เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 07:14:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การเจาะส้นแม้ก (Colt)  (อ่าน 1166 ครั้ง)
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 02:21:15 PM »

หลงรัก

มีคำถามเด็กน้อย มาถามหน่อยนะครับ

พอดีเมื่อวันก่อนตอนเดินเล่นอยู่หลังวัง ไปเห็นยางรองส้นแม้กเข้า สีสันสดใสเหมือนขนม น่ากินมากๆครับ

พอหยิบจับดูถึงได้เห็นว่ามีสกรูตัวเล็กมาให้ 2 ตัว จึงเป็นที่มาของคำถามครับ

1. ถ้าเอาแม๊กไปเจาะรู จะมีผลเสียอะไรหรือเปล่าครับ (นอกจากเสียเนื้อโลหะของแม๊กไปหน่อยนึง....ดักไว้ก่อน Grin )

2. สมมติว่าข้อ 1 ไม่มีปัญหาอะไร พอใส่ยางรองส้นแม้กแล้ว สกรูที่โผล่เข้าไปด้านในจะส่งผลทำให้โหลดกระสุนได้น้อยลงหรือไม่ครับ

จบคำถามเด็กน้อยครับ ขอบคุณพี่ๆล่วงหน้าครับ

ไหว้

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
2..U
Hero Member

คะแนน 2094

Chumpai Club..

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 02:59:11 PM »

1.ผมว่าไม่มีผลเสียอะไรนะครับนอกจากเสียเนื้อโลหะตามที่ท่านดักไว้นะครับ

2.สกรูที่โผล่เข้าไปข้างในถ้าไม่โผล่เข้าไปมากผมว่าไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะครับ(หมายถึงการโหลดกระสุนนะครับ)

ไหว้

The best way to predict the future is to invent it.
กระโหลกกะลา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2008, 07:31:48 PM »

หาซื้อแม็กฯ ใหม่ที่เจาะรูไว้แล้วดีกว่า  เสียดายแม็กฯ ของโคลท์แท้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2008, 01:15:29 AM โดย c2001 » บันทึกการเข้า
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 03:47:43 AM »

Grin เจาะไม่มีปัญหาครับ เจาะให้ตรงละกัน ถ้าเบี้ยวล่ะไม่สวยเลย แก้ยากด้วย Grin

Grin แล้วได้กล่องยังอ่ะ ไม่ส่งข่าวเลย Grin

olea รักในหลวง
ยิงลูกกรด กลุ่มลูกซอง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 07:12:31 AM »

ท่านต่อ การเจาะทำได้ครับ น๊อตที่เขาให้มาไม่ยื่นไปส่งผลใดๆ สำคัญว่าต้องเจาะให้ตรงเท่านั้น แต่ผมว่าซื้อแมกที่มีรูแล้วดีกว่าครับ เสียดายของโคล์ท อย่างชูตติ้งสตาร์อันละพันหก มาเป็นแม็กสำรองเล่นๆก่อนดีไหม มียางรองให้ด้วย ได้ความรู้สึกแบบเดียวกันไม่เสียของ เกิดไม่ชอบขายทิ้งอย่างมากขาดทุน2-3ร้อย หากชอบแบบมีส้นแม็กจริงๆผมแนะซื้อแม็กคิมเบอร์แล้วมาเลือกส้นสีสดใสภายหลัง

เกิดใต้ร่มพระบรมโพธิสมภาร..ไม่ต้องมาถามว่ารักในหลวงเพียงใด
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 12:19:59 PM »

ไหว้

ขอบคุณทุกๆความเห็นเลยนะครับ

เอาเป็นว่าผมหาซื้อแม้กสำรองน่าจะดีกว่าครับ...

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 12:49:18 PM »

ไหว้

ขอบคุณทุกๆความเห็นเลยนะครับ

เอาเป็นว่าผมหาซื้อแม้กสำรองน่าจะดีกว่าครับ...
ดีครับของแท้เก็บไว้อย่างเดิม  หาของสำรองมาทำเล่นดีกว่าครับ Grin Grin Grin
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 01:08:57 PM »

ใช้กาวสองตัน ช่วยครับ
เอาแบบแห้งช้านะครับ...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
iii>ท่านขุน<iii
Full Member

คะแนน 55

***501***

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 01:39:38 PM »

ของผม เจาะทุกๆอัน

ชีวิตนี้  เพื่อครอบครัวอันเป็นที่รัก
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 02:16:04 PM »

ใช้กาวสองตัน ช่วยครับ
เอาแบบแห้งช้านะครับ...

รบกวนถามน้ายอดครับ

เวลาเกิดอยากจะแกะออก...มันจะยากไหมครับ...

dig5712
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 119

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 02:24:42 PM »

ใช้แรงสองตัน +1 กิโล แกะออกครับ...  Grin

ไหว้ ล้อเล่นนะพี่... อะฟิ้ว..........................  Grin
ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2008, 02:43:17 PM »

ใช้แรงสองตัน +1 กิโล แกะออกครับ...  Grin

จ๊ากกก...งั้นสงสัยต้องขอยืมรถ Forklift ท่าน dig มาช่วยดึงซะแล้วขอรับ

แฮ่ๆ

Grin

ไหว้ ล้อเล่นนะพี่... อะฟิ้ว..........................  Grin

หน้า: [1]
  พิมพ์