เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 11:24:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ย้ายมาวงนี้กันเถอะ(พธม, นปก.,นปช.,ตร.,ลสชบ.,อบต.,อปพร.,ขรก.,ปชช.,ฯลฯ)  (อ่าน 7608 ครั้ง)
Nit-ninja-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 21

มนุษย์ปลูกต้นไม้ชนิดใดก็จะได้ผลของต้นไม้ชนิดนั้น

« ตอบ #60 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 06:43:40 PM »

ประกาศหยุดการชุมนุมของพันธมิตรแล้วครับ........10โมงเช้าพรุ่งนี้ครับ

ShotGuns  Practical Shooting Club ( Northern Thailand )
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #61 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 06:49:19 PM »

ประกาศหยุดการชุมนุมของพันธมิตรแล้วครับ........10โมงเช้าพรุ่งนี้ครับ

เยี่ยม...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #62 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 06:55:28 PM »

หลังจากนี้ไป.......พวกเข้ามาเฉพาะกิจคงลาแล้วลาลับ..........ไปอยู่เกาะกงกับพ่อมัน

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #63 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 06:57:26 PM »

หลังจากนี้ไป.......พวกเข้ามาเฉพาะกิจคงลาแล้วลาลับ..........ไปอยู่เกาะกงกับพ่อมัน

ยังหรอกครับพี่

เดี๋ยวก็มาอีก...เรื่องเพิ่งคลี่คลาย แต่ยังไม่จบ...

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
Kapiman - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 64

« ตอบ #64 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 07:31:18 PM »

ชอบฟังความเห็นแต่ละท่านมากๆครับ ผมอายุ่แค่ 20 ต้นๆ ถ้าผมมาเถียงกันแบบนี้ คงได้มีคำหยาบคาย ด่าพ่อล่อแม่ออกจากปากผมบ้างแล้ว...(ด้วยความที่เป็นวัยรุ่นความคิดอ่านยังน้อยอยู่)
คนที่เป็นผู้การฯอย่างท่านผู้การฯมะขิ่นนี่ สุดยอดจริงๆครับ คงเป็นกันได้ไม่ง่ายแน่ๆเลย ทั้งความรู้ ความสามารถ และอารมภ์..

ผู้การฯนี่ยศอะไรหรอครับ( พล.อ. หรือ พ.อ.)

แล้วทำไม เสธ.แดงเค้าโวยวายจังเลยครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #65 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:31:55 PM »

คิก คิก

อย่าเอาแต่ หัวเราะ +1 ให้ด้วย ก๊าบบบ  คิก คิก
+1 ให้แล้วครับ   คิก คิก  เอาให้ผมด้วยนะ  ขำก๊าก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
คนแปลกหน้า - รักในหลวง
" ลุกปืน สั่งให้ไปได้แต่สั่งให้หยุดและเรียกกลับไม่ได้ "
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 126

« ตอบ #66 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:40:15 PM »

ดีใจครับที่ พธม.ประกาศยุติการชุมนุม แต่ก็เป็นห่วงที่ นปช.ยังประกาศระดมพลอยู่ ขั้วรัฐบาลเก่าก็ยังคงมีความพยายามที่จะกลับมาครองอำนาจอีกครั้ง   ดูจากการประกาศจะไปคุ้มครองรัฐสภาในวันโหวตเลือกนายกฯคนใหม่ด้วย  เอ....คืนนี้จะมีใครทำลูก เอ็ม. ๗๙ ไปตกแถวลานคนเมืองบ้างใหมนะ..
๏แก้วเดียวจุก๏รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 381

« ตอบ #67 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 09:52:19 PM »

ดีใจครับที่ พธม.ประกาศยุติการชุมนุม แต่ก็เป็นห่วงที่ นปช.ยังประกาศระดมพลอยู่ ขั้วรัฐบาลเก่าก็ยังคงมีความพยายามที่จะกลับมาครองอำนาจอีกครั้ง   ดูจากการประกาศจะไปคุ้มครองรัฐสภาในวันโหวตเลือกนายกฯคนใหม่ด้วย  เอ....คืนนี้จะมีใครทำลูก เอ็ม. ๗๙ ไปตกแถวลานคนเมืองบ้างใหมนะ..

คราวนี้บทเดิมคงได้เปลี่ยนคนเล่นบ้างแล้วครับ

สิ้นสุดด้วยความเจ็บปวด ดีกว่าเจ็บปวดไม่สิ้นสุด
นิ น น า ท
ชัดเจนและจริงใจครับ
Full Member

คะแนน 72

« ตอบ #68 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 10:35:33 PM »

ขอบคุณผู้การมะขิ่นมาก สำหรับคำตอบครับ... จะพยายามคิดลึกๆตามที่แนะนำมา..ครับ

กรณียุบพรรคในวันนี้ อาจจะไม่เกิดขึ้น...ถ้าพันธมิตรไม่ออกมาเป็น"แนวหน้า" ที่ต่อต้านการแก้ไขรัฐธรรมนูญ ๒๕๕๐

ขอยกย่อง ความกล้าหาญและความเสียสละ ของพันธมิตรตัวจริงทุกท่าน ...ที่ไม่ยอมอยู่นิ่งๆ

และขอขอบคุณทหาร...ที่ต้องลำบากอยู่นิ่งๆ ...เพื่อไม่ออกมาทำร้ายคนไทย ..นะครับ

สุดท้าย..ขอให้  "..มืออำมหิต.."  จงรับกรรมในเร็ววัน ด้วยเทอญ

หัวดี หัวเก่ง หัวก้าวหน้า
มือเยี่ยม มือกล้า มือขยัน
ใจกว้าง ใจสู้ ใจแบ่งปัน
รู้ทัน รู้ชอบ รู้ตอบแทน...

