เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 01:24:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครได้ฟังท่านนายกทักษิณให้สัมภาษณ์สื่อนอกบ้างครับ??  (อ่าน 1900 ครั้ง)
M1911LOVER "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 03:09:19 AM »

จากบทสัมภาษณ์ที่นี่
http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9510000141188
(ท่านที่รักทักษิณ กรุณาอย่ารังเกียจสื่อที่มาจากพันธมิตรนะครับ)

ผมพยายามถอดความ... แต่ด้วยภาษาอังกฤษของผมที่กระท่อนกระแท่นของผมเอง
และภาษาอังกฤษ ของท่านอดีตนายก ที่ผ่านการศึกษาระดับดุษฎีบัณฑิต ... ที่... จบด้าน อาชญวิทยา...
ผมเองก็ไม่เข้าใจทุกข้อความนะครับ
คงต้องให้เพื่อนๆ ที่เก่งภาษาอังกฤษ ช่วยถอดความนะครับ

แต่พอสรุปได้ว่า การตอบคำถามของท่านอดีตนายกในช่วงแรกๆ (เท่าที่ผมจับความได้) ครับ...

“If the law cannot be enforced, If some group of people are above the law, and the party concern not play by rules, government official is not working according to what it’s been.. ah.. expect for them as a government official… That’s finished everything, so I think, let the law…  let.. the government official do … ah… let the law work… let the government official do that duty… and everyone respect the law, seems wiil be finished soon…”

เรื่องหลักไวยากรณ์ผมยกให้ ดร. ทักษิณ นะครับ จะถูกจะผิด ผมได้พยายามถอดมาเท่าที่หูได้ยินครับ

แต่พอผมได้ลองแปลแค่ประโยคแรก (ตามความรู้ภาษาอังกฤษเท่าที่มีอยู่...)
ท่านทักษิณ... กำลังโจมตีผู้ไม่เคารพกฏหมายไทย ทั้งๆที่ท่านเอง ก็เป็นผู้ปฏิเสธกระบวนการยุติธรรมของไทย... โดยท่านไม่ยอมมาขึ้นศาลไทย...

คนคนนี้ไม่เคยรับรู้ว่าตัวเองทำอะไรผิดเลยครับ
เอามาตรฐานของตัวเองเป็นที่ตั้งตลอด... เสียแรงที่เคยไว้ใจได้รับการแต่งตั้งเป็นนายกรัฐมนตรี
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 03:33:46 AM »

ขอบคุณที่นำมาให้อ่านครับ  Cheesy

ทักษิณ ชินวัตรไม่ใช่"ท่านนายกฯ"อีกต่อไปแล้วครับ

มันคือน.ช.หนีคดีต่างหาก  Wink
TONG G26
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:49:44 PM »

อยากใช้ GLOCK 26 ยิงกะบาล นช ทักษิณ จัง โดนชก แบร่
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:59:28 PM »

น่าสงสารนะครับ
คุณทักษิณ กำลังเข้าตาจน  ไม่มีแผ่นดินอยู่
ในเมื่ออังกฤษถอนวีซ่า  ประเทศในกลุ่ม EU ก็จะคล้อยตาม  รวมทั้งอเมริกาด้วย
และที่ไปอยู่ดูไบ  ก็คงอยู่ได้ไม่นาน  เพราะคุณทักษิณ มีแผลเรื่องมุสลิมทางภาคใต้ ถูกสั่งฆ่าหมู่
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:06:06 PM »

คนหนีคุก.. มาพูดเรื่องเคารพกฎหมาย  ...  Cheesy

ขำก๊าก...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:08:21 PM »

เอ...เขาว่าหม....จนตรอกนี่  น่ากลัวเหมือนกันนะครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:12:47 PM »

ผมไม่เห็นด้วยกับ ท่าน m1911lover ครับ  หลงรัก
ขอให้ ท่าน ตัดคำว่าท่านนายกฯ ออกไปครับ

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:20:57 PM »

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:33:43 PM »

เกาะห้องกรง  ค๊าบบบ  (ยืน)เกาะห้องกรง

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:41:12 PM »

ท่านเน้นเรื่องกฎหมาย แต่ตัวท่านเองก็หนีการลงโทษของกฎหมาย ฟังแล้วก็งงๆ  ขำก๊าก

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
Big Duck
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

...."Enjoy Eating"....

