เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 11:23:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ย้ายมาวงนี้กันเถอะ(พธม, นปก.,นปช.,ตร.,ลสชบ.,อบต.,อปพร.,ขรก.,ปชช.,ฯลฯ)  (อ่าน 7600 ครั้ง)
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 08:30:42 PM »

สืบเนื่องมาจากกระทู้ของ พี่เสื่อใบ(บูน) ที่ว่าช่วงนี้กระทู้การเมืองมากเกินไปซึ่งตัวของกระผมเองเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งเหตุเพราะว่าตัวกระผมเองนี้ชอบอ่านกระทู้แนวนี้เป็นอย่างมาก(การที่ช่วงนี้มีกระทู้การเมืองออกมามากทำให้ตามอ่านไม่ค่อยจะทัน พอไปอ่านกระทู้นั่น กระทู้นี่ก็ไปไกลแล้ว ) แต่ไม่ค่อยจะได้แสดงความคิดเห็นด้วยเหตุว่าความรู้ไม่กว้างขวางเท่าใดนัก เคยคิดว่าตัวเองนี่เรื่องความรู้รอบตัวนี่ไม่น้อยหน้าใคร พอเข้ามาอยู่ในเวปฯอ.ว.ป.ตัวลีบเลย
   ก่อนอื่นขอประกาศตัวเองก่อนว่าตัวผมนี้เป็นพันธมิตร แต่พันธมิตรจะยอมรับผมเป็นพวกหรือเปล่าไม่รู้เหมือนกัน เพราะผมไม่เคยไปร่วมชุมนุมกับเขาเลย   ได้แต่ส่งใจเชียร์มาตั้งแต่  ปี ๒๕๔๙  ก็ที่เขาเรียกผมว่าพวกกู้ชาติหน้าจอน่ะครับ น้อยใจอยู่เหมือนกัน ตัวแปรรอบกายทำให้ไม่สามารถไปได้นะครับ  และอีกอย่างบางเรื่องที่แกนนำกำหนดยุทธวิธีออกมาในระยะหลังผมก็ไม่เห็นด้วยนัก แต่นั่นแหละ ถ้าผมอยู่ด้วยเวลา แกนนำขอฉันทามติ ว่า "เอาไม่เอา "ผมก็คงบอกว่าเอาเหมือนกัน
   ฟังมาว่าพรุ่งนี้ นปก.,นปช.,นัดรวมพลกันที่สนามหลวงอยากให้พันธมิตรระวังตัวด้วยนะครับพวกนี้ไม่น่าไว้ใจ ปากบอกว่าจะไม่เผชิญหน้าแต่เห็นมันมาทุกที    เป็นห่วงทำเนียบครับไปอยู่สุวรรณภูมิกันเยอะ กลัวจะถูกตีแนวหลังนะครับ 
   ขอให้พันธมิตรทุกท่านปลอดภัย กู้ชาติได้สำเร็จครับ ไหว้
      มาอยู่วงนี้กันเถอะ ...น่ะ..น่ะ
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 08:33:02 PM »

ถ้าทำได้..ผมจะโทรไปบอกน้องปิ๊..ก
ว่า..หากเฉพาะน้อง 51 log in ขอให้มองไม่เห็น หน้า "หลังแนวยิง" ได้ป่ะจ๊ะ  คริ คริ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
lookke
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2008, 09:15:14 PM »

เข้ามาร่วมรับฟังด้วยครับในนาม ปชช.(ที่โน้มเอียงไปทาง พธม.)ครับ Grin Grin Grin

คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 12:29:16 AM »

เข้ามาดู ๖๒ คนแล้วมีคนมาเมียงมองแค่ ๒ คน ปล่อยให้กระทู้ตกไปเถอะครับ  ผมจะพยายามไปฟังที่เขาคุยกันวงอื่นก้ได้ครับ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 01:50:16 AM »

