เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 11:34:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 9 ม.ม.  (อ่าน 9973 ครั้ง)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:35:16 AM »

วันอาทิตย์ที่ 30 พ.ย. 51 เซ็งๆก็เลยไปเดินเล่นหลังวังมา  ร้านปืนส่วนใหญ่จะปิดร้านครับ  มีเปิดขายบ้างเป็นบางร้านเท่านั้น  ที่เดินๆดูเห็นที่เปิดก็ร้านปืนอำพล  ร้านปืนปราการ  ร้านปืน ป.วังบูรพา จำได้แค่นี้และก็มีร้านแพงหน้าร้านปืนที่ขายพวกอุปกรณ์เครื่องใช้ต่างๆเกี่ยวกับปืน    ไหนๆมาแล้วก็เลยแวะไปทักทายร้านพี่นึกกับพี่อิ๊ดสักหน่อย   ก็เลยได้ด้ามยาง 1911 ของแพชเมียร์แบบมีร่องนิ้ว  และด้ามไม้มะเกือสีดำในราคาที่ยังไม่แพงนัก  ข้ามถนนไปฝั่งดิโอ...เลยไปดูร้านชยันว่าปิดรึปล่าว  พอไปถึงร้านๆปิดครับตั้งใจว่าจมาอุดหนุนสักหน่อยเห็นว่าของ....ดี  เดินไปเดินมาก็เลยแวะเข้าไปอีกร้าน....ผมพูดกับเจ้าของร้านว่าสวัสดีครับลุง   แล้วถามว่าคุณลุงมีลูก 38 ซุปปอร์หัวรูไหม  เจ้าของร้านมองดูหน้าหน้าแต่ยังไม่ทันพูด   ผมชิงพูดก่อนว่าคราวที่แล้วผมมาเอาลูก 9 ม.ม หัวรูไปสองกล่องคุณลุงให้ผมราคากล่องละ 1.250 บาทไงครับ  เจ้านึกอยู่สักครู่ร้อง...ออ..ครับๆ  มีครับแต่เป็นลูกหัวตันกล่องละ 1.450 บาท ของบูลเลตมาสเตอร์ครับ  ผมบอกว่ากล่องนึงสัก 1.300 บาทแล้วกันครับ   เจ้าของร้านว่าเอา 1.350 บาทก็แล้วกันครับ  ผมเลยตอบว่าก็ได้ครับงั้นเอา....กล่องครับ  จ่ายเงินเสร็จเก็บของใส่กระเป๋า   ก็มีลูกค้าเข้าร้านมาอีกคน   ลูกค้าคนใหม่ถามเจ้าของร้านว่า   มีลูก    .38 ขายใหม่ครับ   เจ้าของร้านตอบว่ามีครับ   พร้อมทั้งถามลูกค้าคนนั้นว่ามีใบ ป 4ใหมครับ   หรือรับราชการรึปล่าวถ้ารับราชการขอดูบัตรประจำตัวด้วยครับ   ลูกค้าคนใหม่บอกว่าผมไม่มีครับ   เจ้าของร้านตอบว่าถ้าไม่มีผมขายให้ไม่ได้ครับ...ผมโชคดีไปครับที่ผมซื้อของนะแกไม่ได้ถามหาใบ ป4 หรือบัตรข้าราชการอะไรสักอย่างครับ....อาจเป็นเพราะผมน่าตาดีก็ได้มั้งครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2008, 03:50:08 PM โดย NUTAPHOL » บันทึกการเข้า
SON171
Sr. Member

คะแนน 39

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:37:15 AM »

9 ม.ม  JHP  FEDERAL  NYDRA  SHOCK

ราคาลูกละเท่าไร ครับ  และมีขายที่ร้านไหน ครับ
หน้าตาและอานุภาพมันเป็นอย่างไรครับ

ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด เคารพสิทธิเสรีภาพของคนอื่นให้มากที่สุด แล้วสังคมจะดีเอง
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:41:07 AM »

