เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 01:29:50 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดว่า พธม จะทำสำเร็จหรือเปล่า  (อ่าน 9366 ครั้ง)
X_ รักในหลวงครับ
Jr. Member
**

คะแนน 6

« เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 10:50:19 AM »

ท่านคิดว่า พธม จะทำสำเร็จหรือเปล่าครับ (ใครรู้ตัวว่าเป็น นปก ไม่ต้องตอบนะครับ) งอน
ManStopper
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 11:00:17 AM »

ประเทศไทย ต้องมีทางออกครับ
รอดูก็แล้วกัน.. Cool Cool
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 11:03:51 AM »

..ย้ายไปกระทู้นี้ได้ไหม.."ย้ายมาวงนี้กันเถอะ(พธม, นปก.,นปช.,ตร.,ลสชบ.,อบต.,อปพร.,ขรก.,ปชช.,ฯลฯ) ".. ไหว้

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 04:39:29 AM »

ไม่สำเร็จครับ..นายกสมชายออกไปพร้อมการยุบพรรค

แต่ที่แน่ๆ..สื่งที่พันธมิตรทำสำเร็จคือ..ทำลายประเทศไทยย่อยยับ..เสียหายมากกว่าแสนล้าน
ได้ขึ้นชั้นเป็นประเทศที่อันตรายอันดับ 7 ของโลก..น่าจะย่อยยับที่สุดหลังเสียกรุงให้แก่พม่า

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 05:23:17 AM »

ผมว่าน้อยกว่าทักษิณโกงไปอีกนะครับ  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 07:01:40 AM »

ไล่คนขี้โกงไปได้ก็ถือว่าสำเร็จครับ เยี่ยม...แต่จะดีกว่าไหมถ้าทำให้คนที่โกงชาติบ้านเมืองไม่ได้กลับมาอีกเอาแบบว่าให้สูญพันธ์ไปเลย หลงรัก
พวกนี้ก็เหมือนเชื้อโรค รักษาแล้วอาการภายนอกเหมือนจะหายแต่สักพักมันก็จะกลับมาอีกมีตัวตายตัวแทนไม่รู้จักจบจักสิ้น หัวเราะร่าน้ำตาริน
ต้องสร้างภูมิคุ้มกันให้กับประชาชน ปลูกจิตสำนึกพร้อมให้ความรู้.......มันอาจจะใช้เวลาบ้างแต่ ผมว่าเป็นการแก้ปัญหาที่มันเห็นผลที่สุด Grin

Long Live The King

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 07:47:34 AM »

...ที่ผ่านมา.สำเร๊จไปหลายอย่างแล้วนี่ครับ... Wink

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
S-70 - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 08:06:50 AM »

ท่านคิดว่า พธม จะทำสำเร็จหรือเปล่าครับ

สำเร็จครับ เพียงแต่ว่าช้า หรือเร็ว เท่านั้น

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 08:14:25 AM »

พล่อยปากเกินไป ที่จะมาชี้ ว่าจะสำเร็จหรือไม่ .. ไม่ใช่เรื่องที่จะมาให้คิดแทนคิดอื่นเขา
แต่ถ้า จะเดากัน ก็ว่ากันตามถนัดเลยครับ.  เยี่ยม

ธรรมะ ย่อมชนะอธรรม  ความดีย่อมชนะความชั่วร้ายเสมอ นี่คือสัจธรรม
การกระทำที่ไม่ดี ย่อมไม่ใช่วิถีของ ฝ่ายธรรมะ

ใครดี ใครชั่ว ไม่ใช่เอาประโยชน์ตัวเองมาชี้วัด ..

การต่อสู้ขัดแย้งทางการเมือง ที่เป็นอยู่ เป็นครรลองของการพัฒนา ที่จะไปสู่สิ่งที่ดีกว่า
เมื่อไปถึงปลายทาง จะเหลืออยู่แต่ สิ่งที่ดีเป็นด้านหลัก ส่วนความชั่วร้าย เลวทราม ต่ำช้า
จะถูกขจัดออกไปจากสังคม แต่ก็ยังมีอยู่เพียงแต่เป็นด้านรอง ไม่อย่างนั้นสังคมจะไม่สงบสุข

นี่เป็นสัจธรรม เป็นสากล ของทุกวัฒนธรรม

ในทุกขบวนการพัฒนา จะมุ่งไปสู่สิ่งที่ดีกว่าเสมอ ย่อมมีการสูญเสีย ย่อมต้องมีความเจ็บปวด
เมื่อผ่านไปแล้ว จึงจะได้สิ่งที่ดี ตามมา "ฟ้าหลังฝน"  "การเกิดของทารก" "การส่งอาหารสู่กระเพาะ ต้องผ่านการบดทำลาย" .

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 08:49:57 AM »

ถ้าไม่ร่วมแรงร่วมใจเอาให้แตกหัก เสียวไส้ไม่สำเร็จครับ...

ในประวัติศาสตร์มนุษย์ อารยธรรมมักแพ้ความเถื่อนครับ... ตั้งแต่โรมันแพ้อนารยชน, จีนแพ้มองโกล, เขมรแดงไล่ฆ่าจนชนะ ฯลฯ...

