เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:26:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: M79  (อ่าน 16399 ครั้ง)
I Love My King (AkNaRiN~*)
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 129

« ตอบ #45 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 10:51:54 AM »

ครับ.....ท่านผู้การสุพินท์.....แล้วที่ใช่คือปืนอะไรครับขออณุญาตกราบเรียนถามครับ/  31-12-51 นี้ผมก็ไปพักแรมที่เดิมครับ

เป็นปืนที่สิงคโปร์พัฒนาขึ้นเอง  ไฮเทคกว่า Mk19 A1 ของอเมริกัน  ตรงที่มีชนวนเวลาที่โปรแกรมแบบนัดต่อนัด  ลงไปที่กระสุน   ในลำกล้องปืนจะมีแหวนตัวนำไฟฟ้า (มีเซรามิกกั้น) อยู่สองวง  ป้อนคำสั่งให้ระหว่างที่วิ่งผ่านวงแหวน
เวลาที่สั่งระเบิด  จะคำนวณจากคอมพิวเตอร์  โดยใช้ระยะยิงที่ได้จากเลเซอร์วัดระยะโดยอัตโนมัติมาคำนวณจากโปรเจ็คไตล์ของลูกระเบิด  สามารถสั่งระเบิดก่อนถึงเป้า (เช่นกระจกหน้ารถคาร์บอมบ์)   หรือระเบิดเลยเป้าได้ (สังหารหลังบังเกอร์)

เป็นของดี ราคาถูกหรือเปล่าครับ...(เห็นทำจากใกล้ๆบ้าน)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #46 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 12:00:24 PM »

น่าจะเป็น เอ็ม เค 19ครับ

ยิงอัตโนมัติ

เอ็มเค 19ใช้กระสุนขนาด40x53mm

ส่วน เอ็ม79 ใช้กระสุน 40 x 46mm

เหตุที่ปลอกกระสุน เอ็ม เค 19 ยาวกว่าเพราะ ต้องอำนวยการยิงแบบอัตโนมัติด้วยครับ

ไม่ใช่ครับ  เป็นของสิงคโปร์
ปลอกยาวกว่า  เพราะระยะยิงไกลกว่า

ขอบคุณครับ

เป็นปืนที่สิงคโปร์พัฒนาขึ้นเอง  ไฮเทคกว่า Mk19 A1 ของอเมริกัน  ตรงที่มีชนวนเวลาที่โปรแกรมแบบนัดต่อนัด  ลงไปที่กระสุน   ในลำกล้องปืนจะมีแหวนตัวนำไฟฟ้า (มีเซรามิกกั้น) อยู่สองวง  ป้อนคำสั่งให้ระหว่างที่วิ่งผ่านวงแหวน
เวลาที่สั่งระเบิด  จะคำนวณจากคอมพิวเตอร์  โดยใช้ระยะยิงที่ได้จากเลเซอร์วัดระยะโดยอัตโนมัติมาคำนวณจากโปรเจ็คไตล์ของลูกระเบิด  สามารถสั่งระเบิดก่อนถึงเป้า (เช่นกระจกหน้ารถคาร์บอมบ์)   หรือระเบิดเลยเป้าได้ (สังหารหลังบังเกอร์)

ใช่ตัวนี้หรือเปล่าครับ

CIS 40mm Automatic Grenade Launcher (CIS 40 AGL)

http://en.wikipedia.org/wiki/CIS_40_AGL

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

telekbook - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1124

« ตอบ #47 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 12:22:29 PM »

ขอบคุณผู้การสุพินท์มากครับ
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #48 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 12:26:16 PM »

เข้ามาเก็บข้อมูลไว้โม้ในวงเหล้าครับ.....ขอบคุณผู้การสุพินท์และพี่มะขิ่น ที่ให้ความรู้ครับ ไหว้

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #49 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 03:15:53 PM »

ขอถามต่อครับ กรณียิงด้วยเครื่องยิงM203โดยไม่ติดตั้งกับM16 หรือปืนยาว สามารถยิงได้มัยครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #50 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 03:30:18 PM »

ขอถามต่อครับ กรณียิงด้วยเครื่องยิงM203โดยไม่ติดตั้งกับM16 หรือปืนยาว สามารถยิงได้มัยครับ

ได้ครับ แต่ต้องประกอบชุดพานท้าย ...

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #51 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2008, 03:37:36 PM »

ขอบคุณครับผู้การมะขิ่น  อย่างนี้พกพาไปได้ง่ายกว่า M79 มากเลยครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์