เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 11:28:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนโคล้ท..ซีรี่ส์70 ขนาด.45 มือสอง(70k)  (อ่าน 4193 ครั้ง)
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 08:15:15 PM »

รบกวนผู้รู้..ถามถึงราคาปืน..ตัวนี้หน่อยครับ..
ว่าของใหม่ราคาเท่าไหร่..
พอดี..มีคนจะขาย..
เขาบอกราคามาว่า..70k
แต่ที่เห็น..สภาพดีมากครับ..
ทุกอย่างยังแน่น..อยู่เลย..
ยังไม่ได้ลองยิงครับ..
ถ้าผมซื้อเก็บไว้..จะออกตัวยากมั๊ยครับ..?

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 08:18:39 PM »

ถ้ามีรูปให้ดูสภาพทั้งภายนอกและภายในจะได้บอกข้อมูลได้ครับ.... ไหว้

The best way to predict the future is to invent it.
todsagun
Sr. Member

คะแนน 57

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 08:24:01 PM »

รูปภาพ..ไม่มีครับ..
เพื่อนโทรมาบอก..ขอข้อมูลจากผม..
แต่สภาพสวย..อาจมีหมองนิดหน่อย..ตามระยะเวลา..
ไม่ใสกิ๊กเหมือนปืนใหม่..
เดิมๆครับ..แทบไม่มีตำหนิเลย..
อันนี้เป็นข้อมูลเบื้องต้นที่ผมทราบครับ..
ไม่รู้ตลาดมือสองบ้านเรา..
ซื้อขายอยู่ที่เท่าไหร่ครับ..?

คุยเล่น เน้นฮา สาระไม่มี..ครับผม..
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:06:34 PM »

ดูรายละเอียดปืนให้ดีครับ
ถ่ายรูป  รายละเอียด ชัด ๆ แต่ละด้าน-ชิ้นส่วน
สมาชิกหลายท่าน  แน่น ครับ เรื่อง ๑๙๑๑
ไม่ใช่อะไร กลัวจะโดนยำ-ลูกผสม ครับ
ลองตามดูหน่อยแล้วกัน  ถ้าเป็นเดิม ๆ ก็น่าสนใจครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:30:39 PM »

ถ่ายรูป  รายละเอียด ชัด ๆ แต่ละด้าน-ชิ้นส่วน
สมาชิกหลายท่าน  แน่น ครับ เรื่อง ๑๙๑๑
ไม่ใช่อะไร กลัวจะโดนยำ-ลูกผสม ครับ
ลองตามดูหน่อยแล้วกัน  ถ้าเป็นเดิม ๆ ก็น่าสนใจครับ

ม้าตัวที่ผมจีบ เป็นม้าใหญ่  อายุ  36  ปีครับ เอส 70
เปลี่ยนเมนสปริงเฮา  เป็นแบบตัดตรงเหมือนโกลด์คัพ รมดำไสลครั้งหนึ่ง
เปลี่ยนศูนย์หน้า หลังแบบโนแวก  นอกนั้นเดิมๆๆครับ
เจ้าของปืน ขึ้นลำไม่ได้แล้ว แกบอกยิงเป้ากระดาษอย่างเดียว  ตั้งราคาที่  70000 บาทครับ 
ราคาสูงมั้ย  ครับ 

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
งามล้ำเทียนพรรษา
worrakit
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 11:07:57 PM »

หาคนดูเป็นช่วยดูให้ดีกว่าครับ ขนาดเซียนๆยังโดนมาแล้วครับ
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 11:29:20 PM »

ม้าตัวที่ผมจีบ เป็นม้าใหญ่  อายุ  36  ปีครับ เอส 70
เปลี่ยนเมนสปริงเฮา  เป็นแบบตัดตรงเหมือนโกลด์คัพ รมดำไสลครั้งหนึ่ง
เปลี่ยนศูนย์หน้า หลังแบบโนแวก  นอกนั้นเดิมๆๆครับ
เจ้าของปืน ขึ้นลำไม่ได้แล้ว แกบอกยิงเป้ากระดาษอย่างเดียว  ตั้งราคาที่  70000 บาทครับ 

โดยความเห็นส่วนตัวนะครับ

ถ้ารมดำมาใหม่ราคา 70k ผมว่าไม่น่าเอาครับ

แต่ถ้าเป็นเดิมๆแล้วสภาพกิ๊กๆอย่างนี้น่าสนครับ... ไหว้

The best way to predict the future is to invent it.
c.tong - รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 205

ป่าต้นน้ำ คือ ชีวิต

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 02:24:57 AM »