Smiley เวปบอร์ด มันก็คล้ายๆห้องโถงใหญ่ๆ ห้องหนึ่งนะครับ กลุ่มคนที่คุยเรื่องการเมืองก็ยังมีแยกแตกประเด็นออกเป็นปลีกย่อย ถ้าให้มากรวมกันลองนึกสภาพดูนะครับ คนนั้นคุยเรื่องนั้น คนนี้คุยเรื่องนี้ ในวงเดียวกัน มันคงวุ่นวายน่าดูนะครับ อีกอย่างถ้ารวมกันไว้กระทู้คงเดินไวมาก บางครั้งอาจจะยังไม่ได้เสวนา ก็หากันไม่เจอ ถ้าไม่เฝ้าตอบ

Smiley ปล่อยมันเป็นแบบเก่าจะดีกว่านะครับ ใครอยากเสวนาเรื่องไหนก็เข้าไปตอบ หรือเห็นว่าความเห็นในกระทู้ไม่ตรงกับเจตนาความคิดของตน ก็หลีกเลี่ยง แต่ที่สำคัญต้องรับผิดชอบข้อความที่โพส

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
PuT_รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 24

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 01:54:32 AM »

รายงานตัวว่าเอนไปทางพันธมิตรอีกคนครับ  Grin แต่ไม่ชอบอหิงสา  ก็เลยไมิอาจไปร่วมชุมนุมได้ เพราะว่าอาจจะโดนเค้าไล่กลับบ้าน เดี๋ยวจะขุ่นข้องหมองใจไปเปล่าๆ

"รักในหลวง"
คีนูแป๊ะ-รักในหลวงครับ
Full Member

คะแนน 104

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 02:48:31 AM »

เห็นตั้งกระทู้นึกว่าจะมีสันติ  โธ่.......................
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 04:07:10 AM »

เอ พธม. นปก. นปช. นี่เค้ามีสิทธิซื้อปืนสวัสดิการณ์ด้วยหรือครับ
เค้าสังกัดกระทรวงไหน?

อิอิ ล้อเล่นนะครับ  เห็นจั่วหัวตัวย่อ มีหน่วยงานรัฐซะเยอะ นึกว่าจะขายปืนสวัสดิการณ์

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 08:04:01 AM »

ขาดไปเพียง นช. ที่ไม่ได้เชิญมาด้วยในกระทู้นี้  Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 09:19:05 AM »

คอการเมืองทั้งเสื้อเหลืองเสื้อแดง... มาคุยกันในนี้ก็ดีครับ... เพราะหลายๆ กระทู้... แค่เห็นชื่อกระทู้ก็เอียนแล้วครับ... ไม่ใช่ไม่สนใจการเมืองนะครับ... แค่ไม่อยากเห็นคนทะเลาะกันครับ...
R@miM@n
สมาชิกลำดับที่ 45678
Jr. Member
**

คะแนน 13

1473625-6427531

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 12:56:12 PM »

ตอนนี้ผมประเมินสถานการณ์ว่า พันธมิตรจะเป็นฝ่ายเพลี่ยงพล้ำ หากบรรดาแกนนำไม่มีการปรับกระบวนยุทธที่เหมาะสมกว่านี้ สาเหตุเพราะฝ่ายรัฐฯ ใช้วิธีการยื้อสถานการณ์ ใช้วิธีการคุมเชิง ทำให้เกิดความเสียหายทางเศรษฐกิจต่อประชาชนโดยรวม อันเนื่องมาจากการที่พันธมิตรปิดสนามบินทั้ง 2 แห่ง แล้วออกข่าวย้ำซ้ำเติมแก่คนทั้งในและต่างประเทศ

การออกข่าวจะเข้าสลายการชุมนุม ไม่ว่าจะจริงหรือลวง ก่อให้เกิดความตึงเครียดแก่ฝ่ายพันธมิตรในแง่ของสงครามจิตวิทยา

นอกจากนี้ยังมีพวก นปก. นปช. เข้าสร้างความปั่นป่วนในลักษณะยั่วยุ ก่อกวน และลอบทำร้ายฝ่ายพันธมิตร เพื่อให้ฝ่ายพันธมิตรโต้ตอบ ซึ่งหากมีการตอบโต้เมื่อใด ความวุ่นวายนั้นก็ส่งผลเสียต่อฝ่ายพันธมิตรเอง

