เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 11:23:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าท่านเลือกนายก...........  (อ่าน 5664 ครั้ง)
A B A C U S รั ก ใ น ห ล ว ง
สัตว์ โลก เดิน ไป ตาม แรง กรรม ดี ชั่ว อยู่ ที่ ใจ ตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

มี ศัตรู เป็น บัณฑิต ดีกว่ามี มิตร เป็น ค น พ า ล

« ตอบ #60 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 08:37:22 PM »

น้ำลายหก
ครับ
หรือไม่ ดร.สุเมธ
 หลงรัก

C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #61 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 08:45:01 PM »

นายก ของ มดแดง ... ฮา จริง...  เยี่ยม

ขำก๊าก

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #62 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:20:24 PM »

พวกพี่เสื้อแดงเขาบอกบทมาอย่างนี้นี่ครับ

ก็เพราะมีลิ่วล้อสมองสุนัขปัญญากระบือแบบนี้ไงครับ....ถึง ได้ไปไม่รอด...ทั้งที่มีทุกอย่างที่จําเป็นอยู่ในมืออยู่แล้ว...ทั้งอํานาจรัฐและอํานาจเงิน...

หรือเพราะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ปกบ้านคุ้มเมืองท่านทราบและทําให้หน้าเหลี่ยมต้องพบวิบากกรรมแบบทุกวันนี้...

ผมเชื่ออย่างว่าเวรกรรมมีจริง.....อย่างน้อยที่เป็นอยู่...ก็ต้องระหกระเหินนอนที่นู้นทีที่นี่ที....มีเงินเป็นหมื่นล้าน...ก็ไม่มี"บ้าน"ที่ เป็นบ้านจริงๆ ....สาธุ ไม่ต้องรอชาติหน้า เลย

กลัวผี...ก็ไม่ต้องฉี่ราดขนาดนี้ก็ได้ครับ..ออกแนวสบถไม่สุภาพเลยครับ สงบสติอารมย์ หน่อยครับ..
ใครทำอะไรย่อมได้รับผลกรรมนั้น..อย่างน้อย ๆ ด่าคนเป็นหมูหมา..จิตใจก็พลอยมัวหมองตามไปด้วยนะครับ

ถ้ายิงปืนก็เข้าเอ็กซ์เลยครับ....แม่นจริงๆ

เดือดเนื้อร้อนใจหรือครับ.....

อีกอย่างผมไม่ได้สบถครับ...สบถน่ะลอยๆ นี่ผมด่าตรงๆครับและก็ไม่ได้มีอารมณ์ อ้อ....อารมณ์นะครับไม่ใช่อารมย์ ภาษาไทยเขียนให้ถูกๆหน่อย อายเด็กเขา...ต่อครับ ผมไม่ได้มีอารมณ์หรือสติแตกเลยครับ...พิมพ์ไปยิ้มไปด้วยต่างหาก สนุกดี

ปัจฉิมลิขิต....ผมไม่เข้าใจเรื่องผีครับ...ว่าเกี่ยวอะไรด้วย....จริงๆนะ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
gms
Sr. Member

คะแนน 175

« ตอบ #63 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:29:47 PM »

พวกพี่เสื้อแดงเขาบอกบทมาอย่างนี้นี่ครับ

ก็เพราะมีลิ่วล้อสมองสุนัขปัญญากระบือแบบนี้ไงครับ....ถึง ได้ไปไม่รอด...ทั้งที่มีทุกอย่างที่จําเป็นอยู่ในมืออยู่แล้ว...ทั้งอํานาจรัฐและอํานาจเงิน...

หรือเพราะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่ปกบ้านคุ้มเมืองท่านทราบและทําให้หน้าเหลี่ยมต้องพบวิบากกรรมแบบทุกวันนี้...

ผมเชื่ออย่างว่าเวรกรรมมีจริง.....อย่างน้อยที่เป็นอยู่...ก็ต้องระหกระเหินนอนที่นู้นทีที่นี่ที....มีเงินเป็นหมื่นล้าน...ก็ไม่มี"บ้าน"ที่ เป็นบ้านจริงๆ ....สาธุ ไม่ต้องรอชาติหน้า เลย

กลัวผี...ก็ไม่ต้องฉี่ราดขนาดนี้ก็ได้ครับ..ออกแนวสบถไม่สุภาพเลยครับ สงบสติอารมย์ หน่อยครับ..
ใครทำอะไรย่อมได้รับผลกรรมนั้น..อย่างน้อย ๆ ด่าคนเป็นหมูหมา..จิตใจก็พลอยมัวหมองตามไปด้วยนะครับ

ถ้ายิงปืนก็เข้าเอ็กซ์เลยครับ....แม่นจริงๆ

เดือดเนื้อร้อนใจหรือครับ.....

อีกอย่างผมไม่ได้สบถครับ...สบถน่ะลอยๆ นี่ผมด่าตรงๆครับและก็ไม่ได้มีอารมณ์ อ้อ....อารมณ์นะครับไม่ใช่อารมย์ ภาษาไทยเขียนให้ถูกๆหน่อย อายเด็กเขา...ต่อครับ ผมไม่ได้มีอารมณ์หรือสติแตกเลยครับ...พิมพ์ไปยิ้มไปด้วยต่างหาก สนุกดี

ปัจฉิมลิขิต....ผมไม่เข้าใจเรื่องผีครับ...ว่าเกี่ยวอะไรด้วย....จริงๆนะ
ขอบคุณที่ช่วยแก้คำผิดครับ.. อารมณ์ ครับ

"หยุดทำร้ายประเทศไทย..หยุดเผด็จการ..หยุดรัฐประหาร"
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #64 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 09:56:24 PM »

Grin ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2008, 10:10:26 PM โดย JongRakN » บันทึกการเข้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
Rosa
Jr. Member
**

คะแนน 30

« ตอบ #65 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 11:02:02 PM »

ดร.สุเมธ  ตันติเวชกุลครับ (ขออภัยที่เอ่ยนามท่าน) ..........
เห็นด้วยค่ะ

ยิ่งสูงยิ่งหนาว
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #66 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 01:48:36 AM »

มาแก้ไขครับ

ถ้าบ้านเมืองสงบสุข คุณอานันท์ ปันยารชุน หรือ ดร.สุเมธ ตันติเวชกุล ครับ

แต่ถ้าบ้านเมืองไม่สงบสุข จอมพลสฤษฎิ์ ธนะรัชต์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2008, 02:25:12 PM โดย ทัดมาลา » บันทึกการเข้า

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #67 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 10:06:05 PM »

บางคนว่าเหลิมจะเป็นนายก    ได้ยินแล้วเวียนหัวจะอ้วกหรือจะเป็นจริง

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์