วันอาทิตย์ที่ 30 พ.ย. 51 เซ็งๆก็เลยไปเดินเล่นหลังวังมา  ร้านปืนส่วนใหญ่จะปิดร้านครับ  มีเปิดขายบ้างเป็นบางร้านเท่านั้น  ที่เดินๆดูเห็นที่เปิดก็ร้านปืนอำพล  ร้านปืนปราการ  ร้านปืน ป.วังบูรพา จำได้แค่นี้และก็มีร้านแพงหน้าร้านปืนที่ขายพวกอุปกรณ์เครื่องใช้ต่างๆเกี่ยวกับปืน    ไหนๆมาแล้วก็เลยแวะไปทักทายร้านพี่นึกกับพี่อิ๊ดสักหน่อย   ก็เลยได้ด้ามยาง 1911 ของแพชเมียร์แบบมีร่องนิ้ว  และด้ามไม้มะเกือสีดำในราคาที่ยังไม่แพงนัก  ข้ามถนนไปฝั่งดิโอ...เลยไปดูร้านชยันว่าปิดรึปล่าว  พอไปถึงร้านๆปิดครับตั้งใจว่าจมาอุดหนุนสักหน่อยเห็นว่าของ....ดี  เดินไปเดินมาก็เลยแวะเข้าไปอีกร้าน....ผมพูดกับเจ้าของร้านว่าสวัสดีครับลุง   แล้วถามว่าคุณลุงมีลูก 38 ซุปปอร์หัวรูไหม  เจ้าของร้านมองดูหน้าหน้าแต่ยังไม่ทันพูด   ผมชิงพูดก่อนว่าคราวที่แล้วผมมาเอาลูก 9 ม.ม หัวรูไปสองกล่องคุณลุงให้ผมราคากล่องละ 1.250 บาทไงครับ  เจ้านึกอยู่สักครู่ร้อง...ออ..ครับๆ  มีครับแต่เป็นลูกหัวกล่องละ 1.450 บาท ของบูลเลตมาสเตอร์ครับ  ผมบอกว่ากล่องนึงสัก 1.300 บามแล้วกันครับ   เจ้าของร้านว่าเอา 1.350 บาทก็แล้วกันครับ  ผมเลยตอบว่าก็ได้ครับงั้นเอา....กล่องครับ  จ่ายเงินเสร็จเก็บของใส่กระเป๋า   ก็มีลูกค้าเข้าร้านมาอีกคน   ลูกค้าคนใหม่ถามเจ้าของร้านว่า   มีลูก    .38 ขายใหม่ครับ   เจ้าของร้านตอบว่ามีครับ   พร้อมทั้งถามลูกค้าคนนั้นว่ามีใบ ป 4ใหมครับ   หรือรับราชการรึปล่าวถ้ารับราชการขอดูบัตรประจำตัวด้วยครับ   ลูกค้าคนใหม่บอกว่าผมไม่มีครับ   เจ้าของร้านตอบว่าถ้าไม่มีผมขายให้ไม่ได้ครับ...ผมโชคดีไปครับที่ผมซื้อของนะแกไม่ได้ถามหาใบ ป4 หรือบัตรข้าราชการอะไรสักอย่างครับ....อาจเป็นเพราะผมน่าตาดีก็ได้มั้งครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย Grin Grin Grin

ไปไม่ชวน.... งอน งอน งอน งอน

ตกลงได้ลูก FMJ หรือ JHP ครับ.. Huh

The best way to predict the future is to invent it.
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:49:47 AM »

วันอาทิตย์ที่ 30 พ.ย. 51 เซ็งๆก็เลยไปเดินเล่นหลังวังมา  ร้านปืนส่วนใหญ่จะปิดร้านครับ  มีเปิดขายบ้างเป็นบางร้านเท่านั้น  ที่เดินๆดูเห็นที่เปิดก็ร้านปืนอำพล  ร้านปืนปราการ  ร้านปืน ป.วังบูรพา จำได้แค่นี้และก็มีร้านแพงหน้าร้านปืนที่ขายพวกอุปกรณ์เครื่องใช้ต่างๆเกี่ยวกับปืน    ไหนๆมาแล้วก็เลยแวะไปทักทายร้านพี่นึกกับพี่อิ๊ดสักหน่อย   ก็เลยได้ด้ามยาง 1911 ของแพชเมียร์แบบมีร่องนิ้ว  และด้ามไม้มะเกือสีดำในราคาที่ยังไม่แพงนัก  ข้ามถนนไปฝั่งดิโอ...เลยไปดูร้านชยันว่าปิดรึปล่าว  พอไปถึงร้านๆปิดครับตั้งใจว่าจมาอุดหนุนสักหน่อยเห็นว่าของ....ดี  เดินไปเดินมาก็เลยแวะเข้าไปอีกร้าน....ผมพูดกับเจ้าของร้านว่าสวัสดีครับลุง   แล้วถามว่าคุณลุงมีลูก 38 ซุปปอร์หัวรูไหม  เจ้าของร้านมองดูหน้าหน้าแต่ยังไม่ทันพูด   ผมชิงพูดก่อนว่าคราวที่แล้วผมมาเอาลูก 9 ม.ม หัวรูไปสองกล่องคุณลุงให้ผมราคากล่องละ 1.250 บาทไงครับ  เจ้านึกอยู่สักครู่ร้อง...ออ..ครับๆ  มีครับแต่เป็นลูกหัวกล่องละ 1.450 บาท ของบูลเลตมาสเตอร์ครับ  ผมบอกว่ากล่องนึงสัก 1.300 บามแล้วกันครับ   เจ้าของร้านว่าเอา 1.350 บาทก็แล้วกันครับ  ผมเลยตอบว่าก็ได้ครับงั้นเอา....กล่องครับ  จ่ายเงินเสร็จเก็บของใส่กระเป๋า   ก็มีลูกค้าเข้าร้านมาอีกคน   ลูกค้าคนใหม่ถามเจ้าของร้านว่า   มีลูก    .38 ขายใหม่ครับ   เจ้าของร้านตอบว่ามีครับ   พร้อมทั้งถามลูกค้าคนนั้นว่ามีใบ ป 4ใหมครับ   หรือรับราชการรึปล่าวถ้ารับราชการขอดูบัตรประจำตัวด้วยครับ   ลูกค้าคนใหม่บอกว่าผมไม่มีครับ   เจ้าของร้านตอบว่าถ้าไม่มีผมขายให้ไม่ได้ครับ...ผมโชคดีไปครับที่ผมซื้อของนะแกไม่ได้ถามหาใบ ป4 หรือบัตรข้าราชการอะไรสักอย่างครับ....อาจเป็นเพราะผมน่าตาดีก็ได้มั้งครับ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย Grin Grin Grin

