เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 11:20:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้ (พก)พาอาวุธปืนระวังตัวด้วยนะครับ ถูกจับ+ถูกยึด..สูญปืนที่รักได้ง่่าย ๆ  (อ่าน 8005 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 09:34:48 AM »

เห็นการ์ดพันธมิตรและนักรับศรีวิชัย โดนไปแล้ว ทั้งอูซี่.. 11 มม. .38 ลูกซอง และท่อนเหล็กที่ใช้ยิงลูกซอง
บ้านเมืองวุ่นวาย ภาวะฉุกเฉินในบางพื้นที่..อย่าพกพาอาวุธมีทะเบียนไปเลย...กว่าจะได้มาก็ยากลำบากไม่น้อย ครับ  ไหว้
  นั้นมันปืนหลวงที่เขาขโมยมาจากทำเนียบครับ  สมควรแล้วที่ถูกจับได้ 
คงเป็นรายที่ถูกจับได้แถวห้วยขวาง..ปืนกลอูซีแบบที่สันติบาลใช้ในทำเนียบ เอาออกมาไม่ทัน
การ์ดพันธมิตรคงขโมยออกมา..ตามข่าวบอกว่าเป็นการ์ดคุณสนธิด้วยครับ..
ถ้าพวกคุณไม่มีความรู้เรื่องปืนก็ออกไปจากเวปนี้เถอะครับ
ถ้าตร. บอกจับอูซี่ได้ก็ให้มันไปอ่านบทใหม่  เพราะปืนที่เอามาโชว์เป็นยี่ห้ออินแกรม รุ่น m10 หรือ 11 ก็เห็นไม่ชัดครับ
ตอนแรกไม่แน่ใจว่าจัดฉาก  แต่พอเมื่อวานเอาคนที่มี บีบีกันมาโชว์ผลการจับกุมก็เลยรู้ว่า ตร. มันโคตรโง่ในการจัดฉากเลย   
   ผมว่าจะไม่เข้ามายุ่งกับกระทู้ที่มันล่อแหลมแล้วนะแต่ที่ผมเข้ามาตอบเพราะผมได้รับการยืนยันจากเพื่อนที่เป็นนายตำรวจระดับสูงมาแล้วว่าปืนกระบอกที่ตำรวจจับมาได้มันมีทะเบียนตรงกับกระบอกที่หายไปจากทำเนียบจริงๆ  ผมถึงได้ออกมาตอบ ไม่ใช่ว่าผมตาถั่วไปดูปืนนบีบีกันไม่ออก  ถ้าเป็นปืนปลอมไปประกันตัวทำไมครับตั้งห้าแสน  และผมขอถามคุณchew   เป็นการส่วนตัวสักนิดหนึ่งว่าคุณจะเป็นใครผมไม่สนหรอกครับถึงคุณจะแสดงการมีตัวตน(ดาวสีน้ำเงินเหมือนผมก็ตาม)  ผมขอถามเลยว่าคุณคิดยังไงถึงกล้าไล่คุณอื่นออกจากเวบ  คนที่มีความเป็นมนุษย์ด้วยกันควรคุยด้วยเหตุและผลได้มั้ย  อย่าเอาอารมณ์มาใช้กับคนอย่างผมถ้าไม่แน่จริงไม่รู้จริงผมไม่สอใส่เกือกเข้ามาตอบหรอกครับ   ขอร้องเถอะครับคุยกันดีๆอย่าทำตัวใหญ่คับเวบไล่คนนั้นไล่คนนี้ผมไม่ชอบและคนอื่นๆก็คงไม่ชอบด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2008, 09:39:27 AM โดย สหายแป๋ง » บันทึกการเข้า

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 09:42:56 AM »

