เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 11:28:38 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครจะทำสเปรย์ปราบแมงโม้ รีบเลยนะครับ ขายดีแน่นอน  (อ่าน 2814 ครั้ง)
ScaRECroW
Full Member

คะแนน 31

« เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 09:33:18 AM »

"คุณปลื้ม"โดดร่วมเวทีเลือกตั้งผู้ว่าฯ กทม. "ชูวิทย์"ถอนตัวตัดใจไม่ลง บอกบ้านเมืองวุ่นวาย

"คุณปลื้ม"เปิดตัวลงสมัครผู้ว่าฯกทม. บอกไม่อยากให้แฟนคลับผิดหวัง เมินหาเสียงผ่านหัวคะแนน ปชป.แก้เกมให้"กรณ์"นั่งปธ.เลือกตั้ง "อภิรักษ์"เป็นกุนซือ"สุขุมพันธุ์" "ชูวิทย์"ประกาศตัดใจไม่ลง อ้างบ้านเมืองวุ่นวาย

ม.ล.ณัฎฐกรณ์ เทวกุล ผู้ประกาศข่าวและพิธีกรชื่อดัง แถลงถึงการตัดสินใจลงสมัครรับเลือกตั้งผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร ที่มูนทาวเวอร์ คอนโดมิเนียม สุขุมวิทซอย 59 เมื่อเวลา 14.00 น. วันที่ 29 พฤศจิกายน ว่า สาเหตุที่ต้องลงสมัครรับเลือกตั้งผู้ว่าฯกทม.ครั้งนี้ เพราะไม่อยากทำให้ประชาชนที่ชื่นชอบต้องผิดหวังเหมือนครั้งที่ผ่านมา และอยากจะสานต่อนโยบายด้านสิ่งแวดล้อมของนายอภิรักษ์ โกษะโยธิน อดีตผู้ว่าฯ กทม. เพราะเป็นนโยบายที่ดีและประสบความสำเร็จ รวมถึงนโยบายด้านขนส่งมวลชน เช่น ส่วนต่อขยายรถไฟฟ้าบีทีเอส รถเมล์ด่วนบีอาร์ที ฯลฯ ที่ยังมีปัญหา

ม.ล.ณัฐกรณ์กล่าวว่า ไม่ขอเปิดเผยตัวเลขงบประมาณที่จะใช้ในการหาเสียงเลือกตั้ง แต่ยืนยันว่าไม่ถึง 39 ล้านบาทแน่นอน และไม่มีการระดมทุนหรือการบริจาคจากผู้อื่น เพราะไม่อยากเป็นหนี้บุญคุณใคร วิธีการหาเสียงจะเน้นสื่อ (mass media) เป็นหลัก และมีการลงพื้นที่บริเวณที่ประชาชนรวมตัวกันหนาแน่น

"ยอมรับว่าการหาเสียงด้วยการลงพื้นที่เป็นจุดด้อยของผม ถ้าเปรียบเทียบกับผู้สมัครที่สังกัดพรรคการเมือง เพราะมีสมาชิกสภากรุงเทพมหานคร (ส.ก.) และสมาชิกสภาเขต (ส.ข.) ช่วยหาเสียงในพื้นที่อยู่แล้ว แต่สิ่งที่จะไม่ทำเลย คือการหาเสียงผ่านหัวคะแนน หรือการซื้อเสียงทางอ้อม ในวันนี้ที่เน้นการเมืองระดับชาติในเวทีของ กทม. เพราะเป็นเวทีกลางของประเทศ และคน กทม. ก็ให้ความสนใจเรื่องการเมืองระดับประเทศอยู่แล้ว ส่วนนโยบายต่างๆ จะค่อยๆ เห็นในโฆษณาที่จะปล่อยออกมาเรื่อยๆ ส่วนผลจะออกมาอย่างไรนั้น อยู่กับประชาชนว่ากล้าที่จะเลือกผู้ว่าฯกทม. ที่มีอายุน้อยที่สุดในประวัติศาสตร์หรือไม่ และมีความมั่นใจว่า คน กทม. มีอุดมการณ์พอที่จะเลือกคนมาเปลี่ยนแปลงกรุงเทพฯ โดยไม่ต้องให้ใครมากดปุ่มสั่งว่าต้องเลือกคนนั้นคนนี้"