...ขอแค่นี้เอง..เกินพอ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #69 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 10:54:03 PM »

ชอบฟังความเห็นแต่ละท่านมากๆครับ ผมอายุ่แค่ 20 ต้นๆ ถ้าผมมาเถียงกันแบบนี้ คงได้มีคำหยาบคาย ด่าพ่อล่อแม่ออกจากปากผมบ้างแล้ว...(ด้วยความที่เป็นวัยรุ่นความคิดอ่านยังน้อยอยู่)
คนที่เป็นผู้การฯอย่างท่านผู้การฯมะขิ่นนี่ สุดยอดจริงๆครับ คงเป็นกันได้ไม่ง่ายแน่ๆเลย ทั้งความรู้ ความสามารถ และอารมภ์..

ผู้การฯนี่ยศอะไรหรอครับ( พล.อ. หรือ พ.อ.)

แล้วทำไม เสธ.แดงเค้าโวยวายจังเลยครับ

ผู้การฯ ปกติเราใช้นำหน้านามสำหรับนายทหารระดับพันเอก นาวาเอก หรือนาวาอากาศเอกครับ...

แต่กรณีทหารเรือบางที่หากเป็นผู้บังคับการเรือก็เรียกผู้การฯโดยที่ยังไม่ติดยศนาวาเอกครับ...
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #70 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 06:39:50 AM »

ขอบคุณผู้การมะขิ่นมาก สำหรับคำตอบครับ... จะพยายามคิดลึกๆตามที่แนะนำมา..ครับ

กรณียุบพรรคในวันนี้ อาจจะไม่เกิดขึ้น...ถ้าพันธมิตรไม่ออกมาเป็น"แนวหน้า" ที่ต่อต้านการแก้ไขรัฐธรรมนูญ ๒๕๕๐

ขอยกย่อง ความกล้าหาญและความเสียสละ ของพันธมิตรตัวจริงทุกท่าน ...ที่ไม่ยอมอยู่นิ่งๆ

และขอขอบคุณทหาร...ที่ต้องลำบากอยู่นิ่งๆ ...เพื่อไม่ออกมาทำร้ายคนไทย ..นะครับ

สุดท้าย..ขอให้  "..มืออำมหิต.."  จงรับกรรมในเร็ววัน ด้วยเทอญ

ด้วยความยินดีและจริงใจครับ ................

ผมว่าคุณนินนาทเขียนตกไปนิดหนึ่ง ............... การอยู่นิ่งๆที่ลำบากนั้น........... เป็นเรื่องลำบากทางใจครับ..............

เพราะหากไม่นิ่ง ............... ประเทศชาติจะเสียหายมากกว่านี้

แต่ละส่วน แต่ละคน บทบาท หน้าที่ ภาระ ต่างกันตามครรลองของแต่ละคน ......................

สิ่งที่จะทำให้ความแตกต่างเหล่านี้ ผนึกแน่น และก้าวเดินไป ตามแนวทางเดียวกันนั้นคือ

อุดมการณ์และ คุณธรรมครับ  ไหว้

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
นิ น น า ท
ชัดเจนและจริงใจครับ
Full Member

คะแนน 72

« ตอบ #71 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 06:55:38 AM »

...ยินดีเช่นกันครับ

เบาใจขึ้นบ้าง...เมื่อพอจะมองเห็นเสื้อสีเหลือง ภายใต้เครื่องแบบอันมีเกียรตินั้น ..ครับ

หัวดี หัวเก่ง หัวก้าวหน้า
มือเยี่ยม มือกล้า มือขยัน
ใจกว้าง ใจสู้ ใจแบ่งปัน
รู้ทัน รู้ชอบ รู้ตอบแทน...

...ขอแค่นี้เอง..เกินพอ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #72 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 07:20:24 AM »

เบาใจขึ้นบ้าง...เมื่อพอจะมองเห็นเสื้อสีเหลือง ภายใต้เครื่องแบบอันมีเกียรตินั้น ..ครับ

หากมีโอกาสเมื่อที่ถึงที่สุดแล้ว ................ คุณกับผม อาจมีโอกาสยืนเคียงไหล่กันก็ได้ครับ ไหว้

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #73 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 09:56:11 AM »

หากมีโอกาสเมื่อที่ถึงที่สุดแล้ว ................ คุณกับผม อาจมีโอกาสยืนเคียงไหล่กันก็ได้ครับ ไหว้

อ่านสองอันนี้ น้ำตาจะไหล.... หัวเราะร่าน้ำตาริน 

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
wag the dog
Full Member

คะแนน 151

« ตอบ #74 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2008, 10:10:56 AM »

ไม่ไปไหนหรอกจ๊ะอยู่ไทยนี่แหละ เพราะยังมีลูกอีกหลายตัวที่ยังไม่โต  คริ คริ ...

ข อ ก รู เ ท่ นิ ด นึ ง (・ω・`)ノ  ปชป.= ปรีดี / ส ป ก / ปรส. / ปลากระป๋อง /  ประปา / ปุ๋ย  ha  ha ชุมชนแพงเพียบ  เหอ เหอ ไอ้เด็กมันโกงกันเอง  โพ้มม่ายเกี่ยว อิอิ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7
  พิมพ์