เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 09:20:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้ (พก)พาอาวุธปืนระวังตัวด้วยนะครับ ถูกจับ+ถูกยึด..สูญปืนที่รักได้ง่่าย ๆ  (อ่าน 7983 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 10:27:49 AM »

กลับเข้ามานานแล้วครับ  กลับมาแบบมีสติครบถ้วนแต่ไปหาอ่านกระทู้อื่นเล่นเอาซะง่วงนอน.......

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 10:51:11 AM »

เห็นการ์ดพันธมิตรและนักรับศรีวิชัย โดนไปแล้ว ทั้งอูซี่.. 11 มม. .38 ลูกซอง และท่อนเหล็กที่ใช้ยิงลูกซอง
บ้านเมืองวุ่นวาย ภาวะฉุกเฉินในบางพื้นที่..อย่าพกพาอาวุธมีทะเบียนไปเลย...กว่าจะได้มาก็ยากลำบากไม่น้อย ครับ  ไหว้
  นั้นมันปืนหลวงที่เขาขโมยมาจากทำเนียบครับ  สมควรแล้วที่ถูกจับได้ 
คงเป็นรายที่ถูกจับได้แถวห้วยขวาง..ปืนกลอูซีแบบที่สันติบาลใช้ในทำเนียบ เอาออกมาไม่ทัน
การ์ดพันธมิตรคงขโมยออกมา..ตามข่าวบอกว่าเป็นการ์ดคุณสนธิด้วยครับ..
ถ้าพวกคุณไม่มีความรู้เรื่องปืนก็ออกไปจากเวปนี้เถอะครับ
ถ้าตร. บอกจับอูซี่ได้ก็ให้มันไปอ่านบทใหม่  เพราะปืนที่เอามาโชว์เป็นยี่ห้ออินแกรม รุ่น m10 หรือ 11 ก็เห็นไม่ชัดครับ
ตอนแรกไม่แน่ใจว่าจัดฉาก  แต่พอเมื่อวานเอาคนที่มี บีบีกันมาโชว์ผลการจับกุมก็เลยรู้ว่า ตร. มันโคตรโง่ในการจัดฉากเลย   
   ผมว่าจะไม่เข้ามายุ่งกับกระทู้ที่มันล่อแหลมแล้วนะแต่ที่ผมเข้ามาตอบเพราะผมได้รับการยืนยันจากเพื่อนที่เป็นนายตำรวจระดับสูงมาแล้วว่าปืนกระบอกที่ตำรวจจับมาได้มันมีทะเบียนตรงกับกระบอกที่หายไปจากทำเนียบจริงๆ  ผมถึงได้ออกมาตอบ ไม่ใช่ว่าผมตาถั่วไปดูปืนนบีบีกันไม่ออก  ถ้าเป็นปืนปลอมไปประกันตัวทำไมครับตั้งห้าแสน  และผมขอถามคุณchew   เป็นการส่วนตัวสักนิดหนึ่งว่าคุณจะเป็นใครผมไม่สนหรอกครับถึงคุณจะแสดงการมีตัวตน(ดาวสีน้ำเงินเหมือนผมก็ตาม)  ผมขอถามเลยว่าคุณคิดยังไงถึงกล้าไล่คุณอื่นออกจากเวบ  คนที่มีความเป็นมนุษย์ด้วยกันควรคุยด้วยเหตุและผลได้มั้ย  อย่าเอาอารมณ์มาใช้กับคนอย่างผมถ้าไม่แน่จริงไม่รู้จริงผมไม่สอใส่เกือกเข้ามาตอบหรอกครับ   ขอร้องเถอะครับคุยกันดีๆอย่าทำตัวใหญ่คับเวบไล่คนนั้นไล่คนนี้ผมไม่ชอบและคนอื่นๆก็คงไม่ชอบด้วย
ถ้าพวกคุณไม่มีความรู้เรื่องปืนก็ออกไปจากเวปนี้เถอะครับ
ผมยืนยันตามนี้ครับ  เพราะหลายๆท่านคุยเรื่องปืนและออกความเห็น  แต่ภาพที่ตร. เอามาโชว์มันฟ้องครับ
ถ้าคุณจะคุยเฉพาะการเมืองหรืออย่างอื่นโดยไม่เอาปืนมาอ้างว่าข้อมูลของคุณถูกต้องผมจะไม่ถามคำถามนี้
คุณลองหารูปอูซี่กับอินแกรมมาเปรัยบเทียบกันดูแล้วถ้าตร. ยังยืนยันว่าอูซี่หายไปจากทำเนียบ
ปืนที่จับได้ก็ไม่ใช่กระบอกเดียวกันแน่นอนครับ
อย่าเอาอารมณ์มาใช้กับคนอย่างผมถ้าไม่แน่จริงไม่รู้จริงผมไม่สอใส่เกือกเข้ามาตอบหรอกครับ   
ผมตัวเล็กไม่เคยมีตำแหน่งใดๆในเวป  ขอโทษที่คุณไม่ชอบแต่ถ้าคุณดูดีๆจะเห็นว่าผมไม่ได้อ้างชื่อหรือตอบกระทู้คุณเลย  ผมตอบกระทู้ท่านอื่น  นอกจากคุณ 2 คนเป็นคนเดียวกัน 
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 11:02:44 AM »

