เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 11:19:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้ (พก)พาอาวุธปืนระวังตัวด้วยนะครับ ถูกจับ+ถูกยึด..สูญปืนที่รักได้ง่่าย ๆ  (อ่าน 7989 ครั้ง)
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 11:33:29 AM »

อาทิตย์หน้า ลองไป ขอ ป ๓  เพิ่มไว้ดีกว่า เผื่อโดนยึดปืน   คิก คิก
..ดีครับ เดี่ยวเด็จพ่อเหลี่ยมกลับมามีอำนาจอีก คร่านี้ปืนเราที่ถูกกฎหมายโดนยึดแน่นอน สานต่อนโยบายยึดปืนให้หมดจากประเทศนี้ภายในระยะเวลา5ปีได้ทำไปก่อนหน้านี้แล้วปีกว่าๆนโยบายหอกหักสั้น1ยาว1 ฮ่าฮ่า.. คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 11:38:37 AM »

ขอบคุณครับ      พกติดรถทุกครั้งที่เดินทาง  Grin
ระวังด้วยนะครับ..โดยเฉพาะแถวๆดอนเมืองและสุวรรณภูมิ.
ถ้าจะให้ดี..ไปแถวตจว.ครับ..สนามว่างกันเพียบช่วงนี้

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 11:50:38 AM »

ผมพา M-16 ตลอด

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 12:57:42 PM »

อิจฉาจัง..ที่พาไปได้ตลอด..บอกวิธีทำบ้างซิ..เผื่อทำได้บ้าง..ครับ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 02:19:36 PM »

อิจฉาจัง..ที่พาไปได้ตลอด..บอกวิธีทำบ้างซิ..เผื่อทำได้บ้าง..ครับ
ไปสมัครเป็นอาสาทหารพรานเลยครับ Grin
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 02:29:27 PM »

เห็นการ์ดพันธมิตรและนักรับศรีวิชัย โดนไปแล้ว ทั้งอูซี่.. 11 มม. .38 ลูกซอง และท่อนเหล็กที่ใช้ยิงลูกซอง
บ้านเมืองวุ่นวาย ภาวะฉุกเฉินในบางพื้นที่..อย่าพกพาอาวุธมีทะเบียนไปเลย...กว่าจะได้มาก็ยากลำบากไม่น้อย ครับ  ไหว้
  นั้นมันปืนหลวงที่เขาขโมยมาจากทำเนียบครับ  สมควรแล้วที่ถูกจับได้ 

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 02:43:26 PM »

เห็นการ์ดพันธมิตรและนักรับศรีวิชัย โดนไปแล้ว ทั้งอูซี่.. 11 มม. .38 ลูกซอง และท่อนเหล็กที่ใช้ยิงลูกซอง
บ้านเมืองวุ่นวาย ภาวะฉุกเฉินในบางพื้นที่..อย่าพกพาอาวุธมีทะเบียนไปเลย...กว่าจะได้มาก็ยากลำบากไม่น้อย ครับ  ไหว้
  นั้นมันปืนหลวงที่เขาขโมยมาจากทำเนียบครับ  สมควรแล้วที่ถูกจับได้ 
คงเป็นรายที่ถูกจับได้แถวห้วยขวาง..ปืนกลอูซีแบบที่สันติบาลใช้ในทำเนียบ เอาออกมาไม่ทัน
การ์ดพันธมิตรคงขโมยออกมา..ตามข่าวบอกว่าเป็นการ์ดคุณสนธิด้วยครับ..

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 02:51:00 PM »

ถูกต้องครับ  ผมยังเคืองใจอยู่เลยที่ตำรวจให้ประกันตัวไปด้วยหลักทรัพย์เพียงห้าแสน  ขโมยอาวุธของทางราชการยังปล่อยให้มันได้ใจอีก
ไหนบอกชุมนุมแบบสันติโดยปราศจากอาวุธ 

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 02:54:47 PM »

ถูกต้องครับ  ผมยังเคืองใจอยู่เลยที่ตำรวจให้ประกันตัวไปด้วยหลักทรัพย์เพียงห้าแสน  ขโมยอาวุธของทางราชการยังปล่อยให้มันได้ใจอีก
ไหนบอกชุมนุมแบบสันติโดยปราศจากอาวุธ 
คงแหยง..การบุกล้อมโรงพักมั้งครับ..ความผิดและหลักฐานชัดเจนรีบฟ้องศาลตัดสินติดคุก ..น่าจะเป็นวิธีที่ดีกว่า..จับขังรอฟ้องครับ

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 03:08:54 PM »

...ผมก็พกบ่อยครับ..แต่ไม่กลัว.ผมไม่ได้อยู่.กรุงเทพ... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 03:11:22 PM »

ถ้าติดคุกก็ดีครับ  ผมจะได้สั่งให้มีการรับน้องอย่างสมเกียรติเล่นแบบเตะตะกร้อวงไปเลย
...ผมก็พกบ่อยครับ..แต่ไม่กลัว.ผมไม่ได้อยู่.กรุงเทพ... Grin
  ผมพกทุกวันครับน้าพงษ์ปืนสั้น...ไม่งั้นไม่มีจะเยี่ยวอิอิอิ  สถานะการณ์กรุงเทพฯไม่ได้เลวร้ายเหมือนในข่าวครับ  มีเพียงบางจุด

วุฒิ คนเล+รักในหลวง
นำแนน้า..หัวหน้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

รักน้องกันต์

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 03:12:17 PM »

ผมพกทุกวันครับ  ไปตลาดก็พกครับ  Grin Grin

สุขเสมอมั่นเสมอมันเครือเก่า
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 03:15:32 PM »

ถ้าติดคุกก็ดีครับ  ผมจะได้สั่งให้มีการรับน้องอย่างสมเกียรติเล่นแบบเตะตะกร้อวงไปเลย
  ผมพกทุกวันครับน้าพงษ์ปืนสั้น...ไม่งั้นไม่มีจะเยี่ยวอิอิอิ 

.... ตกใจ.....อือ... ยิ้มีเลศนัย....... ขำก๊าก.........

