เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 08:11:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ  (อ่าน 1482 ครั้ง)
ch_supa
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 03:16:42 PM »

หลงรัก
จะซื้อปืน 9มม.ใหม่เอี่ยม ไว้ประจำบ้านงบไม่เกิน 40000-450000 ยี่ห้ออะไรดี?

จะซื้อในเดือนก.ย.นี้เลยหรือปลายปีดี(ป.3 หมดอายุก.พ.49)

ตามร้านขายปืนใหญ่ๆมีปืนมือสองที่ไม่แต่ง/ไม่เคยยิงคนขนาด 9 มม.ไหมราคาต่างจากปืนใหม่อย่างไร?

รบกวนตอบด่วน..ขอบคุณ

มาลิน
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 04:20:29 PM »

คงต้องหามือ 2 ซะแล้วครับ ถ้าจะเอาใหม่เอี่ยมผมว่างบน่าจะเกิน 6 หมื่น พยามครับ อวป.เล่มใหม่ออกมาคงมีบ้าง
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 05:25:51 PM »

9 มม.ใหม่เอี่ยม ตามร้านใหญ่น้อย หลังวัง คงต้องเพิ่มเงินแล้วล่ะครับ เพราะปืนใหม่เดี๋ยวนี้แพงมากครับ ไม่งั้นก็ต้องหามือสอง ..... Grin

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 06:11:10 PM »

Smiley..ราคา ๔๐,๐๐๐-๔๕,๐๐๐ บาท เคยเป็นราคา ๙ มม. มือหนึ่ง ในปี ๒๕๔๓ ครับ..ตอนนี้ ราคาน่าจะอยู่ ที่ ๕๐,๐๐๐-๖๐,๐๐๐ +- ๓,๐๐๐.-
     ..อาวุธปืน มือสอง อยู่ที่ สภาพปืน และความสมราคา.. ส่วนประวัติปืน. คงมีคนขายจะบอกแต่ด้านบวก..อย่างเดียวนะ  ผมว่า.. Grin

Grin .จขกท ต้องลบออก หนึ่ง 0  นะครับ.. Grin

Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 06:42:45 PM »

Cheesyสิ่งที่สำคัญต้องเลือกก่อนว่าอันไหนเหมาะกับเราครับ อีกอย่างนะครับถ้ากระบอกแรกกัดฟันหาอีกสักหน่อยเอามือหนึ่งเลยดีกว่าครับ ลองดูร้านโยธินดูนะครับ
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 06:55:02 PM »

ป.3 ก็มีแล้ว แถมเวลาให้ถึง ก.พ.49 มีเงินประมาณ 40-45 K(+-เท่าไร)

1.เลือกปืนให้เหมาะมือก่อน (ตามสนามยิงปืน หรือ เวลาสมาชิกนัดมิ้ตติ้งกัน จะมีให้ดู ชม ลองก่อนตัดสินใจ )
2.มีเวลาให้หาปืนตามที่อยากได้นานพอควร ถึง ก.พ.49
3.งบควรยืดหยุ่นได้ เผื่อเจอของดีก็ต้องกัดฟันสู้ราคา

ดังนั้นควรใจเย็น ๆ ทำตามขั้นตอน เดี๋ยวก็ได้เสียปืนสมใจนึกเองครับ

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #6 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2005, 06:56:59 PM »

Cheesyสิ่งที่สำคัญต้องเลือกก่อนว่าอันไหนเหมาะกับเราครับ อีกอย่างนะครับถ้ากระบอกแรกกัดฟันหาอีกสักหน่อยเอามือหนึ่งเลยดีกว่าครับ ลองดูร้านโยธินดูนะครับ
....เห็นด้วยครับ  มีงบตั้ง 45,000bแล้ว  ฮึดสู้อีกสัก 10,000 กว่าๆ เล่นมือหนึ่งเลยครับ......