ถ้าเป็นปืนซีรี่ 70 เดิมๆ สภาพดีๆ 70เค ถ้ามีใจรักก็ไม่ใช่ปัญหาครับ ส่วนมากขายมือต่อมือ จะอยู่ราวๆ 50เค+/-5เค
และถ้าเทียบกับราคาปืนตลาดกลางก็อยู่ในเกนนี้ครับ 60เค 70เค
ถ้าจะเล่นซีรี่ 70 ต้องดูให้เป็นครับ แบบหลักๆ ก็มีอย่างโครงปืนต้องมีเลข 70G G70 70B B70 ครับ
ส่วนสไลด์ ต้องพาเซียนส่องพระ เอ้ย ! ไม่ใช่ ต้องใช้แว่นขยายหรือแว่นส่องพระ ส่องดูตัวหนังสือที่สไลด์
ถ้าตัวหนังสือเป็นร่องลึกลงแบบตัว V แบบนี้ใช่ตัวจริง แต่ถ้าเป็นรอยแบบก้นหอยยาวติดๆ กันก็แสดงว่าแกะใหม่ครับ

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

รวมพล คนคบ .38 SUPER
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 02:29:36 AM »

ราคานี้ผมขอแบบเดิมๆ ครับต้องเดิมๆ จริง ซีรี่ 70 ถ้าผิดเพี้ยนไป ราคาตก ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2008, 03:35:16 PM โดย c.tong » บันทึกการเข้า

" ไม่มีความสุขใด ดีไปกว่าการใช้ชีวิต อย่างพอประมาณ "

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=61789.0
โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

ใช้ไปเฝ้าหน้าฮ้านหมอลำ เท่านั้น

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 09:54:14 PM »

รบกวนครับ  สมาชิกท่านใด มี  S  70 G  สวยๆชัดๆเดิมๆ ครับ
ขอดูภาพด้วยครับเพื่อเป้นวิทยาทานครับ 
คิดว่าในบอร์ดนี้มีหลายท่านกะลังจ้องจับ ม้ากันครับ  เชิญครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

อุบลเมืองดอกบัวงาม  แม่น้ำสองสี  มีปลาแซ่บหลาย 
หาดทรายแก่งหิน  ถิ่นไทยนักปราชญ์  ทวยราษฎร์ใฝ่ธรรม
Hero Member

คะแนน 205

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 10:01:16 PM »

คุณ surathai  เป็นอุบลเหรอครับ

โย ยิงเป็ด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 307

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 11:16:34 AM »

คุณ surathai  เป็นอุบลเหรอครับ
แม่นแล้วครับ  ลาวอุบลซัดๆๆ  ครับ
วันนี้จะไปรับ ปอสาม  11  มอมอ  ครับ 
ท่านละครับ  คนไหน  เขยอุบลรึครับ
ยินดีที่ได้ฮู้จักครับ 

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 12:56:24 PM »

ถ้ามีปืนหลายกระบอกแล้ว  อยากเก็บสะสมก็ลองต่อรองราคาดูครับ...แต่ถ้ายังไม่เคยมีปืนเลย  หาปืนใหม่เถอะครับ  ชัวร์กว่าเยอะ ( อาจลองดูยี้ห้อและขนาดอื่น ) เพราะราคานี้แพงมากครับ
ahu
กฎหมายทำให้เสมอภาค ปืนทำให้เท่าเทียม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 01:24:57 PM »

ราคานี้นอกอินเตอร์เนตผมว่า  ไม่ถูกหรอกครับ

"เศรษฐกิจพอเพียง"     หนึ่งตำบล.......หนึ่งภรรยา  Grin  Grin

มีไว้    หน้าใหญ่....ใจร้อน    นอนวัด
มีไว้    ปลอดภัย....อุ่นใจ    ไกลคุก
หนวดหิน
Full Member

คะแนน 134

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 06:46:50 PM »

เคยเห็นแบบที่ทำสไลด์(ทำขึ้นในบ้านเราครับ..เน้น-ด้วยซ๊เอ็นซี)+แกะ เหมือนมาก รมดำเขียวสวย รายละเอียดตัวหนังสือโลโก้เหมือน ใส่นกแต่ง ไกแต่ง ลำกล้องแต่ง ฟิตแน่นไปทั้งกระบอก แต่ดูที่ตัวหนังสือยิงเลเซอร์ จบครับ ระวังให้ดี ที่สำคัญราคาที่บอกค่อนข้างแพง ลองใจเย็นๆค่อยๆพิจารณาไปครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=68256.0 ..ว่าแล้ว ลบจนได้ ควายเหลือง-ควายแดง
หน้า: [1] 2
  พิมพ์