เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 09:23:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ย้ายมาวงนี้กันเถอะ(พธม, นปก.,นปช.,ตร.,ลสชบ.,อบต.,อปพร.,ขรก.,ปชช.,ฯลฯ)  (อ่าน 7531 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 06:29:27 AM »

Ummmmmm

ถึงตอนนี้ ทุกอย่างก็จบแล้ว รอวันที่ 2 อย่างเดียว

ถ้า พปช ถูกยุบ ... รัฐบาลก็ สิ้นสภาพ ...

พธม ก็ถือว่า บรรลุเป้าประสงค์ เก็บของกลับบ้าน

ช่วงที่รออยู่ นี้ ทหาร ก็ไร้สภาพ ที่จะแสดงฤทธิ์เดช

เสื้อแดง ก็ ไร้ขีดความสามารถ ที่ จะไปท้าตี ท้าต่อย .... ให้เกิดเรื่องขึ้นมา

รัฐบาลสมชาย ... ก็หมดกระจิตกระใจ ที่จะทำอะไร

ส่วนทักษิณ ก็หมดอาลัย ตายอยาก กับชะตากรรมที่ผ่านมาแล้ว

จะมีก็ คนไม่กี่คน ที่ รับ ตังค์ มาแล้ว ก็ทำ ๆ ผลงาน ให้กรรมการดูหน่อย

จะได้ไม่ติดค้าง กัน กะ คนจ้าง

อยากให้ทหารปฏิวัติ หรือ สลายฝูงชนครับ..............

แสดงความเห็นของคุณออกมาเลย ไม่ใช่เสียดสีไปเรือยๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2008, 06:34:45 AM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
นิ น น า ท
ชัดเจนและจริงใจครับ
Full Member

คะแนน 72

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 06:56:07 AM »

....ผมอยากเห็นทหารสวมเสื้อสีเหลือง ภายใต้เครื่องแบบอันมีเกียรติ ..ครับ

ไม่อยากให้ทำรัฐประหาร และไม่อยากให้สลายฝูงชน  ที่สำคัญ..ไม่เสียดสีครับ

ชัดเจนและจริงใจแน่นอนครับ

หัวดี หัวเก่ง หัวก้าวหน้า
มือเยี่ยม มือกล้า มือขยัน
ใจกว้าง ใจสู้ ใจแบ่งปัน
รู้ทัน รู้ชอบ รู้ตอบแทน...

...ขอแค่นี้เอง..เกินพอ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 07:13:56 AM »

....ผมอยากเห็นทหารสวมเสื้อสีเหลือง ภายใต้เครื่องแบบอันมีเกียรติ ..ครับ

ไม่อยากให้ทำรัฐประหาร และไม่อยากให้สลายฝูงชน  ที่สำคัญ..ไม่เสียดสีครับ

ผมขออนุญาตไม่ออกความเห็นนะครับ ........... ขอรับฟังไว้

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 08:00:25 AM »

ผมขออนุญาตไม่ออกความเห็นนะครับ ........... ขอรับฟังไว้

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:30:04 AM »

ตอนนี้ผมประเมินสถานการณ์ว่า พันธมิตรจะเป็นฝ่ายเพลี่ยงพล้ำ หากบรรดาแกนนำไม่มีการปรับกระบวนยุทธที่เหมาะสมกว่านี้ สาเหตุเพราะฝ่ายรัฐฯ ใช้วิธีการยื้อสถานการณ์ ใช้วิธีการคุมเชิง ทำให้เกิดความเสียหายทางเศรษฐกิจต่อประชาชนโดยรวม อันเนื่องมาจากการที่พันธมิตรปิดสนามบินทั้ง 2 แห่ง แล้วออกข่าวย้ำซ้ำเติมแก่คนทั้งในและต่างประเทศ

การออกข่าวจะเข้าสลายการชุมนุม ไม่ว่าจะจริงหรือลวง ก่อให้เกิดความตึงเครียดแก่ฝ่ายพันธมิตรในแง่ของสงครามจิตวิทยา

นอกจากนี้ยังมีพวก นปก. นปช. เข้าสร้างความปั่นป่วนในลักษณะยั่วยุ ก่อกวน และลอบทำร้ายฝ่ายพันธมิตร เพื่อให้ฝ่ายพันธมิตรโต้ตอบ ซึ่งหากมีการตอบโต้เมื่อใด ความวุ่นวายนั้นก็ส่งผลเสียต่อฝ่ายพันธมิตรเอง
พันธมิตรไม่เครียดครับ  โดนระเบิดไม่รู้กี่หนยังมาเต้นๆได้เหมือนเดิม
ว่างๆแวะมาดูของจริงก่อนจะเต้าข่าวนะครับ
นปก. นปช.   ไม่กล้าเข้ามากวนหรอกครับ  มีแต่คนมีสีซึ่งก็ไม่กล้ามากเพราะกลัวสห.สอยอีก
deang
Sr. Member

คะแนน 71

....

