เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 09:29:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าท่านเลือกนายก...........  (อ่าน 5623 ครั้ง)
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 05:55:55 PM »

พวกพี่เสื้อแดงเขาบอกบทมาอย่างนี้นี่ครับ

ก็เพราะมีลิ่วล้อ สมองสุนัขปัญญากระบือแบบนี้ไงครับ....ถึงได้ไปไม่รอด...ทั้งที่มีทุกอย่างที่จําเป็นอยู่ในมืออยู่แล้ว...ทั้งอํานาจรัฐและอํานาจเงิน...

หรือเพราะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ปกบ้านคุ้มเมืองท่านทราบและทําให้หน้าเหลี่ยมต้องพบวิบากกรรมแบบทุกวันนี้...

ผมเชื่ออย่างว่าเวรกรรมมีจริง.....อย่างน้อยที่เป็นอยู่...ก็ต้องระหกระเหินนอนที่นู้นที ที่นี่ที....มีเงินเป็นหมื่นล้าน...ก็ไม่มี"บ้าน"ที่เป็นบ้านจริงๆ....สาธุ ไม่ต้องรอชาติหน้าเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2008, 05:58:45 PM โดย Daimyo » บันทึกการเข้า

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 06:24:07 PM »

พวกพี่เสื้อแดงเขาบอกบทมาอย่างนี้นี่ครับ

ก็เพราะมีลิ่วล้อ สมองสุนัขปัญญากระบือแบบนี้ไงครับ....ถึงได้ไปไม่รอด...ทั้งที่มีทุกอย่างที่จําเป็นอยู่ในมืออยู่แล้ว...ทั้งอํานาจรัฐและอํานาจเงิน...

หรือเพราะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ปกบ้านคุ้มเมืองท่านทราบและทําให้หน้าเหลี่ยมต้องพบวิบากกรรมแบบทุกวันนี้...

ผมเชื่ออย่างว่าเวรกรรมมีจริง.....อย่างน้อยที่เป็นอยู่...ก็ต้องระหกระเหินนอนที่นู้นที ที่นี่ที....มีเงินเป็นหมื่นล้าน...ก็ไม่มี"บ้าน"ที่เป็นบ้านจริงๆ....สาธุ ไม่ต้องรอชาติหน้าเลย

กลัวผี...ก็ไม่ต้องฉี่ราดขนาดนี้ก็ได้ครับ..ออกแนวสบถไม่สุภาพเลยครับ สงบสติอารมย์หน่อยครับ..
ใครทำอะไรย่อมได้รับผลกรรมนั้น..อย่างน้อย ๆ ด่าคนเป็นหมูหมา..จิตใจก็พลอยมัวหมองตามไปด้วยนะครับ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 06:31:16 PM »

ยอมถูกด่า..ขอเพียงว่าได้ตามใจตนเอง..

อดีตนายกทักษิณครับ..ฟันธง..ไม่เกิน 5 ปี
คิดดูประสบการณ์ขนาดนี้..ยิ่งกว่าแมนเดลล่าติดคุก 27 ปี ก่อนเป็นประธานาธิบดีเสียอีก

ผมจำไม่ได้ว่า แมนเดลล่าติดคุกก่อนเป็น ปธน. หรือ เป็น ปธน.มาก่อนแล้วค่อยติดคุกครับ ..........

ติดก่อนครับ..แต่ในความหมายผม..อดีตนายกทักษิณ..ก่อนติด..และหลังติด ครับ..

อ้อครับ ...........

ผมจำได้ว่า แมนเดลล่า ต่อสู้ทางการเมือง ช่วงที่มีการเหยียดผิว ............. ทำให้ต้องโทษทางการเมือง ..............เมื่อออกมา เลยได้รับการเลือกตั้งเป็น ปธน.

อดีตนายกฯ คงไม่ได้มีวิถีทางการเมืองแบบ แมนเดลล่า แน่ๆ ............คุณหอม ยกตัวอย่างไม่ตรงครับ ............

แต่ก็ต้องลองดูนะครับ ............ ถ้าอดีตนายกฯ จะกลับมาติดคุกเสียก่อน แล้วค่อยเป็นนายกฯอีกครั้งหนึ่ง ก็ดูจะเข้าท่านะและน่าสนับสนุนนะครับ .......

