เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 11:26:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้ (พก)พาอาวุธปืนระวังตัวด้วยนะครับ ถูกจับ+ถูกยึด..สูญปืนที่รักได้ง่่าย ๆ  (อ่าน 8039 ครั้ง)
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 03:49:17 PM »

...ผมก็พกบ่อยครับ..แต่ไม่กลัว.ผมไม่ได้อยู่.กรุงเทพ... Grin
ได้ยินว่าคุณน้าอยู่อุดร..ระวังตัวด้วยนะครับ..สีแดงที่โน่นน่าจะแรง..เผื่อเขารู้กันว่าน้าพงษ์สีเหลืองพกปืนไปมา..จะยุ่งนา

...สีแดง.ที่อุดร.จริงๆแล้วไม่มีอะไรนะครับ.รักกันแม้จะคิดต่างกัน.มันมีแค่.หมารับใช้.ตัวเดียวที่ปลุกระดมคนอุดร.อยู่นี่.. หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
Hommali
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 05:46:00 PM »

...ผมก็พกบ่อยครับ..แต่ไม่กลัว.ผมไม่ได้อยู่.กรุงเทพ... Grin
ได้ยินว่าคุณน้าอยู่อุดร..ระวังตัวด้วยนะครับ..สีแดงที่โน่นน่าจะแรง..เผื่อเขารู้กันว่าน้าพงษ์สีเหลืองพกปืนไปมา..จะยุ่งนา

...สีแดง.ที่อุดร.จริงๆแล้วไม่มีอะไรนะครับ.รักกันแม้จะคิดต่างกัน.มันมีแค่.หมารับใช้.ตัวเดียวที่ปลุกระดมคนอุดร.อยู่นี่.. หัวเราะร่าน้ำตาริน
อยากหาเลี้ยงไว้บ้าง..หาที่ไหนครับน้าพงษ์
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 05:49:51 PM »

ผมพา M-16 ตลอด
อิจฉาจัง..ที่พาไปได้ตลอด..บอกวิธีทำบ้างซิ..เผื่อทำได้บ้าง..ครับ

วางเบาะหลัง

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 06:56:20 PM »

ผมสบายหน่อย เพราะไม่เคยพกปืน ว่าแต่อย่าลืมไปเตือน สส.ที่ออกข่าวว่าพกปืนด้วยนะครับ Smiley

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 07:02:45 PM »

.357 magnum, m 150 อย่างละขวด....เผื่อตำรวจด้วย

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:33:56 PM »

อยากหาเลี้ยงไว้บ้าง..หาที่ไหนครับน้าพงษ์

สถานีวิทยุชุมชนคนรักอุดร

อเสวนา จะ พาลานัง
@สิบฤทัย@
###คาสโนว่า ฆ่าไม่ตาย###
Sr. Member

คะแนน 30

นักบุญคนบาป (ซุ้มเสือโหย)#วิมานดิน#

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:57:00 PM »

สถานการณ์ตอนนี้วุ่นวายมาก ไม่รู้ใครเป็นใคร ผมพกติดตัวตลอด(พกอย่างนี้มานานแล้วครับ)หากเกิดอะไรขึ้นใครจะมาช่วยเราได้ นอกจากตัวเราเอง ปืนเราเอง

รับซื้อ,ขายที่ดินเขตปริมณฑลและภาคกลาง-ต่างจังหวัดรับซื้อ,ขายเฉพาะเขตเมืองและแหล่งท่องเที่ยว:รับถมที่ในเขตภาคกลาง:รับซื้อ,ขายรถยนต์  สนใจเชิญ PMครับ(ปรีชา)
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:06:28 PM »

สถานการณ์ตอนนี้วุ่นวายมาก ไม่รู้ใครเป็นใคร ผมพกติดตัวตลอด(พกอย่างนี้มานานแล้วครับ)หากเกิดอะไรขึ้นใครจะมาช่วยเราได้ นอกจากตัวเราเอง ปืนเราเอง
มีใบอนุญาตพกพาหรือเปล่าครับ..ถ้าไม่มีขอให้ระมัดระวังมากขึ้นกว่าเดิมหลายเท่าครับ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 10:34:56 PM »

.357 magnum, m 150 อย่างละขวด....เผื่อตำรวจด้วย
ฮาครับ. +1

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 07:45:57 AM »

...ใช่ครับ.แต่ว่าคิดจะเลี้ยงไว้จริงๆหรือครับ.คุณหอมมะลิ..หมารับใช้.ตัวนี้มันแปลกนะ.โจรเข้าบ้าน.มันไม่ยอมเห่า.ยอมกัด.... คิก คิก

...ได้เศษเนื้อจากโจร.มันก็พร้อมจะ.เลียแข้งเลียขาแล้วครับ..วันดีคืนดี.มันกัด.เจ้าของบ้านอีกต่างหาก........ หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 07:59:33 AM »

แหม ขอบคุณครับที่เป้นห่วงกัน  มิสเตอร์ทุย  มีจุดสองห้อย ใบพกไม่มี แต่กะจะพกตลอดชีพ
เสียวๆว่าจะโดนด้วยไหมเนี่ย ถูกจับ และจะยึดไปอีกด้วย  เสียวว้อยยยๆๆๆ  หลงรัก Grin Grin Grin Grin Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 08:19:31 AM »