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 01:25:43 PM »

ช่วงที่รออยู่ นี้ ทหาร ก็ไร้สภาพ ที่จะแสดงฤทธิ์เดช

ผมเป็น scientist  ...

ไม่จำเป็นต้องเสียดสี ใคร .... พูด ตรง ๆ ครับ  .... ชัดเจน ครับ ...

ทหาร ระดับ บิ้ก จริง ๆ เขา รู้กัน ทั่ว ... ว่า "ไม่มีตัวทำ"  ... พูดให้ชัด ก็แปลว่า .. "ไม่มีตัวทำได้" 

ไม่ว่า จะ เป็น การ ปฏิวัติ หรือ สลายการชุม นุม ...

การ อยู่นิ่งเฉย โดย ไม่ มีส่วน ทำให้บ้านเมือง ออกจากมุมอับได้ ... ขู่ ใคร  ใคร  เขาก็ไม่กลัว

ก็ถือเป็นการอับจนปัญญา ในการรักษาชาติ บ้านเมือง

FBook   prasop tongtawat
wag the dog
Full Member

คะแนน 151

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 01:51:59 PM »

ฮ่า ฮ่า  นี่แหลที่เขาเรียกว่าเสื่อม ยักษ์ไม่มีตะบวย เอ้ยตะบอง    Grin

..........กรี๊ด  กรี๊ด  หน้าแตกเป็นริ้ว ริ้ว เหมือนปลาแห้ง

หลังวันที่เจ็ด  ถ้าผมเป็นท่าน ผมออกไปแล้ว  ฮ่า  ฮ่า

ฮ่า  ฮ่า  ท่านต้องยุบสะพา นะท่าน  ฮ่า  ฮ่า

สมชายมันง่าว  หรือว่า ผบ. ไม่มีวอเตอร์ เมดดิชีน  ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ในสนามรัชมมังคลา  อีเจ้ใจสู้  มันใส่กางเกงและเสื้อสีแดงกระโดดขึ้นเวที
ถอดผ้าถุงเอาใว้ข้างล่าง  ฮ่า  ฮ่า   เอาไปทำอารายได้ม่างฮะ    Grin

ข อ ก รู เ ท่ นิ ด นึ ง (・ω・`)ノ  ปชป.= ปรีดี / ส ป ก / ปรส. / ปลากระป๋อง /  ประปา / ปุ๋ย  ha  ha ชุมชนแพงเพียบ  เหอ เหอ ไอ้เด็กมันโกงกันเอง  โพ้มม่ายเกี่ยว อิอิ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 02:13:36 PM »

ไม่จำเป็นต้องเสียดสี ใคร .... พูด ตรง ๆ ครับ  .... ชัดเจน ครับ ...

ทหาร ระดับ บิ้ก จริง ๆ เขา รู้กัน ทั่ว ... ว่า "ไม่มีตัวทำ"  ... พูดให้ชัด ก็แปลว่า .. "ไม่มีตัวทำได้" 

ไม่ว่า จะ เป็น การ ปฏิวัติ หรือ สลายการชุม นุม ...

การ อยู่นิ่งเฉย โดย ไม่ มีส่วน ทำให้บ้านเมือง ออกจากมุมอับได้ ... ขู่ ใคร  ใคร  เขาก็ไม่กลัว

ก็ถือเป็นการอับจนปัญญา ในการรักษาชาติ บ้านเมือง

ขอบคุณครับ ที่แสดงความเห็นที่ชัดเจน........

การนิ่งเฉยนี่ .............เฉยยังไงครับ และทำอย่างไรที่จะเรียกว่าไม่นิ่งเฉย

การอับจนปัญญาในการรักษาชาติบ้านเมือง ที่คุณเห็น หมายถึงทหารใช่ไหมครับ............. ถ้าใช่ ทหารไม่ทำหรือทำอะไรครับ ถึงเรียกว่าอับจนครับ? ...........

ถ้าปฏิวัติแล้ว จะได้อะไรครับ?..............

และถ้าทหารไปสลายการชุมนุม จะได้อะไรครับ ...........

