เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 11:18:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าท่านเลือกนายก...........  (อ่าน 5636 ครั้ง)
Joey_ba-รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 7

« เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 12:55:04 PM »

ท่านอยากให้ใครเป็นนายกในสถานการณ์อย่างนี้...........และเหตุผลอะไร...........
ส่วนผม ท่านปุครับ ชอบผลงานท่านครับ
Kwan -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

BU14 (9โมง)

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 03:20:15 PM »

เลือกนายกใหม่แล้ว ครม.ใหม่ด้วยนะครับ
นายกผมเลือก พล.อ. อนุพงศ์ ผบ.ทบ. เหมาะสมกับสถานการ์ณแบบนี้ ใจเย็นและประณีประนอมจนที่สุด
และก็ไม่กลัวนายกชายกระโปรงปลดอีก การขจัดระบอบทักษิณต้องใช้เวลาและต้องต่อเนื่องอย่างน้อย 3-4 ปี เอาเงินหลวงมาให้คนจนหลอกลวง ทำเป็นนโยบาย แต่อย่าลืมประชาชนไม่เก็งในเรื่องบริหารเงินสุดท้ายเงินหมด ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย (กองทุนหมู่บ้านและ SML)ประชาชนที่ได้ก็คิดว่าของฟรี ดีใจกันใหญ่ ไม่ต้องใช้คืน ใครไม่เคยเป็นหนี้ก็อยากได้ของฟรี ที่บ้านผม เละเป็นขี้       

lookke
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 03:52:15 PM »

ผมอยากให้ชูวิทย์เป็นนายกครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

R@miM@n
สมาชิกลำดับที่ 45678
Jr. Member
**

คะแนน 13

1473625-6427531

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 04:20:01 PM »

เลือกนายกใหม่แล้ว ครม.ใหม่ด้วยนะครับ
นายกผมเลือก พล.อ. อนุพงศ์ ผบ.ทบ. เหมาะสมกับสถานการ์ณแบบนี้ ใจเย็นและประณีประนอมจนที่สุด
และก็ไม่กลัวนายกชายกระโปรงปลดอีก การขจัดระบอบทักษิณต้องใช้เวลาและต้องต่อเนื่องอย่างน้อย 3-4 ปี เอาเงินหลวงมาให้คนจนหลอกลวง ทำเป็นนโยบาย แต่อย่าลืมประชาชนไม่เก็งในเรื่องบริหารเงินสุดท้ายเงินหมด ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย (กองทุนหมู่บ้านและ SML)ประชาชนที่ได้ก็คิดว่าของฟรี ดีใจกันใหญ่ ไม่ต้องใช้คืน ใครไม่เคยเป็นหนี้ก็อยากได้ของฟรี ที่บ้านผม เละเป็นขี้       
เงินกองทุน SML นั้น เป็นเงินแจกฟรีครับ นัยว่าเพื่อให้ชุมชนนำไปพัฒนาตามแต่ที่ประชุมจะลงมติเห็นชอบ บางแห่งนำไปก่อสร้างสิ่งที่เป็นประโยชน์ต่อชุมชน แต่บางแห่งก็นำไปทำสิ่งที่ไม่เป็นประโยชน์ สักแต่ว่าใช้เงินไปก็มี

เงินกองทุนหมู่บ้าน จะว่าเป็นเงินใช้ฟรีก็ไม่เชิงครับ บางคนกู้ไปทำประโยชน์ แต่บางคนก็กู้ไปใช้เปล่าประโยชน์ อาศัยว่าเมื่อครบกำหนดชำระหนี้กองทุน ก็ไปกู้เงินนอกระบบมาชำระ เพื่อให้ไม่เสียเครดิตโดยรวมของหมู่บ้าน และเพื่อให้ได้รับจัดสรรงบกองทุนเพิ่มขึ้นในปีต่อไป เมื่อกู้เงินรอบใหม่ได้แล้ว ก็นำไปชำระคืนแก่เงินกู้นอกระบบ ส่วนที่เหลือก็นำไปใช้เปล่าประโยชน์เช่นเดิม

ปีใหม่นี้ไม่มีอะไรให้
เว้นไว้แต่ดวงใจดวงเดิมนั่น
ที่มอบให้อยู่ทุกเมื่อเชื่อวัน
แม้กาลผันแปรเปลี่ยนไปไม่เปลี่ยนแปร Wink
R@miM@n
สมาชิกลำดับที่ 45678
Jr. Member
**