เห็นการ์ดพันธมิตรและนักรับศรีวิชัย โดนไปแล้ว ทั้งอูซี่.. 11 มม. .38 ลูกซอง และท่อนเหล็กที่ใช้ยิงลูกซอง
บ้านเมืองวุ่นวาย ภาวะฉุกเฉินในบางพื้นที่..อย่าพกพาอาวุธมีทะเบียนไปเลย...กว่าจะได้มาก็ยากลำบากไม่น้อย ครับ  ไหว้
  นั้นมันปืนหลวงที่เขาขโมยมาจากทำเนียบครับ  สมควรแล้วที่ถูกจับได้ 
คงเป็นรายที่ถูกจับได้แถวห้วยขวาง..ปืนกลอูซีแบบที่สันติบาลใช้ในทำเนียบ เอาออกมาไม่ทัน
การ์ดพันธมิตรคงขโมยออกมา..ตามข่าวบอกว่าเป็นการ์ดคุณสนธิด้วยครับ..
ถ้าพวกคุณไม่มีความรู้เรื่องปืนก็ออกไปจากเวปนี้เถอะครับ
ถ้าตร. บอกจับอูซี่ได้ก็ให้มันไปอ่านบทใหม่  เพราะปืนที่เอามาโชว์เป็นยี่ห้ออินแกรม รุ่น m10 หรือ 11 ก็เห็นไม่ชัดครับ
ตอนแรกไม่แน่ใจว่าจัดฉาก  แต่พอเมื่อวานเอาคนที่มี บีบีกันมาโชว์ผลการจับกุมก็เลยรู้ว่า ตร. มันโคตรโง่ในการจัดฉากเลย   
   ผมว่าจะไม่เข้ามายุ่งกับกระทู้ที่มันล่อแหลมแล้วนะแต่ที่ผมเข้ามาตอบเพราะผมได้รับการยืนยันจากเพื่อนที่เป็นนายตำรวจระดับสูงมาแล้วว่าปืนกระบอกที่ตำรวจจับมาได้มันมีทะเบียนตรงกับกระบอกที่หายไปจากทำเนียบจริงๆ  ผมถึงได้ออกมาตอบผมไม่ว่าผมตาถั่วไปดูปืนนบีบีกันมา  ถ้าเป็นปืนปลอมไปประกันตัวทำไมครับตั้งห้าแสน  และผมขอถามคุณchew   เป็นการส่วนตัวสักนิดหนึ่งว่าคุณจะเป็นใครผมไม่สนหรอกครับถึงคุณจะแสดงการมีตัวตน(ดาวสีน้ำเงินเหมือนผมก็ตาม)  ผมขอถามเลยว่าคุณคิดยังไงถึงกล้าไล่คุณอื่นออกจากเวบ  คนเป็นมนุษย์ด้วยกันคุยด้วยเหตุและผลได้มั้ย  อย่าเอาอารมณ์มาใช้กับคนอย่างผมถ้าไม่แน่จริงไม่รู้จริงผมไม่สอใส่เกือกเข้ามาตอบหรอกครับ   ขอร้องเถอะครับคุยกันดีๆอย่าทำตัวใหญ่คับเวบไล่คนนั้นไล่คนนี้ผมไม่ชอบและคนอื่นๆก็คงไม่ชอบด้วย

ขอบคุณที่ออกมาอธิบายเพิ่มเติมครับ ... ผมอยู่ไกลก็ติดตามทางทีวีสื่อที่พอเชื่อถือได้.. เห็นจะจะ..ทั้งปืนทั้งกระสุน..ตำรวจก็มีชื่อคนชื่อสถานี ผู้ร้ายก็เห็นหน้าชัด ๆ ชื่อเสียงเรียงนามนสพ.ก็ลง...ถ้าเป็นจัดฉากก็บ้าหลอกคนทั้งประเทศ..ผมเชื่อว่าคงมีพันธมิตรจำนวนมากที่ไม่รู้หรอกว่าแกนนำทำอะไรบ้าง..โดยเฉพาะการมีการ์ดส่วนตัวที่พกพาอาวุธ..ภาพที่เห็นบทเวทีมันต่างจากหลังเวทีครบ..ผมเชื่ออย่างนั้น..

ช่วงนี้พันธมิตรหงุดหงิด..ที่มันม้วนเดียวไม่จบ..แตกแต่ไม่หัก.ถึงได้อาละวาด.รวมทั้งในเว้ปนี้

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
kai850
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 38

เรารักในหลวงครับ

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 09:43:30 AM »

ใจเย็นๆครับ หลงรัก หลงรัก

<a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">Goodnight comments" title="Goodnight comments[/url]<p><a href="http://graphics-comment.blogspot.com" target="_blank">comments hi5 ฮิต![/url]
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 09:48:27 AM »

มีสองเหตุการณ์ คนละวัน

วันแรก จับได้ใน กทม. พร้อมปืนที่บอกว่าหายไปจากทำเนียบ...

อีกวัน จับรอบนอก เจอปืน บีบี กับท่อนเหล็ก....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2008, 09:50:06 AM โดย ทัดมาลา » บันทึกการเข้า

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 09:51:08 AM »

ผมเย็นอยู่แล้วครับและพร้อมที่จะอธิบายด้วยเหตุและผมเสมอ   แต่ผมทนไม่ได้ที่จะมีใครสักคนที่ดันทุลังที่จะจ้องจะด่าตำรวจอย่างเดียวไม่สนใจหลักความจริง  

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 09:52:39 AM »

วันแรก จับได้ใน กทม. พร้อมปืนที่บอกว่าหายไปจากทำเนียบ...

อีกวัน จับรอบนอก เจอปืน บีบี กับท่อนเหล็ก....
  ขอบคุณครับผม  ที่ผมพูดถึงผมพูดถึงกระบอกที่หายไปจากทำเนียบครับ

โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 10:00:53 AM »

ใครจะพกปืนมันไม่น่าใส่ใจอะไรหรอก ไม่ใช่ของแปลกของคนที่เห็นปืนมานาน  เฉยๆ
ตามหัวข้อกระทู้  ทำผิดก็ถูกจับสมควรแล้ว   สู้คดีกันไป  
แต่อย่าเพิ่งเชื่อ ข่าวจาก สือมวลชน  และแหล่งที่บอกว่าเขาเล่าว่า หรือรู้จักนายผู้ใหญ่คนโน้นคนนี้  