[อย่าเอาอารมณ์มาใช้กับคนอย่างผมถ้าไม่แน่จริงไม่รู้จริงผมไม่สอใส่เกือกเข้ามาตอบหรอกครับ  
ผมตัวเล็กไม่เคยมีตำแหน่งใดๆในเวป  ขอโทษที่คุณไม่ชอบแต่ถ้าคุณดูดีๆจะเห็นว่าผมไม่ได้อ้างชื่อหรือตอบกระทู้คุณเลย  ผมตอบกระทู้ท่านอื่น  นอกจากคุณ 2 คนเป็นคนเดียวกัน 
1 ใน 2 ที่ว่าคงหมายถถึงผมใช่ไหมครับ..ผมไม่ใช่คนๆเดียวกับท่าน "สหายแป๋ง" แน่นอน..ยืนยันว่าไม่ใช่ครับ
ส่วนเรื่องปืนผมอาจเชื่อตามข่าวในทีวีมากไป..ครับคนละเหตุการณ์ "อูซี่อีเกิ้ล" กับ "ปืนกลอินแกรม"
แต่ที่ไม่สับสนคือที่ถูกจับได้ในทั้งสองเหตุการณ์...การ์ดพันธมิตรครับ เป็นผู้พาอาวุธครับ

สับสนเรื่องปืนนิดหน่อยอย่าเพิ่งไล่กันออกจากเว้ปเลยครับ...ค่อยๆเรียนรู้ไปก็ได้ครับ..

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 11:06:52 AM »

[อย่าเอาอารมณ์มาใช้กับคนอย่างผมถ้าไม่แน่จริงไม่รู้จริงผมไม่สอใส่เกือกเข้ามาตอบหรอกครับ  
1 ใน 2 ที่ว่าคงหมายถถึงผมใช่ไหมครับ..ผมไม่ใช่คนๆเดียวกับท่าน "สหายแป๋ง" แน่นอน..ยืนยันว่าไม่ใช่ครับ
ส่วนเรื่องปืนผมอาจเชื่อตามข่าวในทีวีมากไป..ครับคนละเหตุการณ์ "อูซี่อีเกิ้ล" กับ "ปืนกลอินแกรม"
แต่ที่ไม่สับสนคือที่ถูกจับได้ในทั้งสองเหตุการณ์...การ์ดพันธมิตรครับ เป็นผู้พาอาวุธครับ

สับสนเรื่องปืนนิดหน่อยอย่าเพิ่งไล่กันออกจากเว้ปเลยครับ...ค่อยๆเรียนรู้ไปก็ได้ครับ..
okay ครับ  ว่ากันตามนั้น
showroom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 11:11:24 AM »

ขอบคุณครับพึ่งเข้ากทม.เหตุการณ์ไม่น่ากลัวอย่างที่คิด แต่รอม้วนเดียวจบอยู่ครับ ขออย่าหลายม้วนนะประเทศจะพังเอา ขอบคุณครับ
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 11:15:33 AM »