ม.ล.ณัฎฐกรณ์กล่าวอีกว่า คาดว่า ในช่วงการเลือกตั้งผู้ว่าฯกทม.จะมีการจัดตั้งรัฐบาลแห่งชาติ ทำให้บทบาทของผู้ว่าฯกทม.มีความสำคัญในเรื่องการตรวจสอบการทำงานของรัฐบาลแห่งชาติ และเชื่อว่าพรรคประชาธิปัตย์ไม่กล้าเล่นบทบาทนี้อย่างแน่นอน เพราะในรัฐบาลแห่งชาติจะมีกลุ่มที่มีแนวคิดตรงกับพรรคประชาธิปัตย์

"ดังนั้น ผมจึงเหมาะสมในการทำหน้าที่นี้มากที่สุด เพื่อคานอำนาจรัฐบาลในช่วงที่ฝ่ายค้านไม่ทำงาน" ม.ล.ณัฎฐกรณ์กล่าว และว่า ชาวต่างชาติเข้าใจผิดคิดว่าประชาชนในเขตกรุงเทพฯสนับสนุนกลุ่มพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย (พธม.) การเลือกตั้งผู้ว่าฯกทม.ในครั้งนี้ จึงจะเป็นโอกาสให้คน กทม.พิสูจน์ตนเองว่า ไม่ยอมรับพฤติกรรมของกลุ่มพันธมิตร และจะแสดงจุดยืนผ่านการเลือกตั้งผู้ว่าฯกทม.

เวลา 16.00 น. ที่พรรคประชาธิปัตย์ นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ กล่าวภายหลังเรียกประชุม ส.ก. และ ส.ข. กรงุเทพมหานครเพื่อเตรียมการเลือกตั้งผู้ว่าฯกทม.ที่พรรคส่ง ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ว่า พรรคมอบให้ นายกรณ์ จาติกวณิช รองหัวหน้าพรรค เป็นประธานอำนวยการเลือกตั้งผู้ว่าฯกทม. นายอภิรักษ์เป็นที่ปรึกษา และยังมีคนที่ช่วยทำงานจำนวนมาก อาทิ นายองอาจ คล้ามไพบูลย์ ส.ส.กทม. นายประกอบ จิรกิตติ อดีตรองผู้ว่าฯกทม. เป็นต้น ทั้งนี้ เป็นห่วงบรรยากาศทางการเมืองในขณะนี้อาจส่งผลกระทบได้

"ส่วนนโยบายการหาเสียงนั้น พรรคเคารพเจตนารมณ์ของประชาชนที่เลือกนายอภิรักษ์ แต่เมื่อมีการเลือกตั้งครั้งใหม่ และมีสถานการณ์ที่เปลี่ยนแปลงไป ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ก็จะมีนโยบายเพิ่มเติมเข้าไปอีก และจุดที่เน้นขณะนี้คือจะทำอย่างไรให้คน กทม.พ้นจากความเครียด ความทุกข์ พรรคอยากเอารอยยิ้มกลับมา ส่วนการเมืองในระดับชาติก็ต้องแก้ไขกันต่อไป และการที่ ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์จะไปดีเบตกับผู้สมัครคนอื่นนั้นไม่มีปัญหา เพราะดีเบตมาไม่รู้กี่รอบต่อกี่รอบแล้ว อยู่ในสภาก็อภิปราย" นายอภิสิทธิ์กล่าว

ด้านนายกรณ์ตอบคำถามผู้สื่อข่าวกรณีหาก ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ไม่ได้รับเลือกให้เป็นผู้ว่าฯกทม.ว่า นอกจากเสียหน้าแล้ว จะเสียใจมากขอยืนยันว่า สิ่งที่ ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์พูดในที่ประชุมเป็นคำมั่น 3 ข้อ คือ 1.จะขยัน 2. จะไม่ประมาท และ 3.จะไม่แพ้นั้น สะท้อนถึงความในใจและเป็นกำลังที่ให้กับพวกเราทุกคน