...ใช่ครับ.แต่ว่าคิดจะเลี้ยงไว้จริงๆหรือครับ.คุณหอมมะลิ..หมารับใช้.ตัวนี้มันแปลกนะ.โจรเข้าบ้าน.มันไม่ยอมเห่า.ยอมกัด.... คิก คิก

...ได้เศษเนื้อจากโจร.มันก็พร้อมจะ.เลียแข้งเลียขาแล้วครับ..วันดีคืนดี.มันกัด.เจ้าของบ้านอีกต่างหาก........ หัวเราะร่าน้ำตาริน
                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                       ระยะหลังนี่เริ่มไล่กัด  ตำรวจแล้วนะ เฮียพงษ์  ไม่รู้ว่าจะโดนยาเบื่อหรือว่าลูกปืน  เห็นพ่อค้าในเมืองพูดกันว่าค่าหัวมัน 50000เอง
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 08:32:34 AM »

เห็นการ์ดพันธมิตรและนักรับศรีวิชัย โดนไปแล้ว ทั้งอูซี่.. 11 มม. .38 ลูกซอง และท่อนเหล็กที่ใช้ยิงลูกซอง
บ้านเมืองวุ่นวาย ภาวะฉุกเฉินในบางพื้นที่..อย่าพกพาอาวุธมีทะเบียนไปเลย...กว่าจะได้มาก็ยากลำบากไม่น้อย ครับ  ไหว้
  นั้นมันปืนหลวงที่เขาขโมยมาจากทำเนียบครับ  สมควรแล้วที่ถูกจับได้ 
คงเป็นรายที่ถูกจับได้แถวห้วยขวาง..ปืนกลอูซีแบบที่สันติบาลใช้ในทำเนียบ เอาออกมาไม่ทัน
การ์ดพันธมิตรคงขโมยออกมา..ตามข่าวบอกว่าเป็นการ์ดคุณสนธิด้วยครับ..
ถ้าพวกคุณไม่มีความรู้เรื่องปืนก็ออกไปจากเวปนี้เถอะครับ
ถ้าตร. บอกจับอูซี่ได้ก็ให้มันไปอ่านบทใหม่  เพราะปืนที่เอามาโชว์เป็นยี่ห้ออินแกรม รุ่น m10 หรือ 11 ก็เห็นไม่ชัดครับ
ตอนแรกไม่แน่ใจว่าจัดฉาก  แต่พอเมื่อวานเอาคนที่มี บีบีกันมาโชว์ผลการจับกุมก็เลยรู้ว่า ตร. มันโคตรโง่ในการจัดฉากเลย   
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 08:35:45 AM »

เห็นการ์ดพันธมิตรและนักรับศรีวิชัย โดนไปแล้ว ทั้งอูซี่.. 11 มม. .38 ลูกซอง และท่อนเหล็กที่ใช้ยิงลูกซอง
บ้านเมืองวุ่นวาย ภาวะฉุกเฉินในบางพื้นที่..อย่าพกพาอาวุธมีทะเบียนไปเลย...กว่าจะได้มาก็ยากลำบากไม่น้อย ครับ  ไหว้
  นั้นมันปืนหลวงที่เขาขโมยมาจากทำเนียบครับ  สมควรแล้วที่ถูกจับได้ 
คงเป็นรายที่ถูกจับได้แถวห้วยขวาง..ปืนกลอูซีแบบที่สันติบาลใช้ในทำเนียบ เอาออกมาไม่ทัน
การ์ดพันธมิตรคงขโมยออกมา..ตามข่าวบอกว่าเป็นการ์ดคุณสนธิด้วยครับ..
ถ้าพวกคุณไม่มีความรู้เรื่องปืนก็ออกไปจากเวปนี้เถอะครับ
ถ้าตร. บอกจับอูซี่ได้ก็ให้มันไปอ่านบทใหม่  เพราะปืนที่เอามาโชว์เป็นยี่ห้ออินแกรม รุ่น m10 หรือ 11 ก็เห็นไม่ชัดครับ
ตอนแรกไม่แน่ใจว่าจัดฉาก  แต่พอเมื่อวานเอาคนที่มี บีบีกันมาโชว์ผลการจับกุมก็เลยรู้ว่า ตร. มันโคตรโง่ในการจัดฉากเลย   

ครับ นี่แหละเขาถึงบอกว่า อย่าเพิ่งเชื่อในสิ่งที่เห็นแล้วเอามาสรุป เพราะอาจจะไม่เป็นอย่างที่ท่านคิด  เยี่ยม หัวเราะร่าน้ำตาริน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 08:38:21 AM »

ระยะหลังนี่เริ่มไล่กัด  ตำรวจแล้วนะ เฮียพงษ์  ไม่รู้ว่าจะโดนยาเบื่อหรือว่าลูกปืน  เห็นพ่อค้าในเมืองพูดกันว่าค่าหัวมัน 50000เอง

...ห้าหมื่น..แพง.ไปเฮียค่าหัวมันไม่.สูงขนาดนั้น..ห้าร้อยก็พอ... Grin

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6
  พิมพ์