เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:18:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดว่า พธม จะทำสำเร็จหรือเปล่า  (อ่าน 9375 ครั้ง)
Akira
Full Member

คะแนน 41

กิ๊ว.....กิ๊ว....

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:23:15 AM »

พันธมิตร  "ชนะไปแล้วนี่ครับ"  ตามที่เขาประกาศชัยชนะอยู่ทุกวี่ทุกวัน  ทุกอย่างได้ตามที่เขาต้องการแล้วหล่ะ เหลือแค่รอทหารตบเท้าออกมาปฎิวัติ(แต่จะกล้าหรือปล่าว)

ไชโย!!!ไทยแลนด์  พังแค่นี้เรื่องเล็ก  ยังมีเหลือให้พังกว่านี้อีกเยอะ

marcross
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

ไม่คิดจะยอมแพ้ เราก็ไม่แพ้

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:25:22 AM »

สำเร็จ ไปหลายเรื่อง และสำเร็จ อย่างต่อเนื่องครับ 

จะให้สำเร็จเด็ดขาดเลย  คงเป็นไปได้ยาก  คงต้องดูกันยาว ๆ

ภาวนาให้จบโดยเร็วครับ  จะได้ไม่เสียเลือดเนื้อ  เพราะคนที่ละโมบ  เพียงไม่กี่คน ไหว้
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:25:29 AM »

พันธมิตร  "ชนะไปแล้วนี่ครับ"  ตามที่เขาประกาศชัยชนะอยู่ทุกวี่ทุกวัน  ทุกอย่างได้ตามที่เขาต้องการแล้วหล่ะ เหลือแค่รอทหารตบเท้าออกมาปฎิวัติ(แต่จะกล้าหรือปล่าว)

ไชโย!!!ไทยแลนด์  พังแค่นี้เรื่องเล็ก  ยังมีเหลือให้พังกว่านี้อีกเยอะ
อย่างน้อยท่านก็เข้าใจอะไรบ้าง ฮา
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:28:21 AM »

ไม่สำเร็จครับ..นายกสมชายออกไปพร้อมการยุบพรรค

แต่ที่แน่ๆ..สื่งที่พันธมิตรทำสำเร็จคือ..ทำลายประเทศไทยย่อยยับ..เสียหายมากกว่าแสนล้าน
ได้ขึ้นชั้นเป็นประเทศที่อันตรายอันดับ 7 ของโลก..น่าจะย่อยยับที่สุดหลังเสียกรุงให้แก่พม่า
อ่านรายงานภาคภาษาอังกฤษก่อนจะเต้าข่าวนะครับท่าน ไม่งั้นก็จะพูดโง่ๆอีก  เขาใช้เหตุการณ์จากหลายกรณีแต่ไม่มีเรื่องการยึดสนามบินครับ
มีเหตุการณ์เขาพระวิหารและวันที่ 7 ต.ค. ที่รัฐบาลใช้ความรุนแรงปราบประชาชน  แต่ไมมีเรื่องพธม. ใช้ความรุนแรง
ถ้าอ่านภาษาอังกฤษไม่แตกผมจะแปลให้ฟัง

มีเอามาลงในเวอร์ชั่นภาษาไทยแล้วครับ....จากสื่อภายในนี้เอง.....

สื่อมีหลายแบบ....ต้องเลือกเสพและกรองเอาเอง....กรองได้แบบไหนขึ้นอยู่กับพื้นเพภูมิหลังของแต่ละคน....

กระบวนการแบบนี้...ถ้ามีการศึกษาสักนิด...ก็ทราบดีว่า....เป็นกระบวนการที่จะทําลายความน่าเชื่อถือของผู้ชุมนุมฝ่ายพธม....

ข่าวในทางลบ....ของนปก.หรือนปช.(ไม่รู้เดี๋ยวนี้มันเยกอะไรแล้ว).....สังเกตุดูง่ายๆ....ไม่เคยมี

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:37:42 AM »

ถ้าไม่ร่วมแรงร่วมใจเอาให้แตกหัก เสียวไส้ไม่สำเร็จครับ...

ในประวัติศาสตร์มนุษย์ อารยธรรมมักแพ้ความเถื่อนครับ... ตั้งแต่โรมันแพ้อนารยชน, จีนแพ้มองโกล, เขมรแดงไล่ฆ่าจนชนะ ฯลฯ...

จนป่านนี้เท่าที่นายสมชายตระเวนดูตามเว็บบอร์ดฯ... บรรดาเสื้อแดงต่างรู้แล้วว่าหัวทีมของพวกตนจ้องล้มสถาบัน... เรื่องเว็บไซต์ ฟดก. กับเว็บ ประชาไท ใครๆก็รู้แล้ว ซึ่งแตกต่างกับเมื่อสองสัปดาห์ก่อนที่ยังไม่มีใครรู้...

นอกจากนี้ยังตระหนักได้เรื่องที่หลังงานศพน้องโบว์โดนระเบิดแก๊สน้ำตา... ว่าพันธมิตรหงายไพ่ออกมาเป็นควีนฯ...