เห็นการ์ดพันธมิตรและนักรับศรีวิชัย โดนไปแล้ว ทั้งอูซี่.. 11 มม. .38 ลูกซอง และท่อนเหล็กที่ใช้ยิงลูกซอง
บ้านเมืองวุ่นวาย ภาวะฉุกเฉินในบางพื้นที่..อย่าพกพาอาวุธมีทะเบียนไปเลย...กว่าจะได้มาก็ยากลำบากไม่น้อย ครับ  ไหว้
  นั้นมันปืนหลวงที่เขาขโมยมาจากทำเนียบครับ  สมควรแล้วที่ถูกจับได้ 
คงเป็นรายที่ถูกจับได้แถวห้วยขวาง..ปืนกลอูซีแบบที่สันติบาลใช้ในทำเนียบ เอาออกมาไม่ทัน
การ์ดพันธมิตรคงขโมยออกมา..ตามข่าวบอกว่าเป็นการ์ดคุณสนธิด้วยครับ..
ถ้าตร. บอกจับอูซี่ได้ก็ให้มันไปอ่านบทใหม่  เพราะปืนที่เอามาโชว์เป็นยี่ห้ออินแกรม รุ่น m10 หรือ 11 ก็เห็นไม่ชัดครับ
ตอนแรกไม่แน่ใจว่าจัดฉาก  แต่พอเมื่อวานเอาคนที่มี บีบีกันมาโชว์ผลการจับกุมก็เลยรู้ว่า ตร. มันโคตรโง่ในการจัดฉากเลย   
   ผมว่าจะไม่เข้ามายุ่งกับกระทู้ที่มันล่อแหลมแล้วนะแต่ที่ผมเข้ามาตอบเพราะผมได้รับการยืนยันจากเพื่อนที่เป็นนายตำรวจระดับสูงมาแล้วว่าปืนกระบอกที่ตำรวจจับมาได้มันมีทะเบียนตรงกับกระบอกที่หายไปจากทำเนียบจริงๆ  ผมถึงได้ออกมาตอบ ไม่ใช่ว่าผมตาถั่วไปดูปืนนบีบีกันไม่ออก  ถ้าเป็นปืนปลอมไปประกันตัวทำไมครับตั้งห้าแสน  และผมขอถามคุณchew   เป็นการส่วนตัวสักนิดหนึ่งว่าคุณจะเป็นใครผมไม่สนหรอกครับถึงคุณจะแสดงการมีตัวตน(ดาวสีน้ำเงินเหมือนผมก็ตาม)  ผมขอถามเลยว่าคุณคิดยังไงถึงกล้าไล่คุณอื่นออกจากเวบ  คนที่มีความเป็นมนุษย์ด้วยกันควรคุยด้วยเหตุและผลได้มั้ย  อย่าเอาอารมณ์มาใช้กับคนอย่างผมถ้าไม่แน่จริงไม่รู้จริงผมไม่สอใส่เกือกเข้ามาตอบหรอกครับ   ขอร้องเถอะครับคุยกันดีๆอย่าทำตัวใหญ่คับเวบไล่คนนั้นไล่คนนี้ผมไม่ชอบและคนอื่นๆก็คงไม่ชอบด้วย
ผมยืนยันตามนี้ครับ  เพราะหลายๆท่านคุยเรื่องปืนและออกความเห็น  แต่ภาพที่ตร. เอามาโชว์มันฟ้องครับ
ถ้าคุณจะคุยเฉพาะการเมืองหรืออย่างอื่นโดยไม่เอาปืนมาอ้างว่าข้อมูลของคุณถูกต้องผมจะไม่ถามคำถามนี้
คุณลองหารูปอูซี่กับอินแกรมมาเปรัยบเทียบกันดูแล้วถ้าตร. ยังยืนยันว่าอูซี่หายไปจากทำเนียบ
ปืนที่จับได้ก็ไม่ใช่กระบอกเดียวกันแน่นอนครับ
อย่าเอาอารมณ์มาใช้กับคนอย่างผมถ้าไม่แน่จริงไม่รู้จริงผมไม่สอใส่เกือกเข้ามาตอบหรอกครับ   
ผมตัวเล็กไม่เคยมีตำแหน่งใดๆในเวป  ขอโทษที่คุณไม่ชอบแต่ถ้าคุณดูดีๆจะเห็นว่าผมไม่ได้อ้างชื่อหรือตอบกระทู้คุณเลย  ผมตอบกระทู้ท่านอื่น  นอกจากคุณ 2 คนเป็นคนเดียวกัน  
       ดูดึที่สุดแล้วครับ  ที่คุณอ้างอิงมามีข้อความที่ผมตอบกระทู้ติดมาด้วยแล้วคุณจะให้ผมคิดยังไง  
แล้วเลิกคิดได้เลยครับว่าผมจะมีความคิดสมัครเข้ามาเป็นสมาชิกในเวบนี้ด้วยวิธีการ  สมัครคนเดียวสองชื่อ  ผมไม่มีนิสัยตีสองหน้า
และก็ยืนยันคำเดิมว่าปืนที่ตำรวจจับได้จากการ์ดประจำตัวนายสนธิเป็นกระบอกเดียวกันที่หายไปจากทำเนีบยจริง  ใครมันจะเก่งไปตีหมายเลขโครงปืน  ทะเบียนปืนปลอมแล้วเอามาจัดฉากในชั่วเวลาไม่กี่นาทีหลักฐานจากภาพถ่ายขณะตรวจค้นรถก็มี  และถ้าเป็นปืนปลอมทำไมมีกระสุนปืนจริง  ถ้าไม่ผิดจริงประกันตัวไปทำไมตั้งห้าแสน  ขัอมูลที่ผมได้มาผมได้มาจากเพื่อนที่เป็นนายตำรวจระดับสูงซึ่งอยู่สน.ท้องที่  เพื่อนผมเขาไม่โกหกผมหรอกครับเพราะเขาไม่ใช่นักการเมือง  นักวิชาการและก็ไม่ได้แกนนำกลุ่มใดๆทั้งสิ้น  แล้วจะมาพูดจาหลอกลวงคนในประเทศไปวันๆ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
showroom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 11:19:31 AM »