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:43:47 PM »

เกาะห้องกรง  ค๊าบบบ  (ยืน)เกาะห้องกรง

ผมคุ้นๆ กับรูปนี้ครับ... ไอ้คนนี้มันชอบยกป้าย " ไม่สร้างสรรค์ "  เวลาเจอคำถามเสียดแทงใจดำ จากนักข่าว  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

" งานจะยุ่ง พุงจะย้อย แต่มิตรภาพน้อยๆ ไม่ย้อยตามพุง..."
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:47:38 PM »

ท่านเน้นเรื่องกฎหมาย แต่ตัวท่านเองก็หนีการลงโทษของกฎหมาย ฟังแล้วก็งงๆ  ขำก๊าก

ศาลไม่ยุติธรรมไงครับ คุณบุญ..เพราะตัวเองถูกเสมอ

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
seiya-รักในหลวง
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

to make a friend, be a friend...

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 11:08:56 PM »

มีคนทำนายว่า จะไปจบชีวิตอย่างหดหู่ ที่เกาะกงครับ กำลังรอดูอยู่

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
http://youtu.be/KYGScnPo8HQ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 02:34:49 AM »

ผมไม่เห็นด้วยกับ ท่าน m1911lover ครับ  หลงรัก
ขอให้ ท่าน ตัดคำว่าท่านนายกฯ ออกไปครับ

ขอบคุณที่ท้วงติงครับ Smiley
ที่จริงในใจผมเวลานึกถึง "ท่านอดีตนายก ทักษิณ ชินวัตร"  โดยส่วนตัวแล้ว...
 ผมมีคำนำหน้าท่านทักษิณ ที่ไม่สุภาพที่จะพิมพ์ในเวปไซต์ของชาวปืนครับ... หึหึหึ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 02:46:37 AM »

น่าสงสารนะครับ
คุณทักษิณ กำลังเข้าตาจน  ไม่มีแผ่นดินอยู่
ในเมื่ออังกฤษถอนวีซ่า  ประเทศในกลุ่ม EU ก็จะคล้อยตาม  รวมทั้งอเมริกาด้วย
และที่ไปอยู่ดูไบ  ก็คงอยู่ได้ไม่นาน  เพราะคุณทักษิณ มีแผลเรื่องมุสลิมทางภาคใต้ ถูกสั่งฆ่าหมู่

นอกจากอังกฤษ, กลุ่มประเทศ EU, และตอนนี้ก็จีนด้วยครับ
ที่ให้คำแนะนำว่า "ท่าน" ควรจะออกจากประเทศเหล่านี้...แล้วไปอยู่ในที่ชอบ ที่ชอบ...

ล่าสุด "ท่าน" มาบัญชาการที่ "กัมบูเจี๋ย" แล้วใช่ไหมครับ
น่าหนักใจอย่างยิ่ง ถ้าเกิด "ท่าน" จะเสี่ยงไปอยู่ที่ประเทศมุสลิม
ก็เป็นความเสี่ยงที่ "ท่าน" จะโดนจับเป็นตัวประกันเรียกค่าไถ่...

ผมอ่านข่าวของ อัล จาซีรา ซึ่งตอนนี้กำลังโจมตีไทย ว่าไม่สนับสนุนประชาธิปไตยในประเทศ (ไทย)
ฟังดูทะแม่งๆนะครับ...

ดูเหมือนโลกมุสลิมกำลังมีข้อตกลงกับ "ท่าน" ... ในผลประโยชน์ในเมืองไทย
ถ้าหาก "ท่าน" มีโอกาสได้กลับมามีอำนาจอีกครั้ง !!!??
จริงหรือไม่
หน้า: [1]
  พิมพ์