ผมรอที่จะสนับสนุนเต็มที่ ............ แต่ต้องกลับมารับโทษก่อนนะครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 06:40:53 PM »

ถ้าท่านไม่เลิกทำงานทางการเมืองไปเสียก่อน นี่คือคนที่ผมเห็นว่าเหมาะสมในอนาคตครับ

a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 06:50:48 PM »

ขำก๊าก
คนต้องคดีหมิ่นพระบรมเดชานุภาพเนี่ยนะ  จะมาเป็นนายกฯ
 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 06:55:42 PM »

ขำก๊าก
คนต้องคดีหมิ่นพระบรมเดชานุภาพเนี่ยนะ  จะมาเป็นนายกฯ
 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

นายกสมาคม ชาวเกย์ มั้งครับ พี่ หมาป่าเดียวดาย คิก คิก

deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 06:57:12 PM »

ขำก๊าก

คนต้องคดีหมิ่นพระบรมเดชานุภาพจะมาลงให้ประชาชนเลือกเป็นนายกได้อย่างไรล่ะครับ
ต้องไปสู้คดีก่อนสิครับ ถ้าแพ้หมิ่นจริงก็จบ เลิกทำงานด้านการเมืองไปเลย  ถ้าชนะ ก็ลงเลือกตั้งได้ ผมถึงว่า "ในอนาคต" ไงครับ
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #52 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 07:02:09 PM »

ถ้าท่านไม่เลิกทำงานทางการเมืองไปเสียก่อน นี่คือคนที่ผมเห็นว่าเหมาะสมในอนาคตครับ

เปิดดูมาเรื่อย เรื่อย อดขำไม่ได้ครับ เอาไปเลย ๑ แต้ม . คิก คิก

ส่วนใครจะเป็นนายก นั้นผมไม่ติดใจ ว่าจะเป็นใคร.. ขอเพีียงให้เป็นคนมีความรู้ มีคุณธรรม
และเป็นนักประัชาธิปไตย.และปกป้องสถาบันพระมหากษัตริย์.   เยี่ยม

การทำงานเพื่อชาติบ้านเมือง ต้องมีทีมงาน เป็นฝ่ายธรรมะ มีคุณธรรม และทำงานเป็นทีมแบ่งความรับผิดชอบ .

ระบบที่ดี ที่ถ่วงดุล จะคอยตรวจสอบ
ให้เอง กระทำผิดจะต้องได้ถูกส่งเข้าสู่กระบวนการยุติธรรม . พิจารณาลงโทษอย่างรวดเร็ว

นักการเมืองทีื่ดีจะสร้างหลักการที่ดีขึ้นมาได้เอง.. เมื่อมีหลักการที่ดีแล้ว ระบบจะสร้างนักการเมืองที่ดีขึ้นมาด้วย.. นี่คือครรลอง

ไม่ว่าเสื้อแดง เสื้อเหลือง มั่นใจว่าไม่มีใครปฎิเสธ นักการเมืองน้ำดี  ควรยอมรับและไม่ติดยึด
ดีต้องว่าดี ควรส่งเสริมเขา เลว ก็ต้องว่าเลว อย่าไปส่งเสริมกันอีก.

นาย ๒๓ ผม พรรคพวกผม เคยกระตือรือร้น สนับสนุนเต็มที่เมื่อเลือกตั้งครั้งแรก  แต่เมื่อตกเป็นจอมมารร้าย.. ผมก็ไม่เอาด้วย.  แลบลิ้น

foxbat.....รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 81

« ตอบ #53 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 07:07:52 PM »

คุณมดxนี่เชียร์   จักรภพ ออกนอกหน้าจัง มีความหลังฝังใจอะไรกันหรือเปล่าเนี่ย...สงสัย..สงสัย  เดี๋ยวต้องถาม ซ้อเจ็ด คิก คิก คิก คิก
deore XT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 07:09:20 PM »

ขอบคุณพี่Ro@d ครับ
gamer
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #55 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 07:22:44 PM »

ชอบเหมือนผมเลย ขอทีมงาน(สร้างภาพ)ตามในรูปด้วยนะครับ กำกับบทไม่ต้อง มียิงบทตรงจากนอก เหลือกำกับเสียงเดี๋ยวหาจ้างเอาได้
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #56 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 08:15:40 PM »

ผมมียาสำหรับพวกชอบเอาสีข้างเข้าถูครับ

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #57 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 08:17:28 PM »

คงต้องใช้เวลาสักระยะหนึ่งครับ ...............

ในเรื่องการสั่งสมบารมีให้เป็นที่น่าเชื่อถือในสังคม ...............และที่สำคัญเรื่อง"ทุน"ด้วยครับ

คิก คิก

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #58 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 08:26:28 PM »

คงต้องใช้เวลาสักระยะหนึ่งครับ ...............

ในเรื่องการสั่งสมบารมีให้เป็นที่น่าเชื่อถือในสังคม ...............และที่สำคัญเรื่อง"ทุน"ด้วยครับ
 คิก คิก
พวกหมิ่นเบื้องสูง  ไม่ได้เกิดหรอกครับ  คิก คิก 
คุณมดแดง  รักทักษิณมากทำไมไม่ตามไปอยู่กับเค้าละครับ  มาอยู่ใต้ร่มบรมโพธิ์สมภาร ทำไมครับ  ขำก๊าก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #59 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 08:35:17 PM »

น้ำลายหก
ครับ
ป๋า ครับ
อยู่สัก 8 ปี
ให้ทุกอย่างลงตัวครับ
 หลงรัก

หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์