ผมตัวเล็กไม่เคยมีตำแหน่งใดๆในเวป  ขอโทษที่คุณไม่ชอบแต่ถ้าคุณดูดีๆจะเห็นว่าผมไม่ได้อ้างชื่อหรือตอบกระทู้คุณเลย  ผมตอบกระทู้ท่านอื่น  นอกจากคุณ 2 คนเป็นคนเดียวกัน  
       ดูดึที่สุดแล้วครับ  ที่คุณอ้างอิงมามีข้อความที่ผมตอบกระทู้ติดมาด้วยแล้วคุณจะให้ผมคิดยังไง  
แล้วเลิกคิดได้เลยครับว่าผมจะมีความคิดสมัครเข้ามาเป็นสมาชิกในเวบนี้ด้วยวิธีการ  สมัครคนเดียวสองชื่อ  ผมไม่มีนิสัยตีสองหน้า
และก็ยืนยันคำเดิมว่าปืนที่ตำรวจจับได้จากการ์ดประจำตัวนายสนธิเป็นกระบอกเดียวกันที่หายไปจากทำเนีบยจริง  ใครมันจะเก่งไปตีหมายเลขโครงปืน  ทะเบียนปืนปลอมแล้วเอามาจัดฉากในชั่วเวลาไม่กี่นาทีหลักฐานจากภาพถ่ายขณะตรวจค้นรถก็มี  และถ้าเป็นปืนปลอมทำไมมีกระสุนปืนจริง  ถ้าไม่ผิดจริงประกันตัวไปทำไมตั้งห้าแสน  ขัอมูลที่ผมได้มาผมได้มาจากเพื่อนที่เป็นนายตำรวจระดับสูงซึ่งอยู่สน.ท้องที่  เพื่อนผมเขาไม่โกหกผมหรอกครับเพราะเขาไม่ใช่นักการเมือง  นักวิชาการและก็ไม่ได้แกนนำกลุ่มใดๆทั้งสิ้น  แล้วจะมาพูดจาหลอกลวงคนในประเทศไปวันๆ

สถานการณ์แบบนี้เล่นกันแบบนี้กลัวยิงกันที่สุดครับ แกนนำทำไปต้องควบคุมให้อยู่ครับ อย่าตายฟรีเพราะคนอื่นเลยครับห่วงพ่อห่วงแม่ คนในครอบครัวดีกว่าครับ บางทีที่เค้าบอกว่าเพื่อๆชาติๆบางทีก็เพื่อตัวเค้าเองครับ
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 11:42:26 AM »

คนเริ่มจับ อาวุธ เพราะ ต้องการป้องกันตัวเอง...

เพราะรัฐไม่สามารถ ทำให้เขารู้สึกปลอดภัย...  ปล่อยปละละเลย ตลอดจนอาจรู้เห็นเป็นใจ...

