09 AM »

.............. Grin Grin Grin..มีเพื่อนแล้ว ตั้งชมรมปืนแก็ป ซะดีไหมเรา... Grin

อิอิ Wink Wink Wink

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
lawman
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 12:55:17 PM »

เห็นด้วยกับพี่ ninja19 แต่น่าจะรวมปืนขนาดต่างๆที่เป็นฝีมือคนไทยด้วยนะครับ คนรุ่นหลังจะได้รู้ว่าคนไทยเราก็ทำได้
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 12:58:27 PM »

.............. Grin..งั้นต้องเป็น ชมรม อนุรักษ์ปืนไทยประดิษฐ์ ครับ.. Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 02:46:46 PM »

ดีครับคุณนินจา จะได้รวมลูกซองสั้นเข้ามาด้วย

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Quart
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 02:54:38 PM »

ที่กทม ก็ไปร้านยอด หรือ ร้านสุพลก็ได้ครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์