จนป่านนี้เท่าที่นายสมชายตระเวนดูตามเว็บบอร์ดฯ... บรรดาเสื้อแดงต่างรู้แล้วว่าหัวทีมของพวกตนจ้องล้มสถาบัน... เรื่องเว็บไซต์ ฟดก. กับเว็บ ประชาไท ใครๆก็รู้แล้ว ซึ่งแตกต่างกับเมื่อสองสัปดาห์ก่อนที่ยังไม่มีใครรู้...

นอกจากนี้ยังตระหนักได้เรื่องที่หลังงานศพน้องโบว์โดนระเบิดแก๊สน้ำตา... ว่าพันธมิตรหงายไพ่ออกมาเป็นควีนฯ...

และทั้งๆ ที่รู้... พวกมันยังไม่ถอย แถมยังต่างพากันพูดว่ารู้ชื่อที่ทักษิณจะประกาศว่าอยู่เบื้องหลังเสียอีกด้วย... แล้วพากันพูดว่าทุกคนรู้ แต่ไม่อยากพูด...

มันชักลามปามไปใหญ่แล้วครับ... แถมยังมีการปล่อยข่าวลือว่าครอบครัวบนฟ้ามีการแบ่งฝ่าย มันชักมากไปแล้วครับ...

ดังนั้นตอบคำถามตามกระทู้ว่า... หากไม่เร่งเผด็จศึก มีหวังแพ้ครับ...

ล่าสุด ผบ.ทอ. ประกาศจี้ให้นายกฯ ยุบสภาฯ... ถึงโดนปลดก็ยอม...  http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9510000141678
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2008, 10:44:45 AM โดย นายสมชาย(ฮา) » บันทึกการเข้า
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 08:58:53 AM »

เป็นการชุมนุม... ที่ประสบความสำเร็จ... มาแล้วหลายๆเรื่อง... ครับ

ไล่ ทั้งตัวจริง ตัวแทน มาแล้ว สอง รบ. และ รบ.ที่สาม ก็เป็น เป็ดง่อย เกาะชายกระโปรงอยู่...

ผมคิดว่า เขาสำเร็จตั้งแต่ มีมวลชนที่เข็มแข็ง และไม่ได้มาจากการจัดตั้งแล้ว... ครับ

วันนี้เขาสลายไป... แต่การเมืองไทยจะไม่เหมือนเดิม... เพราะการตรวจสอบจากการเมืองภาคประชาชน.. มีแล้ว

ผมพอใจละ... และ รอวันที่ ๓ ธ.ค. ...อยู่ ครับ Wink

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:01:46 AM »

ไม่สำเร็จครับ..นายกสมชายออกไปพร้อมการยุบพรรค

แต่ที่แน่ๆ..สื่งที่พันธมิตรทำสำเร็จคือ..ทำลายประเทศไทยย่อยยับ..เสียหายมากกว่าแสนล้าน
ได้ขึ้นชั้นเป็นประเทศที่อันตรายอันดับ 7 ของโลก..น่าจะย่อยยับที่สุดหลังเสียกรุงให้แก่พม่า
อ่านรายงานภาคภาษาอังกฤษก่อนจะเต้าข่าวนะครับท่าน ไม่งั้นก็จะพูดโง่ๆอีก  เขาใช้เหตุการณ์จากหลายกรณีแต่ไม่มีเรื่องการยึดสนามบินครับ
มีเหตุการณ์เขาพระวิหารและวันที่ 7 ต.ค. ที่รัฐบาลใช้ความรุนแรงปราบประชาชน  แต่ไมมีเรื่องพธม. ใช้ความรุนแรง
ถ้าอ่านภาษาอังกฤษไม่แตกผมจะแปลให้ฟัง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2008, 09:06:05 AM โดย chew » บันทึกการเข้า
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:02:44 AM »

มหาจำลองคงไม่แพ้   เสียหายก็ต้องเสียหายล่ะครับ    เพราะเชื่อว่าคนรวยไม่โกงนี่แหละ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:07:18 AM »

สังเกตนะครับ... ในเว็บบอร์ดเกือบทุกแห่ง เสื้อแดงชอบพูดเรื่อง"ผู้อยู่เบื้องหลัง พธม."...

เริ่มพูดหลังจากที่ทักษิณฯ โฟนอินเข้ามาสองครั้ง... มันชักเล่นลามปามเกินไปแล้วครับ...
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:19:31 AM »

สังเกตนะครับ... ในเว็บบอร์ดเกือบทุกแห่ง เสื้อแดงชอบพูดเรื่อง"ผู้อยู่เบื้องหลัง พธม."...

เริ่มพูดหลังจากที่ทักษิณฯ โฟนอินเข้ามาสองครั้ง... มันชักเล่นลามปามเกินไปแล้วครับ...

ผมว่ามันมีมานานแล้ว... แต่ช่วงนี้มันเปิดหน้าชก เพราะอาจเป็นโอกาสสุดท้าย หรือ โอกาสเดียวของมัน...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
หน้า: [1] 2 3 4 ... 7
  พิมพ์