คะแนน 13

1473625-6427531

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 04:26:46 PM »

ประเด็นของกระทู้ ลำพังตัวนายกฯ คนเดียว ทำงานไม่ได้ครับ ต้องมีทีมที่ทำประสานงานกันได้ดีร่วมด้วย

ปีใหม่นี้ไม่มีอะไรให้
เว้นไว้แต่ดวงใจดวงเดิมนั่น
ที่มอบให้อยู่ทุกเมื่อเชื่อวัน
แม้กาลผันแปรเปลี่ยนไปไม่เปลี่ยนแปร Wink
marcross
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 15

ไม่คิดจะยอมแพ้ เราก็ไม่แพ้

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 04:39:27 PM »

ผมเลือก โอบาม่า....ขำขำครับ อย่าซีเรียส  Grin
คนบ้านเดียวกัน
Guns is my life
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 05:14:11 PM »

โดยส่วนตัวเห็นด้วยกับ จขกท. ท่านปุครับ...ดูท่านลักษณะแล้วคล้ายคล้ายกงซุนเช่อในเปาบุ้นจิ้น (ไม่รู้จะเปรียบกับใครดี) Grin
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 06:13:30 PM »

ดร.สุเมธ  ตันติเวชกุลครับ (ขออภัยที่เอ่ยนามท่าน) ..........

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 06:19:35 PM »

ดร. สมคิด แม้เป็นอดีต ไทยรักไทยเก่า แต่ตอนนี้ ทางขนานกันแล้วแก่เก่งเหมือนกันนะครับ

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 06:37:10 PM »

ดร.สุเมธ ครับ และดร.สมคิด เป็นหนึ่งในทีมงาน

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
WPRAYUTH
ทำอะไร ทำเต็มที่ ทำให้ดีที่สุด
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

ทำอะไร ทำเต็มที่ ทำให้ดีที่สุด

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 07:24:30 PM »

ผมอยากให้ชูวิทย์เป็นนายกครับ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
Grin Grin Grin

เป็นพี่น้องกัน  ต้องรักกัน  มีอะไรต้องแบ่งปันกัน  ไม่ทะเลาะกัน
flyingkob-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 361

"สุวิชาโน ภวัง โหติ" ผู้รู้ดี เป็นผู้เจริญ

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 07:32:23 PM »

นายกฯ...สำหรับผม
ขอเป็นคนที่ทำงานมีจิตสำนึกตลอดเวลา ยอมรับความคิดเห็นของทุกๆฝ่ายและพร้อมที่จะยอมรับผิดชอบต่อการกระทำทั้งของตนเองและคณะรัฐมนตรี ไม่เป็นหุ่นเชิด

ตึกยาวหลังนี้ สอนให้เรารู้สำนึกถึงบุญคุณของแผ่นดิน
boon(เสือไบ)
ความประพฤติบกพร่อง จะทำให้บิดามารดาอับอาย
Hero Member

คะแนน 532

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 07:41:45 PM »

ผมยังคิดถึงท่านนายกคนนี้อยู่ครับ ไหว้
นายอนันต์ ปัญญาชุน

If a man says he is not afraid of dying, he is either lying or is a Gurkha
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 07:42:44 PM »

อยากได้นายกพระราชทานครับ  ไม่ทราบว่าจะเหมาะสมรึเปล่า  ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
C.J. - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 314

ขอ...นัดเดียว

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 07:43:46 PM »

ท่านอดีตนายก อนันท์ ปันยารชุน...

เพราะท่านเป็นคนดี มีฝีมือ จงรักภักดีต่อสถาบัน เป็นที่ยอมรับจากนานาประเทศ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2008, 02:09:07 PM โดย JongRakN » บันทึกการเข้า

ธรรมของสัตบุรุษ

๑. ธัมมัญญุตา - รู้จักเหตุ ๒. อัตตัญญุตา - รู้จักผล ๓. อัตตัญญุตา - รู้จักตน ๔. มัตตัญญุตา - รู้ประมาณ ๕. กาลัญญุตา - รู้จักกาล ๖. ปริสัญญญุตา - รู้จักประชุมชน ๗. ปุคคลปโรปรัญญุตา - รู้จักเลือกบุคคล

http://www.dopaservice.com/eservice/content.do?ctm_id=gun&function=document&gro
หน้า: [1] 2 3 4 5
  พิมพ์