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 03:22:18 PM »

ได้ยินว่าคุณน้าอยู่อุดร..ระวังตัวด้วยนะครับ..สีแดงที่โน่นน่าจะแรง..เผื่อเขารู้กันว่าน้าพงษ์สีเหลืองพกปืนไปมา..จะยุ่งนา

terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 03:44:12 PM »

น่าจะเป็นปืนปลอม ตามข่าวนี้

ตำรวจทำพิลึกจับการ์ดพธม.นำปืนปลอมในรถแถลงข่าวกลางถนน
ตำรวจทำพิลึก ตั้งด่านสกัด ค้นรถยนต์การ์ดพันธมิตร แล้วนำปืนอัดลมซึ่งเป็นเพียงสิ่งเทียมอาวุธปืน ที่จับได้ตั้งประจานแถลงข่าวกลางถนน ทั้งที่ก.ตร.มีคำสั่งห้ามประจานผู้ต้องหา และเป็นเพียงสิ่งเทียมอาวุธปืน ซึ่งไม่มีความผิดตามกฎหมาย

ผู้สื่อข่าวรายงานว่า เมื่อเวลา 13.20 น. วันนี้(29 พ.ย.) ตำรวจชนะสงคราม นำโดย พ.ต.อ.ขิง วิเศษชัยชาญ ผกก.สน.ชนะสงครามได้นำตำรวจตั้งด่านสกัดบริเวณถนนสามเสน ห่างจากแยกบางขุนพรหม ประมาณ 50 เมตร ได้ตรวจค้นรถยนต์โตโยต้าหมายเลขทะเบียน ชข.4121 พร้อมควบคุมตัวผู้ขับรถยนต์ดังกล่าว อ้างว่า ชื่อ บังหมัด มาจากอ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ ในรถยนต์ดังกล่าว พบผ้าพันคอเขียนว่า “การ์ดอาสาพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย” ปืนอัดลมบีบีกันจำนวน 1 กระบอก กระบองจำนวน 2 อัน

ระหว่างผู้สื่อข่าวไปถึง พ.ต.อ.ขิง ได้นำหลักฐานที่ค้นได้มาวางไว้หน้ารถยนต์บริเวณที่จับกุม โดยวางอาวุธปืนปลอมและไม้กระบองบนผ้าพันคอที่เขียนว่า “การ์ดอาสา พันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย” แล้วแถลงข่าวต่อสื่อมวลชนในบริเวณที่จับกุม พร้อมอธิบายว่า ปืนดังกล่าวเป็นปืนชนิดใด เมื่อผู้สื่อข่าวสอบถามว่า ตำรวจแจ้งข้อหาใด พ.ต.อ.ขิง ระบุว่า เบื้องต้นจะแจ้งข้อหาพกพาอาวุธปืนโดยไม่มีใบอนุญาต

ทั้งที่ปืนชนิดดังกล่าวเป็นเพียงสิ่งเทียมอาวุธปืนที่ใช้ในการเล่นกีฬาหรือสันทนาการก็ได้ และไม่มีกฎหมายห้ามในการครอบครองสิ่งเทียมอาวุธปืนแต่อย่างใด ทั้งนี้พระราชบัญญัติอาวุธปืน เครื่องกระสุนปืน วัตถุระเบิด ดอกไม้เพลิง และสิ่งเทียมอาวุธปืน พ.ศ.2490 มาตรา 52 ห้ามมิให้ผู้ใดสั่ง นำเข้า หรือค้าซึ่งสิ่งเทียมอาวุธปืน เว้นแต่ได้รับจากอนุญาตจากนายทะเบียนท้องที่เท่านั้น แต่เจ้าหน้าที่ตำรวจกลับนำมาประจานให้เห็นเหมือนกับว่า ผู้ต้องหาพาอาวุธปืนร้ายแรง

ผู้สื่อข่าวจึงแจ้งว่า ตำรวจไม่มีอำนาจในการแถลงข่าวในที่เกิดเหตุ ทั้งนี้เคยมีหนังสือของก.ตร.ว่า ห้ามนำผู้ต้องหามาประจาน โดยต้องคำนึงถึงสิทธิตามรัฐธรรมนูญและหลักสิทธิมนุษยชน

ผู้สื่อข่าวจึงแจ้งว่า ทางเจ้าหน้าที่ตำรวจควรนำตัวผู้ต้องหาไปสอบสวนที่โรงพัก หากพบว่า ผู้ต้องหาคนดังกล่าวมีความผิด และเป็นการ์ดพันธมิตรฯจริงก็สามารถดำเนินการตามกฎหมายได้อย่างเต็มที่ แต่ได้สร้างความไม่พอใจให้กับผกก.ชนะสงคราม โดยได้ยกโทรศัพท์มือถือถ่ายรูปผู้สื่อข่าว และขณะนี้ตำรวจได้นำตัวผู้ต้องหาคนดังกล่าวไปสอบสวนที่สน.ชนะสงคราม โดยทางทนายความของพันธมิตรฯกำลังเดินทางไปร่วมสอบสวน

ที่มา
http://www.manager.co.th/Crime/ViewNews.aspx?NewsID=9510000141331

หน้า: 1 [2] 3 4 5 6
  พิมพ์