ผมอาจจะอยู่ที่มุมหนึ่ง ที่ไม่ทราบจริงๆ.................. ช่วยอนุเคราะห์ความเห็นด้วย

ขอถามเพิ่มด้วยว่า ........... คุณอยากให้ทหารทำอะไรครับ ตอบตรงๆเลยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2008, 02:38:30 PM โดย มะขิ่น » บันทึกการเข้า

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 02:26:37 PM »

นายสมชายอยากให้เกิดอุบัติเหตุ... กับนักโทษหนีอาญาแผ่นดินครับ...

ไม่ต้องถึงตาย เพราะคนไทยไม่ฆ่ากันเอง... เอาแค่พิการ หมดแรงหนี หมดแรงจาบจ้วงในหลวงครับ...

นายสมชายอยากให้ถึงเวลานั้นครับ... อุบัติเหตุครับ ไม่มีใครไปทำ จับมือใครดมไม่ได้ เพราะเป็นอุบัติเหตุ...

จะเอาบึ่งรถหนี ปาปาราซซี่... เกิดอุบัติเหตุซิ่งชนรถขนขยะฯ เศษอาหาร กระดูกไก่กระแทกเบ้าตาทะลัก เศษกระจกตัดเอ็นร้อยหวายก็น่าจะดีครับ... ฮา
Kapiman - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 02:29:04 PM »

ผมก็ขอพูดในความที่ผมรัก ชื่นชม ทหาร มาแต่ไหนแต่ไรแล้ว ว่า...

คุณได้แต่ต่อว่าผู้อื่น แล้วคุณทำอะไรได้บ้าง

ถ้าปฎิวัติ หรือสลายการชุมนุม ผมก็คงเดาได้เลยว่า

คุณคงต้องมุดอยู่ในรู รูหนึ่ง ซึ่งคุณคงคิดว่ามันช่างปลอดภัย สุขสบาย

ผมอยากให้คุณสำเหนียกไว้บ้างนะครับ ว่าเหล่าทหารที่คุณดูแคลน

พวกเขาก็ทำให้แผ่นดินที่คุณคอยหารูมุดอยู่นี้ เป็นแผ่นดินที่คุณพูดได้ว่า

เป็นของ "พวกเราคนไทย"

สุดท้าย ก็อยากจะบอกว่า คุณก็ดีแต่ปาก 

ว่าแต่เขาอีเหนาเป็นเอง
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 02:31:00 PM »

นายสมชายอยากให้เกิดอุบัติเหตุ... กับนักโทษหนีอาญาแผ่นดินครับ...

ไม่ต้องถึงตาย เพราะคนไทยไม่ฆ่ากันเอง... เอาแค่พิการ หมดแรงหนี หมดแรงจาบจ้วงในหลวงครับ...

นายสมชายอยากให้ถึงเวลานั้นครับ... อุบัติเหตุครับ ไม่มีใครไปทำ จับมือใครดมไม่ได้ เพราะเป็นอุบัติเหตุ...

จะเอาบึ่งรถหนี ปาปาราซซี่... เกิดอุบัติเหตุซิ่งชนรถขนขยะฯ เศษอาหาร กระดูกไก่กระแทกเบ้าตาทะลัก เศษกระจกตัดเอ็นร้อยหวายก็น่าจะดีครับ... ฮา

เรียนคุณสมชาย(ฮา) .............

ผมรอหัวเราะทีหลังครับ ............... ตอนนี้ได้แค่อมยิ้มครับ

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 02:34:43 PM »

คุณสมชายถ้าอยู่ใกล้ๆกันนี่ เย็นนี้จะชวนไปกินเหล้าเลยครับ   ขอแถมวิปรัฐปากกล้าใจโหด+อีเพ็ญ(ไม่น่าจบเส้าหลินที่เดียวกับอภิสิทธิ์เลย)

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 02:34:52 PM »

เศษกระจกตัดเอ็นร้อยหวายก็น่าจะดีครับ

มันต่ำเกินไป มั่งครับ พี่ นายสมชาย(ฮา)

ตัดหลอมลม เลยดีกว่า   ครับ  
    งอน

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 03:23:09 PM »

เรียนคุณสมชาย(ฮา) .............

ผมรอหัวเราะทีหลังครับ ............... ตอนนี้ได้แค่อมยิ้มครับ
ผมอยากให้ปากนักโทษ พิการครับ  จะได้พูดจาบจ้วง  ไม่ได้   ขำก๊าก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 03:57:35 PM »

อุบัติเหตุของพี่สมชาย(ฮา)เข้าจุดสำคัญทั้งนั้นเลยนะครับ    ของผมอยากให้เป็นแบบที่ว่ารับรู้กันได้ทั่วไปว่าเป็นผลจากการทำชั่วของมันครับ
     ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาช่วยต่ออายุกระทู้ครับ เยี่ยม ไหว้
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์