ผมคิดว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องใหญ่...  Smiley

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 01:11:34 PM »

ขอแสดงความคิดเห็นส่วนตัวหน่อยครับ....  อย่าหยิบ ขี้หมู ขี้หมา มาเล่นหน่อยเลย  อหิงสา.. ยังพอจะมีความหมายสำหรับคนที่ยังพอมี คุณธรรม และจริยธรรม ที่ยังพอหลงเหลืออยู่ในจิตใจบ้าง แต่จะนำไปใช้ไม่ได้สำหรับคนที่ไม่เคยรู้จักและปฎิบัติอย่างนี้  ยอมรับความจริงเถอะว่า ในสถานะการ์ณปัจุจบัน อย่าตั้งประเด็นดูดีแต่แอบเจตนาอื่นซ่อนเร้นอยู่เลย งานนี้ผมไม่เคยเห็นด้วยกับการกระทำที่รุนแรงโดยที่การต่อสู่นั่นไร้ความยุติธรรมหรือความเสมอภาคทั้งสองฝ่าย แต่ผมยอมรับสิ่งที่เกิดขึ้นตามความเป็นจริง  ยอมรับความจริงกันดีกว่า  ฝ่ายไหนจะจับประเด็นไหนมาเล่น อยู่ที่ว่าใครจะพลาดมากกว่ากัน จะจริงจะเท็จ จะหาความชอบธรรมให้ตัวเอง ส่งระยำให้คนอื่น นาทีนี้อยู่ที่ว่าใครจะฉวยโอกาสได้ดีกว่ากัน  คนที่เล่นเกี่ยวกับมวลชนน่าจะเข้าใจดี อหิงสาไม่ใช่โดนขนาดนี้แล้วมาบอกว่าให้ การ์ดมานั่งถือไม่จิ้มฟันเดินคุ้มกันแกนนำ  พูดก็พูดเถอะในความคิดเห็นส่วนตัว   ถ้าการ์ดพันธมิตร มีอาวุธและตอบโต้ได้เช่นเดียวกัน ทั้งในแง่นิตินัยและพฤตินัย  ผมคงไม่มานั่งด่าฝ่ายตรงข้ามหรอกครับ .. ถ้าคิดว่าเป็นลูกผุ้ชายจริง ไม่ใช่ทำแต่คนไม่มีโอกาสสู้  แต่การที่จะบอกว่าให้มวลชนนำอาวุธทุกชนิดเข้ามาได้ ผมว่าคนที่เล่นกับมวลชนน่าจะเข้าใจนะครับว่ามันจะโกลาหลขนาดไหนในการคุมคนและพวกสอด  ..รออีกหน่อยเถอะถ้าไม่มีอะไร?ดีขึ้น ผมก็เชื่อว่าไม่มีใครยอมใครหรอก เครื่องแบบก็ไม่มีความหมายเช่นกัน

" คุณ gms "  ช่วยวิเคราะห์เรื่อง การทำร้ายพี่น้องประชาชน ที่อยู่ในทำเนียบ  อุดรธานี และเชียงใหม่ ฯลฯ โดยเฉพาะผู้หญิงที่เป็นเหยื่อจากหมาลอบกัด ให้ดูหน่อยซิครับ ไม่ต้องอ้างคนโน้น คนนี้ เอาตัวคุณล้วนๆ นี้ล่ะ...วิธีการได้แล้ว  วัตถุประสงค์ได้แล้ว..กำลังรอเป้าหมาย..ถึงแม้ว่าคุณจะเปลือยทุกอย่างออกมาหมดแล้วก็ตามที  แต่ขอร้องมึนแถ ไม่เอาน่ะจ๊ะ ... Wink

หมายเหตุ : เป็นดาราก็อย่างนี้แหล่ะครับ...มีแต่คนคิดถึง..   Cheesy    ถ้าบ่ายนี้ไม่ได้เข้ามา ...อาจจะเป็นช่วงเย็น หรือค่ำๆ ..จะเข้ามารับทราบนะครับ...

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 01:36:57 PM »

คนเริ่มจับ อาวุธ เพราะ ต้องการป้องกันตัวเอง...

เพราะรัฐไม่สามารถ ทำให้เขารู้สึกปลอดภัย...  ปล่อยปละละเลย ตลอดจนอาจรู้เห็นเป็นใจ...

ผมคิดว่าเรื่องนี้เป็นเรื่องใหญ่...  Smiley

พกพาไปเถอะครับ...........เราไม่รู้ว่าใครเป็นใคร......จะพึ่งพาเจ้าหน้าที่อย่างเดียวมันไม่ทันการครับ

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
oil
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 187

ใครหนอ โกงข้าว ล้มเจ้า เผาเมือง

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 01:54:41 PM »

เคยเรียกร้องให้บังคับใช้กฎหมายอย่างเคร่งครัด แบบประเทศเพื่อนบ้าน  ลงโทษแขวนคอผู้พกพาอาวุธปืนไปในทางสาธารณะ  อย่าว่าแต่เอามาใช้ยิงเลย คนรู้จักที่ผลักดันผ่านกรรมาธิการความมั่นคงบอกว่าคงไม่มีทาง เพราะ สส.ผู้ทรงเกลี่ยดแม่มพกกันทุกตัว ใบพกก็ไม่ต้องมี ผู้การจังหวัดยังไม่อยากยุ่งกับมันเลย 