ด้าน ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์กล่าวว่า การที่พรรคส่งบุคคลที่ไม่ใช่อยู่ในระดับอาวุโสน้อยๆ มาลงสมัครรับเลือกตั้ง ซึ่งถือเป็นการเสี่ยง แต่ทุกคนเห็นพ้องต้องกันว่าเราต้องไม่หนีความรับผิดชอบ ไม่หนีคำถาม และไม่หนีปัญหา นี่คือสิ่งที่ตนจะยืนยันให้ประชาชนทราบว่า ไม่ว่าจะตัดสินใจอย่างไรในวันที่ 11 มกราคมเป็นอย่างไร เราจะไม่หนีปัญหาไปที่ไหน เวลานี้ชาว กทม.รู้สึกกังวลความปลอดภัย เพราะมีหลายอย่างที่บ่งชี้ว่าที่ผ่านมามีความมั่นคงน้อยลง เดิมนายอภิรักษ์ได้พูดไว้ว่าจะติดไฟแสงสว่างอีก 4 หมื่นจุด ถ้าตนได้รับความไว้วางใจจะติดไฟเพิ่มขึ้นเป็น 5 หมื่นจุดเป็นต้น

สำหรับ ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์มีกำหนดไปยื่นใบสมัครรับเลือกตั้งผู้ว่าฯกทม.ที่ศาลาว่าการ กทม. ในวันที่ 30 พฤศจิกายนนี้ ตั้งแต่เวลา 06.00 น. สักการะแม่พระธรณีบีบมวยผม ที่พรรคประชาธิปัตย์ เวลา 08.00 น.  เดินทางไปยื่นใบสมัคร จากนั้น เข้านมัสการพระแก้วมรกต ที่วัดพระศรีรัตนศาสดาราม (วัดพระแก้ว) สักการะศาลเจ้าพ่อหลักเมือง สักการะพระบรมรูปทรงม้า (ร.5) และลงพื้นที่หาเสียงทันที

ด้านนายชูวิทย์ กมลวิศิษฎ์ อดีตผู้สมัครผู้ว่าฯกทม.แถลงปฏิเสธไม่ลงสมัครรับเลือกตั้งผู้ว่าฯกทม.ที่บ้านสวนชูวิทย์ สุขุมวิทซอย 10 ว่า ในสถานการณ์ความวุ่นวายทางการเมือง บ้านเมืองเกิดภาวะวิกฤต ทำให้ไม่สามารถตัดสินใจที่จะลงสมัครรับเลือกตั้งผู้ว่าฯกทม.ในครั้งนี้ได้

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1227965092&grpid=01&catid=01

הִנֵּה מַה טוֹב וּמַה נָּעִים שֶׁבֶת אָחִים גַּם יַחַד
Hine(y) ma tov u’manayim Shevet akh-im gam ya-khad
"How good and pleasant it is when brothers live together in harmony."
http://www.youtube.com/watch?v=8DmvdcZfS4c
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 09:51:12 AM »

เสี่ยอ่างหมดทุนแล้วล่ะครับ.....ต้องพักยกหลบไปปั๊มเงินจากอาชีพเดิมก่อนครับ อิ อิ

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 10:31:44 AM »

เสี่ยอ่างหมดทุนแล้วล่ะครับ.....ต้องพักยกหลบไปปั๊มเงินจากอาชีพเดิมก่อนครับ อิ อิ
เอ้า...งั้นพวกเรา  ช่วยอุดหนุนกันหน่อย  เย้... เยี่ยม คิก คิก คิก คิก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 10:36:22 AM »

อ.สุขุมพันธุ์ อาจดูท่าทางไฮโซ แต่ที่จริงเป็นกันเอง พูดคุยใช้เหตุผล ใส่ใจคู่สนทนา และต่อต้านการโกงกินแน่นอนครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
marcross
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

ไม่คิดจะยอมแพ้ เราก็ไม่แพ้

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 11:04:44 AM »

เอ้า...งั้นพวกเรา  ช่วยอุดหนุนกันหน่อย  เย้... เยี่ยม คิก คิก คิก คิก

อุดหนุนด้วยคนครับ .. เชียร์ เฮียชูวิท ครับ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 11:36:00 AM »

อ.สุขุมพันธุ์ อาจดูท่าทางไฮโซ แต่ที่จริงเป็นกันเอง พูดคุยใช้เหตุผล ใส่ใจคู่สนทนา และต่อต้านการโกงกินแน่นอนครับ
เยี่ยม