ปีใหม่นี้ไม่มีอะไรให้
เว้นไว้แต่ดวงใจดวงเดิมนั่น
ที่มอบให้อยู่ทุกเมื่อเชื่อวัน
แม้กาลผันแปรเปลี่ยนไปไม่เปลี่ยนแปร Wink
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 07:30:00 PM »

ตอนนี้ผมประเมินสถานการณ์ว่า พันธมิตรจะเป็นฝ่ายเพลี่ยงพล้ำ หากบรรดาแกนนำไม่มีการปรับกระบวนยุทธที่เหมาะสมกว่านี้ สาเหตุเพราะฝ่ายรัฐฯ ใช้วิธีการยื้อสถานการณ์ ใช้วิธีการคุมเชิง ทำให้เกิดความเสียหายทางเศรษฐกิจต่อประชาชนโดยรวม อันเนื่องมาจากการที่พันธมิตรปิดสนามบินทั้ง 2 แห่ง แล้วออกข่าวย้ำซ้ำเติมแก่คนทั้งในและต่างประเทศ

การออกข่าวจะเข้าสลายการชุมนุม ไม่ว่าจะจริงหรือลวง ก่อให้เกิดความตึงเครียดแก่ฝ่ายพันธมิตรในแง่ของสงครามจิตวิทยา

นอกจากนี้ยังมีพวก นปก. นปช. เข้าสร้างความปั่นป่วนในลักษณะยั่วยุ ก่อกวน และลอบทำร้ายฝ่ายพันธมิตร เพื่อให้ฝ่ายพันธมิตรโต้ตอบ ซึ่งหากมีการตอบโต้เมื่อใด ความวุ่นวายนั้นก็ส่งผลเสียต่อฝ่ายพันธมิตรเอง
ผมมองว่าการเรียกร้องต้องมีผู้ได้รับความเดือดร้อนบ้างเป็นธรรมดา 
ผมอยากทราบว่าหากไปยึดสนามฟุตบอล  หรือ สวนสาธารณะรัฐบาลจะเดือดร้อนหรอครับ 
และที่มีข่าวว่าจะมีการร่างกฎหมายปลดองคมนตรี  ไม่ทราบว่าจริงรึเปล่าครับ  ถ้าเป็นเรื่องจริงก็ไม่สมควรอย่างยิ่งครับ  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 07:55:52 PM »

วันที่ 2 นี้น่าลุ้นเป็นอย่างยิ่งว่าผลการตัดสินยุบพรรคจะออกมาอย่างไร....

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ตากบ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 08:47:09 PM »

ขอเป็นกลางครับยุติความรุนแรงด้วยคนครับจับเข่าคุยกันดีกว่าช่วยกันทำให้บ้านเมืองน่าอยู่ Grin Grin
deang
Sr. Member

คะแนน 71

....

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 10:11:31 PM »

Ummmmmm

ถึงตอนนี้ ทุกอย่างก็จบแล้ว รอวันที่ 2 อย่างเดียว

ถ้า พปช ถูกยุบ ... รัฐบาลก็ สิ้นสภาพ ...

พธม ก็ถือว่า บรรลุเป้าประสงค์ เก็บของกลับบ้าน

ช่วงที่รออยู่ นี้ ทหาร ก็ไร้สภาพ ที่จะแสดงฤทธิ์เดช

เสื้อแดง ก็ ไร้ขีดความสามารถ ที่ จะไปท้าตี ท้าต่อย .... ให้เกิดเรื่องขึ้นมา

รัฐบาลสมชาย ... ก็หมดกระจิตกระใจ ที่จะทำอะไร

ส่วนทักษิณ ก็หมดอาลัย ตายอยาก กับชะตากรรมที่ผ่านมาแล้ว

จะมีก็ คนไม่กี่คน ที่ รับ ตังค์ มาแล้ว ก็ทำ ๆ ผลงาน ให้กรรมการดูหน่อย

จะได้ไม่ติดค้าง กัน กะ คนจ้าง

FBook   prasop tongtawat
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์