สุดท้ายนี้  จึงนำเอาแนวทางการดำรงชีวิตเยี่ยงพี่ตู้มาประยุกต์ใช้  นอกจากมนุษย์ที่อยู่ในบ้านแล้ว  สุนัขที่เลี้ยงไว้ยังมีโครงการจะนามาฝึกเพื่อใช้และพกพาอาวุธปืนตลอดเวลา

Thailand must not welcome f..cking bag packer, get lost
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 02:46:21 PM »

แอบแจกแต้มให้ใครบางคนในหน้านี้ค่ะ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
deang
Sr. Member

คะแนน 71

....

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 04:01:58 PM »

เมื่อคืน 12.00 น ตรง ระเบิดลง หน้าเวที ทำเนียบฯ ... น่าจะยิงจาก ฝั่ง พานิชพระนคร

ออกจาก ทำเนียบ ตี 5 ....

เมื่อเช้า สอนหนังสือ ที่ซอยวัชรพล  ..... บ่ายสอน ที่ ท่าเตียน ... จากวัชระพล    เกษตรนวมินทร์ 

ด่านเบ้อเรอ เลยปากทางนวล จันทร์  มาหน่อยนึง

ชิ่งเข้า ซอยนวลจันทร์  ... ทะลุออกมาทางซอยเล็ก  อ้อมไปทาง ถนนคลองลำเจียก .. จังเกิ้ลฟีเวอร์  ...

วก กลับเข้า ถนนประเสริฐมนูกิจ (เกษตรนวมินทร์)  ตรงซอยเล็ก ๆ ใกล้แยก เลียบด่วน

หลบถนนใหญ่ เข้าทางซอยเสนานิคม ... แยก วังหิน

โผล่รัชโยธิน  กำแพงเพชร์ 2 ... สวนจตุจักร   ถนนพระรามหก   อุรุพงษ์   ยศเส   คลองถม  คุกเก่า วัดสุทัศน์   อุณากรรณ์

หน้าสวนรมณีย์นาถ ... เสื้อแดง ตรืม .... เฉลิมกรุง   สราญรมย์   .... วัดโพธิ     ...   

มีด่าน มาก แค่ใหน ก็ มะ ได้ แอ้ม หรอก  .... ปืน มะ ได้ พก เด้อ   ....

พกแต่หนัง สติ้ก  .... ... กะ ลูกแก้ว ลูก หิน เพียบ 

เสื้อเหลือง หลงอยู่ในใต้เบาะ  1 ตัว  จะทิ้งลงถังขยะข้าง ทาง ก็ รู้สึก เสีย ฟอร์ม  .. เลยไม่ได้ ทิ้ง

ค่ำ ๆ ต้อง พาก้น อี หนู ไปดินเนอร์ แถวสีลม  ... ... ก็ต้อง เก้กหล่อ ผ่าน ด่าน สีแดง อีก รอบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2008, 04:14:58 PM โดย deang » บันทึกการเข้า

FBook   prasop tongtawat
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 04:13:20 PM »

เมื่อคืน 12.00 น ตรง ระเบิดลง หน้าเวที ทำเนียบฯ ... น่าจะยิงจาก ฝั่ง พานิชพระนคร

ออกจาก ทำเนียบ ตี 5 ....

เมื่อเช้า สอนหนังสือ ที่ซอยวัชรพล  ..... บ่ายสอน ที่ ท่าเตียน ... จากวัชระพล    เกษตรนวมินทร์ 

ชำนาญเส้นทางรู้ทางหนีทีไล่ดีนะครับพี่....
ในกรุงเทพพูดแล้วจะหาว่าโม้ผมรู้จักไปได้ทุกที่

เพราะผมมี GPS Garmin ไปไหนพาไปโลด

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 04:20:05 PM »

สุวรรณภูมิอย่าเข้าทาง บางนา-ตราด นะครับ เจอด่าน ทหาร/ตำรวจ ปิดถนนอยู่ ให้ไปเข้าทาง.....บอกดีไม๊เนี่ย...อย่าดีกว่า...เดี๋ยวฝ่ายตรงข้ามรู้
ใครอยากรู้ พีเอ็ม ดีกว่า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6
  พิมพ์