และทั้งๆ ที่รู้... พวกมันยังไม่ถอย แถมยังต่างพากันพูดว่ารู้ชื่อที่ทักษิณจะประกาศว่าอยู่เบื้องหลังเสียอีกด้วย... แล้วพากันพูดว่าทุกคนรู้ แต่ไม่อยากพูด...

มันชักลามปามไปใหญ่แล้วครับ... แถมยังมีการปล่อยข่าวลือว่าครอบครัวบนฟ้ามีการแบ่งฝ่าย มันชักมากไปแล้วครับ...

ดังนั้นตอบคำถามตามกระทู้ว่า... หากไม่เร่งเผด็จศึก มีหวังแพ้ครับ...

ล่าสุด ผบ.ทบ. ประกาศจี้ให้นายกฯ ยุบสภาฯ... ถึงโดนปลดก็ยอม...  http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9510000141678

แก้นิด เป็น ผบ.ทอ. ครับ...

นายสมชาย(ฮา) พอทราบเรื่อง ล้านนา-อีสาน ของเชียงราย ไหมครับ... Huh

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
7 x 7 # รักในหลวง #
I will never walk Alone
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 52

นิ่งดั่งภูผา ไปมาไร้ร่องรอย รุกถอยประดุจลม

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:40:08 AM »

ขอเป็นกำลังใจให้ พธม. ครับ   เยี่ยม

และ ขออำนาจคุณพระศรีรัตนตรัย พระสยามเทวาธิราช และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย

จงดลบันดาลให้คนที่คิดร้ายต่อประเทศไทยและราชวงศ์

จงฉิบหายและย่อยยับดับสูญ  ตกอยู่ในความทุกข์ทรมาน ชั่วกัปชั่วกัลป์  .... สาธุ  ไหว้

ความรู้...คู่คุณธรรม
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:52:07 AM »

ธรรมย่อมไม่พ่ายแพ้ต่ออธรรม เป็นสัจจะธรรมของโลก ครับ Cool

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 10:19:01 AM »

ไม่สำเร็จแบบอหิงสา  ก็ต้องสำเร็จด้วยวิธีอื่น
ในเมื่อต้นตอปัญหามันยังอยู่   
แล้วทักษิณกับพวกจะเลิกโกงมั๊ย   ถ้าไม่    พันธมิตรสมมุติว่าตายหมด  ทักษิณก็ต้องโกงพวก สีขาว สีแดง  มันก็ต้องมีการต่อต้านไม่รู้จบ

แต่ผมคิดในใจ  ไม่ชนะไม่เลิก   แต่แบบอหิงสา  ใกล้จบแล้วล่ะ

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 10:23:21 AM »

ถ้าไม่ร่วมแรงร่วมใจเอาให้แตกหัก เสียวไส้ไม่สำเร็จครับ...

ในประวัติศาสตร์มนุษย์ อารยธรรมมักแพ้ความเถื่อนครับ... ตั้งแต่โรมันแพ้อนารยชน, จีนแพ้มองโกล, เขมรแดงไล่ฆ่าจนชนะ ฯลฯ...

จนป่านนี้เท่าที่นายสมชายตระเวนดูตามเว็บบอร์ดฯ... บรรดาเสื้อแดงต่างรู้แล้วว่าหัวทีมของพวกตนจ้องล้มสถาบัน... เรื่องเว็บไซต์ ฟดก. กับเว็บ ประชาไท ใครๆก็รู้แล้ว ซึ่งแตกต่างกับเมื่อสองสัปดาห์ก่อนที่ยังไม่มีใครรู้...

นอกจากนี้ยังตระหนักได้เรื่องที่หลังงานศพน้องโบว์โดนระเบิดแก๊สน้ำตา... ว่าพันธมิตรหงายไพ่ออกมาเป็นควีนฯ...

และทั้งๆ ที่รู้... พวกมันยังไม่ถอย แถมยังต่างพากันพูดว่ารู้ชื่อที่ทักษิณจะประกาศว่าอยู่เบื้องหลังเสียอีกด้วย... แล้วพากันพูดว่าทุกคนรู้ แต่ไม่อยากพูด...

มันชักลามปามไปใหญ่แล้วครับ... แถมยังมีการปล่อยข่าวลือว่าครอบครัวบนฟ้ามีการแบ่งฝ่าย มันชักมากไปแล้วครับ...

ดังนั้นตอบคำถามตามกระทู้ว่า... หากไม่เร่งเผด็จศึก มีหวังแพ้ครับ...

