เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 01:24:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ โน้ตบุคผมติด SVCHOST.EXE ครับ  (อ่าน 2928 ครั้ง)
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 12:30:42 PM »

ฆ่าไม่ยอมตาย ครับ ดื้อเหมือนใครบางคน

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 12:39:58 PM »

ดูใน task manager แล้วมันกิน cpu 100% ตลอดใช่รึเปล่าครับ
ไม่รู้อันนี้ช่วยได้รึเปล่าน๊ะครับพี่
http://www.ubmthai.com/leksoundsmf3/index.php?topic=21496.0

ส่วนถ้าเป็นไวรัส ชื่อมันจะคล้ายๆกันครับพี่ ดูใน task manager เจ้าตัวไวรัสหรือwormนี่มันจะชื่อ scvhost.exe ครับผม  Wink
ถ้าไวรัสอันนี้พวก norton mcafee ฆ่าได้สบายครับ

ยังไงรอหมอคอม(พี่วัฒน์)เข้ามาแถลงไขอีกทีน๊ะครับ  Cheesy

เอาlinkเกี่ยวกับ svchost.exe มาให้พี่อ่านเล่นครับ
http://webmonster.sapaan.net/archives/17

ในเครื่องผมก็ขึ้นserviceของsvchostมาเพียบครับ แต่ไม่กินcpu

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2008, 12:51:59 PM โดย แมวบ้า » บันทึกการเข้า

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
4FU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 02:09:02 PM »

รู้สึกว่าผมเคยโดนนะครับไอ้ตัวนี้ SVCHOST.EXE ( ถ้าจำไม่ผิดนะครับ ถ้าจำผิดก็ขออภัยด้วยครับ )

ทางแก้คือลงวินโด้ใหม่ครับ ช่างเค้าบอกว่าผมไปโหลดเว็ปโป๊มาดูครับ
  แล้วก็จริงด้วยครับ เพราะผมชอบดูเว็ปโป๊ พอๆกับเว็ปปืน

แต่ผมไม่ได้หมายความว่าพี่ srimalai  ไปดูเว็ปโป๊เหมือนผมนะครับ
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 05:14:01 PM »

ผมก็เคยโดนตัวนี้เหมือนกันครับ......เพราะดันไปเข้าเว็บ 18+ อิ อิ

nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 06:54:01 PM »

เห็นเขาว่านะครับ
http://community.thaiware.com/index.php?showtopic=284550
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 30, 2008, 07:02:00 PM โดย nick » บันทึกการเข้า
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 07:08:55 PM »

Smiley ตามที่คุณ.พร้อม บอกนะครับ

- “svchost.exe”  คือ System process อีกตัวหนึ่ง ในระบบปฏิบัติการ Windows เมื่อมันถูกสั่งให้รันหรือทำงานโดย Windows ผู้ใช้งานไม่สามารถทำการหยุด, terminate,end process หรือ re-start ได้

- มีไวรัสที่มีชื่อคล้ายๆ กับ เจ้า “svchost.exe” ยกตัวอย่าง เช่น

Symantec Security Response - W32.Welchia.Worm
Symantec Security Response - W32.Assarm@mm
McAfee - W32/Jeefo

หรือ ไฟล์เหล่านี้ ที่พยามยามสร้างให้เหมือนเจ้า “svchost.exe” ได้แก่

SCVHOST.exe คือ Gaobot viruses
Svch0st.exe คือ Backdoor.Graybird viruses
Svchos1.exe คือ W32.HLLW.Gaobot.DK virus
Svchost32.exe คือ Backdoor.IRC.Zcrew, W32.HLLW.Deborms.C, W32.Mimail.J@mm, or the W32.Paylap.@mm
Svhost.exe คือ Backdoor.Socksbot, Bat.Boohoo.Worm, W32.Bolgi.Worm