ไปไม่ชวน.... งอน งอน งอน งอน

ตกลงได้ลูก FMJ หรือ JHP ครับ.. Huh
  ไม่ได้กะไปซื้อของนะครับ  เซ็งๆก็เลยไปเดินเล่นนะครับ   ไหนๆไปแล้วก็เลยแวะไปดูที่ร้านชยันสักหน่อยดันปิด  ได้ลูกหัวตันครับ FMJ ลูกหัวรูไม่มีครับน้องหลุยส์....
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:53:02 AM »

9 ม.ม  JHP  FEDERAL  NYDRA  SHOCK

ราคาลูกละเท่าไร ครับ  และมีขายที่ร้านไหน ครับ
หน้าตาและอานุภาพมันเป็นอย่างไรครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2008, 09:54:39 AM โดย น้องเบญจone ศิษย์ฉี่ฉุน » บันทึกการเข้า
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:57:07 AM »

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 10:00:39 AM »

สำหรับผม...ผมขอ post ตรง ๆ ว่า
การใช้กระสุนแบบ Hydra shok เป็นการสิ้นเปลืองโดยใช่เหตุ ครับ....
เว้นแต่...ท่านที่ได้มาในราคาถูกหรือไม่มีค่าใช้จ่ายน่ะครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 10:05:41 AM »

ตา ๕๑ นี่รับจ๊อบ เป็นช่างภาพ(นู๊ด)ได้แล้ว
แต่ละภาพ  สุดยอดจริง เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 01:40:57 AM »

Grin Grin Grin  ร้านไชยันที่หลังวัง นัดล่ะแปดสิบหรือเก้าสิบนี้ล่ะ

รบกวนถามตำแหน่งร้านไชยันว่าอยู่ช่วงใหนของหลังวังครับ ถ้ามีเบอร์โทรด้วยจะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ หลงรัก ไหว้

อยู่ใกล้กับร้านปืนเพ็ญจันทร์ครับ ทางฝั่งโรงหนังร้านเล็กๆหน่อย

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 03:13:12 AM »

ตา ๕๑ นี่รับจ๊อบ เป็นช่างภาพ(นู๊ด)ได้แล้ว
แต่ละภาพ  สุดยอดจริง เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
อย่าไปยุครับอาจารย์  เดี๋ยวถ่ายตัวเองมาลงล่ะแย่เลยครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 08:11:06 AM »

อย่าไปยุครับอาจารย์  เดี๋ยวถ่ายตัวเองมาลงล่ะแย่เลยครับ

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 08:37:09 AM »

กระสุน .40 , 10 มม.อันเดียวกันเปล่าครับ ความแรงต่างกันเปล่าครับกับ  .38 Super ขอดูรูปสามขนาดนี้พอจัดให้ได้เปล่าครับ....?

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 08:40:20 AM »

กระสุน 10 มม.   คือ  10x25 ครับ
ส่วนกระสุน .40S&W คือ 10x22 ครับ....

กระสุน .40S&W เป็นการนำกระสุน 10 มม. มาตัดให้ความยาวปลอกกระสุนสั้นลง ครับ

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 08:47:02 AM »

ถ้ามันเป็นความสุขของพี่งูฯ กับของพี่มะขิ่น...
ป๋มทนได้ฮับ  ฮือ..............กระซิก กระซิก...

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 08:48:16 AM »

ถ้ามันเป็นความสุขของพพี่งูฯ กับของพี่มะขิ่น...
ป๋มทนได้ฮับ  ฮือ..............กระซิก กระซิก...

สงสารแมวแต่ไม่สงสารแก
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์