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 11:44:54 AM »

ทุนหมดอาจเป็นเหตุผลส่วนหนึ่งครับ
เหตุผลหลัก น่าจะเพราะที่คุณชูวิทย์ไปฟันศอก นักข่าวช่อง 3 ต่อให้ใช้ทุนมากเท่าไหร่ก็เป็นผู้ว่าฯ ยากครับ
ส่วนนายหน้าปลาดุก ใครได้อ่านบาทความที่พี่แก เขียนว่า รสนาเสียๆหายๆ นี่คงไม่มีใครเลือกพี่แกหรอกครับ

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 11:23:19 PM »

ผมฟังคุยปลื้ม ......  ตอนนี้ที่รายการ จับเข่าคุย  ผมติดใจนิดเดียว  " ถ้า ไม่ชอบการกระทำของ พธม.  ให้เลือกผม

เฮ้อ ....  สงสัยผมไม่เลือกคุณ ......  อิอิอิ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2008, 11:26:45 PM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 11:26:27 PM »

ผมฟังคุยปลื้ม ......  ตอนนี้ที่รายการ จับเขาคุย  ผมติดใจนิดเดียว  " ถ้า ไม่ชอบการกระทำของ พธม.  ให้เลือกผม " 

เฮ้อ ....  สงสัยผมไม่เลือกคุณ ......  อิอิอิ 

ผมขำแกจริงๆครับพี่

และสงสัยว่ากำลังจะเรียกราคาหรือเปล่า............อิอิ

แต่หมดราคาไปนานแล้ว..........เย้

RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 11:28:22 PM »

ผมฟังคุยปลื้ม ......  ตอนนี้ที่รายการ จับเขาคุย  ผมติดใจนิดเดียว  " ถ้า ไม่ชอบการกระทำของ พธม.  ให้เลือกผม " 

ผมขำแกจริงๆครับพี่

และสงสัยว่ากำลังจะเรียกราคาหรือเปล่า............อิอิ

แต่หมดราคาไปนานแล้ว..........เย้

ผมมองว่ากำลังเสี่ยงวัดดวง ............  เหอเหอเหอ ผมชอบแกบางอย่าง และที่เห็นตอนนี้ผมไม่ชอบแกหลายอย่าง ......  ตาย ๆ  คนกทม. ครับ ถึงงานของ พวกเราอีกแล้ว

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 11:32:13 PM »

Grin  ผมไมปลื้มครับ......... Tongue

lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 11:34:38 PM »

ตอนแรกก็ทำท่าดี   ฟังไปฟังมาไม่ไหวเหมือนกัน

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 11:39:18 PM »

คนเรานี่เวลาหลงตัวเองเนี่ย ตลกจังนะครับ
SEEZ ..รักในหลวง..
Hero Member

คะแนน 108

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 11:41:54 PM »

แบ่งฝ่ายซะตั้งแต่ยังไม่ได้เป็นเลยหรือครับ  แลบลิ้น แลบลิ้น  แล้วถ้าได้เป็นผู้ว่าฯ.  จะตัดสิทธิ์คนที่ ชอบ พธม.อย่างไรบ้างครับ Huh Huh      เอ...ผมว่ามันคุ้นๆ อย่างไรไม่ทราบครับ  คล้ายๆประโยคที่ว่า ผมต้องดูแลคนที่เขาเลือกผมก่อน... หรือแถวบ้านผม  ณ.ที่ประชุมแห่งหนึ่ง  จนท.ท้องที่ของบฯ ทำโครงการ...  ท่านผู้มีอำนาจพูดเปลยๆว่า ที่นี้ไม่มี ส.ส.ผมสักคนยังกล้าขออีกหรือ...  แลบลิ้น แลบลิ้น
  มีใครคุ้นๆกับผมไหมครับ... ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
RUGER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 11:43:25 PM »

คนเรานี่เวลาหลงตัวเองเนี่ย ตลกจังนะครับ

อิอิอิ  พี่ สองแจ็ค  อ่ะ ไปว่าเขา .......  แค่เขาเป็นคนมีความมั่นใจในตัวเอง เท่านั้นเอง ...............  อิอิอิ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์