แต่น่าจะใส่ใจกะพวกขนเครื่องยิงลูกระเบิด มายิงในเขตพระราชฐานมากกว่า
การกระทำของ จนท. รัฐ  ที่ละเว้นการปฎิบัติหน้าที  ปล่อยให้มีการทำร้ายกันตั้งแต่เมื่อกลางปีที่ผ่านมา  ทั้งที่ อุดร - เชียงใหม่    จนมีการฆ่ากันตายต่อหน้า จนท.ตำรวจ  โดยไม่มีการทำงานอย่างไรเลย

....ตามล่า...อีตอแหล
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 10:01:49 AM »

ขอบคุณครับผม  ที่ผมพูดถึงผมพูดถึงกระบอกที่หายไปจากทำเนียบครับ

เท่าที่ผมอ่าน คุณชิ้ว แกเขียนสองเหตุการณ์ต่อเนื่องกันครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 10:04:58 AM »

ผมเย็นอยู่แล้วครับและพร้อมที่จะอธิบายด้วยเหตุและผมเสมอ   แต่ผมทนไม่ได้ที่จะมีใครสักคนที่ดันทุลังที่จะจ้องจะด่าตำรวจอย่างเดียวไม่สนใจหลักความจริง  

ถ้าสนใจในหลักความจริง  รอฟังคำพิพากษาจากศาลสถิตย์ยุติธรรม ดีกว่าครับ   แต่อาจจะรอนานหน่อย

....ตามล่า...อีตอแหล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 10:07:56 AM »

เท่าที่ผมอ่าน คุณชิ้ว แกเขียนสองเหตุการณ์ต่อเนื่องกันครับ
  รับทราบครับผม  แต่ผมติดใจนิดๆตรงที่คุณchew แก่มาไล่ออกจากเวบแค่นั้นแหละครับ  จริงๆแล้วเราเหล่าสมาชิกคุยกันแลกเปลี่ยนทัศนะคติกันไปย่อมจะดีกว่าการมาแบ่งพรรคแบ่งพวก  เมื่อคืนผมนั่งกินเหล้ากับน้าซับสองคนคุยกันสนุกสนานสวนเสเฮฮา  เช้ามาอ่านเจอคนไล่ออกจากเวบแบบนี้ผมชักอยากกลับไปกินเหล้ากับน้าซับอีกแล้วสิครับ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 10:09:35 AM »

รับทราบครับผม  แต่ผมติดใจนิดๆตรงที่คุณchew แก่มาไล่ออกจากเวบแค่นั้นแหละครับ  จริงๆแล้วเราเหล่าสมาชิกคุยกันแลกเปลี่ยนทัศนะคติกันไปย่อมจะดีกว่าการมาแบ่งพรรคแบ่งพวก  เมื่อคืนผมนั่งกินเหล้ากับน้าซับสองคนคุยกันสนุกสนานสวนเสเฮฮา  เช้ามาอ่านเจอคนไล่ออกจากเวบแบบนี้ผมชักอยากกลับไปกินเหล้ากับน้าซับอีกแล้วสิครับ

กล้ากินเหล้ากับแกเหรอครับ....ผมไม่กล้าคนนึง

กลัวองค์ลง....

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 10:11:15 AM »

ถ้าสนใจในหลักความจริง  รอฟังคำพิพากษาจากศาลสถิตย์ยุติธรรม ดีกว่าครับ   แต่อาจจะรอนานหน่อย
  รอฟังคำพิพากษาผมว่าผมตับแข็งตายก่อนแน่นอนครับ

กล้ากินเหล้ากับแกเหรอครับ....ผมไม่กล้าคนนึง

กลัวองค์ลง....
       เมื่อคืนโชคดีครับองค์ไม่ลงน้าซับ  สงสัยจะเป็นเพราะสาวขายยาดองมาด้วยข้างๆ

mod.19
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 10:12:18 AM »

ใครจะยังไงผมก็ไม่อยากยุ่งครับ ผมเชื่อแต่ว่าปืนเล็กที่เอวดีกว่าปืนทุกกระบอกที่อยู่ในตู้ที่บ้าน ไหว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 10:13:26 AM »

เมื่อคืนโชคดีครับองค์ไม่ลงน้าซับ  สงสัยจะเป็นเพราะสาวขายยาดองมาด้วยข้างๆ

ครับผม.... กลับเข้ากระทู้ดีกว่า เอาน้าซับมาขำคั่นรายการไปสองฉาก

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 10:26:19 AM »

ผมอ่าน เอาแต่แก่น ขอบคุณที่บอกเตือนกัน.

ผมนะประเภท "กูไม่กลัวมึง" ตั้งแต่เด็กเล็ก.. ไม่เคยห่างจาก ไม้กันหมา ไม้ตีสุนัข
เป็นประเภท คนคบปืนเป็นเพื่อน และเคยล่อกับพวกทำตัว ต่ำกว่าสุนัข มาบ้างแล้ว
ทั้งคนมีปืนด้วยกันจำพวก อันธพาลทางการเมือง พวกโจร ปล้น บนถนนหลวง .

แต่ก็ยอมรับฟังคำเตือน ที่ยังแฝงเจตนาดีนี้ ไว้.  เยี่ยม

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6
  พิมพ์