ล่าสุด ผบ.ทบ. ประกาศจี้ให้นายกฯ ยุบสภาฯ... ถึงโดนปลดก็ยอม...  http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9510000141678
                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                                             อย่าว่าแต่ที่เว็บอื่นเลยครับในนี้ก็เห็นมีอยู่3-4ราย  สมาชิกท่านอื่นพยายามแล้วพยามอีกที่จะอธิบายว่าเรื่องที่เกิดขึ้นมันไม่ใช่เรื่องที่ไอ้ชั่วโกงเมืองหรือเรื่อง  ทักษิณไม่ให้สนธิยืมเงิน  เรื่องทั้งหมดมันจะจบลงอย่างง่ายดายถ้าจะมีใครสักคนเอากระจกให้ ทักษิณมันส่องดูหน้าตัวเองว่าไอ้ที่มันพุ่งออกมาจากหัวมันน่ะไม่ใช่"แสง" แต่เป็น"เขา" ที่ลูกน้องเอามาใส่ให้เพื่อหลอก...แด...ไปวันๆ        
    แม่อึ่งอ่างพยายามเบ่งท้องครั้งสุดท้ายเพื่อให้ตัวเท่าแม่วัวแล้วครับคงไม่เกินวันสองวันลูกอึ่งอ่างที่ยุแม่อยู่เย้วๆคงจะกลายเป็นลูกกำพร้า
    [/list]
    naisomchai
    บุคคลทั่วไป
    « ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 10:51:15 AM »

นายสมชาย(ฮา) พอทราบเรื่อง ล้านนา-อีสาน ของเชียงราย ไหมครับ... Huh

แก้ไขแล้วครับ... ขอบคุณครับ...

ทราบเลาๆ ว่าพยายามอ้างประวัติศาสตร์แยกประเทศครับ... นำโดยทีมมหา'ลัยเที่ยงคืน...

ปล. ชื่อ"มหา'ลัยเที่ยงคืน"ชวนให้นึดถึงนิยายต่ำช้าเรื่อง"บัณฑิตหลังเที่ยงคืน"ที่เป็นเรื่องของคนเลวทรามจ้องเป็นชู้กับเมียชาวบ้านครับ เพียงแต่สมัยนั้นไม่ได้ซื้อตู้เย็นฯ... ฮา
    Zeus-รักในหลวง
    อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
    ชาว อวป.
    Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 11:00:53 AM »

แก้ไขแล้วครับ... ขอบคุณครับ...

ทราบเลาๆ ว่าพยายามอ้างประวัติศาสตร์แยกประเทศครับ... นำโดยทีมมหา'ลัยเที่ยงคืน...

ปล. ชื่อ"มหา'ลัยเที่ยงคืน"ชวนให้นึดถึงนิยายต่ำช้าเรื่อง"บัณฑิตหลังเที่ยงคืน"ที่เป็นเรื่องของคนเลวทรามจ้องเป็นชู้กับเมียชาวบ้านครับ เพียงแต่สมัยนั้นไม่ได้ซื้อตู้เย็นฯ... ฮา
    เห็นว่า ผู้นำทีมของมหา'ลัย นี้ก็มีพฤติกรรมแบบ บัณฑิตหลังเที่ยงคืน ครับ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
    emotional maturity.”
    - Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
    - ซิกมุนด์ ฟรอยด์
    nick
    Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 11:03:56 AM »

วันนี้ท่านสมชาย (ฮา)

ทำให้ฮาได้หลายดอก

ส่วนท่านชิว  พูดได้อย่างที่ใจผมอยากพูด

แต่ถ้าผมพูดคำจะไม่สวยน่ะครับ

ขอบคุณครับ

ฮา
    deore XT
    บุคคลทั่วไป
    « ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 11:07:39 AM »

ไม่สำเร็จครับ..นายกสมชายออกไปพร้อมการยุบพรรค

แต่ที่แน่ๆ..สื่งที่พันธมิตรทำสำเร็จคือ..ทำลายประเทศไทยย่อยยับ..เสียหายมากกว่าแสนล้าน
    ได้ขึ้นชั้นเป็นประเทศที่อันตรายอันดับ 7 ของโลก..น่าจะย่อยยับที่สุดหลังเสียกรุงให้แก่พม่า

เห็นด้วยครับ +1
    C.J. - รักในหลวง
    ชาว อวป.
    Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 11:21:12 AM »

ทราบเลาๆว่าพยายามอ้างประวัติศาสตร์แยกประเทศครับ... นำโดยทีมมหา'ลัยเที่ยงคืน...

เห็นว่า ผู้นำทีมของมหา'ลัย นี้ก็มีพฤติกรรมแบบ บัณฑิตหลังเที่ยงคืน ครับ Grin

Cheesy...

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
    bigbang
    จงใช้สติก่อนใช้ปืน
    ชาว อวป.
    Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 11:22:01 AM »

เห็นด้วยครับ +1

เสียหายอย่างไรขออย่าให้มีคนตายเจ็บมากกว่านี้   ไหว้
    อย่าตีอะไรเป็นมูลค่าเงิน มิน่าถึงจ้างพวกโง่ได้หมด
    เออแล้วถ้าเขาบอกว่าคนไทยต้องตาย คุณสอง...ต้องรีบไปตายมัย บู่

อเสวนา จะ พาลานัง
    หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
      พิมพ์