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
ch_supa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 07:52:20 AM »

ขอคุณทุกท่านที่ช่วยแนะนำ

ขอปรึกษาเพิ่มอีกนิดว่า ใบป.3 เป็นขนาด 9มม.   จะเอาไปซื้อปืนขนาด .38 ได้หรือไม่    และงบดังที่บอกมา.38ยี่ห้อใดพอใช้ได้
NAI HEAW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 08:01:05 AM »

ขอปรึกษาเพิ่มอีกนิดว่า ใบป.3 เป็นขนาด 9มม. จะเอาไปซื้อปืนขนาด .38 ได้หรือไม่ และงบดังที่บอกมา.38ยี่ห้อใดพอใช้ได้
ใบอนุญาตป.3 เป็นขนาด 9มม.ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงไปซื้อขนาด .38 หรือขนาดอื่นได้ครับ (ลองเช็คราคา กล็อก 19 ที่ร้านโยธินดูนะครับอาจจะเหลือปืนราคาเก่าบ้าง ราคาประมาณ ห้าหมื่นต้นๆครับ )
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 09:44:31 AM »

ขอปรึกษาเพิ่มอีกนิดว่า ใบป.3 เป็นขนาด 9มม. จะเอาไปซื้อปืนขนาด .38 ได้หรือไม่ และงบดังที่บอกมา.38ยี่ห้อใดพอใช้ได้

Grinตอนนี้ราคาปืนลูกโม่ ขนาด .38 มือหนึ่งก็ไม่ได้ถูกกว่าปืนเซมิออโตฯเท่าไหร่นะครับ
อีกอย่างนะครับ ใบ ป.3 ระบุขนาดเป็น 9 มม. ไม่สามารถซื้อ .38 รีวอลโว่ ได้ครับ สามารถซื้อได้ 3 ขนาด คือ 9 มม. / .380 / .38 ซุปเปอร์ ครับ
หนึ่ง_รักในหลวงมากครับ
ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อเป็นชาติเชื้อไทย
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 09:51:29 AM »

ใช่ครับคงต้องดูที่ร้านโยธินครับ   เพื่อผมตอนนี้กำลังไปแก้  ป.๓  อยู่  เปลี่ยนจังหวัดซื้อ  ที่ร้านบอกว่า  ๕๐,๐๐๐.- ครับ อีก ๒  - ๓  วันจะไปรับปืนครับ  คงเป็นวันเสาร์นี้ครับ   G - 26  ครับ   (แต่ถ้าเป็นปีหน้าต้องมี ๖๐,๐๐๐.- บาทถึงจะซื้อได้)

ผมดีใจที่ได้เกิดเป็นคนไทย สุขบ้าง  ทุกข์บ้าง  ก็ยังเป็นไทย   บรรพบุรุษของเราแต่โบราณ  ปกบ้านป้องเมืองคุ้ยเหย้า  เสียเลือด  เสียเนื้อมิใช่เบา  หน้าที่เรารักษาสืบไป ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า  จะได้มีพสุธาอาศัย
ch_supa
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 11:12:06 AM »

ร้านโยธิน.ติดต่อได้อย่างไรครับ/อยู่แถวไหน

มีglock 19/ cz75b..ด้วยหรือไม่ โปรดบอกราคาด้วย(แล้วglock 26 นั้น ใบป.3 9มม.ซื้อได้หรือ)

ขอถามอีกอย่าง hk usp ที่สวยๆสีน้ำตาลล่ะรารา?

อยู่ต่างจังหวัด ดีไม่ดีจะเข้าซื้อ 10-11 นี้แหละ
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 01, 2005, 11:35:33 AM »

ร้านโยธิน.ติดต่อได้อย่างไรครับ/อยู่แถวไหน

มีglock 19/ cz75b..ด้วยหรือไม่ โปรดบอกราคาด้วย(แล้วglock 26 นั้น ใบป.3 9มม.ซื้อได้หรือ)

ขอถามอีกอย่าง hk usp ที่สวยๆสีน้ำตาลล่ะรารา?

อยู่ต่างจังหวัด ดีไม่ดีจะเข้าซื้อ 10-11 นี้แหละ

Grin ร้านโยธินคงต้องจองไว้ก่อนครับ ลองโทรไป 02-2218328, 02-2212439 ครับ Grin

หน้า: [1]
  พิมพ์