เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:26:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดว่า พธม จะทำสำเร็จหรือเปล่า  (อ่าน 9430 ครั้ง)
marcross
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

ไม่คิดจะยอมแพ้ เราก็ไม่แพ้

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 01:50:36 PM »

ภาวะเศรษฐกิจที่กำลังย่ำแย่  อยู่ขณะนี้  ก็กระทบกันหมดหล่ะครับ  กระทบมาก่อนหน้าที่จะมีการประท้วง  ยึดทำเนียบด้วยซ้ำ

เป็นไปทั่วโลก  หล่ะครับ   ผู้สูงวัยท่านหนึ่งบอกว่า  อย่าไปคิดมาก นึกซะว่าอยู่นช่วงพักผ่อน  ของขายไม่ได้  ผมก็มีเวลามาก

ก็เลย  ไปนั่งร่วมวงเสวนาทางการเมือง  ที่ทำเนียบด้วยเลย   ไม่เครียดครับ   ข้าวก็มี  น้ำก็มี   ขนไปบริจาคเขา  เราสบายใจ  Grin
puggi
Jr. Member
**

คะแนน 13

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 01:58:27 PM »

ประชาชน ของในหลวง ประชาชนผู้รักสถาบัน กษัตริย์  ไม่ได้เกิดมาเพื่อแพ้ครับ

chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 02:20:27 PM »

ทำสำเร็จครับ ทำลายประเทศชาติเสียหายป่นปี้
นี่หรือครับความรักชาติที่หลุดออกมาจากแกนนำทั้งหลาย
เลวมากครับที่คิดเอาประเทศชาติเป็นเดิมพันอย่างนี้
มองดูครับ
มองดูโลกกว้างบ้าง
อย่าคิดอะไรเอาง่ายๆ
ทำแบบนี้เลวชาติกว่าทรราชหลายร้อยเท่า
ความคิดดีแต่ปฏิบัติชั่ว มันลบล้างกันไม่ได้หรอกครับท่านๆ
ทางที่ดี เราควรดึงสติแกนนำทั้งหลายให้มาอยู่กะร่องกะรอยบ้าง
แบบนี้มันเสียหาย เท่ากะเผาบ้านตัวเอง
ทำให้คนเริ่มเกลียดมากขึ้นเรื่อยๆๆ
คนเรา ไม่ว่าใครก้อตามที่ทำให้เค้าเดือดร้อน เค้าจะโกรธ จะเกลียด ก้อไม่ใช่เรื่องผิดใช่ไม้
ลองตรองดู

เผาบ้านตัวเองก็ยังเหลือที่ดินให้ปลูกบ้าน  แต่ถ้าปล่อยคนขายชาติไว้ประเทศไทยก็จะไม่เหลือนะครับ 

เห็นภาพครับ เยี่ยม

นายสมชายมีอาชีพเล่นหุ้นไปวันๆ... โดนก่อนเพื่อนเลยครับ โดนตั้งแต่เริ่มมีข่าว ไม่ทันเป็นจริงก็โดนแล้ว...

แต่นายสมชายก็ยอม... เพื่อสิ่งที่ดีกว่าของประเทศครับ...

แต่เรื่องแปลกแต่จริง... เมื่อสนามบินโดนยึด หุ้นขึ้นแฮะ...

ไม่ฮาครับ... ชาวหุ้นชอบที่รัฐบาลโดนเล่นงาน ลุงหมักโดนศาลปลดจากนายกฯก็หุ้นขึ้น...

รอขึ้นหนักๆ อีตอนนายสมชายมัวเมากามฯ โดนปลด... หุ้นขึ้นอีกแยะ... ฮา
ซื้อตัวไหนดีล่ะท่าน กระซิบหน่อยซิครับ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 02:39:56 PM »

นายสมชายมีอาชีพเล่นหุ้นไปวันๆ... โดนก่อนเพื่อนเลยครับ โดนตั้งแต่เริ่มมีข่าว ไม่ทันเป็นจริงก็โดนแล้ว...

แต่นายสมชายก็ยอม... เพื่อสิ่งที่ดีกว่าของประเทศครับ...

แต่เรื่องแปลกแต่จริง... เมื่อสนามบินโดนยึด หุ้นขึ้นแฮะ...

ไม่ฮาครับ... ชาวหุ้นชอบที่รัฐบาลโดนเล่นงาน ลุงหมักโดนศาลปลดจากนายกฯก็หุ้นขึ้น...

รอขึ้นหนักๆ อีตอนนายสมชายมัวเมากามฯ โดนปลด... หุ้นขึ้นอีกแยะ... ฮา
ซื้อตัวไหนดีล่ะท่าน กระซิบหน่อยซิครับ

นายสมชายเพิ่งทิ้ง TTA ไปครับ... ได้ค่าขนมนิดหน่อย...

ตัวนี้มีแนวต้านที่ 14.00 บาท... มันแตะที่ High 13.80 แล้วไม่ทะลุฯ เลยขายไว้ก่อน...

ถ้าทะลุ 14.00 บาท จะไปชนแนวต้านที่ 16.5 ครับ...

รายละเอียดอยู่ที่นี่... http://www.gunsandgames.net/smf/index.php?topic=51908.0
chew - รักในหลวง
VOTE NO = ไม่เลือกควายตัวไหน และ สัตว์คอกใด ทั้งสิ้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1892

เอาแผ่นดินของพ่อหลวงคืนมา เอาคนโกงชาติเข้าคุกไป

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 02:44:20 PM »

นายสมชายเพิ่งทิ้ง TTA ไปครับ... ได้ค่าขนมนิดหน่อย...