เยี่ยม มีโปรแกรมป้องกันไวรัส ตัวเล็กๆ ชื่อ FastHelper มีคนบอกว่าสามารถแก้ไขไวรัสพวกนี้ได้ ซึ่งผมเองก็ยังไม่เคยติดไวรัสจำพวกนี้ เลยยังไม่ได้ทดลอง ถ้าสนใจนำไปทดลองก็ดาวโหลดได้ที่นี่ ครับ

Smiley หลังจากติอตั้งเรียบร้อยก็เข้าไปปรับตามภาพ (ไม่เช่นนั้นเครื่องจะรีสตาร์ทไม่ได้นะครับ)

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 07:41:25 PM »

ลองร่มแดงดูครับ ใช้ดี  แถมเป็นของฟรีด้วยครับ  Grin  ผมก็ใช้อยู่ อัพเดทตลอดครับ
กดดาวโหลดได้เลยครับ
http://www.download.com/Avira-AntiVir-Personal-Free-Antivirus/3000-2239_4-10322935.html?part=dl-10322935&subj=dl&tag=button&cdlPid=10901492

ชื่อครับ  : Avira AntiVir Personal - Free Antivirus users

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 09:08:14 PM »

ตอนนี้ครื่องผมคิดว่าโดนครับ Copyright-Ojkiyd   Tasker Registration

เขาให้เมล์ไปถามวิธีแก้ใขที่ fruckupassword@hotmail.com ขอวิธีแก้ใขด้วยครับ  แค่อีเมล์แอดเดรส ก็ Huhแล้ว ไหว้

รักเธอ....ประเทศไทย
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 09:16:11 PM »

ตอนนี้ครื่องผมคิดว่าโดนครับ Copyright-Ojkiyd   Tasker Registration

เขาให้เมล์ไปถามวิธีแก้ใขที่ fruckupassword@hotmail.com ขอวิธีแก้ใขด้วยครับ  แค่อีเมล์แอดเดรส ก็ Huhแล้ว ไหว้

Smiley ลองใช้อันนี้ดูครับ  http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=63927.0

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 07:33:29 AM »

Smiley ลองใช้อันนี้ดูครับ  http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=63927.0

ขอบคุณครับ.........ร่มแดงและantymailwareก็หาไม่พบครับ ตอนนี้ที่หน้า เดสทอปโชว์แต่ช่องให้ใส่ พาสเวิร์ด

รักเธอ....ประเทศไทย
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 07:47:06 AM »

ขอบคุณ คุณวัฒน์ และเพื่อนสมาชิก มากครับ

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 10:15:04 AM »

ขอบคุณครับ.........ร่มแดงและantymailwareก็หาไม่พบครับ ตอนนี้ที่หน้า เดสทอปโชว์แต่ช่องให้ใส่ พาสเวิร์ด

ขอบคุณ คุณวัฒน์ และเพื่อนสมาชิก มากครับ

Smiley ได้ผลอย่างไรมาบอกกล่าวให้ทราบบ้างนะครับ ขอบคุณครับ

คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 07:31:01 PM »

โหลดลงมาแล้วแล้วครับ แต่สแกนไม่เจอ  เจ้า svchost.exe ยังขึ้นมา โชว์ Application Error อีก

วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 07:54:53 PM »

โหลดลงมาแล้วแล้วครับ แต่สแกนไม่เจอ  เจ้า svchost.exe ยังขึ้นมา โชว์ Application Error อีก

Smiley ไม่แน่ใจว่าเป็นไวรัสหรือไม่นะครับ ลองเปิด หน้าต่าง Mycomputer ---> Tools ---> View --->Show hidden file adn folder
ถ้าไฟล์ที่ซ้อนไว้มี การทำซ้ำกันทุก Folder แสดงว่าติดไวรัส แต่ถ้าไม่มีการทำซ้ำ แสดงว่าไฟล์ svchost.exe ของวินโดว์เสียหาย

หรือจะลองดาวโหลดอันนี้ไปสแกนดูอีกครั้ง
http://www.mediafire.com/download.php?msyjmvhybyy

หน้า: [1]
  พิมพ์