ตัวนี้มีแนวต้านที่ 14.00 บาท... มันแตะที่ High 13.80 แล้วไม่ทะลุฯ เลยขายไว้ก่อน...

ถ้าทะลุ 14.00 บาท จะไปชนแนวต้านที่ 16.5 ครับ...

รายละเอียดอยู่ที่นี่... http://www.gunsandgames.net/smf/index.php?topic=51908.0
ขอบพระคุณครับ
ผม เตาะแตะมากเรื่องหุ้นเมืองไทยครับ  กลัวเป็นแมงเม่าครับ Smiley
david srt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 02:49:31 PM »

พันธมิตร ประกาศรวมกันที่สนามบิน ใครมีรถเอารถไป   ทำเนียบไม่จำเป็นเท่าไรที่นี่กดดันโนบิตะผู้คลั่งไคล้การร่วมเพศไม่ได้

สู้ไม่สู้   ....จู้ จู้
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 02:50:04 PM »

ไม่สำเร็จครับ..นายกสมชายออกไปพร้อมการยุบพรรค

แต่ที่แน่ๆ..สื่งที่พันธมิตรทำสำเร็จคือ..ทำลายประเทศไทยย่อยยับ..เสียหายมากกว่าแสนล้าน
ได้ขึ้นชั้นเป็นประเทศที่อันตรายอันดับ 7 ของโลก..น่าจะย่อยยับที่สุดหลังเสียกรุงให้แก่พม่า

เห็นด้วยครับ +1
เห็นด้วยกับท่านทั้งสองครับ
ย่อยยับที่สุด เสียหายที่สุด หลังเสียกรุงให้พม่า....

เพราะรัฐบาลทำให้เราเสียดินแดนและสิ่งที่มีคุณค่าทางประวัติศาสตร์ให้กับเขมรไป...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2008, 02:56:42 PM โดย Boatski » บันทึกการเข้า
david srt
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 02:54:18 PM »

รถชนกันแต่ละวันตายมากกว่า สงครามพันธมิตรอีก ต่างชาติเข้าใจว่าอาวุธก่อการร้ายคือ มือตบ
Boatski
Sr. Member

คะแนน 83

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 02:58:28 PM »

รถชนกันแต่ละวันตายมากกว่า สงครามพันธมิตรอีก ต่างชาติเข้าใจว่าอาวุธก่อการร้ายคือ มือตบ
สนับสนุนโดย จีน ครับ  Grin
Bird
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 600

Ordinary Man on Earth

« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 03:30:16 PM »

ไม่สำเร็จครับ..นายกสมชายออกไปพร้อมการยุบพรรค

แต่ที่แน่ๆ..สื่งที่พันธมิตรทำสำเร็จคือ..ทำลายประเทศไทยย่อยยับ..เสียหายมากกว่าแสนล้าน
ได้ขึ้นชั้นเป็นประเทศที่อันตรายอันดับ 7 ของโลก..น่าจะย่อยยับที่สุดหลังเสียกรุงให้แก่พม่า
อ่านรายงานภาคภาษาอังกฤษก่อนจะเต้าข่าวนะครับท่าน ไม่งั้นก็จะพูดโง่ๆอีก  เขาใช้เหตุการณ์จากหลายกรณีแต่ไม่มีเรื่องการยึดสนามบินครับ
มีเหตุการณ์เขาพระวิหารและวันที่ 7 ต.ค. ที่รัฐบาลใช้ความรุนแรงปราบประชาชน  แต่ไมมีเรื่องพธม. ใช้ความรุนแรง
ถ้าอ่านภาษาอังกฤษไม่แตกผมจะแปลให้ฟัง

ชักชอบแฮะ...ประเด็นนี้

สู้กับผู้อื่นให้น้อยลง ......สู้กับจิตตนให้มากขึ้น
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 03:34:06 PM »

เอาสีข้างถูอย่างเดียว  ไม่แสบบ้างหรอท่าน gsm  คิก คิก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
enjoy_bic
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 03:35:58 PM »

สม  ชายกระโปรง  ขาดวิ่น...
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 03:36:11 PM »

ปตท.จะขายที่เท่าไรดีครับ...ทุน137บาท....

โบรกเกอร์บอกตลาดกําลังขึ้นรับข่าวยุบพรรคพปช.(แบบที่นายสมชาย(ฮา)ว่า...อะไรที่เป็นเรื่องทางลบของฟากนี้...ตลาดหุ้นมักตอบรับทางบวก...แปลกจริงๆนะเออ)

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #58 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 03:41:46 PM »

เอาสีข้างถูอย่างเดียว  ไม่แสบบ้างหรอท่าน gsm  คิก คิก

คิก คิกท่านgms สู้ สู้

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 03:55:26 PM »

ปตท.จะขายที่เท่าไรดีครับ...ทุน137บาท....

โบรกเกอร์บอกตลาดกําลังขึ้นรับข่าวยุบพรรคพปช.(แบบที่นายสมชาย(ฮา)ว่า...อะไรที่เป็นเรื่องทางลบของฟากนี้...ตลาดหุ้นมักตอบรับทางบวก...แปลกจริงๆนะเออ)

โห... ซื้อได้ดีจังครับ...

เป็น Low ของรอบที่เพิ่งผ่านมา ราคานี้มีวันเดียวคือ 26 พ.ย. 51 สุดยอดครับ...

ตัวนี้ทะลุแนวต้านเมื่อเช้านี้ครับ รูปแบบยังดีอยู่ ถึงแม้วันนี้อาจปิดไม่บวกมาก...
แนวต้านต่อไปอยู่ที่ 166 กับ 186 ครับ...

ถ้าจะให้ดีเราไปคุยกันที่กระทู้หุ้นดีไหมครับ... ฮา
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7
  พิมพ์